Gwaji na ƙarshe ga zamanin Millerite, waɗanda suka kasa cikin aikin gwaji, ya fara ne a shekara ta 1856, tare da zuwan ƙarin haske a kan “sau bakwai” na Littafin Firistoci sura ta ashirin da shida. Daga 1856 zuwa 1863 saƙon Laodicea ya nuna wani lokaci na ƙarshe a cikin lokacin da ya fara da zuwan mala’ika na uku a ranar 22 ga Oktoba, 1844. Wannan lokacin yana wakiltuwa da ayoyi na goma sha uku zuwa goma sha biyar na Daniyel sura ta goma sha ɗaya.

An kwatanta wancan zamani ba da waɗannan ayoyi kaɗai ba, amma kuma da tarihin da ya cika waɗannan ayoyin, da kuma shaidar ƙasa ta Panium, wadda kuma ita ce Kaisariya Filibbi. Almasihu ya ziyarci Kaisariya Filibbi da gangan jim kaɗan kafin gicciye, kuma gicciyen yana wakiltar dokar Lahadi, wadda aya ta sha shida take wakilta. A ranar 22 ga Oktoba, 1844 Zakin kabilar Yahuda ya bayyana koyarwar Asabaci a cikin haske na musamman. Sa’an nan kuma a ƙarshen wannan tsarin gwaji Ya gabatar da ƙarin sani a kan “sau bakwai,” kuma “sau bakwai” na Littafin Firistoci ashirin da shida koyarwa ce ta Asabaci. Umarni ne na Asabaci game da ƙasa ta huta wanda yake daidaici kai tsaye da umarnin Asabaci game da mutane su huta. Annabcin lokaci na shekaru dubu biyu da ɗari biyar da ashirin da kuma shekaru dubu biyu da ɗari uku dukansu sun ƙare a ranar 22 ga Oktoba, 1844.

Zango na ƙarshe na aikin gwaji, daga 1856 zuwa 1863, ya kasance ƙarin bayyanawar Asabar, wadda aka sanya a cikin haske na musamman a farkon aikin hatimta da gwaji. Tarihin da cikar ayoyi goma sha uku zuwa goma sha biyar na Daniyel goma sha ɗaya ta wakilta, yana wakiltar zamanin gwaji inda ake buga hatimin Allah har abada a kan mutum dubu ɗari da arba'in da huɗu. A cikin wannan tarihin, sanduna biyun Ezekiyel suna haɗuwa. Haɗuwar sanduna biyun tana wakiltar haɗuwar Allahntaka da mutuntaka, kuma koyarwar da take haskakawa cikin haske na musamman a cikin wannan tarihin ita ce koyarwar cikin-jiki-zuwan Almasihu.

Saboda wannan dalili, sa’ad da Bitrus ya bayyana Almasihu a matsayin Ɗan Allah a Kaisariya Filibbi, yana yarda ne cewa Almasihu, a matsayin Ɗan Allah, yana wakiltar yanayinsa biyu—wato kasancewarsa Ɗan Allah na allahntaka, wanda ya ɗauki jikin mutum a kansa, kuma ta haka ya zama Ɗan mutum.

“Yayin da almajiran suka bincika annabce-annabcen da suka yi shaida game da Almasihu, aka kai su cikin tarayya da Allahntaka, kuma suka koyi game da Shi wanda ya hau sama domin ya kammala aikin da ya fara a duniya. Suka gane gaskiyar cewa a cikinsa ne ilimi yake zaune wanda babu wani ɗan Adam da zai iya fahimta, sai tare da taimakon ikon Allah. Sun bukaci taimakon Shi wanda sarakuna, annabawa, da masu adalci suka riga suka annabta. Cikin mamaki suka karanta, suka kuma sake karanta, zayyanannun annabci game da halinsa da aikinsa. Ina gaɓar fahimtarsu ta Nassosin annabci ta yi rauni ƙwarai! Ina jinkirin da suka yi wajen karɓar manyan gaskiyoyin da suka yi shaida game da Almasihu! Da suka dube Shi cikin ƙasƙantarsa, yayin da yake tafiya a matsayin mutum a tsakanin mutane, ba su fahimci asirin zamowarsa mutum ba, da kuma ninki biyu na yanayin halittarsa. An riƙe idanunsu, har ba su gane Allahntaka sosai a cikin mutuntaka ba. Amma bayan da Ruhu Mai Tsarki ya haskaka su, yadda suka yi marmarin su sake ganinsa, su kuma jingina kansu a ƙafafunsa!” The Desire of Ages, 507.

