Ìṣubú ẹgbẹ́ òṣèlú Democratic ní Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà jẹ́ kókó-ọrọ̀ pàtó kan nínú àsọtẹ́lẹ̀ Bíbélì. Ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn àbùdá àsọtẹ́lẹ̀ tí a so mọ́ ààrẹ kẹjọ àti ẹni ìkẹyìn ti Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà. Ó ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ìṣísẹ̀ agbára àsọtẹ́lẹ̀ ti fífi ààrẹ kẹjọ, ẹni tí ó jẹ́ ti àwọn méje náà, di orí àwòrán ẹranko náà. Àwòrán ẹranko náà ní ayé jẹ́ apá méjì, ṣùgbọ́n síbẹ̀ ó tún jẹ́ apá mẹ́ta. Ó jẹ́ apá méjì ní ti pé ó ṣojú ìpapọ̀ Ìjọ àti Ìpínlẹ̀, ṣùgbọ́n ó jẹ́ apá mẹ́ta, nítorí pé ọba mẹ́wàá ni ó dá a pọ̀ (ìmọ̀ ìṣàkóso ìpínlẹ̀), èyí tí ọba àkọ́kọ́ ń darí (ìmọ̀ ìṣàkóso ìjọ). Ẹranko náà ni orí kan gùn lé, tí ó sì ń jọba lórí rẹ̀, èyí ni orí kẹjọ náà, ẹni tí ó jẹ́ ti àwọn méje náà.

Àwòrán ẹranko náà ní Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà jẹ́ ìlọ́po méjì, síbẹ̀ ó tún jẹ́ ìlọ́po mẹ́ta. Ó jẹ́ ìlọ́po méjì nítorí pé ó dúró fún ìṣọ̀kan ìjọ àti ìjọba, ṣùgbọ́n ó jẹ́ ìlọ́po mẹ́ta, nítorí a fi ìwo olóṣèlú olùṣèlú-ìpẹ̀yà ti Republican (ọ̀nà ìṣàkóso ìpínlẹ̀) dá a pọ̀, èyí tí ìwo olùṣèlú-ìpẹ̀yà ti Protestant (ọ̀nà ìṣàkóso ìjọ) ń darí. A gùn lórí ẹranko náà, a sì jọba lórí rẹ̀ lábẹ́ orí kan, èyí ni orí kẹjọ, tí ó sì jẹ́ ti àwọn méje náà.

Orí náà, ní ọ̀nà méjèèjì, jẹ́ apàṣẹwàá aláṣẹ pípé. Àyíká tí a ti fi ìṣàkóso apàṣẹwàá rẹ̀ hàn kedere ni ìlà ìtàn nígbà tí ẹranko ilẹ̀ sọ̀rọ̀ bí dragoni, nítorí “sísọ̀rọ̀” ni ànímọ́ àkọ́kọ́ ẹranko ilẹ̀. Ó sọ̀rọ̀ ní 1776, 1789, 1798, 1863, 2001, 2021, ó sì fẹ́rẹ̀ẹ́ tún sọ̀rọ̀ nígbà tí àwòrán náà bá ti dá sílẹ̀ ní kíkún nínú òfin Ọjọ́ Àìkú tí ń bọ̀ láìpẹ́.

Ní ọjọ́ Pọ́ọ̀lù, ohun ìjìnlẹ̀ àìṣòdodo, èyí tí ó jẹ́ agbára póòpù, ti bẹ̀rẹ̀ sí í ṣiṣẹ́ tẹ́lẹ̀; ṣùgbọ́n a ń dí i lọ́wọ́ nípasẹ̀ dragoni ti Róòmù keferi. Ní ọdún 1798 àti 1799, dragoni náà yọ ọkùnrin ẹ̀ṣẹ̀ kúrò ní agbára; ṣùgbọ́n ní 1989, póòpù Róòmù ṣẹ́gun dragoni ti Soviet Union. Gbogbo ìtàn àsọtẹ́lẹ̀, títí dé òpin pátápátá, ń fi ipò póòpù hàn gẹ́gẹ́ bí ẹni tí ó wà nínú ogun pẹ̀lú dragoni. Póòpù Róòmù ni aláṣẹ apanirun náà tí a ó gbé sókè gẹ́gẹ́ bí orí ìṣọ̀kan búburú ti àjọṣepọ̀ mẹ́ta ti dragoni, ẹranko náà àti wòlíì èké ní àwọn ọjọ́ ìkẹyìn. Sister White sọ pé “ní abẹ́ orí kan, agbára póòpù,” àti akọrin Sáàmù náà pẹ̀lú ń dá àwọn ọba mẹ́wàá mọ̀ gẹ́gẹ́ bí ẹni tí ń gbé orí kẹjọ sókè, èyí tí ó jẹ́ ti àwọn méje.

