Abala tí a gbé yàwòrán rẹ̀ nínú àpilẹ̀kọ tó ṣáájú sọ pé, “ìtújáde ńlá ti Ẹ̀mí Mímọ́” ti Ìfihàn orí kejìdínlógún, “kì yóò dé títí a ó fi ní àwọn ènìyàn tí a ti mú lójú, tí wọ́n sì mọ̀ nípa ìrírí ohun tí ó túmọ̀ sí láti jẹ́ àwọn aláṣiṣẹ́pọ̀ pẹ̀lú Ọlọ́run.” Ṣùgbọ́n ìlérí náà ni pé nígbà tí “a bá ní ìyàsọ́tọ̀ pípé, pátápátá, ti gbogbo ọkàn sí iṣẹ́ Kristi, Ọlọ́run yóò jẹ́wọ́ òtítọ́ náà nípa ìtújáde Ẹ̀mí rẹ̀ láìsí ìwọ̀n.” Ìdánimọ̀ “ìtújáde ńlá” náà fi hàn pé ìtújáde kékeré kan wà (ìwọ̀n kan).
Ní ọjọ́ kọkànlá, oṣù Kẹsán, ọdún 2001, áńgẹ́lì alágbára ti Ìfihàn orí kejìdínlógún sọ̀kalẹ̀, ṣùgbọ́n “àpọ̀ ńlá jùlọ nínú ìjọ” nígbà náà ni, tí wọ́n sì ṣì “kì í ṣe alábáṣiṣẹ́ pọ̀ pẹ̀lú Ọlọ́run.” Láàárín ọjọ́ kọkànlá, oṣù Kẹsán, ọdún 2001, àti àkókò tí Ọlọ́run ti fi hàn pé ní ìkẹyìn ẹgbẹ́ kan wà tí wọ́n ti dé ipò “ìyàsímímọ́ pípé, pátápátá ní ọkàn sí iṣẹ́ ìránṣẹ́ Kristi,” a “wọ̀n” òjò àìpẹ́, ìdájọ́ àwọn alààyè ń ṣẹlẹ̀, ìdájọ́ sì bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ilé Ọlọ́run.
Ìfihàn orí kejìdínlógún, ṣe ìdánimọ̀ ohùn méjì, tí Sister White sọ fún wa pé wọ́n jẹ́ ìpe méjì sí àwọn ìjọ. Ohùn kejì (ìpe náà), ni ìpe jíjade kúrò ní Babeli tí yóò ṣẹlẹ̀ nígbà òfin Ọjọ́ Àìkú tí ń bọ̀ láìpẹ́. Ohùn àkọ́kọ́ dé ní September 11, 2001. Ìtúsílẹ̀ Ẹ̀mí Mímọ́ tí ó sì bẹ̀rẹ̀ nígbà náà jẹ́ “ní ìwọ̀n,” nítorí Kírísítì kọ́kọ́ ní láti sọ àwọn ènìyàn tí yóò tú Ẹ̀mí Mímọ́ sórí “láìní ìwọ̀n” di mímọ́ ní ìkẹyìn, bí Ó ti gbé wọn sókè gẹ́gẹ́ bí àsíá ní wákàtí ìṣẹ̀lẹ̀-ilẹ̀ ńlá náà. Ó ṣe pàtàkì kí a wẹ́ ẹgbẹ́ náà mọ́ kí ohùn kejì ti Ìfihàn orí kejìdínlógún tó dún, nítorí àwọn náà ni yóò jẹ́ àwọn tí yóò kéde ìhìn-iṣẹ́ náà.
Ní ìdààmú àkọ́kọ́ ní ìgbà ìrúwé ọdún 1844, àwọn Pùròtẹ́sítáǹtì di Pùròtẹ́sítáǹtì apẹ̀yìndà, àwọn olóòótọ́ tí wọ́n sì rí ara wọn ní àsìkò ìdádúró nígbà náà, dúró gẹ́gẹ́ bí tẹ́ńpìlì àwọn tí tẹ́lẹ̀ rí kì í ṣe àwọn ènìyàn Ọlọ́run. Ní ọjọ́ kẹtàlá oṣù Kẹsàn-án, ọdún 2001, áńgẹ́lì alágbára náà ti Ìfihàn orí kejìdínlógún sọ̀kalẹ̀ wá, ìgbésẹ̀ àkọ́kọ́ sì bẹ̀rẹ̀ nínú ìwẹ̀nùmọ́ àti ìgbékalẹ̀ tẹ́ńpìlì Ọlọ́run ti àwọn ọjọ́ ìkẹyìn, ó sì bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ìdánwò Adventismu Laodicea. Ní ọjọ́ kejìdínlógún oṣù Keje, ọdún 2020, ìgbésẹ̀ kejì nínú ìlànà ìdánwò náà bẹ̀rẹ̀. Ní ìrìbọmi Kristi, ìlànà yíyà Ísírẹ́lì àtijọ́ sílẹ̀ bẹ̀rẹ̀, nítorí pé Kristi yàn àwọn ọmọ-ẹ̀yìn àkọ́kọ́ nígbà náà, àwọn tí wọ́n jẹ́ ìpìlẹ̀ tẹ́ńpìlì Kristẹni tí Ó ń kọ́ sílẹ̀ nínú ìtàn náà.
