Domin ya kasance da murya a cikin jeji, dole ne ya kasance da jeji. A cikin Yuli na shekara ta 2023, wata murya ta fara yin sauti tana bayyana cewa Zakin kabilar Yahuza a wancan lokaci yana kwance hatimin wahayi na kansa kamar yadda aka gabatar a sura ta ɗaya ta littafin Ru’ya ta Yohanna. Bakin cikin Asabar, 18 ga Yuli, 2020, ya fara kwana uku da rabi na Ru’ya ta Yohanna goma sha ɗaya, waɗanda suka ƙare a Asabar, 30 ga Disamba, 2023. A wannan Asabar, a karo na farko tun daga Yuli 2020, Future for America ya yi magana a bainar jama’a a wani taron Zoom.

Tun daga wannan lokaci, Wahayin Yesu Almasihu yana ta buɗewa a hankali mataki-mataki. Ya fara ne da wahayi na kalmar “gaskiya,” wadda daga baya aka ga tana wakiltar tsari na matakai uku da aka zayyana ta wajen haruffa na farko, na goma sha uku, da na ashirin da biyu na haruffan Ibrananci, waɗanda idan aka haɗa su wuri guda suna samar da kalmar “gaskiya.” Matakai ukun da aka wakilta a cikin tsarin kalmar “gaskiya” tsohuwar gaskiya ce, da aka sa a cikin sabon tsari.

Tsawon shekaru mun nuna cewa matakai uku na farfajiya, Wuri Mai Tsarki, da Wuri Mafi Tsarki sun yi daidai da ayyuka uku na Ruhu Mai Tsarki, yayin da Yake tabbatar da zunubi a cikin farfajiya, yana bayyanar da adalci a cikin Wuri Mai Tsarki, kuma yana yin hukunci a cikin Wuri Mafi Tsarki. Mun bayyana cewa waɗannan matakai uku suna bayyana a ko’ina cikin Kalmar Allah, amma duk waɗannan fahimtofi an ƙara haskaka su cikin tsarin “gaskiya,” tun daga 2023. Ɗaukar tsohuwar gaskiya a sa ta cikin sabon tsarin gaskiya shi ne abin da Almasihu yake yi yayin da Yake ci gaba da buɗe KalmarSa a hankali. “Jeji” da ya ƙare a 2023 yana wakiltar annabcin “lokacin ƙarshe,” sa’ad da ake buɗe wani annabci. Wannan annabcin shi ne wahayin Yesu Almasihu, wanda shi ne “Gaskiya.”

“A zamanin Mai Ceto, Yahudawa sun rufe duwatsu masu daraja na gaskiya da tarkacen al’ada da tatsuniya har ya zama ba zai yiwu a bambanta na gaskiya da na ƙarya ba. Mai Ceto ya zo domin ya kawar da tarkacen camfi da kuskuren da aka daɗe ana riƙewa da ƙauna, kuma ya sa duwatsu masu daraja na maganar Allah cikin tsarin gaskiya. Me Mai Ceto zai yi idan ya zo wurinmu yanzu kamar yadda ya zo wurin Yahudawa? Dole ne ya yi irin wannan aiki na kawar da tarkacen al’ada da bukukuwa na ibada. Yahudawa sun ƙwarai da tayar da hankali sa’ad da ya yi wannan aiki. Sun rasa ganin asalin gaskiyar Allah, amma Almasihu ya sake kawo ta fili. Aikinmu ne mu ’yantar da muhimman gaskiyoyin Allah daga camfi da kuskure. Kai, wane irin aiki ne aka danƙa mana cikin bishara!” Review and Herald, Yuni 4, 1889.

“Aikinmu ne mu ’yantar da madaukakan gaskiyar Allah daga camfi da kuskure,” mu kuma “kafa jauharan Maganar Allah a cikin tsarin gaskiya.” A cikin shekarar 2023 Ubangiji ya gabatar da tsarin gaskiya, a cikin ginin da kalmar “gaskiya” ke wakilta. Wannan tsari yana bayyana “asalin” gaskiyar “Allah.”

