Tsawa bakwai suna wakiltar tarihin daga 1798 har zuwa 22 ga Oktoba, 1844. An yi wa wannan tarihin misali ta wurin sarakuna bakwai na ƙarshe na masarautar Yahuza, daga Manassa a 677 K.H. har zuwa Zedekiya a 586 K.H.

A cikin tsattsarkan layukan gyara, wata alama ta ba da iko ga mala’ika na fari ita ce wani alamar da ke bayyana wani abu mai faɗin duniya baki ɗaya. A ranar 11 ga Agusta, 1840, an ba da iko ga saƙon mala’ika na fari, sa’an nan kuma aka kai wannan saƙo zuwa kowace tashar mishan a duniya.

“Motsin zuwan Almasihu na shekarun 1840–44 ya kasance bayyananniyar ɗaukakar ikon Allah; an kai saƙon mala’ika na farko zuwa kowane tashar wa’azi a dukan duniya.” The Great Controversy, 611.

A ma’anar annabci, a wancan lokaci, mala’ikan Ru’ya ta Yohanna sura ta goma ya sauko, ya sa ƙafa ɗaya a kan ƙasa, ɗaya kuma a kan teku. Sister White ta bayyana cewa wannan alama ce ta yadda saƙon ya game duniya baki ɗaya.

“Matsayin mala’ikan, da ƙafa ɗaya a kan teku, ɗaya kuma a kan ƙasa, yana nuna yalwar faɗin isar da saƙon. Zai ƙetare manyan ruwaye, kuma za a yi shelar sa a sauran ƙasashe, har ma zuwa dukan duniya.” The Seventh-day Adventist Bible Commentary, juzu’i na 7, 971.

Shelar da Sairus ya yi ta dokar farko doka ce ta duniya baki ɗaya.

To, a shekara ta fari ta mulkin Sairus sarkin Farisa, domin a cika maganar Ubangiji ta bakin Irmiya, Ubangiji ya motsa ruhun Sairus sarkin Farisa, har ya yi shela a dukan mulkinsa, ya kuma rubuta ta, yana cewa, Ga abin da Sairus sarkin Farisa ya faɗa: Ubangiji Allah na sama ya ba ni dukan mulkokin duniya; ya kuma umarce ni in gina masa gida a Urushalima, wadda take cikin Yahuda. Wane ne a cikinku, cikin dukan mutanensa? Allahnsa yă kasance tare da shi, ya kuma haura zuwa Urushalima, wadda take cikin Yahuda, ya gina gidan Ubangiji Allah na Isra’ila, (shi ne Allah,) wanda yake cikin Urushalima. Kuma duk wanda ya rage a kowane wuri inda yake baƙunci, mutanen wurinsa su taimake shi da azurfa, da zinariya, da kaya, da dabbobi, banda hadayar son rai domin gidan Allah wanda yake cikin Urushalima. Sa’an nan shugabannin gidajen ubanni na Yahuda da Biliyaminu suka tashi, da firistoci, da Lawiyawa, tare da dukan waɗanda Allah ya tā da ruhunsu, su haura su gina gidan Ubangiji wanda yake cikin Urushalima. Ezra 1:1–4.

Kamar yadda aka kai mala’ika na farko zuwa kowane tashar mishan a duniya a ranar 11 ga Agusta, 1840, haka Cyrus ya bayyana kansa a matsayin sarkin “dukan mulkokin duniya,” yayin da yake shelanta dokar farko. Saukowar mala’ikan Ru’ya ta Yohanna sura ta goma, mala’ikan da ’Yar’uwa White ta bayyana a matsayin “ba wani ƙasa da Yesu Almasihu ba,” yana ɗauke da halaye na annabci iri ɗaya da mala’ika mai ƙarfi na Ru’ya ta Yohanna sura ta goma sha takwas. ’Yar’uwa White ta nuna cewa manufar mala’ika na farko ɗaya ce da manufar mala’ikan Ru’ya ta Yohanna sura ta goma sha takwas.

“Yesu ya umarci wani mala’ika mai ƙarfi ya sauko, ya kuma yi wa mazaunan duniya gargaɗi su shirya domin bayyanarsa ta biyu. Yayin da mala’ikan ya bar gaban Yesu a sama, wani haske mai tsananin ƙyalli da ɗaukaka ƙwarai ya riga shi gaba. An gaya mini cewa aikinsa shi ne ya haskaka duniya da ɗaukakarsa, kuma ya gargaɗi mutum game da fushin Allah mai zuwa.” Early Writings, 245.

