Daga Kaisariya Filibi zuwa Kaisariya Maritima, tare da tsayawa a kan hanya a Dutsen Sāke Kāmanni; Bitrus yana wakiltar mutum dubu ɗari da arba’in da huɗu waɗanda suka kai ga alamar hanya ta idin Ƙaho a cikin layin da aka gina bisa layuka biyu na ayoyi ashirin da biyu na Littafin Firistoci sura ta ashirin da uku, tare da haɗuwa da lokacin Pentikos a zamanin Almasihu. Littafin Firistoci sura ta ashirin da uku, gicciye, Pentikos, da Korneliyus yana aika a kira Bitrus; duk an haɗa su tare, layi bisa layi, da alamar sa’a ta uku, ta shida, da ta tara.
Kristi a sa’a ta uku, ta shida, da ta tara a kan gicciye, Bitrus kuma a sa’a ta uku da ta tara a ranar Fentikos, sai Karniliyus a sa’a ta tara, Bitrus kuma a sa’a ta shida a Yaffa da a sa’a ta uku a Kaisariya Filibbi—duk suna da alaƙa da Daniel sura ta goma sha ɗaya, ayoyi na goma sha uku zuwa goma sha biyar, gama Kaisariya Filibbi ita ma Panium ce.
Bitrus yana wa’azin littafin Joel ne a ranar Fentikos, kuma sa’ad da Bitrus ya gabatar da saƙonsa ga mutanen gidan Korneliyus, an zubo Ruhu Mai Tsarki a kan Al’ummai, kamar yadda aka zubo shi a kan Yahudawa a ranar Fentikos. Zubowar Ruhu Mai Tsarki ga Yahudawa, sannan daga baya ga Al’ummai, ya kasance alamar zubowar Ruhu Mai Tsarki a kwanaki na ƙarshe. Wannan zubowar a kwanaki na ƙarshe ninki biyu ce, tana farawa da yayyafawa a 9/11, wadda daga ƙarshe take ci gaba zuwa shelar Kukan Tsakar Dare da ta kai har zuwa dokar Lahadi, sa’an nan kuma ta zama ƙara mai ƙarfi ta mala’ika na uku, inda kuma a lokacin ne ake zubo ruwan sama na ƙarshe ba tare da awo ba.
Saboda haka ku yi farin ciki, ya ku ’ya’yan Sihiyona, ku yi murna cikin Ubangiji Allahnku; gama ya ba ku ruwan sama na farko gwargwadon adalci, zai kuma saukar muku da ruwan sama, ruwan sama na farko, da na ƙarshe a cikin watan fari. Masussukan kuwa za su cika da alkama, kuma wuraren matse inabi za su cika su zubo da ruwan inabi da mai. Zan kuwa mayar muku da shekarun da fara ta cinye, da ƙwaro mai lalata, da tsutsa, da ƙwaro mai ɓarna, babban rundunata wadda na aiko a tsakaninku. Yowel 2:23–25.
Bitrus yana wakiltar waɗanda suke shiga cikin tarihin tsohon yayyafa mai matsakaici tun daga 9/11 har zuwa dokar Lahadi, haka kuma ruwan sama na ƙarshe, wanda yake mayar da “shekarun” da suke wakiltar ƙarnuka huɗu na ƙarar tawayen Adventism ta Laodicean Seventh-day da aka hallaka. A cikin haikali, a sa’a ta tara, Bitrus ya gabatar da mayar da shekarun da littafin Joel ya ambata.
Saboda haka ku tuba, ku kuma juyo, domin a shafe zunubanku, sa’ad da lokutan wartsakewa za su zo daga gaban Ubangiji; kuma zai aiko da Yesu Almasihu, wanda tun da farko aka yi muku wa’azi a kansa: wanda dole ne sama ta karɓe shi har zuwa lokutan maidowar dukan abubuwa, waɗanda Allah ya faɗa ta bakin dukan tsarkakan annabawansa tun farkon duniya. Gama lalle Musa ya ce wa kakanni, “Ubangiji Allahnku zai tashe muku wani annabi daga cikin ’yan’uwanku, kamarsa ni; shi za ku saurara masa cikin dukan abin da zai faɗa muku. Kuma zai kasance, kowane rai da ba zai saurari wannan annabin ba, za a hallaka shi daga cikin jama’a.” I, kuma dukan annabawa tun daga Sama’ila da waɗanda suka bi bayansa, gwargwadon yawansu da suka yi magana, su ma sun yi annabcin waɗannan kwanaki. Ayyukan Manzanni 3:19–24.