Daga 22 ga Oktoba, 1844 har zuwa 1863 yana wakiltar lokacin hatimcewar dubu ɗari da arba’in da huɗu. Wannan zamani ya fara ne da ɗaukaka Asabar a matsayin gaskiya ta musamman a cikin gaskiyoyi masu yawa da aka buɗe a lokacin hatimcewa. Wannan zamani ya fara busar ƙaho na bakwai wanda yake nuna lokacin da ya kamata asirin Allah ya cika.

Amma a cikin kwanakin muryar mala’ika na bakwai, sa’ad da zai fara busawa, asirin Allah zai cika, kamar yadda Ya bayyana wa bayinsa annabawa. Ru’ya ta Yohanna 10:7.

Mala’ika na bakwai kuma shi ne annoba ta uku, gama hatimcewa tana faruwa ne a cikin tarihi sa’ad da yaƙin Musulunci yake aiki. Da Adventisancin Millerite ya kasance da aminci a lokacin da ya biyo bayan Oktoba 22, 1844, da an saki Musuluncin da aka kange a ranar Agusta 11, 1840.

“Da a ce Adventistoci, bayan babban abin takaicin nan na shekara ta 1844, sun tsaya daram cikin bangaskiyarsu kuma suka ci gaba a haɗe cikin jagorancin buɗaɗɗen ikon Allah, suna karɓar saƙon mala’ika na uku kuma cikin ikon Ruhu Mai Tsarki suna shelanta shi ga duniya, da sun ga ceton Allah, Ubangiji kuma da ya aikata manyan abubuwa tare da ƙoƙarinsu, da aikin ya riga ya cika, kuma da Kristi ya riga ya zo tun da daɗewa domin ya karɓi mutanensa zuwa ga sakamakonsu. Amma a cikin lokacin shakka da rashin tabbas da ya biyo bayan wannan babban abin takaici, da yawa daga cikin masu bangaskiyar zuwan Almasihu sun yi watsi da bangaskiyarsu.... Ta haka aka hana aikin ci gaba, aka kuma bar duniya cikin duhu. Da dukan ƙungiyar Adventist ta haɗu a kan dokokin Allah da bangaskiyar Yesu, da tarihinmu ya bambanta ƙwarai kuwa!” Evangelism, 695.

A ranar 22 ga Oktoba, 1844, ƙaho na bakwai ya fara busawa, ƙahon Jubili ma kuwa ya fara busawa.

Za ka ƙidaya maka Asabarai bakwai na shekaru, sau bakwai na shekaru bakwai; kuma tsawon Asabaran shekaru bakwai ɗin zai zama maka shekara arba'in da tara. Sa'an nan kuma za ka sa a busa ƙaho na bikin Yubili a rana ta goma ga wata na bakwai; a ranar kafara za ku sa a busa ƙahon cikin dukan ƙasarku. Kuma za ku tsarkake shekara ta hamsin, ku kuma yi shelar ’yanci cikin dukan ƙasar ga dukan mazaunanta: za ta zama Yubili a gare ku; kuma kowa zai koma ga mallakarsa, kowa kuma zai koma ga iyalinsa. Leviticus 25:8–10.