Ba wa mala’ika na fari iko alama ce da ke jaddada wani sashe na duniya baki ɗaya. Saƙon farko a zamanin Kristi an ba shi iko a baftismar Kristi. Nassosi sun bayyana cewa dukan Isra’ila ta fita zuwa jeji domin ta ji saƙon Yohanna.

Sai Urushalima, da dukan Yahudiya, da dukan yankin da yake kewaye da Kogin Urdun suka fita zuwa wurinsa. Aka kuma yi musu baftisma a cikin Urdun ta hannunsa, suna furta zunubansu. Matiyu 3:5, 6.

Hidimar Almasihu ya karkata ga Isra’ila ta dā, kuma a wannan ma’anar annabci dukan duniya ta ja zuwa Kogin Urdun, wurin baftismar Almasihu. Duk da haka, ibadar baftisma, da abin da take wakilta sa’ad da aka yi wa Almasihu baftisma, an nufa da su ga dukan duniya.

Sunan Jehoiakim yana nufin “Allah zai tashi”, kuma a baftismar Almasihu, sa’ad da Yahaya ya fito da Almasihu daga cikin ruwa, alamar “tashi” daga kabari na ruwa ta zama wani ɓangare na wannan ƙarfafawar. A cikin ayoyi huɗu na farko na Ezra waɗanda muka riga muka ambata, aya ta biyar tana bayyana amsar waɗanda suka ji dokar da kalmomin nan: “Sa’an nan shugabannin gidajen ubannin Yahuza da Biliyaminu, da firistoci, da Lawiyawa, tare da dukan waɗanda Allah ya tā da ruhunsu, suka tashi domin su haura su gina gidan Ubangiji wanda yake a Urushalima.” Sa’ad da aka ba saƙo na farko ƙarfi, ana samun tashi, kamar yadda sunan Jehoiakim yake wakilta.

A ranar 11 ga Satumba, 2001, saƙon farko na babban motsin mala’ika na uku ya sami ƙarfafawa, kamar yadda aka misalta ta wurin ƙarfafa saƙon farko na babban motsin mala’ika na fari. Sister White ta yi sharhi game da rushewar Hasumiyoyin Tagwaye a wannan rana.

“Yanzu kuma ga maganar da na furta cewa za a share New York da igiyar ruwa mai ƙarfi? Wannan ban taɓa faɗi ba. Na dai faɗa cewa, sa’ad da nake kallon manyan gine-ginen da ake ta tashe a can, bene a kan bene, ‘Waɗanne al’amura masu ban tsoro ne za su faru sa’ad da Ubangiji zai tashi ya girgiza duniya ƙwarai! Sa’an nan kuma za a cika kalmomin Ru’ya ta Yohanna 18:1–3.’ Dukan sura ta goma sha takwas ta Ru’ya ta Yohanna gargaɗi ne game da abin da yake zuwa bisa duniya. Amma ba ni da wani haske na musamman dangane da abin da yake zuwa a kan New York, sai dai na san cewa wata rana manyan gine-ginen da suke can za a rushe su ta wurin juyawa da jujjuya ikon Allah. Daga hasken da aka ba ni, na san cewa hallaka tana cikin duniya. Kalma ɗaya daga wurin Ubangiji, taɓawa ɗaya daga ikonSa mai girma, kuma waɗannan manyan gine-gine za su fāɗi. Al’amura za su faru waɗanda firgicinsu ba za mu iya misaltawa ba.” Review and Herald, 5 ga Yuli, 1906.

A lokacin ba da iko ga saƙon farko a tarihin mutum dubu ɗari da arba’in da huɗu, Ubangiji ya “tashi” domin “ya girgiza duniya da ƙarfi mai tsanani”. Sunan Yehoyakim yana wakiltar ba da iko ga saƙon farko. A ranar 11 ga Agusta, 1840, Ubangiji ya tashi daga kursiyinsa, ya sauko zuwa duniya, ya kuma tsaya a kan ƙasa da teku. A farkon umarnin Sairus, masu aminci suka tashi. Yehoyakim alama ce ba kawai ta isowar mala’ika na farko ba, amma yana kuma wakiltar ba da iko ga mala’ika na farko.

