A cikin sura ta goma sha ɗaya ta Ru’ya ta Yohanna, an ɗaga shaidu biyun zuwa sama a matsayin tuta a “sa’a ɗaya” da “kashi ɗaya bisa goma na birnin” ya fāɗi. A cikin wannan sa’a “kaito na biyu ya shige; kuma ga shi, kaito na uku yana zuwa da sauri.” Musulunci shi ne ƙaho na bakwai da kuma kaito na uku wanda yake zuwa a “sa’ar” “girgizar ƙasa” ta dokar Lahadi.

Sai suka ji wata babbar murya daga sama tana ce musu, Ku hau nan. Sai suka hau zuwa sama cikin gajimare; maƙiyansu kuwa suka gan su. A wannan sa’a kuwa aka yi babbar girgizar ƙasa, kuma kashi na goma na birnin ya faɗi, kuma a cikin girgizar ƙasar aka kashe mutane dubu bakwai; saura kuwa suka firgita, suka kuma ba da ɗaukaka ga Allah na sama. Kaiton na biyu ya shuɗe; ga shi, kaiton na uku yana zuwa da sauri. Sai mala’ika na bakwai ya busa ƙaho; sai aka ji manyan muryoyi a sama suna cewa, Mulkokin wannan duniya sun zama mulkokin Ubangijinmu, da na Kristinsa; shi kuma zai yi mulki har abada abadin. Sai dattawa ashirin da huɗu, waɗanda suke zaune a gaban Allah a kan kujerunsu, suka fāɗi rubda ciki, suka yi wa Allah sujada, suna cewa, Muna yi maka godiya, Ya Ubangiji Allah Maɗaukaki, wanda kake, wanda ka kasance, wanda kuma kake zuwa; domin ka ɗauki babban ikonka, ka kuma yi mulki. Al’ummai kuma suka yi fushi, fushinka kuwa ya zo, da lokacin matattu, domin a yi musu shari’a, kuma domin ka ba bayinka annabawa lada, da tsarkaka, da masu tsoron sunanka, ƙanana da manya; kuma ka hallaka waɗanda suke hallaka duniya. Sai aka buɗe haikalin Allah a sama, aka kuma ga akwatin alkawarinsa a cikin haikalinsa: sai aka yi walƙiyoyi, da muryoyi, da tsawa-tsawa, da girgizar ƙasa, da ƙanƙarar ƙanƙara mai yawa. Ru’ya ta Yohanna 11:12–19.

Shaidun biyu sun hau zuwa sama cikin wani gajimare, wanda a ma’anar annabci yake wakiltar wata ƙungiyar mala’iku. Kamar yadda aka riga aka kawo daga waɗannan talifofi kuma kamar yadda yake a cikin Teburan Habakkuk, ’Yar’uwa White ta bayyana cewa sa’ad da saƙonnin ɗaiɗaiku da aka wakilta a matsayin mala’ika na fari, na biyu, da na uku suka iso cikin tarihin annabci, ana siffanta su a matsayin mala’iku guda-guda; amma saƙon Kiran Tsakar Dare ana wakiltarsa da mala’iku masu yawa. Ana ɗaga shaidun biyu zuwa sama yayin da suke shelar saƙon Kiran Tsakar Dare ta wurin rundunar mala’iku, ta haka ne ake ɗaukarsu zuwa sama “cikin wani gajimare.”

“A kusa da ƙarshen saƙon mala’ika na biyu, na ga wani babban haske daga sama yana haskakawa a kan mutanen Allah. Hasken wannan haske ya zama kamar mai haske kamar rana. Kuma na ji muryoyin mala’iku suna kira, ‘Ga Ango yana zuwa; ku fito ku tarye Shi!’”