Sa’ad da lokacin hatimce dubu ɗari da arba’in da huɗu ya fara, akwai ƙaho da yake bayyana cewa yaƙin da Musulunci ya aiwatar ya iso, kuma akwai ƙaho da yake shelar ’yanci ga waɗanda suka kasance bayin zunubi. Ɗaya ƙahon yana bayyana tarihin waje, ɗayan kuma yana wakiltar gogewar ciki ta waɗannan mutanen alkawari na kwanaki na ƙarshe. Ana sauƙaƙa bautarsu sa’ad da aka haɗa mutuntakarsu da Allahntakarsa har abada. Bisa layi a kan layi, waɗannan ƙahoni biyu ƙaho guda ne, gama ƙahon Jubilee ana busa shi ne kawai a Ranar Kafara, kuma Ranar Kafara tana farawa ne sa’ad da aka busa ƙaho na bakwai na annoba ta uku. Koyarwar da ta wakilci duka ƙahoni biyu a cikin motsin Millerite ita ce hasken Asabar. Hasken da yake wakiltar duka Ƙahoni biyun nan a cikin waɗannan kwanaki na ƙarshe shi ne koyarwar jiki-cikin-mutum. Bisa layi a kan layi, Asabar da koyarwar jiki-cikin-mutum koyarwa guda ɗaya ce.

Iƙirarin Bitrus ya bayyana Almasihu, haka kuma Ɗan Allah. Almasihu shi ne Ɗan Allah. Almasihu shi ne Mahaliccin da Asabaci yake wakilta.

“Bulus bai taɓa ganin Almasihu ba sa’ad da yake zaune a duniya. Lalle ne ya ji labarinsa da kuma ayyukansa, amma bai iya gaskata cewa Almasihun da aka alkawarta, Mahaliccin dukan duniyoyi, Mai ba da dukan albarkatu, zai bayyana a duniya a matsayin mutum kawai ba.” Sketches from the Life of Paul, 256.

Asabaci tana bayyana Mahalicci, kuma Mahaliccin nan shi ne Almasihu wanda Bitrus ya bayyana. Ɗan Allah, wanda Bitrus ya bayyana, shi ne wanda ya haɗu da jikin mutum domin ya zama Ɗan mutum. Ɗan Allah yana wakiltar zama cikin jiki.

“Almasihu ya kawo wa maza da mata iko domin su yi nasara. Ya zo wannan duniya cikin siffar mutum, domin ya rayu a matsayin mutum a tsakanin mutane. Ya ɗauki alhakin raunin halin ɗan Adam, domin a gwada shi, a kuma jarrabe shi. Cikin mutuntakarsa ya kasance mai tarayya da halin Allahntaka. A cikin kasancewarsa cikin jiki ya sami, a wata sabuwar ma’ana, lakabin Ɗan Allah. Mala’ikan ya ce wa Maryamu, ‘Ikon Maɗaukaki zai rufe ki da inuwarsa: saboda haka kuma abin nan mai tsarki da za a haifa daga gare ki za a kira shi Ɗan Allah’ (Luka 1:35). Yayinda yake Ɗan mutum, ya zama Ɗan Allah a wata sabuwar ma’ana. Haka ya tsaya a cikin duniyarmu—Ɗan Allah, amma duk da haka ta wurin haihuwa yana da alaƙa da jinsin ɗan Adam.” Selected Messages, littafi na 1, 226.

A Kaisariya Filibi, furcin Bitrus mai ninki biyu ya wakilci mutum dubu ɗari da arba’in da huɗu waɗanda suka fahimci cewa Yesu shi ne Almasihu, Ɗan Allah, da kuma koyarwar Assabaci wadda aka haskaka a shekara ta 1844, tare da koyarwar cikin jiki ta Almasihu wadda aka gane a kwanaki na ƙarshe. Hasken gaskiya mai ninki biyu ana buɗe shi a farkon lokaci da ƙarshensa na lokacin hatimtawa, kamar yadda tarihin hatimtawa daga 22 ga Oktoba, 1844 zuwa 1863 ya shaida, da kuma tarihin muryoyi biyu na sura ta goma sha takwas ta Ru’ya ta Yohanna.