Jehoiyakim yana wakiltar na farkon sarakuna uku na ƙarshe, amma kuma yana wakiltar na biyar cikin sarakuna bakwai da suka kai ga hallakar Urushalima. Sunayen waɗannan sarakuna bakwai suna da matuƙar bayyana ma’ana. Waɗannan sarakuna bakwai su ne Manassa, Amon, Yosiya, Yehoahaz, Jehoiyakim, Jehoiyakin da Zedekiya.

A cikin tarihin ’yan Millerite, Manasseh yana wakiltar lokacin ƙarshe, a shekara ta 1798. Ma’anar Manasseh ita ce “sa mantuwa”, kuma a cikin 1798 ne aka manta da karuwar Taya har shekara saba’in. Manasseh ya kasance ɗaya daga cikin sarakuna mafi mugunta, kuma yana ɗauke da siffofi na annabci waɗanda ya kamata a yi la’akari da su.

Sarakuna bakwai na ƙarshe na Yahuza suna wakiltar tarihin tsawar bakwai tun daga 1798 har zuwa 22 ga Oktoba, 1844. Manassa shi ne sarki na farko cikin sarakuna bakwai ɗin, kuma da yake shi ne sarki na farko cikin bakwai, ya kasance alama ta annabci ga Zedekiya, sarki na ƙarshe cikin sarakuna bakwai ɗin. Yesu kullum yana danganta ƙarshen da farkon. Zedekiya, sarki na ƙarshe cikin bakwai ɗin, an kai shi cikin bautar zaman talala ta Babila. Sarki na farko cikin sarakuna bakwai na ƙarshe shi ma an kai shi cikin zaman talala a Babila, yana nuna a annabce yadda aka kai sarki na ƙarshe cikin zaman talala a Babila.

Ubangiji kuwa ya yi magana da Manasseh, da mutanensa ma; amma ba su saurara ba. Saboda haka Ubangiji ya kawo musu shugabannin rundunar sarkin Assuriya, waɗanda suka kama Manasseh a cikin ƙaya, suka ɗaure shi da sarƙoƙi, suka kai shi Babila. Da yake cikin ƙunci kuwa, sai ya roƙi Ubangiji Allahnsa, ya ƙasƙantar da kansa ƙwarai a gaban Allah na kakanninsa, Ya kuwa yi masa addu’a; sai Allah ya karɓi roƙonsa, ya ji kukansa, ya kuma komo da shi Urushalima zuwa cikin mulkinsa. Sa’an nan Manasseh ya san cewa Ubangiji shi ne Allah. 2 Tarihi 33:10–13.

Abin da Manasseh ya fuskanta na sanin cewa Ubangiji shi ne Allah, an cika shi ne ta wurin cire shi daga mulkinsa, sa’an nan kuma a mayar da shi cikin mulkinsa. Nebukadnezzar kuwa, kamar yadda ya faru ga Manasseh, ya zo ya san Ubangiji sa’ad da aka cire shi daga mulkinsa, kuma daga bisani aka mayar da shi cikin mulkinsa.

A ƙarshen kwanakin nan kuwa ni, Nebukadnezzar, na ɗaga idanuna zuwa sama, hankalina kuwa ya komo mini; sai na sa wa Maɗaukaki albarka, na kuma yabi, na girmama shi wanda yake raye har abada, wanda mulkinsa madawwamin mulki ne, mulkinsa kuma daga tsara zuwa tsara ne. Dukan mazaunan duniya kuwa ana ɗaukarsu a banza; yana kuma aikata abin da yake so cikin rundunar sama da kuma a cikin mazaunan duniya; ba kuwa wanda zai hana hannunsa, ko ya ce masa, “Me kake yi?” A wannan lokaci kuma hankalina ya komo mini; domin ɗaukakar mulkina kuma, martabata da haskena suka komo mini; mashawartana da manyana kuma suka neme ni; aka kuwa tabbatar da ni a cikin mulkina, aka kuma ƙara mini mafificiyar ɗaukaka. Yanzu ni, Nebukadnezzar, ina yabi, ina ɗaukaka, ina girmama Sarkin sama, wanda dukan ayyukansa gaskiya ne, hanyoyinsa kuma shari’a ne; waɗanda kuma suke tafiya cikin girman kai yana da iko ya ƙasƙantar da su. Daniyel 4:34–37.