Goge zunubai shi ne aikin ƙarshe na Almasihu a cikin shari’ar bincike, kuma gogen yana farawa ne a gidan Allah.
Gama lokaci ya yi da hukunci dole ya fara daga gidan Allah; kuma in ya fara da mu da farko, menene ƙarshen waɗanda ba sa yi wa bisharar Allah biyayya? Kuma in mai-adalci da ƙyar ake cetonsa, ina marar-tsoron Allah da mai zunubi za su bayyana? Saboda haka, bari waɗanda suke shan wahala bisa ga nufin Allah su ba da kiyaye rayukansu gare shi cikin aikata nagarta, kamar ga Mahalicci mai aminci. 1 Bitrus 4:17–19.
Bitrus ya fahimta a ranar Fentikos, haka kuma a gidan Korneliyus a Kaisariya ta bakin teku, cewa littafin Yoel yana cika. Fentikos yana wakiltar dokar Lahadi lokacin da hukunci ya ƙare ga gidan Allah, sa’an nan kuma ya koma ga Al’ummai. Saƙonsa a dokar Lahadi shi ne wannan saƙon da aka yi shela da shi a lokacin zuwan Kukan Tsakar Dare. Sanarwar alpha ita ce farkon lokacin annabci wanda yake ƙarewa da sanarwar omega. Bitrus yana wakiltar waɗanda suke shelanta saƙon, kuma saƙon yana farawa da ƙarfafawarsa, wadda ake yi wa alama da kwance jakin Musulunci. An kwance jakin domin a nuna farkon Kukan Tsakar Dare, kuma an sake kwance shi a dokar Lahadi, wadda ita ce ƙarshen Kukan Tsakar Dare.
Saboda haka, Bitrus kuma yana wakiltar waɗanda suka yi annabcin bugun da Musulunci zai kai wa Amurka. Saƙon Bitrus a Kiran Tsakar Dare gyara ne ga saƙon da ya nuna babban ɓacin rai na farko da kuma farkon zaman jinkiri. Saboda haka, Bitrus yana wakiltar waɗanda suke shelar saƙon Kiran Tsakar Dare, waɗanda suka riga suka wuce gwajin farko na tushe wanda ya zo a shekara ta 2024 kuma ya ƙare a ranar 8 ga Mayu, 2025 da zaɓen shugaban Kirista na farko ɗan Amurka, a cikar aya ta goma sha huɗu ta Daniyel goma sha ɗaya.
Lokacin daga Idin Ƙahonni har zuwa Fentikos shi ne gwaji na uku kuma gwajin tantancewa na kakar Fentikostal da aka wakilta a cikin Firistoci ashirin da uku. Wata ƙa’ida ta mala’iku uku da ’Yar’uwa White ta bayyana ita ma, a sauƙaƙe, asasin lissafi ce. Ta bayyana cewa ba za ka iya samun saƙo na uku ba tare da na fari da na biyu ba. Domin Bitrus yana wa’azin littafin Yowel a dokar Lahadi ta Fentikostal, to, haka kuma yana koyar da Yowel a farkon shelar saƙon Kukan Tsakiyar Dare, wanda shi ne gwajin tantancewa da gwaji na uku na kakar Fentikostal. Saboda haka Bitrus yana wakiltar masu aminci a cikin tsarin gwaji mai matakai uku da ya fara lokacin da aka buɗe Wahayin Yesu Almasihu, tun daga ranar 31 ga Disamba, 2023. Idan Bitrus yana nan a mataki na uku, dole ne ya bi matakai biyu da suka gabata, gama ba za ka iya samun na uku ba tare da na fari da na biyu ba.