Nítorí wò ó, àwọn ọ̀tá rẹ ń ru ariwo; àwọn tí ó kórìíra rẹ sì ti gbé orí sókè. Wọ́n ti fi àrékérekè gbìmọ̀ sí àwọn ènìyàn rẹ, wọ́n sì ti bá ara wọn gbìmọ̀ sí àwọn ẹni ìkọ̀kọ̀ rẹ. Wọ́n ti wí pé, Ẹ wá, ẹ jẹ́ kí a pa wọ́n run kí wọ́n má bàa tún jẹ́ orílẹ̀-èdè mọ́; kí a má bàa rántí orúkọ Ísírẹ́lì mọ́. Sáàmù 83:2–4.

Nígbà tí Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà yóò dá àwòrán ẹranko náà sílẹ̀, yóò jẹ́ ẹ̀yà mẹ́ta ní ìwà rẹ̀, bẹ́ẹ̀ sì ni yóò jẹ́ ẹ̀yà méjì pẹ̀lú. Yóò jẹ́ ìṣọ̀kan ẹ̀yà méjì ti ọgbọ́n-ìjọ àti ọgbọ́n-ìpínlẹ̀, ṣùgbọ́n orí kan ni yóò jọba lórí ètò-ìṣèlú náà. Ààrẹ kẹjọ yóò jọba lórí, yóò sì gun àwòrán ẹranko náà. Ààrẹ kẹjọ náà, ẹni tí ó jẹ́ ti àwọn ààrẹ méje tí ó ṣáájú, ni ààrẹ ìkẹyìn ti ìjọba “ẹ̀kẹfà” nínú àsọtẹ́lẹ̀ Bíbélì, ó sì gba ọgbẹ́ ikú rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ààrẹ “ẹ̀kẹfà.”

Ọkùnrin ẹ̀ṣẹ̀ àsọtẹ́lẹ̀ náà ti wà nínú ogun pẹ̀lú ejò náà ní gbogbo ìtàn rẹ̀. Donald Trump ni ọba ọlọ́rọ̀ náà tí ó rú ejò àgbáyé-káríayé sókè, ó sì ti wà nínú ogun òṣèlú, àwùjọ àti ìmọ̀ ọgbọ́n pẹ̀lú àwọn agbára ejò náà láti ìgbà tí ó kọ́kọ́ kéde ète rẹ̀ láti díje fún ipò ààrẹ ní ọjọ́ kẹrìnlá oṣù kẹfà, ọdún 2015, ní Trump Tower ní New York City, ìlú gan-an náà níbi tí Twin Towers ti ṣubú ní ọjọ́ kẹtàlá oṣù kẹsàn-án, ọdún 2001, àti ìlú náà níbi tí Freedom Tower, tí ó rọ́pò Twin Towers, ti jẹ́ ìyàsọ́tọ̀ ní ọjọ́ kẹta oṣù kọkànlá, ọdún 2014.

Ní òfin Àìkú tí ó súnmọ́ láti dé, ìgbéyàwó láàárín Kristi àti ẹgbẹ̀rún mẹ́rìnlélógójì [144,000] ni a mú dé ipari rẹ̀, bẹ́ẹ̀ ni àgbèrè láàárín àgbèrè Róòmù àti àwọn ọba ayé ni a sì mú dé ipari rẹ̀ nínú ìgbéyàwó èké kan. Ní òfin Àìkú náà ni a gbé àwọn ìbejì láti inú ọgbà Édẹni sókè méjèèjì, a sì tún kọlu wọn ní àkókò kan náà pẹ̀lú èké àfarawé. Àwọn ilé-iṣẹ́ ìbejì wọ̀nyí ni ìgbéyàwó àti Sábáàtì ọjọ́ keje.

“Nígbà tí àwọn Farisi lẹ́yìn náà béèrè lọ́wọ́ Rẹ̀ nípa bóyá ìkọ̀sílẹ̀ jẹ́ ohun tí òfin gbà, Jésù tọ́ka àwọn olùgbọ́ Rẹ̀ padà sí ìdásílẹ̀ ìgbéyàwó gẹ́gẹ́ bí a ti yàn án nígbà ìṣẹ̀dá. ‘Nítorí líle ọkàn yín ni,’ Ó wí pé, Mósè ‘jẹ́ kí ẹ fi àwọn aya yín sílẹ̀: ṣùgbọ́n láti ìbẹ̀rẹ̀ kò rí bẹ́ẹ̀.’ Matteu 19:8. Ó tọ́ka wọn sí àwọn ọjọ́ alábùkún ti Édẹni, nígbà tí Ọlọ́run pe ohun gbogbo ní ‘rere púpọ̀.’ Nígbà náà ni ìgbéyàwó àti Sábáàtì ti ní ìpilẹ̀ṣẹ̀ wọn, gẹ́gẹ́ bí ilé-iṣẹ́ méjì tí wọ́n jọ jẹ́ fún ògo Ọlọ́run àti fún àǹfààní ẹ̀dá ènìyàn. Nígbà náà, bí Ẹlẹ́dàá ti so ọwọ́ tọkọtaya mímọ́ náà pọ̀ ní ìgbéyàwó, ní fífọ̀rọ̀ wí pé, Ọkùnrin yóò ‘fi baba rẹ̀ àti ìyá rẹ̀ sílẹ̀, yóò sì dà mọ́ aya rẹ̀: àwọn méjèèjì yóò sì di ara kan’ (Genesisi 2:24), Ó kéde òfin ìgbéyàwó fún gbogbo àwọn ọmọ Ádámù títí dé òpin àkókò. Èyí tí Baba Àìnípẹ̀kun fúnra Rẹ̀ ti kéde pé ó dára ni òfin ìbùkún tí ó ga jùlọ àti ìdàgbàsókè fún ènìyàn.” Thoughts From the Mount of Blessings, 63.