“Ƙurar da tarkacen kuskure sun binne duwatsu masu daraja na gaskiya, amma ma’aikatan Ubangiji za su iya tono waɗannan taskoki, domin dubban mutane su dube su da murna da tsoro mai tsarki. Mala’ikun Allah za su kasance tare da ma’aikaci mai tawali’u, suna ba da alheri da hasken Allahntaka, kuma dubban mutane za a bishe su su yi addu’a tare da Dawuda, ‘Ka buɗe idanuna domin in ga abubuwa masu banmamaki daga cikin dokarka.’ Gaskiyoyi waɗanda tun ƙarnuka ba a gani ba kuma ba a kula da su ba, za su haskaka ƙwarai daga shafuffuka masu haske na kalmar Allah mai tsarki. Ikklisiyoyi gaba ɗaya waɗanda suka ji, suka ƙi, kuma suka tattake gaskiya, za su ƙara yin mugunta; amma ‘masu hikima,’ waɗanda suke masu gaskiya, za su fahimta. Littafin a buɗe yake, kuma kalmomin Allah suna isa ga zukatan waɗanda suke marmarin sanin nufinsa. A lokacin babban kiran mala’ikan daga sama wanda ya haɗu da mala’ika na uku, dubban mutane za su farka daga suma wadda ta riƙe duniya tun ƙarnuka, kuma za su ga kyawu da darajar gaskiya.” Review and Herald, December 15, 1885.

“Ma’aikatan Ubangiji” waɗanda suke “masu hikima” kuma “waɗanda suke masu gaskiya” “za su fahimta,” kuma za su “tona” “dukiyoyi, har dubban mutane za su dubi su da farin ciki da kuma fargabar girmamawa.” Abin takaici ga Adventism na Laodiceya, ba su ne suke farka daga “kasalarsu” ba a sa’ad da aka yi babban kira na mala’ika na uku, gama wannan ita ce dokar Lahadi, kuma wannan ya yi matuƙar makara ga Adventism ya farka. Ma’aikatan sa’a ta goma sha ɗaya suna farkawa daga “kasalarsu” “a babban kira na mala’ikan da ya haɗu da mala’ika na uku” a dokar Lahadi mai zuwa nan ba da daɗewa ba. Tun daga 2024, “Gaskiyoyi waɗanda tsawon zamanai ba a gani ba kuma ba a kula da su ba,” suna ta haskakawa “daga shafuffuka masu haske na kalmar Allah mai tsarki.”

A cikin Ishaya 22:22 an ba Eliyakim maɓalli, kuma a cikin Matiyu 16 an ba Bitrus maɓallan mulkin sama.

Kuma zan ɗora maɓallin gidan Dawuda a kan kafaɗarsa; haka zai buɗe, ba kuwa wanda zai rufe; kuma zai rufe, ba kuwa wanda zai buɗe. Ishaya 22:22.

An ba Filadelfiya “mabuɗin”, gama wannan ne kaɗai wuri na dabam a cikin Nassosi inda aka ambaci mabuɗin buɗewa da rufewa.

Kuma ga mala’ikan ikkilisiya a Filadelfiya ka rubuta; Waɗannan abubuwa ne yake faɗi shi wanda yake mai tsarki, wanda yake mai gaskiya, wanda yake da mabuɗin Dawuda, wanda yake buɗewa, ba kuwa wani mutum da zai rufe; kuma yana rufewa, ba kuwa wani mutum da zai buɗe; Na san ayyukanka: ga shi, na sa a gabanka ƙofa a buɗe, ba kuwa wani da zai iya rufe ta: gama kana da ƙaramin ƙarfi, ka kuma kiyaye maganata, ba kuma ka yi musun sunana ba. Ru’ya ta Yohanna 3:7, 8.

A mu’amala ta ƙarshe da Yahudawan masu gardama, Almasihu ya gabatar da wata tambaya wadda Yahudawan ba su iya amsawa ba.

Sa’ad da Farisiyawa suke a taro tare, Yesu ya tambaye su, yana cewa, Me kuke tunani game da Almasihu? ɗan wa ne shi? Suka ce masa, Ɗan Dawuda. Ya ce musu, To, yaya Dawuda cikin Ruhu yake kiransa Ubangiji, yana cewa, Ubangiji ya ce wa Ubangijina, Ka zauna a hannun damana, har sai na mai da maƙiyanka matashin ƙafafunka? In kuwa Dawuda yana kiransa Ubangiji, to, yaya yake ɗansa?

Kuma babu wani mutum da ya iya ba shi amsa ko da kalma ɗaya; haka kuma daga wannan rana ba wanda ya ƙara yin ƙarfin hali ya yi masa wata tambaya. Matiyu 22:41–46.

