Babban rikicin da ke tsakanin Almasihu da Lucifer (Mai ɗauke da Haske) ya fara ne a sama, kuma Allah ya ba da wani lokaci na jarrabawa. Sa’ad da Lucifer ya yaɗa tawayensa, an ba da wani ɗan lokaci domin a bayyana ’ya’yan tawayen Mai ɗauke da Haske. Sa’ad da Allah ya ƙaddara cewa lokacin jarrabawar ya ƙare, sunan Lucifer ya sauya daga Lucifer, Mai ɗauke da Haske, zuwa Shaiɗan, Maƙiyi. Gama ga Shaiɗan da mala’ikun da suka haɗa kai da shi cikin tawayensa, lokacin jarrabawar ya ƙare, kuma aka kore su daga sama, aka kuma hukunta su zuwa wuta madawwamiya.
Sa’an nan kuma zai ce wa waɗanda suke hagu, Ku rabu da ni, ku la’anannu, ku shiga cikin wuta madawwamiya, wadda aka shirya domin Iblis da mala’ikunsa. Matiyu 25:41.
Babban rikicin da ke tsakanin Almasihu da Shaidan, daga nan ya kai ga Lambun Adnin, kuma sau ɗaya kuma Allah ya haɗa da wani lokaci na jarrabawa. Sa’ad da Shaidan ya zargi Allah da yin ƙarya game da mutuwa da ’ya’yan itacen, kuma ya rinjayi Hauwa’u ta shiga tawayensa, an sake barin wani ɗan lokaci domin a bayyana ’ya’yan tawayen Shaidan a bisa duniya kamar yadda ya kasance a sama. A can ne Shaidan ya karɓi ƙarin suna na Iblis, wanda ma’anarsa ita ce “Mai Zargi”. Sa’ad da lokacin jarrabawar (ga ’ya’yan Adamu waɗanda suka shiga cikin tawayen Shaidan) ya ƙare, waɗannan ’ya’yan Adamu za a hukunta su ga madawwamiyar wuta.
Sai aka yi yaƙi a sama: Mika’ilu da mala’ikunsa suka yi yaƙi da macijin; macijin kuma ya yi yaƙi, shi da mala’ikunsa, amma ba su yi nasara ba; ba a kuma sāke samun wurinsu a sama ba. Sai aka jefar da babban macijin nan, wancan tsohon maciji, wanda ake kira Iblis da Shaiɗan, mai ruɗin dukan duniya: aka jefar da shi zuwa duniya, aka kuma jefar da mala’ikunsa tare da shi. Ru’ya ta Yohanna 12:7–9.
Yaƙin da ya auku a sama a farkon babban rikicin yana misalta yaƙin da zai auku a ƙarshen babban rikicin, gama Alpha da Omega kullum suna misalta ƙarshen abu tare da farkonsa. An gabatar da bayanin yaƙin da ya faru a sama da wata babbar alama a sama.
Sai kuma aka ga wata babbar alama a cikin sama; wata mace sanye da rana, wata kuma a ƙarƙashin ƙafafunta, kuma a bisa kanta akwai rawanin taurari goma sha biyu. Ita kuwa tana da ciki, sai ta yi kuka, tana shan azabar naƙuda, kuma tana cikin wahala domin ta haihu. Ru’ya ta Yohanna 12:1, 2.
Sa’ad da rikici na ƙarshe na wannan babban jayayya tsakanin Almasihu da Shaidan ya auku, wato tun lokacin jarrabawa yana nan da ƙarfi; filin yaƙin an wakilta shi a cikin Wahayin Yesu Almasihu a matsayin yana cikin sama. Wannan gaskiya yanzu ana warware hatiminta. Manzo Bulus ya yi magana game da sammai uku.
“A cikin farkon gogewarsa ta Kirista, an ba manzo Bulus dama ta musamman domin ya koyi nufin Allah game da mabiyan Yesu. An ‘ɗauke shi zuwa sama ta uku,’ ‘zuwa aljanna, kuma ya ji kalmomi marasa faɗuwa, waɗanda bai halatta mutum ya furta ba.’ Shi da kansa ya amince cewa an ba shi ‘wahayi da ru’uyoyi’ masu yawa ‘na Ubangiji.’ Fahimtarsa game da ƙa’idodin gaskiyar bishara ta yi daidai da ta ‘manyan manzanni ƙwarai.’ 2 Corinthians 12:2, 4, 1, 11. Yana da tsayayyiya kuma cikakkiyar fahimta game da ‘fāɗi, da tsawo, da zurfi, da kuma ɗaukaka’ na ‘ƙaunar Almasihu, wadda ta fi ilimi ƙetarewa.’ Ephesians 3:18, 19.” Acts of the Apostles, 469.