Ìṣọ̀kan onípò-mẹ́ta náà, níbi tí Pùròtẹ́sítánì tí ó ti ṣọ̀tẹ̀, ẹ̀mí-àrọ̀ròkè, àti Kátólíìkì ti fi ọwọ́ pọ̀ ní òfin Ọjọ́ Àìkú, jẹ́ èké-àfarawe ìgbéyàwó ní Édẹ́nì níbi tí “Ẹlẹ́dàá ti so ọwọ́ tọkọtaya mímọ́ náà pọ̀ ní ìgbéyàwó.” Ní òfin Ọjọ́ Àìkú, àwọn ilé-iṣẹ́ méjì ìbejì náà, ìyẹn Ìgbéyàwó àti Sábáàtì, ni a gbé sókè, a sì tún sọ wọ́n di àìmọ́ ní àkókò kan náà. Ìtàn ìdìdìrẹ̀ bẹ̀rẹ̀ nígbà tí Twin Towers wó lulẹ̀, ìtàn náà sì parí nígbà tí àwọn ilé-iṣẹ́ ìbejì náà, Ìgbéyàwó àti Sábáàtì, bá jẹ́ pé a gbé wọn sókè. Ní àárín ìtàn náà ni a yà Freedom Tower sí mímọ́ ní ọdún 2014, ìbínúró Trump sí ìṣàkóso-ayé sì bẹ̀rẹ̀ ní Trump Tower ní ọdún 2015.

A sọ Ilé-ìṣọ̀ Méjì náà lulẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìbáwí sí ìfẹ́ owó àwọn onífẹ̀ẹ́ àgbáyé, àti pé Ilé-ìṣọ̀ Òmìnira jẹ́ àfihàn ìṣọ̀tẹ̀ Nimrodu sí Ọlọ́run Ọ̀run àti sí ìdájọ́ tí Ó mú wá pẹ̀lú ìkún omi, gẹ́gẹ́ bí Ilé-ìṣọ̀ Òmìnira náà ti jẹ́ àmì lòdì sí ìdájọ́ Ọlọ́run ti September 11, 2001.

“Nígbà kan, nígbà tí mo wà ní Ìlú Niu Yọ́ọ̀kì, ní àkókò òru ni a pè mí láti wo àwọn ilé tí ń dìde, òkè lórí òkè, sí ọ̀run. Wọ́n fi ìdánilójú mú àwọn ilé wọ̀nyí pé iná kò lè ba wọn jẹ́, a sì kọ́ wọn láti yin àwọn olówó wọn àti àwọn akẹ́kọ̀ọ́ wọn lógo. Wọ́n ń ga sókè sí i, wọ́n sì tún ń ga sókè sí i, àti pé nínú wọn ni a ti lo àwọn ohun èlò tí ó níye lórí jùlọ. Àwọn tí àwọn ilé wọ̀nyí jẹ́ tiwọn kò béèrè lọ́kàn ara wọn pé, ‘Báwo ni a ṣe lè yin Ọlọ́run lógo jùlọ?’ Olúwa kò sí nínú èrò wọn.”

“Mo rò pé: ‘Ìbá ṣe pé àwọn tí wọ́n ń fi ọrọ̀ wọn sínú irú iṣẹ́ báyìí lè rí ọ̀nà wọn gẹ́gẹ́ bí Ọlọ́run ti ń rí i! Wọ́n ń ko àwọn ilé ọlọ́lá ńlá jọ, ṣùgbọ́n bí ìpèníjà àti àgbékalẹ̀ wọn ti jẹ́ òmùgọ̀ ní ojú Alákóso àgbáyé. Wọ́n kò fi gbogbo agbára ọkàn àti ọpọlọ wọn kẹ́kọ̀ọ́ bí wọ́n ṣe lè yin Ọlọ́run lógo. Wọ́n ti pàdánù ìfọkànsìn sí èyí, èyí tí í ṣe àkọ́kọ́ ojúṣe ènìyàn.’”