A cikin duka layin Millerite na aikin hatimcewa, da kuma layin annabci na hatimcewar cikin Ru’ya ta Yohanna sura ta goma sha takwas, akwai gwaji a ƙarshen zamani gaba ɗaya inda ake bayyana rukuni ɗaya a matsayin budurwai marasa hikima, kamar yadda ya kasance daga 1856 zuwa 1863, kuma ana bayyana wani rukuni a matsayin budurwai masu hikima daga Yuli 2023 har zuwa dokar Lahadi mai zuwa nan ba da daɗewa ba. Wancan zamani na ƙarshe na gwaji yana maimaita farkon zamanin. Mala’ikan nan guda da ya sauko a ranar 11 ga Satumba, 2001 ya iso a matsayin Mika’ilu domin ya kira matattu zuwa rai a cikin 2023, waɗansu zuwa rai madawwami, waɗansu kuma zuwa mutuwa madawwamiya. Sa’ad da Ya iso, Ya jagoranci mutanensa su koma ga ginshiƙai na asali. Waɗansu sun ƙi yin tafiya a tsofaffin hanyoyi, waɗansu kuwa suna tafiya a tsofaffin hanyoyi. Waɗansu suna sauraron ƙarar ƙaho, waɗansu kuwa sun ƙi ji.

Ga abin da Ubangiji ya ce, Ku tsaya a kan hanyoyi, ku duba, ku kuma tambayi tsofaffin hanyoyi, inda hanya mai kyau take, ku yi tafiya a cikinta, za ku kuwa sami hutawa ga rayukanku. Amma suka ce, Ba za mu yi tafiya a cikinta ba. Haka kuma na sa masu tsaro a kanku, ina cewa, Ku saurari ƙarar ƙaho. Amma suka ce, Ba za mu saurara ba. Irmiya 6:16, 17.

Saƙon da ƙahon da masu tsaro suke busawa yake wakilta yana da fuska biyu. Shi ne ƙaho na bakwai na Musulunci da kuma ƙahon Yubili na ‘yanci. Shi ne saƙon haɗuwar Allahntaka da ɗan’adam, wanda ake cika ta wurin asirin zama cikin jiki, kuma wanda yake haifar da hali da aka shirya domin hatimin Allah, wanda shi ne Asabar. Wannan saƙon, aikin, da yanayin da suke da alaƙa da wancan zamani na ƙarshe na hatimcewa wanda ya fara a Yuli 2023, shekara ashirin da biyu bayan 2001, ayoyi goma sha uku zuwa goma sha biyar na Daniyel sura ta goma sha ɗaya ne suke wakilta, haka kuma ziyarar Almasihu zuwa Kaisariya Filibi a Matiyu sura ta goma sha shida.

A cikin misalin budurwai goma, dukan budurwan suka yi barci a lokacin jinkirin. Yesu ya gaya wa almajiransa cewa Li'azaru yana barci.

Ya faɗi waɗannan abubuwa; sa’an nan kuma ya ce musu, Abokinmu Lazarus yana barci; amma zan tafi, domin in tashe shi daga barcin. Sai almajiransa suka ce, Ubangiji, in yana barci, zai warke. Amma Yesu yana magana ne game da mutuwarsa; su kuwa suka yi zaton yana magana ne game da hutawa cikin barci. Sai Yesu ya faɗa musu a sarari, Lazarus ya mutu. Yohanna 11:10–14.

A ƙarshen kwanaki ashirin da ɗaya, Daniyel ya ga wahayin, kuma yana cikin barci mai zurfi.