“Wannan ne kukan tsakar dare, wanda zai ba saƙon mala’ika na biyu ƙarfi. An aiko mala’iku daga sama domin su tayar da tsarkaka masu karaya zuciya kuma su shirya su domin babban aikin da yake gabansu. Ba mutane mafi hazaka ba ne suka fara karɓar wannan saƙo. An aiko mala’iku zuwa ga masu tawali’u, masu ibada, kuma suka matsa musu su ɗaga kukan nan, ‘Ga Ango yana zuwa; ku fita ku tarye Shi!’ Waɗanda aka damƙa musu wannan kuka suka yi gaggawa, kuma cikin ikon Ruhu Mai Tsarki suka shelanta saƙon, suka kuma tayar da ’yan’uwansu masu karaya zuciya. Wannan aiki bai tsaya a kan hikima da ilimin mutane ba, sai dai a kan ikon Allah, kuma tsarkakansa da suka ji kukan ba su iya tsayawa masa ba. Mafi ruhaniya ne suka fara karɓar wannan saƙo, kuma waɗanda a dā suka kasance masu jagoranci a cikin aikin su ne na ƙarshe suka karɓa, suka kuma taimaka wajen ƙara ƙarfi ga kukan nan, ‘Ga Ango yana zuwa; ku fita ku tarye Shi!’” Early Writings, 238.

A cikin sa’ar girgizar ƙasar, wadda take hallaka kashi ɗaya cikin goma na birnin, an kashe mutane dubu bakwai. Girgizar ƙasar ita ce dokar Lahadi a cikin Tarayyar Amurka. Birni kuwa mulki ne a annabci, kuma Tarayyar Amurka ita ce kashi ɗaya cikin goma na mulkin sarakuna goma na Ru’ya ta Yohanna 17. Ana tumɓuke Tarayyar Amurka a girgizar dokar Lahadi, kuma ta daina zama mulki na shida na annabcin Littafi Mai Tsarki; sa’an nan kuma ta koma babban sarki na farko cikin sarakuna goman, wato mulki na bakwai na annabcin Littafi Mai Tsarki, waɗanda za su yarda su ba da mulkinsu ga papanci, wadda ita ce ta takwas, mai fitowa daga cikin bakwai ɗin.

Kuma ƙahonin goma da ka gani sarakuna goma ne, waɗanda har yanzu ba su karɓi mulki ba; amma suna karɓar iko a matsayin sarakuna awa ɗaya tare da dabbar. Waɗannan suna da nufi ɗaya, kuma za su ba dabbar ikonsu da ƙarfinsu. Waɗannan za su yi yaƙi da Ɗan Rago, kuma Ɗan Rago zai rinjaye su: gama shi Ubangijin iyayengiji ne, Sarkin sarakuna kuma; waɗanda kuma suke tare da shi an kiraye su, an zaɓe su, kuma masu aminci ne. Sai ya ce mini, Ruwan da ka gani, inda karuwar take zaune, su ne jama’u, da taro mai yawa, da al’ummai, da harsuna. Kuma ƙahonin goma da ka gani a kan dabbar, waɗannan za su ƙi karuwar, su mai da ita kufai kuma tsirara, su ci namanta, su ƙone ta da wuta. Gama Allah ya sa a zukatansu su cika nufinsa, su zama masu ra’ayi ɗaya, su ba dabbar mulkinsu, har sai an cika maganganun Allah. Kuma matar da ka gani ita ce babban birnin nan, wanda yake mulki a kan sarakunan duniya. Ru’ya ta Yohanna 17:12–18.

Sarakuna goma na Majalisar Ɗinkin Duniya suna “yarda” su “ba dabbar mulkinsu” na dukan duniya.” Suna da “zuciya ɗaya,” kamar yadda suka “shawarta tare da amincewa ɗaya,” a Zabura tamanin da uku. Ahab shi ne sarkin kabilu goma, wanda ya yi haramtacciyar dangantakar zina da karuwar Taya a Ishaya ashirin da uku. Haramtacciyar dangantakar Ahab da Jezebel ta kasance alama ce ta haramtacciyar dangantakar Hirudus da Hirudiya a zamanin Iliya, wanda aka wakilta a matsayin Yohanna Mai Baftisma. Hirudus wakili ne na Daular Roma, wadda, a Daniyel bakwai, Daular Roma ta ƙunshi ƙahoni goma. An yi wa ƙahonin goma alama ta mulkin Ahab na kabilu goma, kuma su biyun suna ba da shaida ga sarakuna goma na Majalisar Ɗinkin Duniya. Da yake Ahab da Hirudus suna wakiltar gwamnati a cikin waɗannan haramtattun dangantaka, aikinsu shi ne su aiwatar da tsananta wa ’yan bidi’a domin karuwar Taya, wadda take rera waƙoƙinta a ƙarshen alamar shekaru saba’in.

