A nan gaba kaɗan, Rasha za ta kawo ƙarshen yaƙin Ukraine da nasara, kuma wannan nasarar za ta tabbatar da kasancewa farkon ƙarshen Putin da Rasha. Kamar yadda Gorbachev ya sake tsara (perestroika) daularsa sa’an nan ya gudu zuwa Majalisar Ɗinkin Duniya, za a kawo Rasha ta siyasa ƙarƙashin ikon Majalisar Ɗinkin Duniya, yayinda kuma za a kawo Rasha ta addini ƙarƙashin ikon papacy. Za a zaɓi Trump a 2024, kuma zai yi nasara a kan Democrats masu ra’ayin duniya da kuma ‘yan Republican masu ra’ayin duniya da suke ikirari, kuma zai kafa ƙawance da masu ra’ayin duniya na Majalisar Ɗinkin Duniya, domin warware illolin da suka biyo bayan rushewar Putin da Rasha. Sa’an nan karuwar Taya za ta shiga tsakani a madadin Rasha.
A Yaƙin Panium, ana maimaita tarihin na farkon yaƙe-yaƙe uku na aya ta arba’in. A yaƙin farko, wanda rugujewar Tarayyar Soviet a 1989 ta wakilta, na farkon cikin shugabanni takwas na ƙarshe ya yi aiki a matsayin rundunar wakili ta papacy. Wannan shugaban farko ɗan jam’iyyar Republican ne, yana nuna cewa na ƙarshe ma zai kasance shugaban Republican. An san shugaban farko da kalamansa game da bangon labulen ƙarfe, wanda a matsayin alamar annabci ya rushe sa’ad da Bangon Berlin ya rushe a ranar 9 ga Nuwamba, 1989. Za a san shugaban Republican na ƙarshe da kalamansa game da bango a iyakar kudancin Amurka, kuma alamar da za ta nuna shaidar Trump ta gina bangon ita ce dokar Lahadi, inda ake kawar da alamar “bangon rabuwa tsakanin Coci da Jiha.”
Wancan shugaban ƙasa na farko tsohon tauraron kafofin yaɗa labarai ne, sananne saboda ƙwarewarsa ta magana mai kaifi da kuma azancinsa na barkwanci. Shugaban ƙasa na ƙarshe kuma tsohon tauraron kafofin yaɗa labarai ne, sananne saboda ƙwarewarsa ta magana mai kaifi da kuma azancinsa na barkwanci. Shekarar 1989 ta nuna tarwatsewar daular da aka sani da Tarayyar Soviet, kuma yaƙi na ƙarshe cikin yaƙe-yaƙe uku na aya ta arba’in yana wakiltar tarwatsewar daular da aka sani da Rasha.
Yaƙin Panium shi ne yaƙi na uku kuma na ƙarshe na aya ta arba’in, kuma yaƙin farko ne ya kasance alamar misalinsa. Sa’ad da yaƙin farko ya ƙare, dukkan duniya ta amince cewa ƙasa guda kaɗai mai iko mafi girma a duniya ita ce Amurka. Za a maimaita wannan mamayar duniya a ƙarshen yaƙi na ƙarshe, gama a can ne, duk da ƙawancen da aka kulla tsakanin Antiochus III da Philip na Macedon, (Amurka da Majalisar Ɗinkin Duniya), za a kafa Amurka (annabin ƙarya) a matsayin babban sarki a kan sarakuna goma (macijin—Majalisar Ɗinkin Duniya.)
Yaƙe-yaƙe uku na aya ta arba’in suna ɗauke da hatimin “Gaskiya,” domin na farko yana wakiltar na ƙarshe, kuma yaƙin da yake tsakiyarsu yana wakiltar tawaye. Rundunar wakili ta farko da ta ƙarshe mai nasara (Amurka) tana yin rinjaye, amma rundunar wakili ta biyu tana shan kaye, kuma wannan rundunar wakili ta biyu ita ce Naziyanci, wata alamar tawaye ta duniya.
