Láti Kesarea Filipi títí dé Kesarea Maritima, pẹ̀lú ìdúró kan ní ọ̀nà ní Òkè Ìyípadà Àwòrán; Peteru jẹ́ àmì àpẹẹrẹ àwọn ẹgbẹ̀rún mẹ́rìnlélọ́gọ́rin àti ẹgbẹ̀rún mẹ́rin tí wọ́n dé sí àmì-ọ̀nà àjọ̀dún Ìpè ní inú ìlà tí a kọ lé orí àwọn ìlà méjì ti ẹsẹ̀ méjìlélógún ti Lefitiku ogún-lẹ́yìn-mẹ́ta, ní ìbámu pẹ̀lú àkókò Pẹntikọsti ní àsìkò Kristi. Lefitiku ogún-lẹ́yìn-mẹ́ta, àgbélébùú, Pẹntikọsti àti Kọneliu ránṣẹ́ pé kí wọ́n pe Peteru; gbogbo wọn ni a mú papọ̀, ìlà lé orí ìlà, pẹ̀lú àmì àpẹẹrẹ wákàtí kẹta, kẹfà àti kẹsàn-án.

Kristi ní wákàtí kẹta, kẹfà, àti kẹsàn-án lórí àgbélébùú, Pétérù ní wákàtí kẹta àti kẹsàn-án ní Pẹ́ńtíkọ́sì, àti Kọ̀nílíù ní wákàtí kẹsàn-án, Pétérù ní wákàtí kẹfà ní Jọ́pà àti ní wákàtí kẹta ní Kesarea Filipi, ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú Dáníẹ́lì orí kọkànlá, ẹsẹ̀ kẹtàlá títí dé kẹẹ́ẹ̀dógún, nítorí Kesarea Filipi náà jẹ́ Panium pẹ̀lú.

Pétérù ń waasu ìwé Jóẹlì ní Pẹ́ńtẹ́kọ́sítì, àti nígbà tí Pétérù gbé ọ̀rọ̀ rẹ̀ kalẹ̀ fún ilé Kọ̀nẹ́líù, Ẹ̀mí Mímọ́ ni a dà sórí àwọn Kèfèrí, gẹ́gẹ́ bí a ti dà á sórí àwọn Júù ní Pẹ́ńtẹ́kọ́sítì. Ìdàsílẹ̀ Ẹ̀mí Mímọ́ fún àwọn Júù, àti lẹ́yìn náà fún àwọn Kèfèrí, jẹ́ àpẹẹrẹ ìdàsílẹ̀ Ẹ̀mí Mímọ́ ní àwọn ọjọ́ ìkẹyìn. Ìdàsílẹ̀ náà ní àwọn ọjọ́ ìkẹyìn jẹ́ apá méjì, tí ó bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ìfọ́nká ní 9/11, tí ó sì ń tẹ̀síwájú ní ìkẹyìn sí ìkéde Ẹkún Ọ̀gànjọ́, tí ó dé ọ̀dọ̀ òfin Ọjọ́ Àìkú, lẹ́yìn náà sì di Ẹkún ńlá ti áńgẹ́lì kẹta, níbi àti nígbà tí a ti dà òjò àìpẹ́ láìsí ìwọ̀n.

Nítorí náà, ẹ yọ̀, ẹ̀yin ọmọ Síónì, kí ẹ sì máa yọ̀ nínú Olúwa Ọlọ́run yín; nítorí ó ti fi òjò àkọ́kọ́ fún yín níwọ̀nwọ̀n, yóò sì mú kí òjò sọ̀kalẹ̀ wá fún yín, àní òjò àkọ́kọ́ àti òjò ìkẹyìn ní oṣù kìn-ín-ní. Àwọn ilé ìpakà yóò sì kún fún alikama, àwọn ìfúnpá wáìnì yóò sì kún-ún-ṣàn pẹ̀lú wáìnì àti òróró. Èmi yóò sì tún àwọn ọdún tí eṣú ti jẹ run padà fún yín, àti ahéré, àti kòkòrò eléṣin, àti kòkòrò apanirun, ẹgbẹ́ ọmọ-ogun mi ńlá tí mo rán sí àárín yín. Joẹli 2:23–25.

Peteru ń ṣojú fún àwọn tí wọ́n kópa nínú ìtàn ìṣànwọ̀n ìwò̩nàárín àtijọ́ láti 9/11 títí dé òfin Ọjọ́-Àìkú, àti pẹ̀lú òjò àkẹ́yìn náà, èyí tí ó tún “àwọn ọdún” ṣe, tí ń ṣojú fún àwọn ìran mẹ́rin ti ìṣọ̀tẹ̀ tí ń gbòòrò sí i ti Seventh-day Adventism ti Laodicea tí a ti pa run. Nínú tẹ́ńpìlì, ní wákàtí kẹsàn-án, Peteru gbé ìmúpadàbọ̀sípò àwọn ọdún ti ìwé Joẹli kalẹ̀.