“Sarakuna da masu mulki da gwamnoni sun ɗora wa kansu alamar maƙiyin Kristi, kuma an kwatanta su da macijin nan wanda yake tafiya ya yi yaƙi da tsarkaka—wato, da waɗanda suke kiyaye dokokin Allah kuma suke da bangaskiyar Yesu.” Testimonies to Ministers, 38.

A dokar Lahadi, dabbar ƙasa ta daina mulki a matsayin masarauta ta shida ta annabcin Littafi Mai Tsarki, domin ta riga ta yi fasikanci da Jezebel, sa’an nan kuma ta karɓi jagorancin Majalisar Ɗinkin Duniya. Daga nan sai ta tilasta wa dukan duniya ta kafa siffar dabbar a faɗin duniya baki ɗaya, kamar yadda suka riga suka aikata a dokar Lahadi a ƙasarsu.

Kuma yana ruɗar waɗanda suke zaune a duniya ta wurin waɗancan mu’ujizai waɗanda aka ba shi iko ya yi a gaban dabbar; yana gaya wa waɗanda suke zaune a duniya cewa su yi wa dabbar gunki, wadda ta sami rauni ta wurin takobi, amma ta rayu. Kuma aka ba shi iko ya ba gunki na dabbar rai, domin gunki na dabbar ya yi magana, kuma ya sa a kashe duk waɗanda ba za su bauta wa gunki na dabbar ba. Kuma yana sa kowa, ƙanana da manya, mawadata da matalauta, ’yantattu da bayi, su karɓi alama a hannunsu na dama, ko a goshinsu: kuma kada wani mutum ya iya saya ko ya sayar, sai wanda yake da alamar, ko sunan dabbar, ko lambar sunanta. Ru’ya ta Yohanna 13:14–17.

Ahab, Hirudus, sarakuna goma na Daular Roma da sarakuna goma na Majalisar Ɗinkin Duniya suna wakiltar macijin da yake tafiya ya yi yaƙi da tsarkaka, gama ko yaushe saurayin Jezebel ne yake aiwatar da tsananta wa waɗanda Jezebel take rarrabe su a matsayin ’yan bidi’a.

“Saboda haka, yayinda macijin nan, da farko, yake wakiltar Shaiɗan, a ma’ana ta biyu kuma, alama ce ta Roma arna.” The Great Controversy, 439.

A lokacin girgizar ƙasar dokar Lahadi akwai mutane “dubu bakwai” da ake “kashewa.” A cikin Daniyel sura ta goma sha ɗaya da aya ta arba’in da ɗaya, “da yawa ana tumbuke su.” Waɗanda ake tumbukewa sa’ad da dokar Lahadi ta zo, su ne ’yan Adventist na Rana ta Bakwai na Laodikiya waɗanda ba su shirya domin rikicin ba. Adadin “dubu bakwai” yana wakiltar ragowar mutanen Allah. Allah ya gaya wa Iliya, a lokacin rikicin Dutsen Karmel, wanda yake wakiltar rikicin dokar Lahadi, cewa akwai “dubu bakwai a Isra’ila” waɗanda ba su durƙusa gwiwa ga Ba’al ba. Manzo Bulus ya yi sharhi a kan wannan.