Kamfen siyasa uku na Donald Trump suna ɗauke da hatimin “Gaskiya,” domin yana cin zaɓe a kamfen ɗinsa na farko da na ƙarshe, amma a kamfen na tsakiya an ci shi ta wurin dabbar rashin yarda da Allah, wadda ita ce ikon macijin, wanda kuma shi ne alamar tawaye da harafi na goma sha uku na haruffan Ibrananci yake wakilta; harafin nan kuwa, sa’ad da aka haɗa shi da harafi na farko da na ƙarshe, yana samar da kalmar Ibrananci “Gaskiya.”
Aya ta goma ta Daniyel goma sha ɗaya tana gano lokacin ƙarshe a shekara ta 1989, kuma aya ta goma sha shida tana gano dokar Lahadi mai zuwa nan ba da daɗewa ba. Ayoyi goma zuwa goma sha biyar suna wakiltar ɓoyayyar tarihin aya ta arba’in, wadda ita ce ɓangaren littafin Daniyel da aka hatimce har zuwa kwanaki na ƙarshe. Sa’ad da aka sa ayoyi goma zuwa goma sha biyar (layi bisa layi) cikin ɓoyayyar tarihin aya ta arba’in, ana buɗe ɓangaren Daniyel da ya danganci kwanaki na ƙarshe. Ana buɗe wannan ɓangaren ne gab da lokacin da ƙofa ta alheri za ta rufe ga masu kiyaye Asabar a dokar Lahadi mai zuwa nan ba da daɗewa ba. Saboda haka, yana wakiltar Hatimi na ƙarshe, ko kuwa Hatimi na Bakwai.
Kuma sa’ad da ya buɗe hatimi na bakwai, sai aka yi shiru a sama kusan rabin sa’a. Sai na ga mala’iku bakwai waɗanda suke tsaye a gaban Allah; aka kuwa ba su ƙaho bakwai. Sai wani mala’ika ya zo ya tsaya a bagaden, yana riƙe da turaren zinariya; aka kuma ba shi turare mai yawa, domin ya miƙa shi tare da addu’o’in dukan tsarkaka a bisa bagaden zinariya wanda yake a gaban kursiyin. Sai hayaƙin turaren, wanda ya zo tare da addu’o’in tsarkaka, ya haura zuwa gaban Allah daga hannun mala’ikan. Sai mala’ikan ya ɗauki turaren, ya cika shi da wutar bagaden, ya jefa shi cikin duniya: sai aka ji muryoyi, da tsawa-tsawa, da walƙiya-walƙiya, da girgizar ƙasa. Sai mala’iku bakwai waɗanda suke da ƙaho bakwai suka shirya kansu domin su busa. Ru’ya ta Yohanna 8:1–6.
Mala’ikun nan bakwai masu Kahonni Bakwai suna wakiltar Hukuncin Zartarwa wanda yake farawa da dokar Lahadi a Amurka, kuma suna kuma wakiltar Hukuncin Zartarwa da yake farawa sa’ad da Mika’ilu ya tashi kuma jarrabawar ɗan Adam ta rufe. A lokacin farko, daga dokar Lahadi har Mika’ilu ya tashi, hukunce-hukuncen Allah suna gauraye da jinƙai, amma sa’an nan Annobai Bakwai na Ƙarshe su ne hukunce-hukuncen Allah waɗanda ba a gauraya su da jinƙai ba. Buɗewar Hatimi na Bakwai ita ce sa’ad da ake shirya Hukunce-hukuncen Zartarwa, kamar yadda mala’ikun nan bakwai suke wakilta.
Babi na biyu da na tara na littafin Daniyel suna bayyana “addu’o’in tsarkaka” a matsayin addu’a ta fahimtar abubuwan da suke da alaƙa da ɓoyayyen mafarkin Nebukadnezzar game da siffar dabbobi, da kuma tuba da ikirari da suke da alaƙa da “sau bakwai,” na littafin Lawiyawa babi na ashirin da shida. Addu’o’in da aka gauraya da turaren wuta a cikin “farantin turare na zinariya” waɗanda suka haura zuwa gaban Allah, waɗanda ake yi ne ta bakin waɗanda aka kira su kasance cikin dubu ɗari da arba’in da huɗu, waɗanda a wancan lokaci suke karɓar hatimin Allah mai rai, yayin da ake jefa wutar daga bagade zuwa cikin duniya.