Ní ìbẹ̀rẹ̀ iṣẹ́-ìránṣẹ́ Rẹ̀ ọdún mẹ́ta àtààbọ̀, Kristi wẹ tẹ́ńpìlì náà mọ́, èyí tí Ó pè ní “ilé Baba Rẹ̀,” àti ní òpin iṣẹ́-ìránṣẹ́ Rẹ̀, nígbà tí Ó ti wẹ tẹ́ńpìlì náà mọ́ fún ìgbà kejì àti ìkẹyìn, ìkéde Rẹ̀ ni pé, “a fi ilé yín sílẹ̀ fún yín ní ìsọdahoro.” A ti kọjá àwọn ènìyàn májẹ̀mú àtijọ́ sílẹ̀, a sì fi àwọn ènìyàn májẹ̀mú tuntun Rẹ̀ múlẹ̀ gẹ́gẹ́ bí “Tẹ́ńpìlì Rẹ̀”. Ní àkókò òfin Ọjọ́ Àìkú, àkópọ̀-ìlànà ìjọ Seventh-day Adventist yóò wà ní ìsọdahoro.
“Wòlíì náà wí pé, ‘Mo sì rí áńgẹ́lì mìíràn sọ̀kalẹ̀ láti ọ̀run wá, ẹni tí ó ní agbára ńlá; a sì fi ògo rẹ̀ tan ilẹ̀ ayé mọ́lẹ̀. Ó sì ké pẹ̀lú ohùn líle, pé, Bábílónì ńlá ti ṣubú, ó ti ṣubú, ó sì di ibùgbé àwọn ẹ̀mí èṣù’ (Ìfihàn 18:1, 2). Èyí ni ìhìn-iṣẹ́ kan náà tí a fi fún áńgẹ́lì kejì. Bábílónì ti ṣubú, ‘nítorí ó mú gbogbo orílẹ̀-èdè mu nínú wáìnì ìbínú àgbèrè rẹ̀’ (Ìfihàn 14:8). Kí ni wáìnì náà?—Àwọn ẹ̀kọ́ èké rẹ̀. Ó ti fi ọjọ́ ìsinmi èké fún ayé dípò Ọjọ́ Ìsinmi ti òfin kẹrin, ó sì tún irọ́ náà sọ lẹ́ẹ̀kansi tí Sátánì kọ́kọ́ sọ fún Éfà ní Édẹ́nì—àìkú àdánidá ti ọkàn. Ọ̀pọ̀ àṣìṣe tí ó jọra ni ó ti tan káàkiri, ‘ní fífi àṣẹ ènìyàn kọ́ni gẹ́gẹ́ bí ẹ̀kọ́’ (Mátíù 15:9).”
“Nígbà tí Jésù bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ ìránṣẹ́ Rẹ̀ ní gbangba, Ó sọ Tẹ́ńpìlì di mímọ́ kúrò nínú àbàwọ́n mímọ́ òdì rẹ̀. Lára àwọn ìṣe ìkẹyìn iṣẹ́ ìránṣẹ́ Rẹ̀ ni ìmímọ́ Tẹ́ńpìlì lẹ́ẹ̀kejì. Bẹ́ẹ̀ ni nínú iṣẹ́ ìkẹyìn fún ìkìlọ̀ fún ayé, a ṣe ìkéde méjì ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ sí àwọn ìjọ. Ìhìn iṣẹ́ angẹli kejì ni pé, ‘Babiloni ti ṣubú, ti ṣubú, ìlú ńlá náà, nítorí pé ó ti mú kí gbogbo orílẹ̀-èdè mu nínú wáìnì ìbínú àgbèrè rẹ̀’ (Ìṣípayá 14:8). Àti pé nínú igbe ńlá ti ìhìn iṣẹ́ angẹli kẹta, a gbọ́ ohùn kan láti ọ̀run wí pé, ‘Ẹ jáde kúrò nínú rẹ̀, ẹ̀yin ènìyàn mi, kí ẹ má bàa ní ipín nínú ẹ̀ṣẹ̀ rẹ̀, kí ẹ sì má bàa gba nínú àwọn àjàkálẹ̀-àrùn rẹ̀. Nítorí ẹ̀ṣẹ̀ rẹ̀ ti dé ọ̀run, Ọlọ́run sì ti rántí àwọn àìṣòdodo rẹ̀’ (Ìṣípayá 18:4, 5).” Review and Herald, December 6, 1892.