To, ina cewa, Allah ya ƙi mutanensa ne? Hakan ba zai taba yiwuwa ba. Gama ni ma Ba’isra’ile ne, daga zuriyar Ibrahim, daga kabilar Biliyaminu. Allah bai ƙi mutanensa waɗanda ya riga ya sani ba. Ashe, ba ku san abin da Nassi ya faɗa game da Iliya ba? yadda yake roƙon Allah a kan Isra’ila, yana cewa, Ya Ubangiji, sun kashe annabawanka, sun rushe bagadanka; ni kaɗai ne na rage, kuma suna neman raina. Amma mene ne amsar Allah ta ce masa? Na rage wa kaina mutum dubu bakwai, waɗanda ba su durƙusa gwiwa ga siffar Ba’al ba. Haka nan ma a wannan lokaci na yanzu akwai saura bisa ga zaɓen alheri. Romawa 11:1–5.

Kalmomin nan “dubu bakwai” suna wakiltar ragowar mutanen Allah, amma dole ne a yi la’akari da mahallin da aka bayyana su a cikinsa ta alama. Mutanen da girgizar ƙasa ta kifar a lokacin dokar Lahadi su ne ragowar marasa aminci daga cikin Seventh-day Adventists waɗanda a can kuma a lokacin, an kai su bauta ta hannun Babila ta ruhaniya ta zamani. A cikin tarihin annabci na tsohuwar Isra’ila ta zahiri, sa’ad da Babila ta hallaka Urushalima a karo na biyu cikin sau uku, akwai ragowar “dubu bakwai” na “jarumai” maza “na ƙasar” da aka kai bauta.

Sa’an nan ya kwashe Jehoiyakin zuwa Babila, tare da uwar sarki, da matan sarki, da hafsoshinsa, da manyan ƙasar; waɗannan ne ya kai bauta daga Urushalima zuwa Babila. Dukan jarumai maza kuwa, su dubu bakwai, da masu sana’a, da maƙera su dubu ɗaya, dukansu masu ƙarfi ne, ƙwararru kuma ga yaƙi; su ma sarkin Babila ya kai su bauta zuwa Babila. Sai sarkin Babila ya naɗa Mattaniya, ɗan’uwan ubansa, ya zama sarki a maimakonsa, ya kuma canja sunansa ya zama Zedekiya. 2 Sarakuna 24:15–17.

Da zarar aka rushe manyan mazan Urushalima a girgizar ƙasa ta dokar Lahadi, “kaito na uku yana zuwa da sauri. Kuma mala’ika na bakwai ya busa ƙaho.” Kaito na uku shi ne ƙaho na bakwai wanda mala’ika na bakwai yake busawa. A cikin “sa’a” ta “girgizar ƙasa” ta dokar Lahadi—Musulunci yana kai hari!

Ɗaya daga cikin manyan siffofin Musulunci a cikin bala’i na fari da na biyu, shi ne gaskiyar tarihi cewa salon yaƙinsu ya bambanta da hanyoyin yaƙi na gama-gari da aka aiwatar a cikin tarihin da suka cika aikinsu na annabci a ciki. Salon yaƙinsu shi ne kai farmaki ba zato ba tsammani kuma cikin rashin sa ran zuwansa. Kalmar “assassin” ta samo asali ne daga ayyukan mayaƙan Musulunci a wannan lokacin tarihi. Hare-harensu sun kasance kamar na mayaƙan Kamikaze na Japan a Yaƙin Duniya na Biyu. Mayaƙan Musulunci sun yi tsammanin mutuwa sa’ad da suka kashe wanda suka sa wa gaba. Saboda wannan dalili, wata al’ada ta gama-gari a wajen mayaƙan ita ce su shirya wa mutuwa ta wurin buguwa da hashish kafin farmakinsu, domin taimakawa wajen danne tsoron mutuwa. Sa’ad da suka kai wa waɗanda suka zama waɗanda aka yi niyya hari, hakan yana zuwa ne ba zato ba tsammani kuma cikin rashin sa ran zuwansa, kuma dogaronsu ga hashish domin samun yanayin tunanin da ake so, haɗe da harin asiri, shi ne ya kafa tushen asalin kalmar “assassin” ta fuskar ilimin asalin kalmomi, saboda alaƙarta da kalmar hashish.