A cikin sura ta tara ta Ezekiyel, waɗannan tsarkaka ɗin nan guda su ne suke nishi suna kuka saboda ƙazantattun abubuwan banƙyama da ake yi a cikin ƙasa da kuma cikin ikilisiya; kuma yayin da suke bayyana zurfin nadamarsu saboda zunubi, mala’ikan hatimi yana sa alama a goshinsu. Kamar yadda yake a sura ta takwas ta Ru’ya ta Yohanna, hukuncin da mala’iku masu hallakarwa suke wakilta yana can a baya yana jiran umurnin da zai nuna cewa an gama hatimin.
Da cikakkiyar daidaito marar kuskure, Marar Iyaka yana ci gaba da riƙe lissafi da dukan al’ummai. Yayin da ake miƙa jinƙansa tare da kiran tuba, wannan lissafi zai ci gaba da kasancewa a buɗe; amma sa’ad da adadin ya kai wani gwargwado da Allah ya ƙayyade, hidimar fushinsa ta fara. Ana rufe lissafin. Haƙurin Allah ya ƙare. Ba a ƙara roƙon jinƙai a madadinsu.
“Annabin, yana duban ƙarnuka masu zuwa, an kawo wannan lokaci a gaban wahayinsa. Al’ummai na wannan zamani sun kasance masu karɓar jinƙai marasa misaltuwa. An ba su mafi zaɓaɓɓun albarkatun sama, amma an rubuta a kansu ƙara girman kai, kwaɗayi, bautar gumaka, raina Allah, da ƙasƙantar rashin godiya. Suna hanzarin rufe lissafinsu da Allah.”
“Amma abin da yake sa ni in yi rawar jiki shi ne gaskiyar cewa waɗanda suka sami haske da gata mafi girma sun gurɓata ta wurin muguntar da ta mamaye ko’ina. Saboda rinjayar marasa adalci da suke kewaye da su, da yawa, har ma daga cikin waɗanda suke iƙirarin gaskiya, sun yi sanyi, kuma an kwashe su da ƙaƙƙarfan kwararar mugunta. Baƙar rainin da aka yi wa ibada ta gaskiya da tsarki a ko’ina yana sa waɗanda ba su manne da Allah sosai ba su rasa girmamawarsu ga dokarsa. Da a ce suna bin hasken kuma suna yi wa gaskiya biyayya daga zuciya, da wannan doka mai tsarki ta fi zama mai daraja a gare su sa’ad da ake irin wannan raina ta da kuma kawar da ita a gefe. Yayin da rashin girmamawa ga dokar Allah yake ƙara bayyana, iyakar rarrabewa tsakanin masu kiyaye ta da duniya tana ƙara fitowa fili. Ƙaunar ƙa’idodin Allahntaka tana ƙaruwa a wurin rukuni guda daidai gwargwadon yadda raini gare su yake ƙaruwa a wurin wani rukuni.”
“Rikicin yana ta kusantowa da sauri. Ƙididdigar da ke ƙaruwa da gaggawa suna nuna cewa lokacin ziyarar Allah ya kusa zuwa. Ko da yake ba ya son hukuntawa, duk da haka zai hukunta, kuma da sauri. Waɗanda suke tafiya cikin haske za su ga alamun hatsarin da ke gabatowa; amma bai kamata su zauna cikin shiru ba, ba tare da damuwa ba, suna jiran halakar da za ta zo, suna ta’azantar da kansu da bangaskiyar cewa Allah zai kare mutanensa a ranar ziyarar. Ko kaɗan ba haka ba ne. Ya kamata su gane cewa hakkinsu ne su yi aiki tuƙuru domin ceton waɗansu, suna duban Allah da bangaskiya mai ƙarfi domin taimako. “Addu’ar mai adalci mai zafi, mai ƙwazo, tana da iko ƙwarai.”