Ni kaɗai, ni Daniyel, na ga wahayin; gama mutanen da suke tare da ni ba su ga wahayin ba; amma wata babbar rawar jiki ta faɗa a kansu, har suka gudu suka ɓoye kansu. Saboda haka aka bar ni ni kaɗai, kuma na ga wannan babban wahayi, ba kuwa sauran ƙarfi a cikina; gama kyawuna ya juya a cikina ya zama lalacewa, ban kuma riƙe wani ƙarfi ba. Duk da haka na ji muryar kalmominsa; kuma sa’ad da na ji muryar kalmominsa, sai na shiga cikin barci mai zurfi ina kwance a kan fuskata, fuskata kuma tana wajen ƙasa. Daniyel 10:7–9.

Shaidun biyu na Ru’ya ta Yohanna sura ta goma sha ɗaya sun kasance matattu a kan titi na kwana uku da rabi, kuma matattun ƙasusuwan Ezekiyel suna cikin kwari. A ranar 18 ga Yuli, 2020, an kawo lokacin jinkirin mutuwa ta ruhaniya da barci a kan budurwai na motsin mala’ika na uku. Shekaru uku bayan haka, aka fara aiwatar da tsarin farkawa da shirya mutanen Allah na kwanaki na ƙarshe a matsayin tutarsa da rundunarsa mai ƙarfi. Mala’ikan da ya sauko a ranar 18 ga Yuli, 2020 ya buɗe wata gaskiya da aka hatimce, kamar yadda mala’iku kullum suke yi sa’ad da suka sauko.

Gaskiyar da ya buɗe hatiminta ita ce ƙwarewar lokacin jinkiri da kuma fidda rai ta fari. A wancan lokaci mutanen Allah na kwanaki na ƙarshe sun warwatse, kuma sa’ad da tsarin farkar da su ya bayyana a cikin tarihi, za a buƙaci su gane kuma su amince cewa sun warwatse ne kuma suna cikin lokacin jinkiri. A sa’an nan aka aiko mala’iku da yawa, ko saƙonni da yawa, domin su ƙarfafa saƙon lokacin jinkiri.

“Yayin da saƙon mala’ika na biyu yake gab da ƙarewa, na ga wani babban haske daga sama yana haskakawa bisa ga mutanen Allah. Hasken wannan ya yi kamar mai haske kamar rana. Sai na ji muryoyin mala’iku suna kira, ‘Ga Ango yana zuwa; ku fito ku tarye Shi!’”

“Wannan ne kukan tsakar dare, wanda zai ba da ƙarfi ga saƙon mala’ika na biyu. An aiko mala’iku daga sama domin su tayar da tsarkaka masu karaya gwiwa, su kuma shirya su domin babban aikin da ke gabansu. Ba mafi hazaka a cikin mutane ne suka fara karɓar wannan saƙo ba. An aiko mala’iku zuwa ga masu tawali’u, masu ibada, kuma suka rinjaye su su ɗaga kukan nan, ‘Ga Ango yana zuwa; ku fito ku tarye Shi!’ Waɗanda aka danƙa musu wannan kukan suka yi sauri, kuma cikin ikon Ruhu Mai Tsarki suka yi shelar saƙon, suka kuma tayar da ’yan’uwansu masu karaya gwiwa. Wannan aiki bai tsaya a kan hikima da ilimin mutane ba, sai dai a kan ikon Allah, kuma tsarkakansa da suka ji kukan ba su iya yin tsayayya da shi ba. Mafi ruhaniya ne suka fara karɓar wannan saƙo, kuma waɗanda a dā suka kasance jagorori a cikin aikin su ne suka kasance na ƙarshe wajen karɓar sa da kuma taimakawa wajen ƙara ɗaukaka kukan nan, ‘Ga Ango yana zuwa; ku fito ku tarye Shi!’”