Bala’i na uku da ƙaho na bakwai “na zuwa da sauri.”

Haka nan kuma, a ranar 22 ga Oktoba, 1844, manzon alkawari ya zo “ba zato” zuwa Haikalinsa. Sister White ta bayyana wannan “zuwar ba zato” ta manzon alkawari, tana nuna cewa zuwansa ya kasance “wanda ba a zata ba.” Saboda haka, dukkan “zuwowi” huɗu da suka cika a ranar 22 ga Oktoba, 1844, sun kasance ba a zata ba kuma na ba zato.

“Zuwan Almasihu a matsayin babban firist namu zuwa Wuri Mafi Tsarki, domin tsarkake Wuri Mai Tsarki, kamar yadda aka bayyana a Daniyel 8:14; zuwan Ɗan mutum zuwa wurin Mai Madawwami, kamar yadda aka gabatar a Daniyel 7:13; da kuma zuwan Ubangiji zuwa haikalinsa, kamar yadda Malaki ya annabta, duk bayanai ne game da abu guda ɗaya; kuma haka nan an wakilta wannan ta zuwan ango zuwa bikin aure, kamar yadda Almasihu ya bayyana a misalin budurwai goma, a Matiyu 25.” The Great Controversy, 426.

An maimaita misalin budurwai goma har zuwa ga ainihin harafi; sabili da haka, dukan “zuwowa” huɗu da suka cika a ranar 22 ga Oktoba, 1844, za su sake cika har zuwa ga ainihin harafi a girgizar ƙasa wadda ita ce dokar Lahadi. Da take sharhi a kan misalin budurwai, Sister White ta ƙara ga shaidar da ke bayyana bazata da rashin tsammani da aka wakilta a girgizar ƙasa ta dokar Lahadi, wadda ita ce cikakkiyar cikar Kiran Tsakar Dare.

“Ana bayyana hali ta wurin rikici. Sa’ad da murya mai ƙwazo ta yi shela da tsakar dare, ‘Ga angon nan yana zuwa; ku fita ku tarye shi,’ budurwai masu barci suka farka daga barcinsu, sai aka ga waɗanda suka yi shiri domin wannan al’amari. An kama ɓangarorin biyu ba shiri, amma ɗaya ya kasance a shirye domin wannan gaggawa, ɗayan kuwa aka same shi ba tare da wani shiri ba. Ana bayyana hali ta wurin yanayi. Gaggawa-gaggawa suna fito da ainihin ƙarfen hali. Wata masifa ta bazata kuma wadda ba a zata ba, baƙin ciki na rashin wani, ko wani rikici, wata cuta ko azaba da ba a zata ba, wani abu da yake kawo rai fuska da fuska da mutuwa, zai fito da ainihin abin da ke ciki na hali. Za a bayyana ko akwai bangaskiya ta gaske cikin alkawuran Kalmar Allah ko babu. Za a bayyana ko rai yana samun ɗorewa ta wurin alheri, ko akwai mai a cikin tulu tare da fitilar.”

“Lokutan gwaji suna zuwa ga kowa. Ta yaya muke tafiyar da kanmu a ƙarƙashin gwaji da tabbatarwar Allah? Shin fitilunmu suna mutuwa? ko kuwa har yanzu muna ci gaba da kunna su? Shin muna a shirye domin kowane irin gaggawa ta wurin dangantakarmu da Shi wanda yake cike da alheri da gaskiya? Budurwai biyar masu hikima ba su iya ba wa budurwai biyar marasa hikima halinsu ba. Dole ne a gina hali ta wurinmu a matsayin ɗaiɗaikun mutane.” Review and Herald, October 17, 1895.

A girgizar ƙasar dokar Lahadi, Amurka ta daina kasancewa mulki na shida na annabcin Littafi Mai Tsarki. Ragowar Adventistocin Laodiceya dubu bakwai waɗanda ba su shirya domin rikicin ba, za su bayyana hali da aka shirya domin alamar dabbar. Sa’an nan Musulunci zai zo ba zato ba tsammani kuma ba a yi tsammaninsa ba, gama “masifa ta uku tana zuwa da sauri” yayin da “mala’ika na bakwai” yake busa ƙaho!