Lokacin hatimce mutum dubu ɗari da arba’in da huɗu ya fara ne a 9/11, kuma ya buɗe tsarin gwaji mai matakai uku wanda kiran ƙaho na 9/11 ya wakilta domin a koma ga tushe-tushe, sa’an nan kuma gwajin baƙin-ciki na farko na 18 ga Yuli, 2020 ya iso. Gwaji na uku na wannan tarihi shi ne dokar Lahadi. Hamada ta annabci ta iso a 18 ga Yuli, 2020, kuma a cikin wannan lokacin hamadar, a Yuli 2023 wata “murya” ta fara kuka, sa’an nan kuma a 31 ga Disamba, 2023, shekaru ashirin da biyu bayan 9/11, buɗewar hatimin Wahayin Yesu Almasihu ta fara. Daga 2023 zuwa ga dokar Lahadi (sa’ad da cikakkiyar cikar kwanaki 2,300 ta cika) yana bayyana cewa lokacin daga 2023 zuwa ga dokar Lahadi ya fara da “23” kuma ya ƙare da “23,” gama ƙofar rufewa a ranar 22 ga Oktoba, 1844 tana misalta ƙofar rufewa a dokar Lahadi. Annabcin shekaru 2300 yana wakiltuwa da “23” da ke cikin 2,300.
1844 ita ce ƙarshen tarihin mala’ika na fari da na biyu. Tarihin ya fara da zuwan mala’ika na fari a shekara ta 1798, kuma ya ƙare shekaru arba’in da shida bayan haka a 1844. Waɗannan shekaru arba’in da shida suna wakiltar haikalin Millerite wanda Almasihu ya shigo cikinsa ba zato a 1844. An tsara haikalin ɗan adam bisa “23” kromosom ga namiji da mace, saboda haka ana nuna “23” a matsayin alamar aikin da Almasihu ya fara a 1844. Wannan aiki kuwa shi ne ya haɗa allahntakarsa da ɗan’adamtakarmu. Yesu yana amfani da duniyar halitta domin ya misalta abin ruhaniya, kuma aikin da ya fara a 1844, a ƙarshen shekaru 2,300, ana wakilta shi ta wurin haɗuwar “23” kromosom na namiji da “23” kromosom na mace. Sa’ad da namiji ya auri mace, sukan zama nama ɗaya, kuma aure shi ne abin da Almasihu ya fara a 1844. Ƙofar da aka rufe ta 1844 ta yi daidai da ƙofar da aka rufe ta dokar Lahadi, kuma alamar wannan ƙofa da aka rufe ita ce “23.”
Daga 31 ga Disamba, 2023 har zuwa “23” na dokar Lahadi yana nuna wani zamani da ya fara da alpha “23” ya kuma ƙare da omega “23.” Haka kuma yana wakiltar zamanin haikalin dubu ɗari da arba’in da huɗu. Wannan tarihi ɗin nan ɗaya kuma fractal ne na 9/11 har zuwa dokar Lahadi. 1844 ana wakilta shi da lambar “23,” kuma yana nuna farkon shari’ar bincike ta matattu. 9/11 yana nuna farkon shari’ar bincike ta rayayyu, sabili da haka 9/11 ma yana ɗauke da lambar “23.” Zamanin daga 9/11 har zuwa dokar Lahadi zamani ne mai alpha “23” da omega “23.” 2023 zuwa dokar Lahadi fractal ne na 9/11 zuwa dokar Lahadi, kuma a nan ne ake gina haikalin dubu ɗari da arba’in da huɗu. Haikalin Millerite ya kasance zamani na shekaru arba’in da shida, amma a cikin kwanaki na ƙarshe, lokaci ba ya ƙara kasancewa; kuma shekaru arba’in da shida na Millerite a farkon Adventism suna zama alama ta irin wannan zamani a ƙarshen Adventism, kuma wannan zamani yana farawa da ƙarewa da “23,” yana haifar da lambar Millerite ta arba’in da shida.
Dukkan waɗannan tarihohi uku suna wakiltar mataki uku na gwaji (Millerites, 9/11 zuwa ga dokar Lahadi, da 2023 zuwa ga dokar Lahadi). Tarihin ya fara ne da ƙarar ƙaho ta Mika’ilu, wanda ya ta da Musa da Iliya a ranar 31 ga Disamba, 2023, kuma sa’ad da Mika’ilu, wanda shi ne Almasihu, yake ta da matattu, yakan yi hakan da sautin ƙaho.