Ìwẹ̀nù tẹ́ńpìlì àkọ́kọ́ bá ohùn àkọ́kọ́ ti Ìfihàn orí kejìdínlógún mu, àti ohùn kejì ni igbe ńlá tí ń pe agbo-ẹran Ọlọ́run mìíràn jáde kúrò ní Bábílónì. Ẹsẹ̀ kìn-ín-ní títí dé ẹsẹ̀ kẹta ni a mú ṣẹ nígbà tí a wó àwọn ilé ńlá ti Ìlú Niu Yọ́ọ̀kù lulẹ̀. Èyí ṣẹlẹ̀ ní ọjọ́ kẹtàlá, oṣù Kẹsàn-án, ọdún 2001, a sì ṣe ìwẹ̀nù tẹ́ńpìlì àkọ́kọ́, tàbí àkọ́kọ́ nínú ìpè méjì sí àwọn ìjọ. Ìpè àkọ́kọ́ bẹ̀rẹ̀ ní ìgbà ìrìbọmi Kristi, nígbà tí Ẹ̀mí Mímọ́ sọ̀kalẹ̀ láti ọ̀run wá, tí ìdánwò sì bẹ̀rẹ̀ fún Ísírẹ́lì ìgbàanì. Ní ọjọ́ kọkànlá, oṣù Kẹjọ, ọdún 1840, a ṣe ìwẹ̀nù tẹ́ńpìlì àkọ́kọ́, tàbí àkọ́kọ́ nínú ìpè méjì sí àwọn ìjọ, sí ẹgbẹ́ Millerite.
Ní àkókò yẹn, òjò àkẹ́yìn àti fífi èdìdì sí orí ẹgbẹ̀rún mẹ́rìndínlógójì àti ọ̀kẹ́ mẹ́rin [144,000] bẹ̀rẹ̀, ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ìkẹ́yìn ti Ìdájọ́ Ìwádìí. Nínú àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ìkẹ́yìn wọ̀nyí, a fi iṣẹ́ Kristi hàn gẹ́gẹ́ bí píparẹ́ ẹ̀ṣẹ̀ àwọn olóòtítọ́ kúrò nínú ìwé ẹ̀ṣẹ̀, tàbí píparẹ́ orúkọ àwọn ẹni tí wọ́n ń jẹ́ ara Kristẹni kúrò nínú ìwé ìyè. Àkókò yẹn ni àkókò ìrísí òjò àkẹ́yìn, nítorí Ọlọ́run yóò tú Ẹ̀mí Mímọ́ jáde láìsí ìwọ̀n nígbà tí ìjọ bá mọ́. Ní ìgbà òfin Ọjọ́ Àìkú, ìtújáde Ẹ̀mí Mímọ́ yóò jẹ́ láìsí ìwọ̀n.
“Kí ni ẹ̀yin ń ṣe, ẹ̀yin ará, nínú iṣẹ́ ńlá ìmúrasílẹ̀? Àwọn tí ń dara pọ̀ mọ́ ayé ń gba àwòṣe ti ayé, wọ́n sì ń múra sílẹ̀ fún àmì ẹranko náà. Àwọn tí kò ní ìgbẹ́kẹ̀lé nínú ara wọn, tí wọ́n ń rẹ ara wọn sílẹ̀ níwájú Ọlọ́run, tí wọ́n sì ń sọ ọkàn wọn di mímọ́ nípa ṣíṣe òtítọ́ gbọ́—àwọn wọ̀nyí ni ń gba àwòṣe ti ọ̀run, wọ́n sì ń múra sílẹ̀ fún èdìdì Ọlọ́run ní iwájú orí wọn. Nígbà tí ìlànà náà bá jáde, tí a sì ti tẹ ààmì náà mọ́ wọn, ìwà wọn yóò dúró ní mímọ́ àti láìlábàwọ́n títí láé.” Testimonies, volume 5, 216.
“Iṣẹ́ Ẹ̀mí Mímọ́ ni láti dá ayé lójú nípa ẹ̀ṣẹ̀, nípa òdodo àti nípa ìdájọ́. Ayé lè gba ìkìlọ̀ nìkan nípa rírí àwọn tí wọ́n gbà òtítọ́ gbọ́ tí a yà sí mímọ́ nípasẹ̀ òtítọ́, tí wọ́n ń gbé gẹ́gẹ́ bí àwọn ìlànà gíga àti mímọ́, tí wọ́n sì ń fi hàn ní ọ̀nà gíga, títayọ, ìlà ìyàtọ̀ láàárín àwọn tí ń pa àwọn òfin Ọlọ́run mọ́, àti àwọn tí ń tẹ wọ́n mọ́lẹ̀ lábẹ́ ẹsẹ̀ wọn. Ìyàsímímọ́ ti Ẹ̀mí ni ń fi ìyàtọ̀ tó wà láàárín àwọn tí wọ́n ní èdìdì Ọlọ́run hàn gbangba, àti àwọn tí wọ́n ń pa ọjọ́ ìsinmi èké mọ́. Nígbà tí ìdánwò bá dé, a ó fi hàn ní kedere ohun tí àmì ẹranko náà jẹ́. Ìyẹn ni pípa ọjọ́ Àìkú mọ́. Àwọn tí, lẹ́yìn tí wọ́n ti gbọ́ òtítọ́, ṣì ń bá a lọ láti ka ọjọ́ yìí sí mímọ́, ń ru àkọsílẹ̀ ọkùnrin ẹ̀ṣẹ̀ náà, ẹni tí ó ronú láti yí àkókò àti àwọn òfin padà.” Bible Training School, December 1, 1903.