“Yistin ibada ga Allah bai gama rasa ƙarfinsa gaba ɗaya ba. A lokacin da haɗari da baƙin cikin ikilisiya suka fi girma, ƙaramar ƙungiyar da take tsaye cikin haske za ta kasance tana nishi tana kuka saboda abubuwan banƙyama da ake aikatawa a cikin ƙasar. Amma fiye da duka addu’o’insu za su tashi domin ikilisiya, domin membobinta suna yi bisa ga irin halin duniya.
Addu’o’in nan masu zafi na waɗannan kaɗan masu aminci ba za su tafi a banza ba. Sa’ad da Ubangiji ya fito a matsayin mai ɗaukar fansa, zai kuma zo a matsayin mai kāriya ga dukan waɗanda suka kiyaye bangaskiya cikin tsarkinta, kuma suka tsare kansu ba tare da gurɓacewar duniya ba. A wannan lokaci ne Allah ya yi alkawarin ɗaukar fansar zaɓaɓɓunsa waɗanda suke kuka gare Shi dare da rana, ko da yake yana da jimirin jinkiri a kansu.
“Umurnin shi ne: ‘Ka bi ta tsakiyar birnin, ta tsakiyar Urushalima, ka sa alama a goshin mutanen da suke nishi kuma suke kuka saboda dukan abubuwan banƙyama da ake yi a tsakiyarta.’ Waɗannan masu nishi da kuka sun kasance suna shelar kalmomin rai; sun tsauta, sun ba da shawara, sun kuma roƙa. Wasu waɗanda suka kasance suna wulaƙanta Allah suka tuba suka kuma ƙasƙantar da zukatansu a gabansa. Amma ɗaukakar Ubangiji ta riga ta rabu da Isra’ila; ko da yake da yawa har yanzu sun ci gaba da bin siffofin addini, ikonsa da kasancewarsa sun rasa.” Testimonies, volume 5, 208–210.
Ayoyi goma zuwa goma sha biyar suna buɗe ɓoyayyen tarihin aya ta arba’in, kuma a cikin yin haka a lokaci guda suna bayyana cewa hatimcewar dubu ɗari da arba’in da huɗu yanzu ana aiwatar da ita ne a kan waɗanda suka cika sharuddan addu’o’in da Daniyel da mutane uku masu daraja suka wakilta a sura ta biyu, da kuma wanda Daniyel ya wakilta a sura ta tara. Bambancin da ke tsakanin waɗannan addu’o’i biyu za a iya gane shi a matsayin addu’a domin fahimtar al’amuran annabci na zahiri (Daniyel 2), da kuma addu’a domin cim ma ƙwarewar cikin gida ta annabci (Daniyel 9). Wani bambanci kuma shi ne cewa tsarkaka a matsayin taro suna neman su fahimci saƙon gwaji na siffar dabbar (Daniyel 2), amma dole ne su aiwatar da aikin cikakkiyar tuba kowane ɗayansu dabam-dabam (Daniyel 9). Dole ne addu’o’insu su kasance cikin mahallin Ezekiyel 9, domin dole ne su yi baƙin ciki saboda zunuban da ke cikin ƙasa da kuma cikin ikilisiya.
“A lokacin da fushinsa zai fito cikin shari’u, waɗannan ƙasƙantattu, sadaukararrun mabiyan Almasihu za a bambanta su daga sauran duniya ta wurin baƙin cikin zukatansu, wanda ake bayyana shi cikin makoki da kuka, tsawatawa da gargaɗi. Yayin da waɗansu kuma suke ƙoƙarin rufe muguntar da take akwai da mayafi, suna kuma ba da uzuri ga wannan babban mugunta da ta bazu ko’ina, waɗanda suke da kishin ɗaukakar Allah da ƙaunar rayuka ba za su yi shiru ba domin su sami tagomashin kowa. Rayukansu masu adalci suna baƙanta rana bayan rana saboda ayyuka da maganganun marasa adalci marasa tsarki. Ba su da iko su dakatar da wannan kwararowar zunubi mai ƙarfi; saboda haka suna cike da baƙin ciki da firgici. Suna makoki a gaban Allah sa’ad da suka ga an rena addini a cikin gidajen waɗanda suka sami babban haske. Suna kuka kuma suna wahalar da rayukansu domin girman kai, kwaɗayi, son kai, da yaudara kusan iri dabam-dabam duka suna cikin ikkilisiya. Ruhun Allah, wanda yake motsa zuwa ga tsawatawa, an tattake shi a ƙarƙashin ƙafa, alhali bayin Shaiɗan suna cin nasara. An zubar da mutuncin Allah, an mai da gaskiya marar amfani.”