Yahudawa sun kasa fahimtar dangantakar annabci da ke tsakanin Dawuda da Almasihu, domin sun rasa maɓallan annabci da za su ba su damar fahimtar harshen Littafi Mai Tsarki na layi bisa layi. Almasihu ya ƙare hulɗarsa da Yahudawa ta wurin nuna cewa makantarsu ta dogara ne a kan gazawarsu ta rarraba Maganar gaskiya daidai. Ya riga ya bayyana cewa idan kun fahimci Musa, za ku fahimci Almasihu, amma ba su fahimci Nassosin da suke da’awar tsayawa a kansu da kuma karewa ba.

An ba ’yan Miller “maɓallin” “gidan Dawuda”, waɗanda su ne ikilisiyar Filadelfiya. “Maɓallin” wani motsi ne na gyara da aka wakilta ta ƙofofi masu buɗewa da rufewa. Daga 1798 har zuwa 1863 motsin ’yan Miller ya tashi daga ƙwarewar Filadelfiya zuwa ƙwarewar Laodikiya, yana kuma sauyawa daga motsi zuwa ikilisiya. Wata ƙofa ta buɗe kuma wata ƙofa ta rufe a ranar 19 ga Afrilu, 1844, kamar yadda wata ƙofa ta buɗe kuma wata ƙofa ta rufe a ranar 22 ga Oktoba, 1844, kamar yadda wata ƙofa ta buɗe kuma wata ƙofa ta rufe a 1863.

Eliyakim yana da maɓalli, amma an ba Bitrus “maɓallai.” Maɓallin a mufradi shi ne ƙofar da aka rufe ta 1844.

“Batun Wuri Mai Tsarki shi ne mabuɗin da ya buɗe asirin wannan babban baƙin cikin na shekara ta 1844. Ya bayyana cikakken tsarin gaskiya, mai alaƙa da juna kuma cikin jituwa, yana nuna cewa hannun Allah ne ya jagoranci babban motsin zuwan Almasihu, kuma yana bayyana aikin da ya rataya a wannan lokaci, sa’ad da ya fito da matsayi da aikin mutanensa fili.” The Great Controversy, 423.

Batun Wuri Mai Tsarki shi ne mabuɗin da ya buɗe ƙofar da aka rufe ta 1844, amma an kuma ba Bitrus maɓallan mulkin sama.

Sai Yesu ya amsa ya ce masa, Mai-albarka ne kai, Simon Barjona; gama ba nama da jini ne suka bayyana maka wannan ba, sai dai Ubana wanda yake cikin sama. Ni ma ina ce maka, kai ne Bitrus, kuma a kan wannan dutse zan gina ikkilisiyata; ƙofofin jahannama kuwa ba za su rinjaye ta ba. Kuma zan ba ka maɓallan mulkin sama: duk abin da za ka ɗaure a duniya za a ɗaure shi cikin sama, kuma duk abin da za ka kwance a duniya za a kwance shi cikin sama. Matiyu 16:17–19.

Layi bisa layi, Philadelphia, amaryar alkawari ta ƙarshe kamar yadda Bitrus ya wakilta, an ba ta mabuɗin gidan Dawuda tare kuma da maɓallan mulkin sama. Mabuɗin gidan Dawuda shi ne batu na ƙarshe da Yesu ya mu’amala a kai da Farisiyawa.

Yayinda Farisiyawa suke a taru, Yesu ya tambaye su, yana cewa, Me kuke tunani game da Almasihu? ɗan wa ne shi? Suka ce masa, Ɗan Dawuda. Ya ce musu, To, ta yaya Dawuda cikin Ruhu yake kiransa Ubangiji, yana cewa, Ubangiji ya ce wa Ubangijina, Ka zauna a hannun damana, sai na sa maƙiyanka su zama matashin sawunka? To, in Dawuda yana kiransa Ubangiji, ta yaya kuwa yake ɗansa?

Kuma ba wanda ya iya ba shi amsa ko da kalma guda; haka kuma daga wannan rana ba wanda ya ƙara ƙarfin hali ya yi masa wata tambaya. Matiyu 22:41–46.