Gama Ubangiji da kansa zai sauko daga sama da wani ƙara mai ƙarfi, da muryar shugaban mala’iku, da ƙahon Allah kuma: matattu waɗanda suke cikin Almasihu kuma za su tashi da fari. 1 Tassalonikawa 4:19.
Mika'ilu shi ne babban mala'ika, kuma muryarsa ce tare da ƙarar ƙahon Allah take tayar da matattu, kuma littafin Yahuda yana sanar da mu cewa Mika'ilu ne ya ta da Musa.
Amma Mika’ilu babban mala’ika, sa’ad da yake jayayya da shaidan, yana gardama game da jikin Musa, bai yi ƙarfin hali ya kawo masa zargi na zagin magana ba, sai dai ya ce, Ubangiji ya tsawata maka. Yahuza 1:9.
Almasihu, a matsayin Mika’ilu shugaban mala’iku, ya buɗe hatimin Wahayin kansa a ranar 31 ga Disamba, 2023, sa’ad da daga nan ya ta da Musa da Iliya, shaidun nan biyu da aka kashe a ranar 18 ga Yuli, 2020. Sa’an nan gwajin tushen waje na alfa ya zo. Mala’ikan da ya sauko a 9/11 ya busa ƙahon Irmiya sa’ad da Ya kira masu aminci su koma ga tushen Millerite, kuma a layi ɗaya da haka, ƙahon Mika’ilu ya gabatar da gwajin tushen. An wakilci gwajin a cikin Daniyel 11:14, inda “’yan fashin mutanenka” suke kafa wahayin waje. Millerites sun gane cewa Roma ce ta cika ayar, kuma suka kafa wahayin.
Tun daga 8 ga Mayu, 2025, aka fara gina haikali a kan dutsen kusurwa da na tushe. Shekaru talatin bayan 1996—lokacin da aka kafa saƙon da aka kwance hatiminsa a 1989 a hukumance—aka fara tsarin tabbatar da saƙon da aka kwance hatiminsa a ranar 31 ga Disamba, 2023.
Tsarance saƙon shekarar 1989 a hukumance a 1996 ta zo shekaru ɗari biyu da ashirin bayan zuwan abin da batunsa na tarihi yake nufi a 1776. Buɗe hatimin a 2023 ya biyo bayan shekaru ashirin da biyu bayan an tabbatar da tsarance ta 1996 a ranar 11 ga Satumba, 2001, ta wurin bayyanuwar annabci ta Musulunci.
Bitrus yana wakiltar masu isar da saƙon wannan tarihin mai tsarki waɗanda suke cin nasara a gwajin harsashi da kuma na haikali. Gwajin haikali ya ƙunshi gyaran saƙon da ya gaza na 18 ga Yuli, 2020. Shekaru talatin bayan an tsarkake saƙon 1989 a cikin 1996, gwajin haikali ya ƙunshi aikin gyarawa, sa’an nan kuma sake shelanta saƙon game da hari na Musulunci a kan Nashville, Tennessee. Tsarkakewar saƙon 1989 an wakilta ta wurin wallafa mujallar da ake kira Time of the End a cikin 1996. Mujallar ta tattauna ayoyi shida na ƙarshe na Daniyel goma sha ɗaya, kuma ta bayyana dokar Lahadi a cikin Amurka. Bisa ga tanadin Allah, an ba ma’aikatarmu wata ma’aikata da ba ta aiki, wadda tun shekaru da suka gabata aka riga aka sa mata suna Future for America, daga hannun daraktocin ma’aikatar na baya waɗanda ba su da haske game da saƙon 1989.