“A kowane sashe na ƙasar, an ba da haske a kan saƙon mala’ika na biyu, kuma kiran ya narkar da zukatan dubbai. Ya tafi daga birni zuwa birni, kuma daga ƙauye zuwa ƙauye, har mutanen Allah masu jira suka tashi sarai. A cikin majami’u da yawa ba a yarda a ba da saƙon ba, kuma babban taron waɗanda suke da shaidar rai ya bar waɗannan majami’u masu faɗuwa. An cika babban aiki ta wurin kiran tsakar dare. Saƙon ya kasance mai binciken zuciya, yana kai masu bi ga neman rayayyar ƙwarewa domin kansu. Sun san cewa ba za su iya jingina ga juna ba.” Early Writings, 238.

Zuwan saƙon Kukan Tsakar Dare a cikin misalin yana bayyana lokacin da azuzuwa biyu na budurwai suka nuna ko suna da mai. Masu hikima suna da mai, marasa hikima kuwa ba su da shi. An cika misalin ta wurin aikin Samuel Snow a cikin tarihin Millerite, kuma a cikin wannan aiki saƙon da Snow ya gabatar ya bunƙasa kamar yadda aka wakilta a cikin maƙalolinsa a cikin wallafe-wallafen Millerite na wancan lokaci. Sa’an nan kuma lokacin da ya isa taron sansani na Exeter, wanda ya kasance daga 12 ga Agusta zuwa 17 ga Agusta, 1844, an kuma wakilci wani zamani wanda a ƙarshe ya kai ga waɗanda suke a taron suka bar taron suka yi shelar saƙon.

Akwai “wani lokaci takamaimai” da saƙon Kukan Tsakar Dare yake kafu sosai gaba ɗaya, kuma a wannan lokacin, bisa ga misalin, lokacin jinƙai yana rufewa a kan budurwai. Wannan “wani lokaci takamaimai” yana da abin da yake gabace shi, wato “wani zamani” da saƙon yake cikin bunƙasa. Tun daga Yuli, 2023 saƙon Kukan Tsakar Dare yake cikin bunƙasa, kuma ba kamar cikar zamanin Millerite ba, an isar da saƙon a faɗin duniya tun kafin “rufewar lokacin jinƙai”. Sa’ad da lokacin jinƙai ya rufe a ƙarshen taron Exeter, sa’an nan saƙon ya tafi zuwa “kowane sashe na ƙasar,” kuma “an ba da haske a kan saƙon mala’ika na biyu, kuma kukan ya narkar da zukatan dubbai. Ya tafi daga birni zuwa birni, kuma daga ƙauye zuwa ƙauye, har mutane na Allah masu jira suka farka sarai.”

A cikin tarihinmu na yanzu, saƙon da aka fara bugawa a watan Yulin 2023 yanzu yana cikin ƙasashe ɗari da ashirin a faɗin duniya, kuma maƙalolin da suke wakiltar bunƙasar saƙon Kiran Tsakar Dare suna samuwa a cikin harsuna sama da sittin, kuma ana iya ko dai karanta maƙalolin ko kuma a saurare su.

Wahayin Yesu Almasihu, wanda Allah ya ba shi, domin ya nuna wa bayinsa abubuwan da dole ne ba da daɗewa ba su faru; sai ya aiko ya bayyana shi ta wurin mala’ikansa ga bawansa Yahaya: wanda ya ba da shaida ga maganar Allah, da kuma ga shaidar Yesu Almasihu, da dukan abubuwan da ya gani. Mai albarka ne wanda yake karantawa, da waɗanda suke jin maganganun wannan annabci, kuma suke kiyaye waɗannan abubuwan da aka rubuta a cikinsa: gama lokaci ya yi kusa. Wahayi 1:1–3.

An kammala hasken wannan saƙo, kamar yadda aka wakilta ta wurin waɗannan rubuce-rubuce, cikin kusan watanni shida ta wurin mutane biyu.