Rukunin waɗanda ba sa jin baƙin ciki saboda koma-bayan ruhaniyarsu ta kansu, kuma ba sa makoki saboda zunuban waɗansu, za a bar su ba tare da hatimin Allah ba. Ubangiji ya ba manzanninsa umarni, mutanen da suke da makaman kisa a hannuwansu: “Ku bi bayansa ta cikin birnin, ku kashe: kada idanunku su tausaya, kada kuwa ku ji jinƙai: ku hallaka gaba ɗaya tsofaffi da matasa, ’yan mata, da ƙananan yara, da mata: amma kada ku kusanci kowane mutum wanda alamar take a kansa; kuma ku fara daga Wuri Mai Tsarkina. Sai suka fara daga dattawan da suke a gaban gidan.”
“A nan mun ga cewa ikkilisiya—wurin tsarki na Ubangiji—ita ce ta fara jin bugun fushin Allah. Tsofaffin mutane, waɗanda Allah ya ba su babban haske, kuma waɗanda suka tsaya a matsayin masu tsaron muradun ruhaniya na jama’a, sun ci amanar abin da aka danƙa musu. Sun ɗauki matsayi cewa bai kamata mu sa rai ga mu’ujizai da bayyana ikon Allah a fili kamar yadda aka yi a dā ba. Zamani ya canja. Waɗannan kalmomi suna ƙarfafa rashin bangaskiyarsu, sai su ce: Ubangiji ba zai yi nagarta ba, ba kuwa zai yi mugunta ba. Yana da jinƙai ƙwarai da zai hukunta mutanensa da shari’a. Haka kuwa, ‘Salama da lafiya’ shi ne kukan mutanen da ba za su ƙara ɗaga muryarsu kamar ƙaho ba domin su nuna wa mutanen Allah laifofinsu da gidan Yakubu zunubansu. Waɗannan karnuka bebaye da ba sa yin haushi su ne waɗanda suke jin adalcin ramuwar gayya ta Allah da aka ɓata wa rai. Maza, ’yan mata, da ƙananan yara duk suna hallaka tare.” Testimonies juzu’i na 5, 210, 211.
Aya ta ɗaya da ta biyu na Daniel goma sha ɗaya sun fara ne a lokacin ƙarshe a 1989, kamar yadda aya ta goma ma take. Aya ta biyu tana kai tarihin har zuwa zangon farko na Donald Trump, sa’an nan kuma ta bar wani ɓoyayyen tarihi daga wannan shugaban ƙasa na shida mafi arziki har zuwa mulki na bakwai (Majalisar Ɗinkin Duniya), wanda Alexander the Great yake wakilta. Tsakanin Xerxes, sarki mai arziki da ke cikin aya ta biyu, da Alexander the Great, akwai sarakunan Farisa takwas. ɓoyayyen tarihin aya ta biyu har zuwa aya ta uku yana wakiltar sarakuna takwas. Saboda haka, daga ƙarshen zangon farko na Trump har zuwa mulki na bakwai na annabcin Littafi Mai Tsarki, akwai sarakuna goma gaba ɗaya da suka shimfiɗa a cikin ɓoyayyen tarihin aya ta biyu zuwa ta uku na Daniel sura ta goma sha ɗaya.