Abin da Manasseh ya fuskanta ya cika a kan Nebukadnezzar. Manasseh yana wakiltar “lokacin ƙarshe” a cikin tarihin sarakunan Yahuda uku na ƙarshe, da kuma isowar annabcin shekaru saba’in na zaman bauta. Nebukadnezzar yana wakiltar “lokacin ƙarshe” a cikin tarihin umarnai uku, kamar yadda 1798 ya kasance “lokacin ƙarshe” a cikin tarihin tsawa bakwai. A cikin ayoyin da aka ambata yanzu, hankalin Nebukadnezzar ya komo gare shi a “ƙarshen kwanaki.” Haka kuma an ambaci “ƙarshen kwanaki” a cikin sura ta goma sha biyu ta Daniyel.

Amma ka tafi hanyarka har zuwa ƙarshe ya zo: gama za ka huta, kuma za ka tsaya a cikin rabonka a ƙarshen kwanaki. Daniyel 12:13.

“Ƙarshen kwanaki” a cikin sura ta goma sha biyu ta Daniyel shi ne “lokacin ƙarshe”, gama an gaya wa Daniyel ya tafi “har sai ƙarshe ya zo.” A wancan lokaci Daniyel zai “tsaya a rabonsa.” “Tsaya a rabonsa” na nufin cika manufarsa, abin da Daniyel ya yi sa’ad da aka buɗe littafinsa a ƙarshen kwanaki, wato “lokacin ƙarshe.” A wancan lokaci za a yi “ƙaruwa cikin sani” wadda masu hikima za su fahimta. A ƙarshen kwanakin Nebukadnezzar “fahimtarsa” ta komo gare shi.

“Sa’ad da Allah ya ba mutum wani aiki na musamman da zai yi, ya kamata ya tsaya a cikin rabonsa da matsayinsa kamar yadda Daniyel ya yi, a shirye ya amsa kiran Allah, a shirye ya cika nufinsa.” Manuscript Releases, juzu’i na 6, 108.

Manassa yana wakiltar “lokacin ƙarshe” a tarihin sarakuna ukun ƙarshe na Yahuda, Nebukadnezzar kuma yana wakiltar “lokacin ƙarshe” a cikin dokoki uku. Bayan Manassa sai ɗansa Amon ya bi shi.

Amon na nufin “horo” kuma yana wakiltar lokacin da aka yi “ƙaruwar ilimi” wadda za ta horas da “masu hikima” cikin saƙon da aka buɗe hatiminsa. Sai Yosiya ya biyo bayansa, shi kaɗai ne sarki a cikin bakwai ɗin da yake da kyakkyawan tarihin annabci, ko da yake mai rikitarwa ne.

Yosiya yana nufin “tushen Allah”, kuma yana wakiltar kafuwar gaskiyoyin da aka buɗe hatiminsu a “lokacin ƙarshe”. Ƙaruwar sani da Amon ya wakilta, William Miller ne ya tattara ta wuri guda, ta wurin jagorancin Jibra’ilu da sauran mala’iku masu tsarki. Aikin Miller yana wakiltuwa da sunan Yosiya, gama shi ne ya kafa tubalan wannan motsi. Akwai abubuwa da yawa kuma da za a gane game da Yosiya, amma za mu wuce zuwa ga ɗansa, Yeho’ahaz.

Jehoahaz yana da shekara ashirin da uku sa’ad da ya fara sarauta; ya kuma yi sarauta wata uku a Urushalima. Sunan uwarsa kuwa Hamutal ne, ’yar Irmiya na Libna. Ya kuwa aikata abin da yake mugu a gaban Ubangiji, bisa ga dukan abin da kakanninsa suka aikata. Fir’auna Neko kuma ya ɗaure shi a Ribla, a ƙasar Hamat, domin kada ya yi sarauta a Urushalima; ya kuma ɗora wa ƙasar haraji na talanti ɗari na azurfa, da talanti ɗaya na zinariya. Fir’auna Neko kuwa ya naɗa Eliyakim ɗan Yosiya ya zama sarki a maimakon Yosiya ubansa, ya kuma canja masa suna zuwa Jehoiyakim, ya kuma tafi da Jehoahaz; shi kuwa ya tafi Masar, ya mutu a can. 2 Sarakuna 23:31–34.