Aísáyà tọ́ka sí “ọjọ́ afẹ́fẹ́ ìlà-oòrùn,” èyí tí ó tún pè ní “afẹ́fẹ́ líle,” tí a dáwọ́ dúró (stayeth), gẹ́gẹ́ bí àkókò tí “ìwọ̀n” ti bẹ̀rẹ̀.
Níwọ̀n ìwọ̀n, nígbà tí ó bá hù jáde, ìwọ yóò bá a jiyàn: ó dá ẹ̀fúùfù líle rẹ̀ dúró ní ọjọ́ ẹ̀fúùfù ìlà-oòrùn. Nítorí èyí ni a ó fi wẹ àìṣòdodo Jakọbu kúrò; èyí sì ni gbogbo èso ìmúkúrò ẹ̀ṣẹ̀ rẹ̀; nígbà tí ó bá sọ gbogbo òkúta pẹpẹ náà di bí òkúta ṣọ́ọ̀kì tí a fọ́ túútúú, àwọn igbó ère àti àwọn ère kì yóò dúró mọ́. Síbẹ̀, ìlú olódi náà yóò di ahoro, ibùgbé náà ni a ó kọ̀ sílẹ̀, a ó sì fi í sílẹ̀ bí aginjù: níbẹ̀ ni ọmọ màlúù yóò máa jẹ koríko, níbẹ̀ ni yóò sì dùbúlẹ̀, yóò sì jẹ àwọn ẹ̀ka rẹ̀ run. Nígbà tí àwọn ẹ̀ka rẹ̀ bá gbẹ, a ó bọ́ wọn kúrò: àwọn obìnrin yóò wá, wọn yóò sì fi wọ́n síná: nítorí ó jẹ́ ènìyàn aláìlóye: nítorí náà, ẹni tí ó dá wọn kì yóò ṣàánú wọn, ẹni tí ó mọ̀ wọ́n kì yóò sì fi ojú rere hàn wọ́n. Yóò sì ṣẹlẹ̀ ní ọjọ́ náà, pé Olúwa yóò ta láti etí odò títí dé odò Ejibiti, a ó sì kó yín jọ lọ́kọ̀ọ̀kan, ẹ̀yin ọmọ Israẹli. Yóò sì ṣẹlẹ̀ ní ọjọ́ náà, pé a ó fọn fèrè ńlá náà, àwọn tí wọ́n ti fẹ́ ṣègbé ní ilẹ̀ Asiria yóò sì wá, àti àwọn ẹni ìtìjú ní ilẹ̀ Ejibiti, wọn yóò sì jọ́sìn fún Olúwa ní orí òkè mímọ́ ní Jerusalẹmu. Aisaya 27:6–13.
“Ẹ̀fúùfù ìlà-oòrùn” ni agbára tí ó rì àwọn “ọkọ̀ ojú omi Táríṣìṣì” tí ó sì mú ìdájọ́ wá sórí aṣewó Tírè. “Ẹ̀fúùfù ìlà-oòrùn” ni agbára tí ń mú kí àwọn ọba bẹ̀rù. “Ẹ̀fúùfù ìlà-oòrùn” ni ohun tí ó mú àjàkálẹ̀ ìrẹ̀wẹ̀sì “blasting” wá sórí Íjíbítì, tí ó sì mú ọdún méje ìyàn jáde, bí Jósefù àti Fáráò ṣe mú gbogbo ayé (Íjíbítì) wá sínú ìgbèkùn, àti pé “ẹ̀fúùfù ìlà-oòrùn” ni ó mú àwọn “eṣú” tí ó jẹ ohun gbogbo run nígbà ìtúsílẹ̀ kúrò ní Íjíbítì. Ìsìlámù ni “ẹ̀fúùfù ìlà-oòrùn.”