Nítorí náà, ẹ ronúpìwàdà, kí a sì yí yín padà, kí a lè pa ẹ̀ṣẹ̀ yín rẹ́; nígbà tí àkókò ìtura yóò ti wá láti iwájú Olúwa; òun yóò sì rán Jesu Kristi, ẹni tí a ti wàásù rẹ̀ fún yín tẹ́lẹ̀: ẹni tí ọ̀run gbọ́dọ̀ gbà títí di àkókò ìmúpadàbọ̀sípò ohun gbogbo, èyí tí Ọlọ́run ti sọ nípasẹ̀ ẹnu gbogbo àwọn wòlíì mímọ́ rẹ̀ láti ìbẹ̀rẹ̀ ayé. Nítorí Mósè sọ fún àwọn baba ní òtítọ́ pé, Wòlíì kan ni Olúwa Ọlọ́run yín yóò jí dìde fún yín láàárín àwọn arákùnrin yín, bí èmi; ẹ̀yin yóò fetí sí i nínú ohun gbogbo, ohunkóhun tí yóò bá sọ fún yín. Yóò sì ṣẹlẹ̀ pé, gbogbo ọkàn tí kò bá fetí sí wòlíì náà ni a ó pa run kúrò láàrín àwọn ènìyàn. Bẹ́ẹ̀ ni, gbogbo àwọn wòlíì láti ọ̀dọ̀ Samuẹli àti àwọn tí ó tẹ̀ lé e pẹ̀lú, gbogbo iye tí wọ́n ti sọ̀rọ̀, wọ́n ti sọ nípa àwọn ọjọ́ wọ̀nyí pẹ̀lú. Ìṣe 3:19–24.

Pípaarẹ ẹ̀ṣẹ̀ kúrò ni iṣẹ́ ìkẹyìn ti Kristi nínú ìdájọ́ ìwádìí, pípaarẹ náà sì bẹ̀rẹ̀ ní ilé Ọlọ́run.

Nítorí àkókò náà ti dé tí ìdájọ́ yóò bẹ̀rẹ̀ ní ilé Ọlọ́run: bí ó bá sì kọ́kọ́ bẹ̀rẹ̀ ní ọ̀dọ̀ wa, kí ni òpin àwọn tí kò gbọ́ràn sí ìhìnrere Ọlọ́run yóò jẹ́? Bí a bá sì ń fi ìṣòro gba olódodo là, níbo ni aláìwà-bí-Ọlọ́run àti ẹlẹ́ṣẹ̀ yóò farahàn? Nítorí náà, kí àwọn tí ń jìyà gẹ́gẹ́ bí ìfẹ́ Ọlọ́run fi ìtọ́jú ọkàn wọn lé e lọ́wọ́ nínú ṣíṣe rere, gẹ́gẹ́ bí ẹni pé sí Ẹlẹ́dàá olóòtítọ́ kan. 1 Peter 4:17–19.

Pétérù lóye ní Pẹ́ńtíkọ́sítì, àti pẹ̀lú ní ilé Kọ̀nẹ́líù ní Kesaréà lẹ́bàá Òkun, pé ìwé Jọẹli ń ṣẹ ní ìmúṣẹ. Pẹ́ńtíkọ́sítì dúró fún òfin Ọjọ́ Àìkú nígbà tí ìdájọ́ bá parí fún ilé Ọlọ́run, lẹ́yìn náà ó sì lọ sí ọ̀dọ̀ àwọn Kèfèrí. Ìránṣẹ́ rẹ̀ ní òfin Ọjọ́ Àìkú ni ìránṣẹ́ kan náà tí a kéde ní ìgbà dídé Ẹkún Àárín Òru. Ìkéde alpha ni ìbẹ̀rẹ̀ àkókò àsọtẹ́lẹ̀ tí ó parí pẹ̀lú ìkéde omega. Pétérù dúró fún àwọn tí ń kéde ìránṣẹ́ náà, ìránṣẹ́ náà sì bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ìfúnni agbára rẹ̀, èyí tí a fi ìtú sílẹ̀ kẹ́tẹ́kẹ́tẹ́ Íslámù ṣe ààmì. A tú kẹ́tẹ́kẹ́tẹ́ náà sílẹ̀ láti fi ṣàmì ìbẹ̀rẹ̀ Ẹkún Àárín Òru, a sì tún tú ú sílẹ̀ ní òfin Ọjọ́ Àìkú, èyí tí í ṣe ìparí Ẹkún Àárín Òru.