Yaƙin da ya kasance a farkon babban rikici ya fara ne a sama ta uku, kuma yaƙin da ke ƙarshen babban rikici ya ƙare ne a sama ta farko. Akwai sammai uku; ta farko ita ce sararin da ke wakiltar yanayin iska na duniyar duniya. Sama ta biyu ita ce rana, wata, da taurari. Sama ta uku ita ce abin da Sister White ta kira “aljanna,” kuma tana wakiltar wurin kursiyin Allah. A cikin ainihin gaban cibiyar umarnin Allah ne Mai-ɗaukar Haske, Lucifer, ya ƙaddamar da tawayensa.
Sama ta uku ita ce inda aka ɗauki wasu annabawa, har da ’Yar’uwa White, a cikin wahayi. Sa’ad da Bulus yake can, an nuna masa tarihin farkawar ƙasusuwan busassu matattu da aka kashe a kan titi a ranar 18 ga Yuli, 2020, da kuma abubuwan da suka biyo baya tare da haihuwar dubu ɗari da arba’in da huɗu. An hana Bulus ya bayyana wannan tarihin, gama an wakilci wannan tarihin a matsayin tarihi da ba ya halatta a “furta.” Bulus ya mutu fiye da shekaru talatin kaɗan kafin Yohanna Mai Bayyana ya karɓi wahayin Ru’ya ta Yesu Almasihu. Yohanna, kamar yadda ya kasance da Bulus, ya ji abin da tsawa bakwai suka “furta,” shi ma kuwa aka gaya masa kada ya rubuta abin da aka “furta.” Abin da tsawa bakwai suka “furta” ya kamata ya ci gaba da kasancewa a hatimce har zuwa ƙarshen kwana uku da rabi na alama waɗanda shaidu biyun suka yi suna matattu a kan titi.
Kuma sa’ad da tsãwowi bakwai suka furta muryoyinsu, ina gab da rubutawa; sai na ji wata murya daga sama tana ce mini, Ka hatimce abubuwan da tsãwowi bakwai suka furta, kada ka rubuta su. Ru’ya ta Yohanna 10:4.
Dukan annabawa suna ba da shaida game da “kwanaki na ƙarshe” na shari’ar bincike, kuma waɗannan “kwanaki na ƙarshe” sun fara ne musamman a ranar 11 ga Satumba, 2001, kuma yanzu sun kai ga matakin da hatimawa ta fara. Hatimawa tana farawa ne a ƙarshen kwanaki uku da rabi na alama waɗanda shaidu biyu da aka kashe suka kwanta a kan titi. Dukan annabawa suna jituwa da juna. Bulus ya ga fagen yaƙin ƙarshe na yaƙin jarrabawa, wanda yake faruwa a cikin sama ta farko. Fagen yaƙin ƙarshe na yaƙin jarrabawa, wanda yake faruwa a cikin sama ta farko, yana daidai da fagen yaƙin farko na yaƙin jarrabawa, wanda ya faru a cikin sama ta uku. Yana iya zama kamar ba lallai ba ne a bayyana fagagen yaƙin a matsayin yaƙe-yaƙen jarrabawa, amma Shaiɗan, wanda shi ne maƙiyin Kristi a yaƙin farko kuma shi ne maƙiyin mutum dubu ɗari da arba’in da huɗu a yaƙin ƙarshe, ya san lokacinsa ya yi kaɗan. Ya san cewa yaƙi ne da aka kafa a cikin filin lokacin jarrabawa. Mu fa, mun sani?