Àwọn ìṣísẹ̀ àtúnṣe nínú àsọtẹ́lẹ̀ Bíbélì fi hàn pé ìṣísẹ̀ àtúnṣe kọ̀ọ̀kan ní kókó-ọ̀ràn àìlẹ́gbẹ́ tirẹ̀. Kókó-ọ̀ràn ìṣísẹ̀ àtúnṣe ti ẹgbẹ̀rún ọgọ́rùn-ún mẹ́rìnlélọ́gọ́rin ni Islam. Ní September 11, 2001, Islam ti Ègbé kẹta kọlu ẹranko ayé, George W. Bush, “ẹlẹ́ẹ̀kejì,” sì fi ìdènà kan lé “ẹ̀fúùfù ìlà-oòrùn” lójúfòfò. Ní ìṣẹ̀lẹ̀ náà, gẹ́gẹ́ bí Sister White ṣe kọ sílẹ̀, nígbà tí a sọ àwọn ilé ńlá ìlú New York City di ìsàlẹ̀, Ìfihàn orí kejìdínlógún, ẹsẹ̀ kìn-ín-ní títí dé ẹsẹ̀ kẹta ni a mú ṣẹ. Àwọn ẹsẹ̀ mẹ́ta wọ̀nyí dúró fún àkọ́kọ́ nínú ohùn méjì tó wà nínú Ìfihàn orí kejìdínlógún. Ohùn kejì wà ní ẹsẹ̀ kẹrin, ó sì tọ́ka sí ìpè jáde kúrò ní Babílónì, èyí tí ó bẹ̀rẹ̀ ní òfin Sunday ní Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà. Islam ti ègbé kẹta ni àwọn áńgẹ́lì mẹ́rin ti Ìfihàn orí keje di mọ́lẹ̀, nígbà tí a ń fi èdìdì dì àwọn ẹgbẹ̀rún ọgọ́rùn-ún mẹ́rìnlélọ́gọ́rin náà.
“Olúwa Ọlọ́run jẹ́ Ọlọ́run owú; síbẹ̀, ó ń faradà pẹ̀ pẹ̀lú àwọn ẹ̀ṣẹ̀ àti ìrékọjá àwọn ènìyàn Rẹ̀ ní ìran yìí. Bí àwọn ènìyàn Ọlọ́run bá ti rìn nínú ìmọ̀ràn Rẹ̀, iṣẹ́ Ọlọ́run ìbá ti tẹ̀ síwájú, a sì ìbá ti ru àwọn ìhìn iṣẹ́ òtítọ́ dé ọ̀dọ̀ gbogbo ènìyàn tí ń gbé lórí ojú gbogbo ayé. Bí àwọn ènìyàn Ọlọ́run bá ti gbà á gbọ́, tí wọ́n sì jẹ́ olùṣe ọ̀rọ̀ Rẹ̀, bí wọ́n bá ti pa àwọn òfin Rẹ̀ mọ́, angẹli náà kì í bá ti dé ní fífò kọjá ojú ọ̀run pẹ̀lú ìhìn iṣẹ́ náà sí àwọn angẹli mẹ́rin tí yóò tú àwọn afẹ́fẹ́ sílẹ̀ kí wọ́n lè fẹ́ lórí ayé, ní ké pe, Di í mú, di í mú, àwọn afẹ́fẹ́ mẹ́rin náà, kí wọ́n má bàa fẹ́ lórí ayé títí èmi yóò fi fi èdìdì mi lé àwọn ìránṣẹ́ Ọlọ́run lórí ní iwájú orí wọn. Ṣùgbọ́n nítorí pé àwọn ènìyàn jẹ́ aláìgbọ́ràn, aláìmoore, aláìmọ́, gẹ́gẹ́ bí Ísírẹ́lì ìgbà àtijọ́ rí, ni a ṣe ń fa àkókò náà gùn sí i kí gbogbo ènìyàn lè gbọ́ ìhìn iṣẹ́ ìkẹyìn ti àánú tí a ń kéde pẹ̀lú ohùn ńlá. A ti dí iṣẹ́ Olúwa lọ́wọ́, a sì ti pẹ́ àkókò fífi èdìdì náà lé. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ kò tíì gbọ́ òtítọ́. Ṣùgbọ́n Olúwa yóò fún wọn ní àǹfààní láti gbọ́, kí wọ́n sì yí padà, iṣẹ́ ńlá Ọlọ́run yóò sì tẹ̀ síwájú.” Manuscript Releases, volume 15, 292.
Àwọn tí a fi èdìdì dì, ni a fi èdìdì dì kí òfin Ọjọ́ Àìkú tó dé, nítorí a lè kìlọ̀ fún ayé nìkan, tí a sì lè pe é jáde kúrò ní Bábílónì, nípa rírí àwọn ọkùnrin àti àwọn obìnrin nínú ìpèníjà òfin Ọjọ́ Àìkú pẹ̀lú èdìdì Ọlọ́run. Ìfìdìdí àwọn ẹgbẹ̀rún mẹ́rìnlélọ́gọ́rin [144,000] bẹ̀rẹ̀ ní September 11, 2001, ṣùgbọ́n àkókò ìfìdìdí náà pẹ́ jù.