Lambar goma alama ce ta jarabawa, kuma jarabawar da ke faruwa a cikin wannan tarihin kanta ita ce samuwar siffar dabbar. Shugaban ƙasa na shida mafi arziki ya tayar da masu neman mulkin duniya tun daga yaƙin neman zaɓensa na farko a shekara ta 2015, kuma ta haka ya sanya alamar farkon gwagwarmaya tsakanin shaidu biyu na Wahayi sura ta goma sha ɗaya da dabbar macijin rashin yarda da Allah, wadda ba ta daina ba har sai dokar Lahadi ta ayoyi na sha shida da arba’in da ɗaya. A cikin wannan yaƙi Donald Trump shi ne shugaban ƙasa na farko da ya tayar da macijin, kuma shi ma ne na ƙarshe. Trump shi ne shugaban ƙasa na ƙarshe na dabbar ƙasa, kuma Trump zai zama jagora na farko na masarauta ta bakwai. Ta wajen yin haka Trump yana wakiltar na farko da na ƙarshe cikin sarakuna goma, kuma goma tana wakiltar jarabawa.
1776, 1789 da 1798 suna wakiltar tarihi uku da suke tabbatar da cewa shugaban ƙasa na takwas daga cikin bakwai yake. 1776 yana wakiltar buga Sanarwar ’Yancin Kai, da tarihin Taron Nahiyoyi na Farko da na Biyu. 1789 yana wakiltar wani zamani na tarihi a lokacin da aka samar da Ka’idojin Ƙungiyar Tarayya. Wannan zamani ya fara a 1781, kuma ya ƙare da buga Kundin Tsarin Mulki a 1789. 1798 yana wakiltar buga Dokokin Baƙi da na Tayar da Fitina, da kuma farkon dabbar duniya a matsayin masarauta ta shida ta annabcin Littafi Mai Tsarki.
An raba Babban Taron Nahiyoyi gida biyu cikin zamani biyu na annabci: na taron farko da na taron ƙarshe. Babban Taron Nahiyoyi na Farko yana da shugabanni biyu, kuma Peyton Randolph shi ne shugaban farko. Babban Taron Nahiyoyi na Biyu yana da shugabanni shida. Peyton Randolph shi ne shugaban farko na duka Babban Taron Nahiyoyi na Farko da kuma na Biyu. Jimillar shugabanni takwas ce a cikin tarihin Babban Taron Nahiyoyi na Farko da na Biyu. Peyton Randolph shi ne shugaban farko na duka Babban Taron Nahiyoyi na Farko da na Biyu, wani zamani na annabci inda akwai shugabanni takwas, amma shugaban farko na kowanne daga cikin waɗannan zamani biyu mutum ɗaya ne. Saboda haka, ko da yake akwai wa’adin shugabanci takwas, a zahiri shugabanni bakwai ne kaɗai. Shugaban farko ya kasance sau biyu a matsayin shugaban farko na mutane bakwai waɗanda suka kasance shugabanni, saboda haka Randolph yana wakiltar na takwas, wanda yake daga cikin bakwai ɗin, kuma bisa ga shaidu biyu yana zama alamar shugaban farko na ainihi, wanda shi ne George Washington.
Randolph yana wakiltar Washington, sabili da haka Randolph, a matsayin alamar Washington, yana isar da halayen annabci na Randolph shugaban ƙasa na fari, da kuma cewa Randolph shi ne na takwas, wato wanda yake daga cikin bakwai. Ta haka George Washington, a matsayin shugaban ƙasa na fari kuma Babban Kwamanda na fari, a ma’anar annabci shi ma na takwas ne, kuma yana daga cikin bakwai; haka kuma Trump, a matsayin shugaban ƙasa na ƙarshe, shi ma zai zama na takwas, wato wanda yake daga cikin bakwai.
Shugaba na biyu na Taron Nahiyar na Biyu shi ne John Hancock. Taron Nahiyar na Biyu ya ƙare a shekara ta 1781. Daga 1781 zuwa 1789, ana gane tarihin Dokokin Tarayya na Ƙawance. Wannan zamanin ana alamta shi da shekarar 1789, tare da buga Kundin Tsarin Mulki. A cikin wannan lokaci kuma akwai shugabanni takwas. Dokokin Tarayya na Ƙawance sun wakilci Kundin Tsarin Mulki na farko, amma raunin Dokokin Tarayya na Ƙawance ya kai ga maye gurbinsu, da kuma amincewar ƙasashe goma sha uku da Kundin Tsarin Mulki a shekara ta 1789.