A cikin 1840, mala’ika mai ƙarfi ya sauko kuma ya ba da iko ga saƙon mala’ika na farko. Daga nan aka gwada Furotestocin wannan ƙarni, kuma a ƙarshe aka danganta musu suna na tawaye sa’ad da aka kira su ’ya’yan Babila. Sunan Lucifer ma ya canja a lokacin gwajinsa na shari’a. Mala’ika mai ƙarfi da ya sauko a 1840 ya kasance alama ta misali ta mala’ika mai ƙarfi na Ru’ya ta Yohanna sura ta goma sha takwas, wanda ya sauko a ranar 11 ga Satumba, 2001. Shari’ar bincike ba ta riga ta fara ba a 1840, domin har yanzu shekaru huɗu ne suka rage a gaba, amma duk da haka Furotestocin sun bayar da wakilcin annabci na shari’ar rayayyu, domin lokacin da mala’ikan ya sauko a 1840, lokacin gwajinsu na shari’a ya fara. Sa’ad da mala’ikan Ru’ya ta Yohanna sura ta goma sha takwas ya sauko a 2001, shari’a a sama ta sauya daga shari’ar matattu zuwa shari’ar rayayyu.
A ranar 18 ga Yuli, 2020, rashin cika bege na farko ga motsin mala’ika na uku, wanda rashin cika bege na farko na motsin mala’ika na farko yake misalta shi, ya iso. A cikin motsin na farko, tsarin gwajin Furotestoci ya ƙare a alamar hanya ta rashin cika bege na farko, sa’an nan kuma gwajin motsin na farko ya fara. A ranar 18 ga Yuli, 2020, tsarin shari’a ya ɗauki wani mataki gaba, gama saƙon da zai iso a ƙarshen jejin kwana uku da rabi ba kawai zai zama cikakkiyar cika ta ƙarshe ta saƙon Kukan Tsakar Dare ba, amma kuma a annabce zai nuna isowar hatimtar dubu ɗari da arba’in da huɗu.
Sai ɗaukakar Allah na Isra’ila ta tashi daga kan kerub ɗin, inda take, zuwa bakin ƙofar Haikalin. Sai ya kira mutumin nan sanye da lallausan tufafin lilin, wanda yake da ƙwaryar tawada ta marubuci a gefensa; Sai Ubangiji ya ce masa, Ka bi ta tsakiyar birnin, ta tsakiyar Urushalima, ka sa alama a goshin mutanen da suke nishi suke kuka saboda dukan abubuwan ƙyama da ake yi a tsakiyarta. Ezekiel 9:3, 4.
Aikin hatimce dubu ɗari da arba’in da huɗu ya fara tun daga haihuwarsu, wadda ita ma ta kasance tashinsu daga matattu. Saƙon iskoki huɗu yana kawo busassun ƙasusuwan matattu zuwa rai, kuma saƙon iskoki huɗu shi ne saƙon hatimce dubu ɗari da arba’in da huɗu. Bulus da Yohanna duka sun gani kuma sun ji ainihin tarihin da muke rayuwa a cikinsa yanzu, tarihin “wanda annabawa da masu-adalci da yawa suka yi marmarin gani.” Tarihin babban motsi na mala’ika na uku, wanda babban motsi na mala’ika na farko ya kasance alama ko siffarsa.
“Dukan saƙonnin da aka bayar daga 1840–1844 ya kamata a sa su zama masu ƙarfi yanzu, domin akwai mutane da yawa da suka rasa matsayinsu na fahimta. Dole ne saƙonnin su je ga dukan ikkilisiyoyi.
“Almasihu ya ce, ‘Masu albarka ne idanunku, gama suna gani; da kunnuwanku kuma, gama suna ji. Gama hakika ina gaya muku, annabawa da yawa da adalai sun yi marmarin ganin abubuwan nan da kuke gani, amma ba su gan su ba; da kuma jin abubuwan nan da kuke ji, amma ba su ji su ba’ [Matthew 13:16, 17]. Masu albarka ne idanun da suka ga abubuwan da aka gani a 1843 da 1844.
“An ba da saƙon. Kuma bai kamata a yi wani jinkiri ba wajen maimaita saƙon, gama alamu na zamani suna cika; dole ne a kammala aikin rufewa. Za a yi babban aiki cikin ɗan gajeren lokaci. Ba da daɗewa ba za a ba da saƙo bisa ga nadin Allah wanda zai ƙaru ya zama ƙara mai ƙarfi. Sa’an nan Daniyel zai tsaya a rabonsa, domin ya ba da shaidarsa.” Manuscript Releases, juzu’i na 21, 437.