Batun Dawuda da Ubangijinsa shi ne ainihin inda Bitrus ya fara a ranar Fentakos a cikin ɗakin sama a sa’a ta uku. Batun da ya rufe ƙofar mu’amala tsakanin Farisiyawa da Almasihu shi ne mabuɗin da Bitrus ya yi amfani da shi ya buɗe ƙofar ɗakin sama a ranar Fentakos.

Gama Dawuda bai hau zuwa sammai ba; amma shi da kansa yana cewa, Ubangiji ya ce wa Ubangijina, Ka zauna a hannun damana, Har sai na mai da maƙiyanka matashin sawunka. Saboda haka bari dukan gidan Isra’ila su sani tabbatacce, cewa Allah ya mai da wannan Yesu ɗin nan, wanda kuka gicciye, Ubangiji da kuma Almasihu.

Da suka ji wannan kuwa, sai zuciyarsu ta soke su ƙwarai, suka ce wa Bitrus da sauran manzannin, Ya ku maza ’yan’uwa, me za mu yi?

Sa’an nan Bitrus ya ce musu, Ku tuba, kuma kowanensu daga cikinku ya yi baftisma cikin sunan Yesu Almasihu domin gafarar zunubai, kuma za ku karɓi baiwar Ruhu Mai Tsarki. Gama alkawarin na gare ku ne, da ’ya’yanku, da kuma dukan waɗanda suke nesa, gwargwadon yawan waɗanda Ubangiji Allahnmu zai kira. Kuma da waɗansu kalmomi masu yawa ya ba da shaida, yana kuma yi musu gargaɗi, yana cewa, Ku ceci kanku daga wannan karkatacciyar tsara. Sa’an nan waɗanda suka karɓi maganarsa da farin ciki aka yi musu baftisma: kuma a ranar nan aka ƙara musu kamar rayuka dubu uku. Ayyukan Manzanni 2:34–41.

Bitrus yana da maɓallan ɗaurewa ko kwancewa, kuma sa’ad da ya yi haka, sama tana cikin cikakkiyar yarda da abin da Bitrus ya aikata. Bitrus yana wakiltar Allahntaka da ɗan’adamtaka suna aiki tare domin buɗe hatimin gaskiyar Kalmar Allah. Sa’ad da aka buɗe waɗannan gaskiyoyi, ana wakiltar su a matsayin ilimi.

“An ɗauke mabuɗin sani a zamanin Kristi daga hannun waɗanda ya kamata su riƙe shi domin su buɗe taskar hikima da ke cikin Nassosin Tsohon Alkawari. Malaman Yahudawa da masu koyarwa sun kusan rufe mulkin sama ga matalauta da masu shan wahala, suka bar su su hallaka. A cikin jawabansa Kristi bai kawo abubuwa masu yawa gabansu gaba ɗaya lokaci ɗaya ba, don kada ya rikitar da hankulansu. Ya bayyana kowane batu sarai, dabam kuma a fili. Bai rena maimaita tsofaffin gaskiya da aka sani a cikin annabce-annabce ba, idan za su yi amfani wajen cusa tunani.”

“Kristi ne ya assasa dukan tsofaffin duwatsu masu daraja na gaskiya. Ta wurin aikin maƙiyi, an kawar da waɗannan gaskiyoyi daga matsayinsu. An raba su da ainihin matsayinsu, aka kuma sa su cikin tsarin kuskure. Aikin Kristi kuwa shi ne ya sake daidaita, ya kuma kafa waɗannan duwatsu masu daraja cikin tsarin gaskiya. Ka’idodin gaskiya da shi da kansa ya bayar domin su zama albarka ga duniya, ta wurin aikin Shaiɗan, an binne su kuma da alama sun shuɗe. Kristi ya kuɓutar da su daga tarkacen kuskure, ya ba su sabon ƙarfi mai rai, ya kuma umarce su su yi haske kamar duwatsu masu daraja, su tsaya da ƙarfi har abada.”

“Almasihu da kansa zai iya amfani da kowace daga cikin waɗannan tsoffin gaskiyoyi ba tare da aron ko mafi ƙanƙantar ɓangare ba, domin Shi ne ya assasa su duka. Shi ne ya zuba su cikin zukata da tunanin kowane zamani, kuma sa’ad da Ya zo duniyarmu Ya sāke tsara kuma Ya rayar da gaskiyoyin da suka zama matattu, yana mai sa su su fi ƙarfi domin amfanin tsararraki masu zuwa. Yesu Almasihu ne kuwa yake da ikon ceto gaskiyoyin daga cikin tarkace, kuma ya sāke ba duniya su da sabo da iko fiye da yadda suke da shi tun farko.” Manuscript Releases, juzu’i na 13, 240, 241.