A cikin shekara ta 1996, hidimarmu ta zama Future for America, kuma aka buga wallafar da ta gabatar da saƙon da ya bayyana makomar Amurka kamar yadda aka wakilta a cikin ayoyi shida na ƙarshe na Daniyel sura ta goma sha ɗaya. Amurka ta fara tashinta ta annabci a 1776, kuma shekaru “22” bayan haka, a lokacin ƙarshe a 1798, Amurka ta fara aikinta a matsayin masarauta ta shida ta annabcin Littafi Mai Tsarki, shekaru “220” bayan 1776. A cikin 1996, an ƙa’ida saƙon Amurka cikin annabci. Shekaru “220” daga 1776, da kuma shekaru “22” daga wancan lokaci zuwa 1798, suna da alaƙa da William Miller wanda ya gabatar da jawabin sa na farko a bainar jama’a a 1831, shekaru “220” bayan buga King James Bible. Farko da ƙarshe na Adventism suna jaddada ƙa’idantar da saƙon da aka buɗe hatiminsa a lokacin ƙarshe.
Shekaru talatin bayan 1996, wato a 2026, gwajin haikalin ya haɗa da aikin gyara saƙon 18 ga Yuli, 2020. Saboda haka, saƙon alpha na 1989, saƙon ga tsararraki na ƙarshe wanda aka tsaranta a 1996, ya fara wani lokaci na shekaru talatin wanda ya ƙare da gwajin gyara da tsaranta saƙo. Waɗannan shekaru talatin alama ce ta firistancin mutum ɗari da arba’in da huɗu da dubu, waɗanda za su tsaranta saƙon Kukan Tsakar Dare. Bitrus yana wakiltar waɗanda suke cika wannan aiki a lokacin gwaji na biyu na haikalin omega.
’Yar’uwa White ta sanar da mu cewa Allah yana barin kuskure ya shigo a cikin mutanensa, da nufin ya sa su yi nazari.
“Allah zai tayar da mutanensa; idan sauran hanyoyi suka gaza, karkatattun koyarwa za su shigo a tsakiyarsu, waɗanda za su tace su, suna raba ƙaiƙayi da alkama. Ubangiji yana kira ga dukan waɗanda suka gaskata kalmarsa da su farka daga barci. Haske mai daraja ya zo, wanda ya dace da wannan lokaci. Wannan gaskiyar Littafi Mai Tsarki ce, tana nuna hatsarorin da suke gab da aukowa a kanmu. Ya kamata wannan haske ya kai mu ga ƙwazo wajen nazarin Nassosi da kuma bincike mafi tsanani na matsayai waɗanda muke riƙe da su.”
Wannan magana wani ɓangare ne na wani nassi da zai rufe wannan maƙala gaba ɗayanta. A cikin maƙalolin da kuma a tarurrukanmu na Zoom na Asabaci, na rikita wasu alamomi a cikin nazarinmu na Daniyel 11:10–15, kuma ko da yake mun yi gyare-gyaren da suka wajaba, an karkatar da ni daga ci gaba da kawo kammalawar jerin maƙalolin game da Panium—yaƙin da yake kaiwa ga dokar Lahadi. Yanzu lokaci ya yi da za mu koma Panium, kuma idan muka yi haka, za mu kasance da ƙarin layin shaidar da Bitrus yake wakilta a Kaisariya Filibbi, wato Panium.
Yanzu za mu koma ga nazarinmu na ayoyi goma zuwa goma sha shida na Daniyel goma sha ɗaya, waɗanda suke kwatanta ɓoyayyar tarihin aya ta arba’in. Mun tsaya ne a watan Satumba, don haka kusan watanni biyar ke nan.
“Bitrus yana gargaɗin ’yan’uwansa da cewa su ‘girma cikin alheri, da cikin sanin Ubangijinmu da Mai Cetonmu Yesu Almasihu.’ A duk lokacin da mutanen Allah suke girma cikin alheri, za su kasance kullum suna samun fahimta mafi bayyani game da Kalmarsa. Za su gane sabon haske da kyakkyawa a cikin tsattsarkan gaskiyoyinta. Haka ya kasance a tarihin ikkilisiya a dukan zamanai, kuma haka zai ci gaba har zuwa ƙarshe. Amma sa’ad da hakikanin rayuwar ruhaniya ta fara raguwa, a kullum an kasance da hali na daina ci gaba a cikin sanin gaskiya. Mutane sukan wadatu da hasken da suka riga suka karɓa daga Kalmar Allah, kuma su kan hana ci gaba da binciken Nassosi. Su kan zama masu tsattsauran ra’ayin riƙo da abin da yake akwai, su kuma nemi guje wa muhawara.”