Babban jigon yaƙin farko na Lucifer a sama shi ne sadarwa. Shi ne mai ɗauke da haske wanda ya yi amfani da matsayinsa domin shigar da kuskure cikin zukatan mala’iku masu tsarki. An gaya mana cewa mala’ikun da suka shanye ra’ayoyinsa na tawaye, ba su ma gane cewa Lucifer ne ya ruɗe su ya sa suka fara tunanin abubuwan da daga bisani suka yi tunani game da Allah ba. Ya kasance mai tsananin dabara, kamar yadda ya kasance ga Hauwa’u a cikin gonar, har mala’ikun da a dā suke masu tsarki suka fara gaskata cewa tunanin da Shaiɗan ya shuka a cikin zukatansu, nasu ne ainihin tunani na kansu. Waɗannan iri kuwa, daga ƙarshe, suka haifi ’ya’yan halakar har abada.
Yaƙin ƙarshe, wanda yake faruwa a sama ta farko, na gab da farawa, kuma ba game da ruɗin mala’iku tsarkaka ba ne, ba kuma game da ruɗin Hauwa’u da Shaidan ya yi ba ne, sai dai game da ruɗinsa ga dukan ’yan Adam ta wurin lalatacciyar hanyar sadarwa wadda aka wakilta a matsayin tana cikin sammai. Game da World-Wide Web ne da Shaidan yake amfani da shi wajen dasa tunane-tunane cikin mutane, ba tare da waɗannan mutanen sun san cewa sun gaskata ƙarya ba, kuma ta yin haka suka nuna cewa ba su kaunar gaskiya. Manzo Bulus ne ya bayyana cewa a cikin “kwanaki na ƙarshe” mutane za su karɓi ƙarya, domin ba su da ƙaunar “gaskiya.” Bayan haka, ai ya riga ya ga ainihin tarihin da wannan abin al’ajabi na Shaidan yake cika.
Rudar ɗan Adam yana cika ta hannun masu neman mulkin duniya na Majalisar Ɗinkin Duniya, waɗanda su ne ikon macijin. A cikin annabci, masu neman mulkin duniya na Majalisar Ɗinkin Duniya sun ƙunshi sarakuna da ’yan kasuwa. Sarakunan su ne gwamnatoci, kuma manyan kamfanonin fasaha da attajiran hamshaƙan kuɗi masu kamfanoni a ƙasashe da yawa su ne ’yan kasuwar.
Yaƙin yana farawa ne a dokar Lahadi, a wannan lokaci ne Amurka ta zama babban sarki a cikin sarakuna goma. A sa’an nan kuma Amurka ta yi magana kamar maciji, ta haka tana yi wa masarauta ta shida ta dabbar ƙasa alama ta ƙarshe. Daga nan sai ta fita domin ta ruɗi dukan duniya ta wurin mu’ujizai da za ta yi a gaban dabbar, mu’ujizan da aka wakilta a matsayin saukar da wuta daga sama.
Kuma yana aikata manyan abubuwan al’ajabi, har ya sa wuta ta sauko daga sama zuwa bisa ƙasa a gaban mutane. Ru’ya ta Yohanna 13:13.
Lokacin da matattun ƙasusuwan busassu da aka ta da, waɗanda aka kashe a kan titi, aka ɗaga su zuwa sama a matsayin alama, a lokaci guda kuma akwai wani abin al’ajabi a cikin sama.
Sai kuma wani abin al’ajabi ya bayyana a sama; ga shi, wani babban jajayen maciji, yana da kawuna bakwai da ƙahoni goma, kuma a kan kawunansa akwai rawuna bakwai. Ru’ya ta Yohanna 12:3.
Babban jan maciji shi ne Shaiɗan, amma kuma shi ne Roma ta arna.
“Saboda haka, yayin da dodon, da farko, yake wakiltar Shaiɗan, a ma’ana ta biyu, alama ce ta Roma arna.” The Great Controversy, 439.