“Bí a ti ń kọ́ àwọn ilé gíga wọ̀nyí sókè, inú àwọn onílé náà dùn pẹ̀lú ìgbéraga ìfẹ́-ọba, nítorí pé wọ́n ní owó láti lò nínú ìtẹ́lọ́rùn ara wọn àti láti mú kí àwọn aládùúgbò wọn ṣe ìlara. Ọ̀pọ̀ nínú owó tí wọ́n fi bẹ́ẹ̀ fi sínú ìdókòwò yìí ni a ti rí gbà nípa ìnira tí a fi kanni, nípa títẹ àwọn tálákà mọ́lẹ̀ gidigidi. Wọ́n gbàgbé pé ní ọ̀run ni a ti ń pa ìròyìn gbogbo ìṣòwò mọ́; gbogbo ìdúnàdúrà tí kò tọ́, gbogbo ìṣe ẹ̀tan, ni a ti kọ síbẹ̀. Àkókò ń bọ̀ nígbà tí nínú ẹ̀tan àti ìgbéraga wọn ènìyàn yóò dé ibi kan tí Olúwa kì yóò jẹ́ kí wọ́n kọjá, wọ́n yóò sì mọ̀ pé ààlà wà sí ìfaradà Jèhófà.” Testimonies, volume 9, 12.

Ìṣọ̀tẹ̀ tí ilé-ìṣọ́ Nímíródù ṣàpẹẹrẹ jẹ́ ìdìtẹ̀ sí ìdájọ́ Ọlọ́run tí ó ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣe nípasẹ̀ Ìkún-omi, ó sì jẹ́ àpẹẹrẹ ìsọ̀tẹ̀ àwọn oníṣòwò ilé-ifowopamọ́ àgbáyé sí ìdájọ́ Ọlọ́run tí ó ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣe. Òmìnira gẹ́gẹ́ bí a ti túmọ̀ ọ́ nínú ìtúmọ̀-ọrọ̀ àwọn onífẹ̀ẹ́ àgbáyé tako òmìnira ti Bíbélì pátápátá. Òmìnira nínú ìtúmọ̀-ọrọ̀ ejò ńlá ni àìlànfààní ìwà, tí a fi àìmọ́wà Ìyípadà Orílẹ̀-èdè Faransé ṣe àpẹẹrẹ.

“‘Ìlú ńlá náà’ níbi tí a ti pa àwọn ẹlẹ́rìí náà ní àwọn òpópónà rẹ̀, tí òkú wọn sì wà níbẹ̀, ni ‘ní ti ẹ̀mí’ Íjíbítì. Láàárín gbogbo àwọn orílẹ̀-èdè tí a gbé kalẹ̀ nínú ìtàn Bíbélì, Íjíbítì ni ó fi ìgboyà jùlọ sẹ́ wíwà Ọlọ́run alààyè, tí ó sì tako àwọn àṣẹ Rẹ̀. Kò sí ọba kankan tí ó gbìyànjú sí ìṣọ̀tẹ̀ gbangba àti àìfojúdi tó pọ̀ sí i sí àṣẹ Ọ̀run ju ọba Íjíbítì lọ. Nígbà tí Mósè mú ìráńṣẹ́ náà wá sí ọ̀dọ̀ rẹ̀ ní orúkọ Oluwa, Fáráò dáhùn pẹ̀lú ìgbéraga pé: ‘Ta ni Jèhófà, tí èmi yóò fi fetí sí ohùn rẹ̀ kí n lè jẹ́ kí Ísírẹ́lì lọ? Èmi kò mọ Jèhófà, pẹ̀lú èyí náà èmi kì yóò jẹ́ kí Ísírẹ́lì lọ.’ Eksodu 5:2, A.R.V. Èyí ni àìgbàgbọ́ nínú wíwà Ọlọ́run, orílẹ̀-èdè tí Íjíbítì dúró fún un yóò sì sọ irú ìkọ̀làkòsílẹ̀ bẹ́ẹ̀ sí ẹ̀tọ́ Ọlọ́run alààyè, yóò sì fi irú ẹ̀mí àìgbàgbọ́ àti ìpẹ̀yà hàn. ‘Ìlú ńlá náà’ ni a tún fi wé, ‘ní ti ẹ̀mí,’ sí Sódómù. Ìbàjẹ́ Sódómù nípa rú òfin Ọlọ́run ni a fi hàn ní pàtàkì nínú ìwà ìbàjẹ́ ìbálòpọ̀. Ẹ̀ṣẹ̀ yìí náà yóò sì jẹ́ àkíyèsí pàtàkì jùlọ ti orílẹ̀-èdè tí yóò mú àwọn àlàyé Ìwé Mímọ́ yìí ṣẹ.”

“Nítorí náà, gẹ́gẹ́ bí ọ̀rọ̀ wòlíì náà ṣe sọ, díẹ̀ ṣáájú ọdún 1798, agbára kan tí ìpilẹ̀ṣẹ̀ àti ìwà rẹ̀ jẹ́ ti Sátánì yóò dìde láti jagun sí Bíbélì. Àti ní ilẹ̀ náà níbi tí ẹ̀rí àwọn ẹlẹ́rìí méjì Ọlọ́run yóò ti dákẹ́ báyìí, àìgbọ́gbọ́-Ọlọ́run Fáráò àti ìwà àgbèrè Sodomu yóò farahàn.”