Gbogbo àwọn wòlíì ń bá ìran ìkẹyìn sọ̀rọ̀, a sì tọ́ka sí apá ìwé yìí ní tààrà sí ìran ìkẹyìn náà. Nínú ìran ìkẹyìn yìí àwọn ènìyàn Ọlọ́run kò “rìn nínú ìmọ̀ràn Rẹ̀,” àti nítorí èyí ni àkókò ìdìdì náà fi ní ìdènà, tí a sì fi pẹ̀ sí i. A dá a dúró, a sì ṣe é ní ìdènà nípasẹ̀ ẹranko náà láti inú kòtò aláìlópin nínú Ìfihàn orí kẹ́wàá-dín-lọ́gọ́rin, tí ó pa àwọn wòlíì méjì náà. Ẹranko náà ní àkókò Ìyíká Faransé jẹ́ àìgbàgbọ́ nínú Ọlọ́run, ó sì jẹ́ àpẹẹrẹ ìṣísẹ̀ aláìgbàgbọ́ nínú Ọlọ́run tí àwọn tí wọ́n mú “woke-ism” wá ṣe àfihàn rẹ̀, èyí tí ó ń dojú kọ ayé nísinsin yìí, sínú ìṣísẹ̀ Future for America, lẹ́yìn náà Future for America sì dáwọ́ rírìn nínú ìmọ̀ràn Ọlọ́run dúró, ó sì jẹ́ kí agbára àwọn tí ń gbé ètò òde-òní wọn kalẹ̀ nípa ìbálòpọ̀ akọ-sí-akọ, ní ìpapọ̀ pẹ̀lú àwọn míì tí ń gbé ìpèjọ́ àkókò kalẹ̀, dá àkókò ìdìdì náà dúró.
“Ọ̀pọ̀ nínú ohun tí a ti fihàn mí ń kó ara wọn jọ lórí ọkàn mi, tí ó fi ṣòro fún mi láti mọ bí èmi yóò ṣe sọ ọ́ jáde. Síbẹ̀, èmi kò lè dákẹ́. Olúwa bínú gidigidi sí àwọn ènìyàn tí ń gbé ara wọn sókè láti ṣe àkóso lórí àwọn ẹlẹgbẹ́ ènìyàn wọn, àti láti ṣe àwọn ètò tí Ẹ̀mí Mímọ́ ti dá lẹ́bi. Ìyàlẹ́nu mi ju bí mo ti lè sọ lọ nípa bí ẹ̀yin ṣe kùnà láti mọ̀ pé Ọlọ́run kò gbé àwọn ènìyàn wọ̀nyí dìde. Ìṣètò tuntun yìí yẹ kí ó kó ìbẹ̀rù bá yín, nítorí pé kò ní ìfọwọ́sowọ́pọ̀ ọ̀run.”
“Kì í ṣe láti mú àwọn ìlànà tirẹ̀ tí a ti bà jẹ́, tí ń ba nǹkan jẹ́, wá sínú iṣẹ́ Ọlọ́run ni ọkàn àdánidá. Kò gbọ́dọ̀ sí ìfipamọ́kúrò kankan nípa àwọn ìlànà ìgbàgbọ́ wa. Ifiranṣẹ́ angẹli kẹta ni àwọn ènìyàn Ọlọ́run gbọ́dọ̀ kéde. Ó ní láti pọ̀ sí i di igbe ńlá. Olúwa ní àkókò tí a yàn nígbà tí yóò di iṣẹ́ náà pa; ṣùgbọ́n ìgbà wo ni ìgbà náà? Nígbà tí òtítọ́ tí a ó kéde fún àwọn ọjọ́ ìkẹyìn wọ̀nyí bá jáde gẹ́gẹ́ bí ẹ̀rí sí gbogbo orílẹ̀-èdè, nígbà náà ni òpin yóò dé. Bí agbára Satani bá lè wọ inú tẹ́ńpìlì Ọlọ́run gan-an, kí ó sì máa darí nǹkan bí ó ṣe fẹ́, àkókò ìmúrasílẹ̀ yóò gùn sí i.