A wancan zamani shugabannin takwas ɗin sun ƙunshi shugabanni bakwai waɗanda ba shugabanni ba ne a cikin tarihin zamanin da manyan tarukan nahiyoyi biyu na baya suka wakilta, da kuma guda ɗaya wanda ya kasance shugaba a wancan zamanin annabci na farko. John Hancock ya yi hidima a cikin Majalisar Nahiyoyi ta biyu, kuma haka kuma a cikin zamanin da Dokokin Ƙungiyar Tarayya suka wakilta. A matakin annabci, akwai mutane bakwai kaɗai da suka kasance shugabanni a lokacin manyan tarukan nahiyoyi biyu ɗin; saboda haka a annabce John Hancock ya kasance ɗaya daga cikin takwas a zamanin Dokokin Ƙungiyar Tarayya, amma ya kuma kasance ɗaya daga cikin mutane bakwai na zamanin da ya gabata. Saboda haka shi ne na takwas, wanda yake daga cikin bakwai.
Lokacin annabci na biyu, wanda shekarun 1781 zuwa 1789 suke wakilta, kamar lokaci na farko, yana da shugaban ƙasa (Hancock) wanda shi ne na takwas, kuma daga cikin bakwai, kamar yadda Randolph ya kasance a lokacin annabci na farko da 1776 ke wakilta.
A cikin kowane ɗaya daga cikin zangon shugabanni takwas biyu, ana wakiltar asirin annabcin cewa na takwas yana daga cikin bakwai. Waɗannan zanguna biyu suna ba da shaida cewa shugaban farko na gaskiya (Washington) shi ma yana da asirin annabcin da aka ɗaure da alamar wakilcinsa, ta wurin irin mutuntakarsa da Randolph ya wakilta. Waɗannan shaidu uku suna magana ne game da Trump. Trump, kamar yadda aka wakilta shi a cikin ayoyi na ɗaya da na biyu a sura ta goma sha ɗaya, ana bayyana shi ne kawai ta wurin wa’adinsa na farko, wanda ya ƙare sa’ad da dabbar da ta fito daga ramin marar ƙasa ta sace zaɓe na biyu.
Tarihin da ya cika waɗannan ayoyi ya ƙunshi wani ɓoyayyen tarihi tsakanin wannan matakin na sarki mafi arziki (Xerxes) da bayyanar Alexander Mai Girma, wanda yake wakiltar dokar Lahadi, sa’ad da sarakuna goma suka zama mulki na bakwai na ɗan lokaci kaɗan. Tsakanin sarki mai arziki da sarakuna goma waɗanda suka yarda su ba da mulkinsu na bakwai ga papacy, akwai sarakuna takwas. Waɗannan sarakuna takwas da suka ƙunshi ɓoyayyen tarihin aya ta biyu zuwa aya ta uku, suna samun shaidu biyu na shugabanni takwas a cikin tarihin 1776, 1789 da 1798.
Wannan tarihin yana ɗauke da alamar annabci ta shekaru ashirin da biyu, yana bayyana shi a matsayin tarihin hatimcewar ɗari da arba’in da huɗu na dubu sa’ad da allahntaka ta haɗu da ɗan’adamtaka. Haka kuma yana ɗauke da shaidar “Gaskiya,” gama farkon yana nuna ’yancin kai, ƙarshen kuma yana nuna kawar da ’yancin kai, yayin da shekaru goma sha uku bayan 1776, jihohi goma sha uku suka amince da Kundin Tsarin Mulki. Haka kuma yana bayyana lokuta biyu na sarakuna takwas (shugabanni) waɗanda dukkansu suna ɗauke da asirin cewa na takwas ɗin yana daga cikin bakwai ɗin.