Macijin shi ne Shaidan, kuma a ma’ana ta biyu macijin yana wakiltar Roma ta arna. A cikin tarihin haihuwar Almasihu, an wakilci macijin Roma ta arna; amma cikakkiyar aiwatarwar annabci game da macijin tana cikin “kwanaki na ƙarshe.” A cikin “kwanaki na ƙarshe” ana wakiltar macijin ta wurin sarakuna goma na Majalisar Ɗinkin Duniya. Ba su bayyana a cikin tarihin haihuwar Almasihu ba, sai dai a cikin tarihin haihuwar mutum ɗari da arba’in da huɗu da dubu, waɗanda haihuwarsu ta kasance abin misali da aka nuna tun da farko ta wurin haihuwar Almasihu.
“Saraku da masu mulki da gwamnoni sun ɗora wa kansu alamar maƙiyin Almasihu, kuma an kwatanta su da macijin nan wanda yake tafiya yaƙi da tsarkaka—wato, waɗanda suke kiyaye dokokin Allah kuma suke da bangaskiyar Yesu.” Testimonies to Ministers, 38.
Kaho goma na dodon alama ce ta ƙungiyarsa ta haɗin gwiwa; kawunansa bakwai kuwa, tare da rawunan sarauta a kansu, suna gane shi a matsayin kai na bakwai na mulkoki takwas na annabcin Littafi Mai Tsarki kamar yadda aka wakilta su duka a cikin siffar Nebukadnezzar a Daniyel sura ta biyu, haka kuma a cikin kawuna takwas na Ru’ya ta Yohanna sura ta goma sha bakwai. Majalisar Ɗinkin Duniya ita ce “wani abin al’ajabi a sama,” a daidai lokacin da tuta, wadda aka haifa a cikin titin da ya ratsa kwarin ƙasusuwan matattu busassu, aka ɗaga zuwa sama. Dodon da matar suna bayyana a matsayin abubuwan al’ajabi a sama a lokacin dokar Lahadi, wanda shi ne kuma ainihin lokacin da dabbar teku ta Katolika ita ma ake “yin al’ajabi a bayanta.”
Sai na ga ɗaya daga cikin kawunansa kamar an ji masa rauni har ya kai ga mutuwa; raunin nasa mai kisa kuma ya warke; sai dukan duniya ta yi mamaki ta bi bayan dabbar. Ru’ya ta Yohanna 13:3.
Duniya tana bin dabbar teku ta papacy da mamaki, “bayan” an warkar da mummunan rauninta, kuma ana warkar da shi ne a dokar Lahadi a cikin Amurka. Tuta, macijin, da dabbar, dukansu ana binsu da mamaki, tun daga dokar Lahadi a cikin Amurka. Annabin ƙarya yana bayyana mafi muhimmancin al’ajiban Shaiɗan a daidai wannan lokaci, domin nan take bayan dokar Lahadi, inda annabin ƙarya ya fara magana kamar “maciji,” sai ya fita don ya ruɗi dukan duniya, kuma yana cika ruɗunsa ne daga sama.
Sai na ga wata dabba kuma tana fitowa daga ƙasa; tana da ƙaho biyu kamar na rago, amma tana magana kamar maciji. Kuma tana aiwatar da dukan ikon dabbar farko a gabanta, tana kuma sa duniya da mazaunanta su yi wa dabbar farko sujada, wadda aka warkar da mummunan rauninta na mutuwa. Kuma tana yin manyan alamu masu banmamaki, har ma tana sa wuta ta sauko daga sama zuwa bisa duniya a gaban mutane. Ru’ya ta Yohanna 13:11–13.
Yaƙin da ya fara a sama ta uku, yana ƙarewa a sama ta farko. Littafi Mai Tsarki da Ruhun Annabci sun bayyana haɗin kai sau uku na macijin, dabbar, da annabcin ƙarya a matsayin muguwar haɗakar ƙawance. A lokacin dokar Lahadi, wannan haɗin kai sau uku ya fara jagorantar dukan duniya cikin yaƙi gāba da matar, yayin da yake tafiya zuwa Armageddon. A lokacin dokar Lahadi, suna ɗaukar matsayinsu a filin yaƙin sama ta farko, sa’an nan kuma suna shan kaye! Kamar yadda Roma take tashi zuwa mulki sau uku a tarihin duniya, a ko da yaushe tana fara cin nasara a kan maƙiyinta, sa’an nan kuma abokiyar ƙawancenta, sa’an nan kuma wanda ya zama ganimarta, sannan kuma ta fāɗi.