“Èyí ni àṣírí àwọn ìṣísẹ̀ tí a ṣe láti tako àwọn ọkùnrin tí Ọlọ́run rán pẹ̀lú ìránṣẹ́ ìbùkún fún àwọn ènìyàn rẹ̀. A kórìíra àwọn ọkùnrin wọ̀nyí. A kẹ́gàn àwọn ọkùnrin náà àti ìránṣẹ́ Ọlọ́run, gẹ́gẹ́ bí a ti kórìíra tí a sì kẹ́gàn Kristi fúnra rẹ̀ ní ìgbà ìbọ̀wá àkọ́kọ́ rẹ̀. Àwọn ènìyàn tí ó wà ní ipò ojúṣe ti fi àwọn ìwà kan náà hàn tí Satani ti fi hàn. Wọ́n ti wá ọ̀nà láti ṣàkóso ọkàn ènìyàn, láti mú ìmọ̀ràn wọn àti àwọn ẹ̀bùn agbára wọn wà lábẹ́ àṣẹ ènìyàn. A ti ṣe ìsapá láti mú àwọn ìránṣẹ́ Ọlọ́run wà lábẹ́ ìṣàkóso àwọn ènìyàn tí kò ní ìmọ̀ àti ọgbọ́n Ọlọ́run, tàbí ìrírí lábẹ́ ìtọ́sọ́nà Ẹ̀mí Mímọ́. A ti bí àwọn ìlànà tí kò yẹ kí wọ́n rí ìmọ́lẹ̀ ọjọ́ láé. Ọmọ tí a bí ní àìtọ́ yẹ kí a ti pa mọ́́ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ bí ó ti mí èémí àkọ́kọ́ ìyè. Àwọn ènìyàn aláìpé ni wọ́n ti ń jagun sí Ọlọ́run àti òtítọ́ àti àwọn ìránṣẹ́ tí Olúwa yàn, tí wọ́n sì ti ń ṣiṣẹ́ lòdì sí wọn nípasẹ̀ gbogbo ọ̀nà tí wọ́n gbójúgbóyà láti lò. Ẹ jọ̀wọ́, ẹ ronú lórí ìwà rere wo ni ó ti wá nínú ọgbọ́n àti ètò àwọn tí wọ́n ti kẹ́gàn àwọn ìránṣẹ́ Ọlọ́run, tí wọ́n sì, gẹ́gẹ́ bí àwọn akọ̀wé àti àwọn Farisi, ti gan an àwọn ọkùnrin gan-an tí Ọlọ́run ti lò láti gbé ìmọ́lẹ̀ àti òtítọ́ tí àwọn ènìyàn rẹ̀ nílò kalẹ̀.” The 1888 Materials, 1525.
Àkókò ìdìdì tí ó bẹ̀rẹ̀ ní ọjọ́ kẹ́rìnlá oṣù Kẹ́sàn-án, ọdún 2001, ni a dáwọ́ dúró, nítorí pé a jẹ́ kí àwọn aṣojú Sátánì wọ inú “tẹ́ńpìlì Ọlọ́run gan-an.” Kókó-ọrọ̀ tí ó yẹ kí a rí níbí ni pé láti ọdún 1798 títí dé 1844, a gbé tẹ́ńpìlì àwọn Mílérítì kalẹ̀, àti ní ọjọ́ 22 oṣù Kẹwàá, ọdún 1844, ońṣẹ́ májẹ̀mú náà sì tọ̀nà-tọ̀nà wá sí tẹ́ńpìlì rẹ̀. Tẹ́ńpìlì náà àti ogun náà ni pàápàá ti tẹ̀ mọ́lẹ̀ fún ẹgbẹ̀rún ọdún méjìlélọ́gọ́ta nípasẹ̀ ìjọ pàápàá, àti nígbà tí ìjọ pàápàá gba ọgbẹ́ ikú rẹ̀, Kristi bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ gbígbé tẹ́ńpìlì àwọn Mílérítì kalẹ̀, àmì ìṣàpẹẹrẹ tẹ́ńpìlì náà sì ni nọ́mbà mẹ́rìndínlọ́gọ́rin, lórí ẹlẹ́rìí púpọ̀.
Ní ọjọ́ kẹ́tàlá oṣù Kẹjọ, ọdún 1840, angẹli Ìfihàn orí kẹwàá sọ̀kalẹ̀, ìdájọ́ Pùrótẹ́sítántì sì bẹ̀rẹ̀. Ìtàn náà ni a tún ṣe gẹ́gẹ́ bí ó ti wà ní ọ̀rọ̀ dé ọ̀rọ̀.
Nínú Ìwé Mímọ́, “ẹ̀fúùfù ìlà-oòrùn” ni ó ń rì àwọn ọkọ̀ ojú omi Táríṣìṣì, tí ó sì ń wó ìlú ńlá yẹn Tírù lulẹ̀, tí ó sì ń mú kí àwọn ọba àti àwọn oníṣòwò ké sókè lẹ́ẹ̀mẹ́ta pé, “ègbé, ègbé” (ó ṣe, ó ṣe). Ṣùgbọ́n nínú ẹsẹ Ìsáyà tí à ń gbé yẹ̀ wò yìí, ọjọ́ “ẹ̀fúùfù ìlà-oòrùn” ni ọjọ́ tí Ọlọ́run “ń dá ẹ̀fúùfù líle rẹ̀ dúró.” Nínú ẹsẹ yìí, a di “ẹ̀fúùfù ìlà-oòrùn” náà mú kí ó má bàa dí iṣẹ́ áńgẹ́lì kẹta lọ́wọ́; iṣẹ́ kan tí a ń parí ní àkókò òjò ìkẹyìn. Nínú ẹsẹ yìí, kókó-ọrọ̀ “ẹ̀fúùfù ìlà-oòrùn” tí a dì mú ni pé ó ń fi òjò ìkẹyìn, iṣẹ́ áńgẹ́lì kẹta, àti ìkójọ àwọn ọmọ mìíràn ti Ọlọ́run jáde kúrò ní Bábílónì hàn. Ní àkókò yẹn, àwọn áńgẹ́lì mẹ́rin ń di ẹ̀fúùfù mẹ́rin mú, ní àkókò fífi èdìdì lé àwọn ẹgbẹ̀rún mẹ́rìnlélógójì àti ọ̀kẹ́ mẹ́rin.