Makullan Bitrus su ne na ɗaurewa da na sakarwa, kuma Bitrus yana wakiltar amaryar Kirista ta ƙarshe, wadda ita ce dubu ɗari da arba’in da huɗu. Saƙon ɗaurewa na Bitrus, kamar yadda aka wakilta a cikin shaidar dubu ɗari da arba’in da huɗu, shi ne hatimtarwa. Saƙon sakarwa na Bitrus a cikin shaidar dubu ɗari da arba’in da huɗu shi ne Musulunci na bala’i na uku.

“Sa’an nan na ga mala’ika na uku. Mala’ikan da yake tare da ni ya ce, ‘Aikinsa abin firgita ne. Aikinsa abin tsoro ne ƙwarai. Shi ne mala’ikan da zai ware alkama daga ciyawar banza, ya kuma hatimta, ko ya ɗaure, alkamar domin ma’ajiyar sama. Waɗannan abubuwa ya kamata su mamaye dukan tunani, dukan hankali.’” Early Writings, 119.

Alkaman da aka ɗaure ana wakilta su ta hadayar alkama ta nunan fari ta Fentikos, wadda, a matsayin hadayar kaɗawa, za ta wakilci ɗaga tutar mutanen dubu ɗari da arba’in da huɗu. Hatimin mutanen Allah saƙon ciki ne na Bitrus, wanda yake faruwa a cikin tarihin Musulunci na kaito na uku, wanda ake ci gaba da sake shi tun daga 9/11 zuwa gaba.

Bayan waɗannan abubuwa, sai na ga mala’iku huɗu suna tsaye a kusurwoyi huɗu na duniya, suna riƙe da iskoki huɗu na duniya, domin iska kada ta busa a kan duniya, ko a kan teku, ko a kan wani itace. Sai na ga wani mala’ika dabam yana hauhawa daga gabas, yana da hatimin Allah mai rai; sai ya yi kira da babbar murya ga mala’iku huɗun nan, waɗanda aka ba su ikon su cutar da duniya da teku, yana cewa, Kada ku cutar da duniya, ko teku, ko itatuwa, sai mun sa hatimi a goshin bayin Allahnmu. Ru’ya ta Yohanna 7:1–3.

Waɗannan iskokin huɗu da aka riƙe a lokacin ɗaure mutanen Allah, an sake su a 9/11, sa’an nan George Bush ƙarami ya sake riƙe su. Saƙon Bitrus na waje shi ne Musulunci, kuma sassautawa da kuma riƙewa, idan Musulunci ne saƙon na waje, shi ne saƙon da yake gudana cikin lokacin hatimcewa. Mutuntakar Bitrus tana da alaƙa da Allahntaka, gama maɓallan da aka ba shi suna wakiltar daidaituwa tsakanin sama da ƙasa.

Za mu ci gaba da wannan nazari a cikin talifi na gaba.

“Duhun mugun nan yana kewaye waɗanda suke watsi da yin addu’a. Raɗaɗɗun jarabobin maƙiyi suna ruɗar su zuwa yin zunubi; kuma duk wannan yana faruwa ne domin ba sa anfani da gata da Allah ya ba su ta wurin tsarin allahntaka na addu’a. Me ya sa ya kamata ’ya’ya maza da ’ya’ya mata na Allah su yi ƙyamar yin addu’a, alhali addu’a ita ce mabuɗi a hannun bangaskiya domin buɗe ma’ajiyar sama, inda aka taskace albarkatu marasa iyaka na Mai Iko Duka? In ba tare da addu’a marar yankewa da kuma lura da himma ba, muna cikin haɗarin zama sakakkun mutane da karkacewa daga madaidaiciyar hanya. Maƙiyi yana ta ƙoƙari kullum ya toshe hanya zuwa kursiyin jinƙai, domin kada mu samu, ta wurin roƙo mai zafi da bangaskiya, alheri da iko na yin tsayayya ga jaraba.”