“Asọtẹ́lẹ̀ yìí ti rí ìmúṣẹ̀ tí ó péye jùlọ tí ó sì yanilẹ́nu nínú ìtàn ilẹ̀ Faransé. Ní àkókò Iyíká, ní ọdún 1793, ‘àgbáyé gbọ́ fún ìgbà àkọ́kọ́ àpéjọ àwọn ènìyàn kan, tí a bí, tí a sì kọ́ wọn nínú ọ̀làjú, tí wọ́n sì gba ẹ̀tọ́ láti ṣàkóso ọ̀kan lára àwọn orílẹ̀-èdè Yúróòpù tí ó dára jùlọ, tí wọ́n gbé ohùn ìṣọ̀kan wọn sókè láti sẹ́ òtítọ́ tí ó ní ìwúwo jùlọ tí ọkàn ènìyàn gbà, tí wọ́n sì fi ìfọ̀kànsìn kan náà kọ ìgbàgbọ́ àti ìjọsìn sí Ọlọ́run kan.’—Sir Walter Scott, Life of Napoleon, vol. 1, ch. 17....”

“Faranse náà fihàn pẹ̀lú àwọn àbùdá tí ó ṣe pàtàkì jùlọ tí ó yà Sódómù sọ́tọ̀. Ní àkókò Ìyíká náà, a fi ipò ìrẹ̀wẹ̀sì ìwà àti ìbàjẹ́ hàn ní kedere, irú èyí tí ó mú ìparun wá sórí àwọn ìlú pẹ̀tẹ́lẹ̀ náà. Onítàn náà sì gbé àìgbàgbọ́ nínú Ọlọ́run àti ìwà àgbèrè Faranse kalẹ̀ pọ̀ gẹ́gẹ́ bí a ti fi wọ́n hàn nínú àsọtẹ́lẹ̀ náà pé: ‘Ní ìsopọ̀ tímọ́tímọ́ pẹ̀lú àwọn òfin wọ̀nyí tí ń kan ẹ̀sìn, ni èyí tí ó sọ ìṣọ̀kan ìgbéyàwó di kékeré—ìdè mímọ́ jùlọ tí ènìyàn lè dá sílẹ̀, àti ìdúróṣinṣin èyí tí ó ń ṣamọ̀nà pẹ̀lú agbára jùlọ sí ìdásílẹ̀ àwùjọ—sí ipò àdéhùn araalu lásán ti àkókò kúkúrú, èyí tí ẹni méjì èyíkéyìí lè wọ̀lé sí, kí wọ́n sì tú ká nígbà ìfẹ́ wọn…. Bí àwọn ẹ̀mí èṣù bá ti fi ara wọn sí iṣẹ́ láti wá ọ̀nà kan tí yóò fi pa run ní ọ̀nà tí ó munadoko jùlọ ohunkóhun tí ó jẹ́ ẹni-ọlá, ẹlẹ́wà, tàbí aláìyípadà nínú ìgbésí-ayé ilé, àti ní àkókò kan náà láti rí ìdánilójú pé ibi tí ó jẹ́ ète wọn láti dá yóò máa bá a lọ láti ìran kan sí òmíràn, wọn kì bá tí lè dá ètò tí ó munadoko jù lọ sílẹ̀ ju ìtẹ́nilẹ́yìn ìgbéyàwó lọ…. Sophie Arnoult, òṣèré obìnrin kan tí ó lókìkí nítorí àwọn ọ̀rọ̀ ọgbọ́n tí ó máa ń sọ, ṣàpèjúwe ìgbéyàwó olómìnira gẹ́gẹ́ bí ‘sákrámẹ́ǹtì panṣágà.’”—Scott, vol. 1, ch. 17.” The Great Controversy, 269, 270.

Ilé-Ìṣọ̀nà Òmìnira ní Ìlú New York tí wọ́n yà sí mímọ́ ní ọdún 2014, kì í ṣe pé ó ṣojú ìṣọ̀tẹ̀ ti ilé-ìṣọ́ Nimrodu nìkan, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ ààmì ìtumọ̀ òmìnira gẹ́gẹ́ bí àwọn alákòóso àgbáyé ṣe túmọ̀ ọ́, gẹ́gẹ́ bí a ti fi hàn nínú ìgbéga ìṣísẹ̀ LGBTQ+ aláìmẹ́tọ̀, èyí tí ó ṣojú ìṣọ̀tẹ̀ sí òfin Ọlọ́run. Òmìnira tòótọ́ jẹ́ ohun tí ó takò pátápátá sí ohun tí ilé-ìṣọ́ náà dúró fún, ṣùgbọ́n ọ̀nà ìtanjẹ kan tí a ti mọ̀ láti ọ̀dọ̀ àwọn ọmọlẹ́yìn ejò ńlá ni láti tún ìtumọ̀ ọ̀rọ̀ àti gbólóhùn ṣe kí wọ́n lè mú kí àwọn ènìyàn dé sí àwọn ìpinnu tí kò tọ́. Ejò ńlá náà ni agbẹjọ́rò àkànṣe, òun sì ni amòfin-ọrọ̀ tí ń yi èdè padà kí ó lè mú àbájáde búburú jáde. Ṣùgbọ́n ìtumọ̀ tòótọ́ ti ọ̀rọ̀ náà “òmìnira” kì í ṣe òmìnira tí ìdàrúdàpọ̀ Antifa ṣojú fún, tàbí ìwà àìmọ̀nà aláìmẹ́tọ̀ tí ìyíká ní Faranse ṣàpẹẹrẹ.