Sa’an nan an sake maimaita waɗannan “zuwowa” huɗu waɗanda dukkansu suka cika a ranar 22 ga Oktoba, 1844. Zuwowa ta fari ta nuna buɗewar shari’a, cikin cikar Daniyel takwas aya ta goma sha huɗu. Ta tabbatar da saƙon mala’ika na fari wanda ya yi shelar cewa “sa’a” ta shari’arsa ta zo. Wannan cika yana wakiltar “sa’a” ta girgizar ƙasa, wadda take farawa da dokar Lahadi, kuma ita ce “sa’a” da Musulunci yake kawo “shari’arsa” a kan Amurka saboda zartar da dokar Lahadi.

Manzon alkawari a Malachi sura ta uku ya zo ba zato ba tsammani zuwa haikalin da Ya gina cikin shekaru arba’in da shida daga 1798 zuwa 1844, domin ya shiga alkawari tare da “Lawiyawa” na tarihin Millerite. A girgizar ƙasar dokar Lahadi, manzon alkawari ya zo ba zato ba tsammani domin ya shiga cikin haikalin ƙasusuwan busassu na matattu da aka ta da, domin ya shiga alkawari tare da “Lawiyawa” na tarihin dubu ɗari da arba’in da huɗu.

A girgizar ƙasar dokar Lahadi, Ɗan Mutum yana zuwa wurin Uba domin ya karɓi mulki, a cikar Daniel bakwai aya ta goma sha uku, kamar yadda ya yi a ranar 22 ga Oktoba, 1844, gama a “sa’ar” girgizar ƙasar akwai “muryoyi a sama,” waɗanda suke shelar cewa, “mulkokin wannan duniya sun zama mulkokin Ubangijinmu, da na Kristinsa; kuma zai yi mulki har abada abadin. Kuma dattawa ashirin da huɗu, waɗanda suke zaune a gaban Allah a kan kujerunsu, suka fāɗi rubda ciki, suka yi wa Allah sujada, suna cewa, Muna gode maka, ya Ubangiji Allah Maɗaukaki, wanda yake, wanda ya kasance, wanda kuma mai zuwa ne; domin ka ɗauki babban ikonka zuwa gare ka, ka kuma yi mulki.”

A cikin sa’ar girgizar ƙasa, sa’ad da hukuncinsa ya zo, kuma shaidun biyu waɗanda a baya aka ta da su daga kan titin inda aka kashe su suka miƙe tsaye. Sa’an nan kuma, kamar runduna mai ƙarfi, aka ɗaga su zuwa sama, yayin da ragowar Laodicean Adventist dubu bakwai suka rushe. A nan take kuwa an raba alkama mai hikima da zawan banza marasa hikima. Sa’an nan Kristi ya karɓi mulkinsa, ƙaho na bakwai kuma ya busa, wanda shi ne masifa ta uku kuma, wadda take iso kwatsam ba tare da zato ba, sa’an nan kuma “al’ummai” suka “yi fushi, fushinka kuma ya zo.”

Tayar da al’ummai zuwa fushi shi ne rawar annabci ta Musulunci, kuma yana farawa a sa’ar girgizar ƙasa, yana ci gaba har zuwa ƙarshen lokacin jarrabawar ɗan adam da annoba bakwai na ƙarshe, waɗanda aka gabatar da su cikin kalmomin nan, “fushinka ya zo.” Tsakanin dokar Lahadi a Amurka da ƙarshen lokacin jarrabawa, inda aka bayyana fushin Allah cikin annoba bakwai na ƙarshe—bala’i na uku, alamar Musulunci; ƙaho na bakwai, alamar Musulunci; da tayar da al’ummai zuwa fushi, alamar Musulunci;—akwai shaidu uku na alama da ke nuna cewa saƙon Kukan Tsakar Dare cika ne na zuwan Musulunci a dokar Lahadi.