Kasancewar babu gardama ko tashin hankali a tsakanin mutanen Allah bai kamata a ɗauke shi a matsayin cikakkiyar hujja ba cewa suna riƙe da ingantacciyar koyarwa da ƙarfi. Akwai dalilin jin tsoro cewa watakila ba sa rarrabewa a sarari tsakanin gaskiya da kuskure. Sa’ad da binciken Nassosi bai haifar da sababbin tambayoyi ba, sa’ad da kuma babu saɓanin ra’ayi da zai sa mutane su binciki Littafi Mai Tsarki da kansu domin su tabbatar cewa suna da gaskiya, a lokacin nan za a sami mutane da yawa yanzu, kamar yadda ya kasance a zamanin dā, waɗanda za su manne wa al’ada su kuma yi sujada ga abin da ba su sani ba.
“An nuna mini cewa mutane da yawa da suke da’awar suna da sanin gaskiyar wannan zamani ba su san abin da suke gaskatawa ba. Ba su fahimci hujjojin bangaskiyarsu ba. Ba su da ingantacciyar kimanta aikin wannan lokaci. Sa’ad da lokacin gwaji ya zo, akwai mutanen da yanzu suna wa’azi ga wasu waɗanda, idan suka binciki matsayansu na bangaskiya, za su gane cewa akwai abubuwa da yawa waɗanda ba za su iya ba da wani gamsasshen dalili a kansu ba. Har sai an gwada su haka, ba su san girman jahilcinsu ba. Kuma akwai mutane da yawa a cikin ikilisiya da suke ɗauka cewa sun fahimci abin da suke gaskatawa; amma, har sai gardama ta taso, ba su san rauninsu ba. Sa’ad da aka raba su da waɗanda suke da irin wannan bangaskiya kuma aka tilasta musu su tsaya su kaɗai, su kaɗai, domin su bayyana abin da suka gaskata, za su yi mamaki su ga yadda tunaninsu ya rikice game da abin da suka karɓa a matsayin gaskiya. Tabbatacce ne cewa a cikinmu an yi juyawa daga Allah mai rai zuwa ga mutane, ana sa na ɗan adam a maimakon hikimar Allah.”
“Allah zai tayar da mutanensa; idan sauran hanyoyi suka kasa, koyarwar bidi’a za su shigo a tsakiyarsu, waɗanda za su tace su, suna raba ɓawon hatsi da alkama. Ubangiji yana kira ga dukan waɗanda suke gaskata kalmarsa su farka daga barci. Haske mai daraja ya zo, wanda ya dace da wannan lokaci. Wannan shi ne gaskiyar Littafi Mai Tsarki, yana nuna haɗurran da suke gab da faɗo mana. Wannan haske ya kamata ya kai mu ga ƙwazo cikin nazarin Nassosi da kuma bincike mafi tsanani na matsayai da muke riƙe da su. Allah yana so a bincika dukan fuskokin gaskiya da dukan matsayanta sarai kuma da naciya, tare da addu’a da azumi. Bai kamata masu bi su huta cikin zato-zato da ra’ayoyi marasa tantancewa game da abin da yake ƙunshe da gaskiya ba. Dole ne bangaskiyarsu ta kasance a kafe sosai a kan kalmar Allah domin sa’ad da lokacin gwaji ya zo, aka kuma kawo su gaban majalisu su ba da amsa game da bangaskiyarsu, su iya ba da dalilin begen da yake cikinsu, tare da tawali’u da tsoro.