Jehoahaz yana nufin “Jehobah ya kama”, kuma Fir’auna Neko ne ya kama shi. Jehoahaz, ɗan Yosiya, Fir’auna Nekoh ne ya kama shi, ya kuma maye gurbinsa da ɗan’uwansa Eliyakim, ma’ana “Allah na ɗagawa”. Sa’an nan Fir’auna Nekoh ya canja sunan Eliyakim zuwa Yehoyakim, ma’ana “Allah zai tashi”. Canjin suna alama ce ta dangantakar alkawari, kuma a lokacin ba da iko ga saƙon farko, Allah yana shiga alkawari da wani jama’a, a daidai lokacin da kuma yake wucewa ta wajen wani jama’ar alkawari na dā.

A ranar 11 ga Agusta, 1840, Daular Usmaniyya wadda aka wakilta da iskoki huɗu da aka sake su har tsawon shekara dari uku da casa’in da ɗaya da kwanaki goma sha biyar, aka kange su, ko kuwa kamar yadda Jehoahaz ke nufi, aka “kama” su. A daidai wannan lokaci, aka naɗa Eliyakim ya zama sarki, aka kuma canja sunansa zuwa Jehoiyakim, ma’ana “Allah zai tashi”. Bayan Jehoiyakim sai ɗansa Jehoiyakin, wanda yake da sunaye uku a cikin Nassosi.

Sunan Jehoiyakin yana nufin “Ubangiji zai kafa ya kuma tabbatar.” Shi ɗan Jehoiyakim ne, kuma yana nuna isowar mala’ika na biyu a cikin bazarar shekara ta 1844, kamar yadda Allah ya “kafa ya kuma tabbatar” da sabon, na gaskiya, ƙahon Furotesta. Saƙon mala’ika na biyu ya samu ƙarfi ta wurin saƙon Kiran Tsakar Dare, kuma Jeconiah da Coniah suna nufin “Allah zai tabbatar.” Sunaye uku ɗin nan, kowannensu da ma’ana guda, suna wakiltar haɗuwar Kiran Tsakar Dare da saƙon mala’ika na biyu. A cikin zubowar ƙarshe ta Ruhu Mai Tsarki a lokacin Babban Kira ne ake hatimce mutum dubu ɗari da arba’in da huɗu. Hatimtar mutum dubu ɗari da arba’in da huɗu an yi mata misali a cikin Kiran Tsakar Dare na motsin Millerite, kuma Jehoiyakin, wanda kuma ake kira Jeconiah da Coniah, alama ce ta hatimtawa.

Rantsuwata, in ji Ubangiji, ko da kuwa Koniya ɗan Yehoyakim, sarkin Yahuda, zoben hatimi ne a hannuna na dama, duk da haka zan cire ka daga can; zan kuma ba da kai cikin hannun waɗanda suke neman ranka, da cikin hannun waɗanda kake jin tsoron fuskarsu, wato cikin hannun Nebukadnezzar sarkin Babila, da cikin hannun Kaldiyawa. Zan jefar da kai, kai da uwarka wadda ta haife ka, zuwa wata ƙasa dabam, inda ba a haife ku ba; a can kuma za ku mutu. Amma ga ƙasar da suke marmarin komawa, ba za su koma can ba. Ashe, wannan mutum Koniya gumaka ce karyayya, abin ƙyama? Ashe, akwati ne wanda ba a jin daɗinsa? Don me aka jefar da su, shi da zuriyarsa, aka kuma jefa su cikin ƙasar da ba su sani ba? Ya ƙasa, ƙasa, ƙasa, ki saurari maganar Ubangiji. Irmiya 22:24–29.

Yehoiyakin, Yekoniya da Koniya suna wakiltar lokacin hatimcewa, sa’ad da mala’ika na biyu ya haɗu da saƙon Kukan Tsakar Dare. Shi yana wakiltar lokacin hatimcewar marasa hikima. Mugun sarkin yana wakiltar waɗanda su ne budurwai marasa hikima na Laodikiya waɗanda, a lokacin hatimcewa, an ƙaddara su su karɓi alamar dabbar, domin an harbo su har abada daga bakin Ubangiji.

Zoben hatimi a hannun dama na Allah shi ne hatiminsa, kuma waɗanda aka tofar daga bakin Ubangiji a lokacin hatimcewar dubu ɗari da arba’in da huɗu an bambanta su da Zerubbabel, mutumin da yake riƙe da ma’aunin gini na “sau bakwai” a hannunsa.