Trump a matsayin shugaban ƙasa na shida a shekarar 2016, kuma a matsayin shugaba na ƙarshe na masarauta ta shida, haka nan yana wakiltar na farko da na ƙarshe cikin sarakuna goma masu jere. Lamba goma tana bayyana tsarin gwaji na wannan tarihi, kuma gwajin da ke gaban dokar Lahadi kuma yake ƙarewa a kanta shi ne ƙirƙirar surar dabbar. Surar mafarkin dabbar Nebukadnezzar tana wakiltar masarautu takwas, kuma ta haka tana bayar da shaida cewa gwajin surar dabbar ana wakilta shi da lamba “takwas”.
A cikin tarihin gwaji na zuriyar Makkabiyawa, wadda ke wakiltar zuriyar ƙahon Furotesta mai ridda da kuma zuriyar ƙahon Jamhuriyanci mai ridda da Antiochus III ya wakilta, layukan da ƙahonnan suna haɗuwa su zama ƙaho guda ɗaya, wato siffar papacy. A cikin wannan tarihin kuma, ana cikakkiyar kuma madawwamiyar sake bayyana siffar Allah a cikin waɗanda aka wakilta a matsayin mutum dubu ɗari da arba’in da huɗu.
An buɗe ɓoyayyar tarihin aya ta arba’in a cikin ɓoyayyar tarihin aya ta biyu zuwa aya ta uku, da kuma tarihin ayoyi goma zuwa goma sha biyar. Sa’ad da Trump ya zama shugaban ƙasa na takwas, wanda yake daga cikin bakwai, a ranar rantsar da shi a 20 ga Janairu, 2025, sarakuna takwas da suke tsakanin Xerxes da Alexander Mai Girma suna nuna zuwan samuwar siffar dabbar, kuma Trump yana wakiltar na farko da na ƙarshe cikin sarakuna goma masu bi da bi.
Za mu ci gaba da wannan nazari a talifi na gaba.
Sai na ga a hannun dama na wanda yake zaune a kan kursiyin sarauta wani littafi rubutacce a ciki da a bayansa, kuma an hatimce shi da hatimai bakwai. Sai na ga wani mala’ika mai ƙarfi yana shela da babbar murya, Wane ne ya isa ya buɗe littafin, ya kuma warware hatimansa? Kuma ba wanda yake a sama, ko a bisa ƙasa, ko a ƙarƙashin ƙasa, da ya iya buɗe littafin, ko ya dubi cikinsa. Sai na yi kuka ƙwarai, domin ba a sami wanda ya isa ya buɗe littafin ya karanta shi ba, ko kuwa ya dubi cikinsa. Sai ɗaya daga cikin dattawan ya ce mini, Kada ka yi kuka: ga shi, Zakin kabilar Yahuza, Tushen Dawuda, ya yi nasara domin ya buɗe littafin, ya kuma warware hatimai bakwai nasa. Sai na duba, ga shi kuma, a tsakiyar kursiyin sarauta da tsakiyar halittu huɗun, kuma a tsakiyar dattawan, akwai Ɗan Rago a tsaye kamar wanda aka yanka, yana da ƙaho bakwai da idanu bakwai, waɗanda su ne Ruhohi bakwai na Allah da aka aiko zuwa cikin dukan duniya. Sai ya zo ya karɓi littafin daga hannun dama na wanda yake zaune a kan kursiyin sarauta. Da ya karɓi littafin kuwa, halittu huɗun da dattawa ashirin da huɗu suka fāɗi a gaban Ɗan Ragon, kowannensu yana da molo, da kuma kwalayen zinariya cike da turare, waɗanda su ne addu’o’in tsarkaka. Suka rera sabuwar waƙa, suna cewa, Kai ne ka isa ka karɓi littafin, ka kuma buɗe hatimansa: gama an yanka ka, kuma da jininka ka fanshe mu ga Allah daga kowace kabila, da harshe, da jama’a, da al’umma; Ka kuma mai da mu sarakuna da firistoci ga Allahnmu: kuma za mu yi mulki a bisa duniya. Ru’ya ta Yohanna 5:1–10.