Lẹ́yìn nǹkan wọ̀nyí mo sì rí àwọn áńgẹ́lì mẹ́rin tí wọ́n dúró lórí igun mẹ́rin ayé, wọ́n di ẹ̀fúùfù mẹ́rin ayé mú, kí ẹ̀fúùfù má bàa fẹ́ sórí ayé, tàbí sórí òkun, tàbí sórí igi kankan. Mo sì rí áńgẹ́lì mìíràn tí ń gòkè wá láti ìlà-oòrùn, tí ó ní èdìdì Ọlọ́run alààyè: ó sì ké pẹ̀lú ohùn ńlá sí àwọn áńgẹ́lì mẹ́rin náà, àwọn tí a fi fún láṣẹ láti pa ayé àti òkun lára, pé, Ẹ má ṣe pa ayé lára, tàbí òkun, tàbí àwọn igi, títí àwa yóò fi ti di àwọn ìránṣẹ́ Ọlọ́run wa ní èdìdì lórí iwájú orí wọn. Ìfihàn 7:1–3.
Ìdádúró “ẹ̀fúùfù ìlà-oòrùn,” ìdìmọ́ “àwọn orílẹ̀-èdè bínú,” àti ìdìmọ́ “ẹ̀fúùfù mẹ́rin” gbogbo wọn ń ṣẹlẹ̀ ní àkókò òjò àkẹ́yìn, nítorí pé àkókò òjò àkẹ́yìn ni a ti fi èdìdì Ọlọ́run lé àwọn ènìyàn Rẹ̀ lórí. Ẹ̀fúùfù mẹ́rin tí àwọn áńgẹ́lì mẹ́rin ń dì mọ́ jẹ́ àmì àpẹẹrẹ ti Islam.
“Àwọn áńgẹ́lì ń di àwọn ẹ̀fúùfù mẹ́rin mú, tí a ṣàpẹẹrẹ wọn gẹ́gẹ́ bí ẹṣin ìbínú kan tí ń wá ọ̀nà láti já bọ́, kí ó sì sáré kọjá lórí ojú gbogbo ayé, tí ó ń ru ìparun àti ikú ní ipa ọ̀nà rẹ̀.
“Ṣé a ó ha sùn ní pẹ̀tẹ́lẹ̀ etí ayé àìnípẹ̀kun gan-an? Ṣé a ó di aláìlágbára, tútù, àti òkú? A! ìbá ṣe pé a lè ní nínú àwọn ìjọ wa Ẹ̀mí àti èémí Ọlọ́run tí a mí sínú àwọn ènìyàn Rẹ̀, kí wọ́n lè dúró lórí ẹsẹ̀ wọn kí wọ́n sì yè. A nílò láti rí i pé ọ̀nà náà há, ẹnu-ọ̀nà náà sì há. Ṣùgbọ́n bí a ti ń gba inú ẹnu-ọ̀nà híhà náà wọlé, ìfàlà rẹ̀ kò ní ààlà.” Manuscript Releases, volume 20, 217.
A ó tún wo àwọn òtítọ́ wọ̀nyí sí i nínú àpilẹ̀kọ tó kàn, nítorí pé “ní ọjọ́ àwọn ọba wọ̀nyí,” tí ìjọba kẹjọ ìsọtẹ́lẹ̀ Bíbélì ṣàpẹẹrẹ, tí “ó jẹ́ nínú àwọn méje” ìjọba náà, ni Ọlọ́run ti dá ìjọba àìnípẹ̀kun sílẹ̀.
Àti ní ọjọ́ àwọn ọba wọ̀nyí ni Ọlọ́run ọ̀run yóò fi gbé ìjọba kan kalẹ̀, tí a kì yóò pa run láéláé: a kì yóò sì fi ìjọba náà sílẹ̀ fún àwọn ènìyàn mìíràn, ṣùgbọ́n yóò fọ gbogbo àwọn ìjọba wọ̀nyí túútúú, yóò sì run wọ́n; ìjọba náà yóò sì dúró títí láé. Níwọ̀n bí ìwọ ti rí i pé a gé òkúta náà jáde nínú òkè láìfi ọwọ́ ṣe é, àti pé ó fọ irin, idẹ, amọ̀, fàdákà, àti wúrà túútúú; Ọlọ́run ńlá ti fi hàn fún ọba ohun tí yóò ṣẹlẹ̀ lẹ́yìn èyí: àlá náà sì dájú, ìtumọ̀ rẹ̀ sì dájú. Danieli 2:44, 45.