Ka faɗa wa Zerubbabel, gwamnan Yahuza, kana cewa, Zan girgiza sammai da ƙasa; kuma zan tumɓuke kursiyin mulkoki, zan kuma hallaka ƙarfin mulkokin al’ummai; kuma zan tumɓuke kekunan yaƙi, da waɗanda suke hawa a kansu; dawakai da mahayansu kuma za su fāɗi, kowane mutum ta wurin takobin ɗan’uwansa. A wannan rana, in ji Ubangiji Mai Runduna, zan ɗauke ka, ya Zerubbabel, bawana, ɗan Shealtiel, in ji Ubangiji, in mai da kai kamar zoben hatimi: gama na zaɓe ka, in ji Ubangiji Mai Runduna. Haggai 2:21–23.

“Dutsen tuntuɓe” wanda shi ne “sau bakwai” shi ne “ma’aunin gini” a hannun Zerubbabel, kuma an wakilta shi a matsayin “zoben hatimi” da Allah yake amfani da shi domin hatimce mutum dubu ɗari da arba’in da huɗu. Ana ɗora zoben hatimin, ko kuwa “alama”, a kan waɗanda suke “nishi da kuka” saboda abubuwan ƙyama da ake aikatawa a Urushalima. Wannan nishi da kuka yana bayyana ƙwarewar waɗanda ake hatimcewa, kuma wannan yi musu alama da kuma nishi da kukan alama ce ta amsawar da suke bayarwa a cikin zukatansu ga maganin “sau bakwai.” Ikirari ne saboda zunubansu da kuma saboda zunuban ubanninsu. Yarda ne cewa ba su yi tafiya tare da Allah ba, kuma Allah ma bai yi tafiya tare da su ba tun daga rashin cikar tsammani na 18 ga Yuli, 2020. Ita ce jarabawar da aka kasa a 1863, a lokacin da Philadelphia take sauyawa zuwa Laodicea. Ta kasance kwatancin lokacin da waɗanda Coniah yake wakilta aka kafa har abada a matsayin wawaye budurwai na Laodicea, kuma waɗanda Zerubbabel yake wakilta aka kafa har abada a matsayin masu hikima budurwai na Philadelphia.

Sai Jehoichin ya biyo baya da Zedekiah, na ƙarshe cikin sarakuna bakwai ɗin. Kamar yadda Manasseh ya wakilci 1798, da kuma “lokacin ƙarshe,” dole ne Zedekiah ya wakilci 22 ga Oktoba, 1844, sa’ad da wahayin zai “yi magana, ba kuwa zai yi ƙarya ba”. Zedekiah suna ne da aka ƙirƙira daga haɗuwar kalmomi biyu na Ibrananci. Kalma ta farko ita ce “Jehovah”, kuma an haɗa ta da kalmar da aka fassara a Daniyel sura ta takwas, aya ta goma sha huɗu, da “tsarkakewa.” Ma’anar Zedekiah ita ce tsarkake Haikalin Allah, wanda ya fara a ranar 22 ga Oktoba, 1844.

Sarakuna bakwai na ƙarshe na Yahuza suna wakiltar tarihin ci gaba daga 1798 zuwa 22 ga Oktoba, 1844. Yehoyakim alama ce ta 11 ga Agusta, 1840, wadda kuma take wakiltar 11 ga Satumba, 2001. Shi alama ce ta ƙarfafawar saƙon mala’ika na farko, kuma an gabatar da shi a aya ta farko ta littafin Daniyel sura ta ɗaya. Saboda haka, yanayi da mahallin Daniyel sura ta ɗaya shi ne ƙarfafawar saƙon mala’ika na farko, kamar yadda aka wakilta a Wahayin Yahaya sura ta goma. A Wahayin Yahaya sura ta goma Almasihu ya sauko da ƙaramin littafi a hannunsa wanda aka umurci Yohanna ya ci. Wannan ne ya sa gwaji na farko a cikin littafin Daniyel ya shafi ci.

Za mu ci gaba da waɗannan batutuwa a talifi na gaba.

Sai ya ce mini, Ɗan mutum, ka sa cikinka ya ci, ka kuma cika cikin hanjinka da wannan littafin ninkakke da nake ba ka. Sai na ci shi; kuma a bakina ya kasance kamar zuma saboda zaƙi. Ezekiyel 3:3.