Sai na ga ruhohi marasa tsarki guda uku kamar kwaɗi suna fitowa daga bakin macijin nan, da daga bakin dabbar, da kuma daga bakin annabin ƙarya. Gama su ne ruhohin aljannu, masu yin mu’ujizai, waɗanda suke fita zuwa wurin sarakunan duniya da na dukan duniya, domin su tattara su zuwa yaƙin wannan babbar ranar Allah Maɗaukaki. Ga shi, ina zuwa kamar ɓarawo. Mai albarka ne wanda yake tsaro, yana kuma kiyaye tufafinsa, kada ya yi tafiya tsirara, har su ga kunyarsa. Sai ya tattara su wuri guda zuwa wani wuri da ake kira da harshen Ibraniyanci Armageddon. Ru’ya ta Yohanna 16:13–16.
“Yaƙin da ke cikin sama” a cikin “kwanaki na ƙarshe” ba na misali ba ne; yaƙi ne na sadarwa da ake aiwatarwa a cikin sammai. Daga bakin macijin nan mai girma, da bakin dabbar, da bakin annabin ƙarya ne suke fitowa “ruhohin aljanu” waɗanda suke aikata “mu’ujizai.” Kalmar “ruhu” tana nufin numfashi, kuma numfashin alama ce ta saƙo. Numfashin Ezekiyel talatin da bakwai yana kawo ƙasusuwan matattu zuwa rai, kuma yana yin haka ne ta wurin isar da saƙon Musulunci, wanda a cikin Littafi Mai Tsarki ake wakilta da iskar gabas. “Ruhu,” “iska” da “numfashi” kalma ɗaya ce da aka fassara zuwa waɗannan kalmomi uku na Turanci, a cikin Ibrananci da kuma a cikin Girkanci.
“Allah na iya hura sabuwar rai cikin kowace rai da ke da muradin yi masa hidima da gaskiya, kuma yana iya taɓa leɓuna da gawayi mai rai daga bisa bagadi, ya sa su zama masu balaga wajen yabe shi. Dubban muryoyi za su cika da iko domin su furta manyan gaskiyoyi masu banmamaki na Maganar Allah. Harshen mai in-ina za a warware shi, kuma masu jin tsoro za a ƙarfafa su su ba da shaidar gaskiya da ƙarfin hali game da gaskiya. Ubangiji ya taimaki mutanensa su tsarkake haikalin rai daga kowane ƙazanta, kuma su riƙe irin wannan kusantar dangantaka da shi har su zama masu tarayya cikin ruwan sama na ƙarshen lokacin da za a zubo shi.” Review and Herald, July 20, 1886.
“Ruhohin” da suke fitowa daga bakin macijin, daga bakin dabbar, da kuma daga bakin annabin ƙarya suna wakiltar saƙonnin shaidanu. A yaƙi na farko a sama ta uku—sadarwa ce gurɓatacciya, kamar yadda mai ɗaukar haske gurɓatacce ya wakilta. A yaƙi na ƙarshe a sama ta farko—har yanzu kuma, sadarwa ce gurɓatacciya. Sadarwar gurɓatacciyar da Shaiɗan ya yi amfani da ita a yaƙin sama ta uku, wadda za a sake amfani da ita a yaƙin sama ta farko, ita ce mesmerism, wadda a zamanin yau ake kira hypnosis.
“Bai kamata maza da mata su yi nazarin ilimin yadda za a kama hankulan waɗanda suke hulɗa da su ba. Wannan shi ne ilimin da Shaiɗan yake koyarwa. Ya kamata mu ƙi duk abin da yake da irin wannan hali. Bai kamata mu tsoma kanmu cikin mesmerism da hypnotism ba—ilimin na wancan wanda ya rasa matsayinsa na farko, aka kuma kore shi daga farfajiyoyin sama.” Manuscript 86, 1905.