Kamar yadda ya kasance da motsin Millerite a farko, saƙon Kukan Tsakar Dare gyara ne na annabcin da ya gaza. A tarihin Millerite, gazawar ta shafi aukuwa da aka annabta za ta faru. A tarihin Millerite a farkonsa, Filadelfiyawa sun gabatar da annabcin da ya gaza nasara, domin Allah ya riƙe hannunsa a kan kuskure da ke cikin jadawalin 1843.

A cikin motsin Laodicea a ƙarshen Future for America, Allah bai taɓa sa hannunsa a kan kuskuren ba. Hannuwan mutane ne suka rufe gaskiyar cewa ba za a ƙara amfani da lokaci a cikin aikace-aikacen annabci ba. Hannuwan mutane suna wakiltar ayyukan mutane.

A cikin motsi na ƙarshe na mutum ɗari da arba’in da huɗu dubu, kuskuren da ya shafi amfani da lokaci zunubi ne, gama ba za a ƙara yin amfani da aikace-aikacen lokacin annabci ba. An siffanta wannan aikatawar zunubi ta amfani da lokaci ta wurin Musa sa’ad da ya yi watsi da umarnin Allah na yi wa ɗansa kaciya, kuma an kuma siffanta ta ta wurin Uzza sa’ad da ya yi watsi da umarnin Allah cewa firistoci kaɗai ne za su taɓa akwatin alkawari. Ba nufin Ubangiji ba ne a aikata ɗaya daga cikin waɗannan zunubai na aikatawa ko na ƙin aikatawa ta wurin mutanen Allah. Zunubi yana da ma’ana guda ɗaya kawai, wato karya doka. Musa ya karya dokar Allah game da kaciya, Uzza ya karya dokar Allah game da Wuri Mai Tsarki, kuma wannan motsi ya karya dokar annabcin Allah. An mai da Isra’ila ta dā masu riƙon amana na dokar Allah, haka nan kuma aka mai da motsin Advent a farkonsa da ƙarshensa masu riƙon amana na gaskiyar annabcin Allah.

A cikin tsananin damuwarta, Zipporah nan da nan ta aiwatar da aikin kaciya ga ɗansu da kanta, ta haka tana wakiltar tuban da waɗanda suka shiga cikin wannan motsi ya kamata su bayyana ba tare da ɓata lokaci ba saboda zunubin sakaci na barin a haɗa amfani da lokaci da saƙon. Haka kuma, Dawuda ya nuna tsananin tuba saboda aikin Uzza. Don motsin ya yi gardama cewa amfani da lokaci a cikin annabcin 18 ga Yuli, 2020, ta wata hanya daidai ne, ko kuma cewa ko ta yaya nufin Allah ne, daidai yake da yin gardama cewa Musa da Zipporah ba lalle ne su kiyaye bayyanannun umarnan Allah ba da gaske, kuma cewa Allah bai damu ainihin ko Uzza ya taɓa akwatin alkawari ba. 18 ga Yuli, 2020 annabci ne na ƙarya, kuma ɓangaren da ya kasance na ƙarya shi ne ɓangaren lokaci.

Za a ƙara bincika waɗannan gaskiyoyi a maƙala ta gaba.

“Ubangiji ya nuna mini cewa saƙon mala’ika na uku dole ne ya tafi, a kuma yi shelar sa ga ’ya’yan Ubangiji da suka watse, kuma bai kamata a ɗaure shi ga lokaci ba; gama lokaci ba zai ƙara zama gwaji ba har abada. Na ga cewa waɗansu suna shiga wani irin motsin rai na ƙarya da yake tasowa daga wa’azin lokaci; cewa saƙon mala’ika na uku ya fi lokaci ƙarfi. Na ga cewa wannan saƙo zai iya tsayawa a kan tushensa na kansa, kuma ba ya bukatar lokaci ya ƙarfafa shi, kuma zai tafi cikin iko mai girma, ya kuma aikata aikinsa, kuma za a gajarta shi cikin adalci.” Experience and Views, 48.