“Gbogbo ọkàn tí ó kọ̀ láti fi ara rẹ̀ fún Ọlọ́run wà lábẹ́ ìṣàkóso agbára mìíràn. Kì í ṣe ti ara rẹ̀ mọ́. Ó lè máa sọ̀rọ̀ nípa òmìnira, ṣùgbọ́n ó wà nínú ẹrú tí ó burú jùlọ. A kò jẹ́ kí ó rí ẹwà òtítọ́, nítorí ọkàn-inú rẹ̀ wà lábẹ́ ìṣàkóso Satani. Nígbà tí ó ń tan ara rẹ̀ jẹ pé òun ń tẹ̀lé àṣẹ ìdájọ́ ara rẹ̀ fúnra rẹ̀, ó ń ṣègbọràn sí ìfẹ́ ọmọ-aládé òkùnkùn. Kristi wá láti fọ ìdè ẹrú-ẹ̀ṣẹ̀ kúrò lórí ọkàn. “Nítorí náà bí Ọmọ bá sọ yín di òmìnira, ẹ ó sì di òmìnira ní tòótọ́.” “Òfin Ẹ̀mí ìyè nínú Kristi Jesu” ti sọ wá “di òmìnira kúrò lọ́wọ́ òfin ẹ̀ṣẹ̀ àti ikú.” Romu 8:2.

“Nínú iṣẹ́ ìràpadà kò sí ìfipámúra. A kò lò agbára kankan láti òde. Lábẹ́ ìmísí Ẹ̀mí Ọlọ́run, a fi ènìyàn sílẹ̀ ní òmìnira láti yan ẹni tí yóò sìn. Nínú ìyípadà tí ó ń ṣẹlẹ̀ nígbà tí ọkàn bá fi ara rẹ̀ jọ̀wọ́ fún Kristi, ìtumọ̀ òmìnira tí ó ga jùlọ wà. Ìlékúrò ẹ̀ṣẹ̀ jẹ́ iṣẹ́ tí ọkàn fúnra rẹ̀ ń ṣe. Òótọ́ ni pé, a kò ní agbára láti tú ara wa sílẹ̀ kúrò lábẹ́ ìṣàkóso Satani; ṣùgbọ́n nígbà tí a bá fẹ́ kí a lè bọ́ lọ́wọ́ ẹ̀ṣẹ̀, tí a sì ké pe ní àìní ńlá wa fún agbára kan tí ó wà níta wa tí ó sì ga ju wa lọ, àwọn agbára ọkàn ni a kún fún agbára Ọlọ́run ti Ẹ̀mí Mímọ́, wọ́n sì ń gbọ́ sí ìtọ́nisọ́nà ìfẹ́-inú ní mímú ìfẹ́ Ọlọ́run ṣẹ.” The Desire of Ages, 466.

Òmìnira tí Ilé-Ìṣọ̀ Òmìnira dúró fún, ni àìlàbùkù ìwàkiwà ti Ìyíká Faranse àti ìṣọ̀tẹ̀ Nimrodu. Ní ọdún tí ó tẹ̀ lé e gan-an, ní Ilé-Ìṣọ̀ Trump, ààrẹ ọlọ́rọ̀ jùlọ láti ọdún 1989 kede ìfẹ́ rẹ̀ láti díje, èyí tí yóò ru àwọn gílóbálísì sókè. Ní ọdún kan náà ni a fọwọ́ sí ìgbéyàwó akọ pẹ̀lú akọ ní ìpele ìjọba àpapọ̀ ní Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà, gẹ́gẹ́ bí ó ti rí nínú ìyíká ní Faranse nígbà tí wọ́n yí ìgbéyàwó padà sí “àdéhùn ìlú lásán tí ó ní ìwà àkókò kọjá.”

Ogun láàárín dírágónì náà àti ààrẹ ọlọ́rọ̀ jùlọ ni a ti bẹ̀rẹ̀. Ìparun àwọn Ilé-Ìṣọ̀ Méjì náà nípa ìfọwọ́kan agbára Ọlọ́run fi àmì sí ìbẹ̀rẹ̀ àkókò fífi èdìdì sórí àti dídé ẹranko ọ̀gbun àìnísàlẹ̀ ti Ìslámù. Ní ìgbékalẹ̀ àwọn Ilé-Ìṣọ̀ Òmìnira náà láàárín ìtàn àsọtẹ́lẹ̀ yẹn, dídé ẹranko ọ̀gbun àìnísàlẹ̀ ti Aìgbàgbọ́ nínú Ọlọ́run ni a fi àmì sí. Ní báyìí, ìṣubú àwọn ilé-iṣẹ́ méjèèjì ti Sábáàtì àti ìgbéyàwó, tí a fi lélẹ̀ nínú Ọgbà Édẹ́nì, fi àmì sí ìparí àkókò fífi èdìdì sórí àti dídé ẹranko Kátólíìkì kẹta láti inú ọ̀gbun àìnísàlẹ̀.