Nítorí náà, Peter pẹ̀lú jẹ́ aṣojú àwọn tí wọ́n ṣe àsọtẹ́lẹ̀ nípa ìkọlù Islam sí orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà. Ìránṣẹ́ Peter ní Àríwísí Àárín Òru jẹ́ àtúnṣe sí ìránṣẹ́ tí ó samisi ìbànújẹ àkọ́kọ́ àti ìbẹ̀rẹ̀ àkókò ìdádúró. Nítorí náà, Peter jẹ́ aṣojú àwọn tí ń kéde ìránṣẹ́ Àríwísí Àárín Òru, tí wọ́n ti kọjá ìdánwò ìpilẹ̀ àkọ́kọ́ tí ó dé ní ọdún 2024 tí ó sì parí ní May 8, 2025 pẹ̀lú ìdìbò Pope ará Amẹ́ríkà àkọ́kọ́, ní ìmúṣẹ ẹsẹ̀ kẹrìnlá Danieli mọ́kànlá.

Àkókò láti inú àjọ̀dún Ìpè Káhùù sí Pẹ́ńtíkọ́sì ni ìdánwò kẹta àti ìdánwò amúlòkànwá ti àkókò Pẹ́ńtíkọ́sì tí a ṣàfihàn nínú Lefitiku ogún-lélọ́gbọ̀n. Ìlànà kan ti àwọn áńgẹ́lì mẹ́ta tí Sister White ṣe ìdánimọ̀ rẹ̀ jẹ́ pẹ̀lú ìṣirò alákọ̀ọ́bẹ̀rẹ̀ lásán. Ó ṣe ìdánimọ̀ pé o kò lè ní ìránṣẹ́ kẹta láìsí èkínní àti èkejì. Nítorí Péteru ń wàásù ìwé Joẹli ní òfin ọjọ́-ìsinmi Pẹ́ńtíkọ́sì, nígbà náà ó tún ń kọ́ Joẹli ní ìbẹ̀rẹ̀ ìkéde ìránṣẹ́ Ẹkún Òru, èyí tí í ṣe ìdánwò amúlòkànwá àti ìdánwò kẹta ti àkókò Pẹ́ńtíkọ́sì. Nítorí náà, Péteru dúró gẹ́gẹ́ bí aṣojú àwọn olóòtítọ́ nígbà ìlànà ìdánwò ìgbésẹ̀ mẹ́ta tí ó bẹ̀rẹ̀ nígbà tí Ìṣípayá Jesu Kristi ni a tú sílẹ̀, tí ó bẹ̀rẹ̀ ní December 31, 2023. Bí Péteru bá wà níbẹ̀ ní ìgbésẹ̀ kẹta, ó gbọdọ̀ ti rìn àwọn ìgbésẹ̀ méjèèjì tí ó ṣáájú, nítorí o kò lè ní èkéta láìsí èkínní àti èkejì.

Àkókò ìdìdìdì àwọn ẹgbẹ̀rún kan ó lé mẹ́rìnlélógójì [144,000] bẹ̀rẹ̀ ní 9/11, ó sì ṣí ìlànà ìdánwò ìgbésẹ̀ mẹ́ta kan sílẹ̀, tí ìpè ipè 9/11 dúró fún un gẹ́gẹ́ bí ìpè láti padà sí àwọn ìpìlẹ̀; lẹ́yìn náà ni ìdánwò ìbànújẹ àkọ́kọ́ ti July 18, 2020 dé. Ìdánwò kẹta nínú ìtàn náà ni òfin Ọjọ́-Àìkú. Aginjù wòlíì kan dé ní July 18, 2020, àti nínú àkókò aginjù náà, ní July 2023 “ohùn” kan bẹ̀rẹ̀ sí í ké, lẹ́yìn náà ní December 31, 2023, ọdún méjìlélógún lẹ́yìn 9/11, ìṣíṣí ohun tí a ti dì pa nínú Ìfihàn Jésù Kristi bẹ̀rẹ̀. 2023 títí dé òfin Ọjọ́-Àìkú (nígbà tí ìmúṣẹ pípé ọjọ́ 2,300 bá ṣẹ) ń fi àkókò láti 2023 títí dé òfin Ọjọ́-Àìkú hàn gẹ́gẹ́ bí ohun tí ó bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú “23” tí ó sì parí pẹ̀lú “23,” nítorí ilẹ̀kùn tí a ti pa ní October 22, 1844 jẹ́ àpẹẹrẹ ilẹ̀kùn tí a ó pa ní òfin Ọjọ́-Àìkú. Wòlíì ọdún 2300 ni “23” inú 2,300 dúró fún.