“Matukar waɗanda za su iya taimakawa a cikin — ba a tashe su zuwa ga fahimtar nauyin aikinsu ba, ba za su gane aikin Allah ba sa’ad da za a ji babban kiran mala’ika na uku. Sa’ad da haske ya fita domin ya haskaka duniya, maimakon su zo su taimaki Ubangiji, za su so su ɗaure aikinsa domin ya dace da ƙuntatattun ra’ayoyinsu. Bari in faɗa muku cewa Ubangiji zai yi aiki a wannan aiki na ƙarshe ta hanyar da ta fita ƙwarai daga tsarin al’amura na yau da kullum, kuma ta hanyar da za ta saɓa wa duk wani shirin ɗan adam. Za a sami waɗansu a cikinmu da za su riƙa son su mallaki aikin Allah a kullum, har ma su ba da umarni game da irin matakan da ya kamata a ɗauka sa’ad da aikin yake ci gaba ƙarƙashin jagorancin mala’ikan da yake haɗuwa da mala’ika na uku a cikin saƙon da za a ba duniya. Allah zai yi amfani da hanyoyi da matakai da za su sa a ga cewa Shi ne yake riƙe da ragamar mulki a hannunsa. Ma’aikatan za su yi mamaki da sauƙaƙan hanyoyin da zai yi amfani da su domin ya kawo aikinsa na adalci zuwa ga cika da kamala.” Testimonies to Ministers, 300.

Zakin ƙabilar Yahuza yanzu ya kawo mutanensa na kwanakin ƙarshe zuwa aya ta goma sha uku zuwa ta goma sha biyar na Daniyel goma sha ɗaya, yana buɗe tarihin da tarihin shekara ta 200 BC zuwa 63 BC yake wakilta, da kuma Matiyu sura ta goma sha shida, da tarihin ziyarar Almasihu zuwa Kaisariya Filibbi. Duka annabce-annabcen da tarihin cikar su suna daidaita da ɓangaren littafin Daniyel da aka hatimce har zuwa kwanakin ƙarshe. Littattafan Daniyel da Ru’ya ta Yohanna littafi ɗaya ne, saboda haka a kwanakin ƙarshe, gabanin lokacin gwaji ya rufe, ana buɗe Ru’uyar Yesu Almasihu, kuma wannan Ru’uya ta haɗa da ɓangaren Daniyel da ya shafi kwanakin ƙarshe. Lokaci ya yi da za a kawo ƙarshen taron sansani na Exeter.

Sai ya ce mini, Kada ka rufe kalaman annabcin wannan littafi da hatimi, gama lokaci ya yi kusa. Wanda yake azzalumi, bari ya ci gaba da zama azzalumi har yanzu; kuma wanda yake ƙazami, bari ya ci gaba da zama ƙazami har yanzu; kuma wanda yake mai adalci, bari ya ci gaba da zama mai adalci har yanzu; kuma wanda yake mai tsarki, bari ya ci gaba da zama mai tsarki har yanzu. Ru’ya ta Yohanna 22:10, 11.

Za mu ci gaba da wannan nazari a talifi na gaba.

Ga shi, kwanaki na zuwa, in ji Ubangiji Allah, da zan aiko da yunwa a cikin ƙasar, ba yunwar gurasa ba, ba kuma ƙishirwar ruwa ba, sai dai ta jin maganganun Ubangiji. Za su yi yawo daga teku zuwa teku, kuma daga arewa har zuwa gabas, za su yi ta kai da komowa domin neman maganar Ubangiji, amma ba za su same ta ba. A wannan rana kyawawan ’yanmata da samari za su suma saboda ƙishirwa. Waɗanda suke rantsewa da zunubin Samariya, suna cewa, Allahnki, ya Dan, yana raye; kuma, Tafarkin Biyersheba yana raye; su ma za su fāɗi, ba kuwa za su sāke tashi ba har abada. Amos 8:11–14.