“Akwai wasu sharuɗɗa waɗanda a kansu za mu iya sa ran cewa Allah zai ji kuma ya amsa addu’o’inmu. Ɗaya daga cikin na farkon waɗannan shi ne mu ji bukatarmu ta taimako daga gare Shi. Ya yi alkawari, ‘Zan zuba ruwa a kan mai ƙishirwa, da kuma kogunan ruwa a kan busasshiyar ƙasa.’ Ishaya 44:3. Waɗanda suke jin yunwa da ƙishirwa ga adalci, waɗanda suke marmarin Allah, za su iya tabbata cewa za a cika su. Dole ne zuciya ta kasance a buɗe ga rinjayar Ruhu, in ba haka ba ba za a iya karɓar albarkar Allah ba.”

“Babban bukatarmu ita kanta hujja ce, kuma tana roƙo a madadinmu da magana mafi ƙarfi. Amma dole ne a nemi Ubangiji ya yi mana waɗannan abubuwa. Ya ce, ‘Ku roƙa, za a ba ku.’ Kuma, ‘Shi wanda bai yi wa Ɗansa na kansa rangwame ba, amma ya ba da Shi dominmu duka, ta yaya ba zai kuma ba mu dukan abubuwa kyauta tare da Shi ba?’ Matiyu 7:7; Romawa 8:32.”

“Idan muka riƙe mugunta a cikin zukatanmu, idan muka manne ga kowace sananniyar zunubi, Ubangiji ba zai saurare mu ba; amma addu’ar mai tuba, mai karayar zuciya, ana karɓarta koyaushe. Sa’ad da aka gyara dukan sanannun kurakurai, za mu iya gaskata cewa Allah zai amsa roƙe-roƙenmu. Cancantarmu ta kanmu ba za ta taɓa sa mu sami tagomashin Allah ba; cancantar Yesu ce za ta cece mu, jininsa kuma shi ne zai tsarkake mu; duk da haka muna da aikin da za mu yi wajen cika sharuɗɗan karɓuwa.

“Wani ɓangare na addu’a mai rinjaya shi ne bangaskiya. ‘Wanda ya zo wurin Allah dole ne ya gaskata cewa Shi yana nan, kuma Shi mai ba da lada ne ga waɗanda suke nemansa da himma.’ Ibraniyawa 11:6. Yesu ya ce wa almajiransa, ‘Duk abin da kuke so, sa’ad da kuke addu’a, ku gaskata cewa kun karɓe su, za kuwa ku same su.’ Markus 11:24. Muna ɗaukarsa bisa ga maganarsa ne?” Steps to Christ, 94–96.

“Ga darasi ga samari masu da’awar su bayi ne na Allah, masu ɗauke da saƙonsa, waɗanda suke ɗaukaka kansu a cikin kimantawarsu ta kansu. Ba su da abin da za su iya nuna a cikin ƙwarewar rayuwarsu mai ban mamaki, kamar yadda Iliya yake da shi, duk da haka suna jin sun fi yin ayyuka waɗanda a gare su suke zama na ƙasƙanci. Ba za su sauko daga martabarsu ta hidima ba domin su yi hidimar da ake bukata, suna tsoron kada su kasance suna aikin bawa. Duk masu irin wannan ya kamata su koya daga misalin Iliya. Maganarsa ta rufe taskokin sama, raɓa da ruwan sama, daga duniya har shekaru uku. Maganarsa kaɗai ce mabudin buɗe sama da kawo ruwan sama. Allah ya girmama shi sa’ad da ya miƙa addu’arsa mai sauƙi a gaban sarki da dubban Isra’ila, wadda a amsarta wuta ta walƙo daga sama ta kuma kunna wutar da ke bisa bagaden hadaya. Hannunsa ya zartar da hukuncin Allah wajen kashe firistoci na Ba’al guda ɗari takwas da hamsin; amma duk da haka, bayan gajiyar wahala da nasara mafi girma ta wannan rana, shi wanda zai iya kawo girgije da ruwan sama da wuta daga sama ya yarda ya yi aikin bawa mai ƙasƙanci ya kuma ruga a gaban keken yaƙin Ahab cikin duhu da cikin iska da ruwan sama domin ya yi wa mai mulkin hidima, wanda bai ji tsoron tsauta masa ido-da-ido ba saboda zunubansa da laifofinsa. Sarkin ya shiga cikin ƙofofin birni. Iliya kuwa ya lulluɓe kansa da alkyabbarsa, ya kwanta a kan tsirarar ƙasa.” Testimonies, volume 3, 287.