“Ku motsa, ku motsa, ku motsa. Abubuwan da muke gabatar wa duniya dole ne su zama a gare mu gaskiya mai rai. Yana da muhimmanci cewa, sa’ad da muke kāre koyaswar da muke ɗauka a matsayin muhimman ƙa’idojin bangaskiya, kada mu taɓa barin kanmu mu yi amfani da hujjojin da ba su da cikakkiyar inganci. Irin waɗannan na iya taimakawa wajen sa mai hamayya ya yi shiru, amma ba sa girmama gaskiya. Ya kamata mu gabatar da hujjoji masu ƙarfi, waɗanda ba kawai za su sa abokan gābanmu su yi shiru ba, amma kuma za su jure bincike mafi kusa da mafi tsanani. A wajen waɗanda suka horar da kansu a matsayin masu muhawara akwai babban haɗari cewa ba za su riƙe Kalmar Allah da adalci ba. A sa’ad da ake fuskantar mai hamayya, ya kamata ƙoƙarinmu na gaske ya zama mu gabatar da batutuwa ta irin hanyar da za ta tayar da tabbaci a zuciyarsa, maimakon kawai neman ba mai bi ƙwarin gwiwa.”
“Ko ta yaya ci gaban hankalin mutum zai kasance, kada ya taɓa zaton ko da na ɗan lokaci cewa babu bukatar zurfi da ci gaba da binciken Nassosi domin samun ƙarin haske. A matsayinmu na mutane, an kira kowane ɗayanmu ɗaiɗaikun mutane ya zama ɗalibin annabci. Dole ne mu yi tsaro da matuƙar ƙwazo domin mu iya gane kowane ɗan hasken da Allah zai gabatar mana. Ya kamata mu kama farkon kyallayen gaskiya; kuma ta wurin nazari tare da addu’a za a iya samun haske mafi bayyana, wanda za a iya gabatarwa a gaban waɗansu.”
“Sa’ad da mutanen Allah suke cikin walwala suna kuma gamsuwa da hasken fahimtarsu na yanzu, za mu iya tabbata cewa ba zai nuna musu tagomashi ba. Nufinsa ne su kasance kullum suna ci gaba domin su karɓi haske mai ƙaruwa, mai kuma ci gaba da ƙaruwa, wanda yake haskakawa a gare su. Halin da ikilisiya take ciki a yanzu ba abin faranta wa Allah rai ba ne. An sami shigowar dogaro da kai wanda ya kai su ga jin cewa ba sa da bukatar ƙarin gaskiya da ƙarin haske mafi girma. Muna rayuwa ne a lokacin da Shaidan yake aiki a hannun dama da a hannun hagu, a gabammu da a bayanm, amma duk da haka a matsayinmu na jama’a muna barci. Allah yana so a ji wata murya tana tayar da mutanensa zuwa aiki.
“Maimaikon buɗe rai domin ya karɓi haskoki na haske daga sama, waɗansu suna aiki ne a akasin wannan alkibla. Ta wurin bugaggun littattafai da kuma daga mimbari, an gabatar da ra’ayoyi game da wahayi na Littafi Mai Tsarki waɗanda ba su da amincewar Ruhu ko Maganar Allah. Tabbatacce ne cewa babu wani mutum ko ƙungiyar mutane da ya kamata su yunƙura su gabatar da koyarwoyi a kan batu mai irin wannan girman muhimmanci, ba tare da bayyanannen “In ji Ubangiji” da zai tabbatar da su ba. Kuma sa’ad da mutane, waɗanda raunanan ɗan’adam suka kewaye su, waɗanda tasirin abubuwan da suke kewaye da su ke shafarsu ƙwarai ko kaɗan, kuma suke da halaye na gado da na koyon rayuwa waɗanda ba su kusa su sa su zama masu hikima ko masu tunanin sama ba, suka ɗauki nauyin tuhumar Maganar Allah, kuma su yanke hukunci a kan abin da yake na allahntaka da abin da yake na ɗan’adam, suna aiki ne ba tare da shawarar Allah ba. Ubangiji ba zai albarkaci irin wannan aiki ba. Sakamakon kuwa zai zama mai hallakarwa, ga wanda yake shiga cikinsa da kuma ga waɗanda suke karɓarsa a matsayin aiki daga Allah. Shakka da rashin bangaskiya sun tashi a zukata da yawa saboda koyarwoyin da aka gabatar game da yanayin wahayi. Halittu masu iyaka, tare da ƙuntatattun ra’ayoyinsu masu gajeren hangen nesa, suna jin kamar sun isa su soki Nassosi, suna cewa: ‘Wannan sashe ya zama dole, amma wancan sashe ba dole ba ne, kuma ba wahayi ne ba.’”