Ana aiwatar da hipnotisanci a cikin duniya a yau ta hannun manyan kattai na fasaha ta hanyar shafin yanar gizo na duniya baki ɗaya, wanda yake amfani da abin da ake kira ilimin talla na zamani, amma a zahiri shi ne matuƙar ƙwarewar tsohon ilimin hipnotisanci na Shaiɗan. Masu ra’ayin dunƙulewar duniya, manyan kattai na fasaha da attajirai masu biliyoyi suna niyyar kama ganimarsu a cikin “gizo” na ruɗi wanda an riga an kafa shi a faɗin duniya baki ɗaya. Idan kana so, wannan shi ne PsyOps na Shaiɗan a kan dukan duniya. Saƙonnin shaiɗani ne suke jagorantar duniya zuwa Armageddon, kuma ana shelanta waɗannan saƙonnin shaiɗani a sammai a daidai wannan lokaci da mala’iku uku suke shelanta saƙon Almasihu a sammai.
Sai na ga wani mala’ika kuma yana tashi a tsakiyar sararin sama, yana da madawwamiyar bishara domin ya yi shelar ta ga mazaunan duniya, da ga kowace al’umma, da kabila, da harshe, da jama’a, Yana cewa da babbar murya, Ku ji tsoron Allah, ku ba shi ɗaukaka; gama sa’ar shari’arsa ta zo: ku yi masa sujada, shi wanda ya yi sama, da ƙasa, da teku, da maɓuɓɓugan ruwa. Sai wani mala’ika kuma ya bi bayansa, yana cewa, Babila ta fāɗi, ta fāɗi, babban birnin nan, domin ta sa dukan al’ummai sun sha ruwan inabin fushin fasikancinta. Sai mala’ika na uku ya bi su, yana cewa da babbar murya, In wani ya yi wa dabbar nan da surarta sujada, ya kuma karɓi alamarta a goshinsa, ko a hannunsa, Shi ma zai sha ruwan inabin fushin Allah, wanda aka zuba ba tare da gaurayawa ba a cikin ƙoƙon hasalarsa; kuma za a azabtar da shi da wuta da kibiritu a gaban tsarkakan mala’iku, da kuma a gaban Ɗan Ragon: Hayakin azabarsu kuwa yana tashi har abada abadin; ba su da hutawa dare ko rana, su waɗanda suke yi wa dabbar nan da surarta sujada, da duk wanda yake karɓar alamar sunanta. Ru’ya ta Yohanna 14:6–11.
“Ruhohin” da suke fitowa daga kowane ɓangare na wannan haɗin kai mai ninki uku, daga bakunansu suke fitowa. Maganar da al’umma ke yi ita ce aikin gwamnatinta.
“Maganar al’umma ita ce aikin hukumomin dokokinta da na shari’arta.” The Great Controversy, 443.
An yi wa Irmiya alkawari cewa idan zai raba alkama da ɓawo, ba kuma ya koma ga ɓawon ba (ko da yake ɓawon zai iya komowa gare shi), to Allah zai mai da shi “bakinsa.”
Ban zauna a cikin taron masu izgili ba, ban kuwa yi murna ba; na zauna ni kaɗai saboda hannunka, gama ka cika ni da fushi. Me ya sa azabana take dawwama, raunina kuma marar waraka ne, wanda ya ƙi warkewa? Za ka zama mini kamar mai ƙarya ne gaba ɗaya, kamar ruwaye masu ƙarewa? Saboda haka, ga abin da Ubangiji yana cewa, In ka komo, to, zan komo da kai kuma, za ka tsaya a gabana; in kuma ka fitar da mai daraja daga cikin marar amfani, za ka zama kamar bakina; bari su komo gare ka, amma kai kada ka komo gare su. Irmiya 15:17–19.
Irmiya yana wakiltar Millerites a rashin cikar begensu na farko, waɗanda suka ɗauka cewa Allah ya yi ƙarya. Allah bai yi ƙarya ba; kawai ya rufe kuskuren da ke cikin jadawalin 1843 da hannunsa. An yi wa Irmiya alkawari, kamar yadda aka yi alkawari ga waɗanda suka yi rashin cika bege a ranar 18 ga Yuli, 2020; cewa idan za su raba kansu da marasa hikima da koyarwar Shaidan da suka kasance kafin wannan rashin cika bege, to, Ubangiji zai mai da Irmiya, da waɗanda yake wakilta, “bakinsa.” An ƙirƙiri jadawalin 1843 ne domin cika umarnin yin haka da ke cikin Habakkuk sura ta biyu.