Ní ọjọ́ kẹta oṣù kọkànlá, ọdún 2020, Trump gba ọgbẹ́ òṣèlú apaniyan kan, gẹ́gẹ́ bí ìjọ papacy ṣe gba ọgbẹ́ apaniyan kan ní ọdún 1798. Faranse gidi ni ó fi ọgbẹ́ náà lù ú ní 1798, àti Faranse ti ẹ̀mí ní 2020.

Nígbà tí wọ́n bá sì parí ẹ̀rí wọn, ẹranko náà tí ń gòkè wá láti inú ọ̀gbun àìnísàlẹ̀ yóò bá wọn jagun, yóò sì ṣẹ́gun wọn, yóò sì pa wọ́n. Òkú wọn yóò sì dùbúlẹ̀ ní òpópónà ìlú ńlá náà, èyí tí ní ti ẹ̀mí ni a ń pè ní Sodomu àti Ejibiti, níbi tí a sì ti kàn Olúwa wa mọ́ àgbélébùú. Ìfihàn 11:7, 8.

Nínú The Great Controversy, Sister White tọ́ka sí Faranse gẹ́gẹ́ bí “ìlú ńlá náà níbi tí a ti kàn Olúwa wa mọ́ àgbélébùú”.

“Nítorí náà, gẹ́gẹ́ bí ọ̀rọ̀ wòlíì ṣe sọ, díẹ̀ ṣáájú ọdún 1798, agbára kan tí ìpilẹ̀ṣẹ̀ àti ìwà rẹ̀ jẹ́ ti Satani yóò dìde láti jagun sí Bibeli. Àti ní ilẹ̀ náà níbi tí ẹ̀rí àwọn ẹlẹ́rìí méjì Ọlọ́run yóò ti dákẹ́ báyìí, yóò hàn gbangba àìgbàgbọ́ nínú Ọlọ́run ti Fáráò àti ìwà àìlọ́tẹ́ ti Sodomu.” The Great Controversy, 270.

Ní òfin Ọjọ́ Àìkú tí ó súnmọ́ dé ní Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà, àwòrán ẹranko náà yóò ti dá sílẹ̀ ní pípé, àwọn tí wọ́n sì ti dá àwòrán Kristi sílẹ̀ ní pípé ni a ó gbé ga gẹ́gẹ́ bí àsíá Ọlọ́run. Gẹ́gẹ́ bí àsíá, wọ́n yóò gbé ọjọ́ ìsinmi ọjọ́ keje ró, wọ́n yóò sì ṣojú òdodo Kristi fún ayé. Òdodo Kristi ni a kàn lè mú ṣẹ nípa ìṣọ̀kan Ìwà-Ọlọ́run pẹ̀lú ẹ̀dá ènìyàn, àti nínú òtítọ́ ńlá yìí, tí a ṣe àlàyé rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí àṣírí, ni a gbé ètò ìgbéyàwó ga. Àsíá náà ń ṣojú fún ọjọ́ ìsinmi àti ètò ìbejì rẹ̀, ìyẹn ìgbéyàwó.

Nítorí ọkọ ni orí aya, gẹ́gẹ́ bí Kristi pẹ̀lú ti jẹ́ orí ìjọ: òun sì ni Olùgbàlà ara náà. Nítorí náà, gẹ́gẹ́ bí ìjọ ti wà lábẹ́ Kristi, bẹ́ẹ̀ ni kí àwọn aya wà lábẹ́ ọkọ ara wọn nínú ohun gbogbo. Ẹ̀yin ọkọ, ẹ fẹ́ràn aya yín, gẹ́gẹ́ bí Kristi pẹ̀lú ti fẹ́ràn ìjọ, tí ó sì fi ara rẹ̀ fún un; kí ó lè yà á sí mímọ́, kí ó sì sọ ọ́ di mímọ́ nípa fífọ̀ omi pẹ̀lú ọ̀rọ̀ náà, kí ó lè fi í hàn fún ara rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìjọ ológo, láìní àbàwọ́n, tàbí àlàfo, tàbí irú nǹkan bẹ́ẹ̀ rárá; ṣùgbọ́n kí ó lè jẹ́ mímọ́ àti aláìlábùkù. Bẹ́ẹ̀ ni ó yẹ kí àwọn ọkùnrin fẹ́ràn aya wọn bí ara wọn tìkára wọn. Ẹni tí ó bá fẹ́ràn aya rẹ̀, ara rẹ̀ ni ó fẹ́ràn. Nítorí kò sí ènìyàn kankan tí ó tíì kórìíra ẹran ara rẹ̀ rí; ṣùgbọ́n ó ń bọ́ ọ, ó sì ń tọ́jú rẹ̀, gẹ́gẹ́ bí Olúwa ti ń ṣe sí ìjọ: nítorí ọmọ ara rẹ̀ ni àwa jẹ́, ti ẹran ara rẹ̀, àti ti egungun rẹ̀. Nítorí ìdí èyí ni ọkùnrin yóò fi sí baba àti ìyá rẹ̀ sílẹ̀, a ó sì so mọ́ aya rẹ̀, àwọn méjèèjì yóò sì di ẹran ara kan. Èyí jẹ́ àṣírí ńlá: ṣùgbọ́n mo ń sọ ní ti Kristi àti ìjọ. Éfésù 5:23–32.