“Almasihu bai ba da irin wannan umarni game da Nassosin Tsohon Alkawari ba, su kaɗai ne ɓangaren Littafi Mai Tsarki da mutanen zamaninsa suke da shi. An tsara koyarwarsa ne domin ta karkata hankalinsu ga Tsohon Alkawari da kuma kawo manyan jigogin da aka gabatar a can cikin haske mafi bayyana. Tsawon zamanai mutanen Isra’ila suna ta ware kansu daga Allah, kuma sun rasa ganin gaskiya masu daraja waɗanda Ya danƙa musu. An rufe waɗannan gaskiya da siffofi da bukukuwa na camfi waɗanda suka ɓoye ma’anarsu ta ainihi. Almasihu ya zo ne domin ya kawar da tarkacen da ya dusashe haskensu. Ya sa su, kamar duwatsu masu daraja, a cikin sabon mazauni. Ya nuna cewa, maimakon Ya rena maimaita tsofaffin gaskiya da aka saba da su, ya zo ne domin Ya sa su bayyana cikin ainihin ƙarfinsu da kyawunsu, ɗaukakar da mutanen zamaninsa ba su taɓa ganewa ba. Shi kansa ne Marubucin waɗannan gaskiya da aka bayyana, don haka Ya iya buɗe wa mutane ma’anarsu ta gaskiya, yana ’yantar da su daga kuskuren fassara da ka’idojin ƙarya da shugabanni suka runguma domin su dace da halinsu marar keɓewa ga Allah, da talaucinsu na ruhaniya, da rashin ƙaunar Allah. Ya yar da duk abin da ya ƙwace wa waɗannan gaskiya rai da ikon da ke sa su zama masu tasiri, kuma Ya mayar da su ga duniya cikin dukan sabonsu da ƙarfinsu na asali.
“In muna da Ruhun Almasihu, kuma mu ma’aikata ne tare da Shi, to hakkinmu ne mu ci gaba da aikin da Ya zo domin ya yi. Gaskiyar Littafi Mai Tsarki ta sāke ɓoyuwa ta wurin al’ada, ruwaya, da koyarwar ƙarya. Koyarwar kuskure ta tauhidin da ya yi fice ta mai da dubbai bayan dubbai masu shakka da marasa bangaskiya. Akwai kurakurai da rashin daidaito waɗanda mutane da yawa suke Allah-wadai da su a matsayin koyarwar Littafi Mai Tsarki, alhali kuwa su fassarar ƙarya ce ta Nassi, waɗanda aka runguma a cikin ƙarnukan duhun mulkin papanci. An sa taro mai yawa ya riƙe kuskuren fahimta game da Allah, kamar yadda Yahudawa, da kurakurai da ruwayoyin zamaninsu suka ruɗe su, suka kasance da kuskuren fahimta game da Almasihu. ‘Da sun san haka, da ba su gicciye Ubangijin ɗaukaka ba.’ Hakkinmu ne mu bayyanawa duniya ainihin halin Allah. Maimakon mu soki Littafi Mai Tsarki, bari mu nemi, ta wurin umarni da misali, mu gabatar wa duniya da tsarkakan gaskiyoyinsa masu ba da rai, domin mu ‘bayyana yabo na Wanda ya kira ku daga duhu zuwa haskensa mai banmamaki.’”
“Mugayen abubuwan da suke ta sannu a hankali shiga a tsakaninmu sun, ba tare da an lura ba, sa mutane ɗaiɗaiku da ikkilisiyoyi su kauce daga girmama Allah, kuma sun katse ikon da Yake marmarin ba su.”
“’Yan’uwana, bari maganar Allah ta tsaya yadda take. Kada hikimar mutum ta yi zaton tana da ikon rage ƙarfin ko da magana ɗaya daga cikin Nassosi. Mummunar sanarwar hukunci a cikin Ru’ya ta Yohanna ya kamata ta gargaɗe mu game da ɗaukar irin wannan matsayi. Da sunan Ubangijina nake umartarku: ‘Cire takalmanka daga ƙafafunka, gama wurin da kake tsaye ƙasa ce mai tsarki.’” Testimonies, juzu’i na 5, 707–711.