“Shaidar haɗin kai ta masu wa’azin Zuwan Almasihu na Biyu da kuma mujallunsu ce, sa’ad da suke tsaye a kan ‘bangaskiya ta asali,’ cewa wallafa jadawalin nan cikar Habakkuk 2:2, 3 ce. Idan jadawalin batun annabci ne (kuma waɗanda suke musun haka suna barin bangaskiya ta asali), to, abin da ya biyo baya shi ne cewa 457 K.H. ita ce shekarar da za a fara lissafin kwanaki 2300 daga gare ta. Ya zama dole 1843 ta kasance farkon lokacin da aka wallafa domin ‘wahayin’ ya ‘jinkirta,’ ko kuma domin a kasance da wani lokacin jinkiri, wanda a cikinsa ƙungiyar budurwai za ta yi gyangyaɗi ta yi barci a kan babban batun lokaci, gab da a tashe su ta wurin Kiran Tsakar Dare.” James White, Second Advent Review and Sabbath Herald, Juzu’i na 1, Lamba ta 2.
Ubangiji, ta wurin Habakkuk, ya umarci Millerites su samar da jadawalin 1843, kuma yana ɗauke da kuskure wanda Ubangiji ya rufe da hannunsa. Wannan ne ya sa Irmiya ya bayyana cewa rashin cikar begensa ya kasance ne saboda hannun Allah. Sa’ad da, bayan wannan rashin cikar bege, Ubangiji ya komo da Millerites zuwa sura ta biyu ta Habakkuk, sai suka ga alkawarin cewa, ko da wahayin zai jinkirta, su jira shi, gama ba zai yi ƙarya ba, kuma a ƙarshe zai “yi magana”.
Wahayin da yake “magana” ya wakilci abin da saƙon annabci ya ƙunsa, kuma alkawarin da aka yi wa Irmiya shi ne cewa, idan zai kakkaɓe baƙin cikinsa, ya komo ga ƙwazon saƙon da yake da shi kafin wannan baƙin ciki, kuma idan zai bambanta tsakanin alkama da ƙaiƙayi, zai zama “bakin” Allah, kuma zai gabatar da saƙon Kiran Tsakar Dare.
Gama wahayi yana nan har zuwa ƙayyadadden lokaci; amma a ƙarshe zai yi magana, ba kuwa zai yi ƙarya ba. Ko da ya yi jinkiri, ka jira shi; domin lalle zai zo, ba zai yi jinkiri ba. Habakkuk 2:3.
Waɗanda Irmiya yake wakilta, a cikin motsin mala’ika na fari da na uku duka, waɗanda suka cika umarnin komawa, za su zama “bakin” Ubangiji a yaƙin da ake yi da muguwar haɗaka, a fagen fama na sama ta fari. Za su gabatar da saƙon Kukan Tsakar Dare. Waɗanda Irmiya yake wakilta yanzu suna jin “murya” a cikin jeji. Kwanaki uku da rabi na alama, alama ce ta jejin annabci.
Muryar mai kira a cikin jeji cewa, Ku shirya hanyar Ubangiji, ku daidaita babban hanya a cikin hamada domin Allahnmu. Kowane kwari za a ɗaukaka shi, kowane dutse da tudu kuma za a ƙasƙantar da su; karkatattun wurare za su daidaitu, wurare masu kauri kuma su zama fili. Kuma ɗaukakar Ubangiji za a bayyana, dukan ’yan Adam kuma za su gan ta tare; gama bakin Ubangiji ne ya faɗa. Ishaya 40:3–5.
Za mu ci gaba da nazarinmu game da yaƙi na ƙarshe na yaƙin lokacin gwaji, wanda ya fara a sama ta uku kuma ya ƙare a sama ta farko, a talifi na gaba.
Sa’an nan dukan Midiyanawa, da Amalekawa, da ’ya’yan gabas suka taru wuri ɗaya, suka haye, suka kafa sansani a kwarin Yezire’el. Amma Ruhun Ubangiji ya sauko a kan Gidiyon, sai ya busa ƙaho; kuma Abiyezer suka taru suka bi shi. Ya kuma aiki manzanni cikin dukan Manassa; su ma suka taru suka bi shi. Ya kuma aiki manzanni zuwa ga Asher, da zuwa ga Zebulun, da zuwa ga Naftali; suka kuwa hau suka tarye su. Alƙalawa 6:33–35.