Àmì jẹ́ àfihàn àwọn ìdásílẹ̀ méjì, ìyẹn ti Sábáàtì àti Ìgbéyàwó, àti ìgbéyàwó náà dúró fún ìṣọ̀kan Òrìṣà pẹ̀lú ẹ̀dá ènìyàn. Àṣírí ìgbéyàwó náà jẹ́ aṣojú ìjọ Rẹ̀, èyí tí í ṣe tẹ́ńpìlì Rẹ̀.

“Ile-ọba gíga náà jẹ́ ààmì ìṣàpẹẹrẹ ti tẹ́ńpìlì náà.” The Desire of Ages, 596.

Ní ìbẹ̀rẹ̀ àkókò fífi èdìdì sílẹ̀ ni Àwọn Ilé-Gíga Ìbejì wó lulẹ̀; ní àárín àkókò fífi èdìdì sílẹ̀, a dá àwọn “ilé-gíga” méjì mọ̀, tí ń ṣojú ìlànà yíyà ẹgbẹ́ méjì sọ́tọ̀ (fún àwọn ìwo méjèèjì); àti ní òpin àkókò fífi èdìdì sílẹ̀, Àwọn Ilé-Gíga Ìbejì ti tẹ́ńpìlì Ọlọ́run àti ti Sábáàtì yóò gbéga sókè gẹ́gẹ́ bí àsíá fún àwọn Kèfèrí.

A ó máa tẹ̀síwájú nínú ìwádìí yìí nínú àpilẹ̀kọ tí ó kàn.

Nítorí ọjọ́ Olúwa àwọn ọmọ-ogun yóò dé sórí gbogbo ẹni tí ó ní ìgbéraga tí ó sì ga sókè, àti sórí gbogbo ẹni tí a gbé sókè; a ó sì rẹ̀ ẹ́ sílẹ̀: àti sórí gbogbo igi kedari Lebanoni, tí ó ga tí a sì gbé sókè, àti sórí gbogbo igi òkè Báṣánì, àti sórí gbogbo àwọn òkè gíga, àti sórí gbogbo àwọn àfonífojì tí a gbé sókè, àti sórí gbogbo ilé-ìṣọ́ gíga, àti sórí gbogbo odi olódi, àti sórí gbogbo ọkọ̀ ojú omi Taṣíṣì, àti sórí gbogbo àwòrán ẹlẹ́wà. A ó sì tẹ gíga ènìyàn ba, a ó sì rẹ ìgbéraga ènìyàn sílẹ̀: Olúwa nìkan ni a ó gbé ga ní ọjọ́ náà. Àwọn òrìṣà náà ni yóò sì run pátápátá. Wọn yóò sì wọ inú ihò àpáta, àti inú hòrò ilẹ̀, nítorí ìbẹ̀rù Olúwa, àti nítorí ògo ọlá ńlá rẹ̀, nígbà tí ó bá dìde láti mì ayé gidigidi. Ní ọjọ́ náà ènìyàn yóò ju àwọn òrìṣà fàdákà rẹ̀, àti àwọn òrìṣà wúrà rẹ̀, tí wọ́n ṣe fún olúkúlùkù láti foríbalẹ̀ fún, sí ọwọ́ àwọn ẹ̀dá tí ń gbé inú ilẹ̀ àti àwọn àdán; kí ó lè wọ inú àpáta tí ó ya, àti sínú ìhò àpáta líle, nítorí ìbẹ̀rù Olúwa, àti nítorí ògo ọlá ńlá rẹ̀, nígbà tí ó bá dìde láti mì ayé gidigidi. Ẹ jáwọ́ nínú ènìyàn, ẹni tí ẹ̀mí rẹ̀ wà ní ihò imú rẹ̀: nítorí kí ni a fi yẹ kí a kà á sí? Isaiah 2:12–22.

Oore-ọfẹ mi, àti odi agbára mi; ilé-ìṣọ́ gíga mi, àti olùgbàlà mi; apata mi, àti ẹni tí mo gbẹ́kẹ̀lé; ẹni tí ó tẹ àwọn ènìyàn mi sí abẹ́ mi. Sáàmù 144:2.