1844 ni òpin ìtàn àwọn áńgẹ́lì kìn-ín-ní àti kejì. Ìtàn náà bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú dídé áńgẹ́lì kìn-ín-ní ní ọdún 1798, ó sì parí lẹ́yìn ọdún mẹ́rìnlélọ́gọ́rin ní 1844. Àwọn ọdún mẹ́rìnlélọ́gọ́rin wọ̀nyí ṣojú tẹ́ńpìlì Millerite tí Kristi dé sí lójijì ní 1844. A ṣe tẹ́ńpìlì ènìyàn lórí “23” kírómósóòmù fún akọ àti abo pẹ̀lú, nípa bẹ́ẹ̀ fífi “23” ṣe àmì iṣẹ́ tí Kristi bẹ̀rẹ̀ ní 1844. Iṣẹ́ náà ni láti darapọ̀ ìwà-àtọ̀runwá Rẹ̀ pọ̀ mọ́ ènìyàn wa. Jésù máa ń lo ayé àdánidá láti ṣàpẹẹrẹ ti ẹ̀mí, àti iṣẹ́ tí ó bẹ̀rẹ̀ ní 1844, ní ìparí ọdún 2,300, ni a ṣojú fún nípa ìṣọ̀kan “23” kírómósóòmù akọ pẹ̀lú “23” kírómósóòmù abo. Nígbà tí ọkùnrin bá fẹ́ obìnrin, wọ́n di ẹran kan, ìgbéyàwó náà sì ni ohun tí Kristi bẹ̀rẹ̀ ní 1844. Ilẹ̀kùn tí a ti pa ní 1844 bá ilẹ̀kùn tí a ti pa ti òfin Ọjọ́ Àìkú mu, àmì ilẹ̀kùn tí a ti pa náà sì ni “23.”

Láti ọjọ́ December 31, 2023 títí dé “23” ti òfin Ọjọ́-ìsinmi, ó ń fi àkókò kan hàn tí ó bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú alpha “23” tí ó sì parí pẹ̀lú omega “23.” Ó tún ń ṣàpẹẹrẹ àkókò tẹ́ńpìlì ẹgbẹ̀rún mẹ́rìnlélọ́gọ́rin [ọgọ́rùn-ún kan àti mẹ́rìnlélọ́gọ́rin] náà. Ìtàn gangan kan náà ni fractal láti 9/11 títí dé òfin Ọjọ́-ìsinmi. 1844 ni a ń ṣàpẹẹrẹ rẹ̀ pẹ̀lú nọ́mbà “23,” ó sì ń tọ́ka sí ìbẹ̀rẹ̀ ìdájọ́ àyẹ̀wò ti àwọn òkú. 9/11 ń tọ́ka sí ìbẹ̀rẹ̀ ìdájọ́ àyẹ̀wò ti àwọn alààyè, nítorí náà 9/11 náà sì ní nọ́mbà “23.” Àkókò láti 9/11 títí dé òfin Ọjọ́-ìsinmi jẹ́ àkókò tí ó ní alpha “23” àti omega “23.” 2023 títí dé òfin Ọjọ́-ìsinmi jẹ́ fractal láti 9/11 títí dé òfin Ọjọ́-ìsinmi, ibẹ̀ ni a sì ti gbé tẹ́ńpìlì ẹgbẹ̀rún mẹ́rìnlélọ́gọ́rin [ọgọ́rùn-ún kan àti mẹ́rìnlélọ́gọ́rin] náà ró. Tẹ́ńpìlì Millerite jẹ́ àkókò ọdún mẹ́rìndínláàádọ́ta, ṣùgbọ́n ní àwọn ọjọ́ ìkẹyìn, àkókò kò sí mọ́; àti pé ọdún mẹ́rìndínláàádọ́ta Millerite ní ìbẹ̀rẹ̀ Adventism ń ṣàpẹẹrẹ àkókò kan náà ní òpin Adventism, àkókò náà sì bẹ̀rẹ̀ ó sì parí pẹ̀lú “23,” tí ó mú jáde nọ́mbà Millerite mẹ́rìndínláàádọ́ta.

Gbogbo ìtàn mẹ́tẹ̀ẹ̀ta wọ̀nyí dúró fún ìlànà ìdánwò onípẹ̀lẹ̀ mẹ́ta (àwọn Millerites, 9/11 títí dé òfin Ọjọ́ Àìkú, àti 2023 títí dé òfin Ọjọ́ Àìkú). Ìtàn náà bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ìpè ìpè tí Míkáẹ́lì ṣe, ẹni tí ó jí Mósè àti Élíjà dìde ní December 31, 2023, àti nígbà tí Míkáẹ́lì, ẹni tí í ṣe Kristi, bá jí òkú dìde, ó máa ń ṣe bẹ́ẹ̀ pẹ̀lú ohùn ìpè.

Nítorí Olúwa tìkára rẹ̀ yóò sọ̀kalẹ̀ láti ọ̀run wá pẹ̀lú igbe ńlá kan, pẹ̀lú ohùn olórí àwọn áńgẹ́lì, àti pẹ̀lú ìpè Ọlọ́run: àwọn òkú nínú Kristi yóò sì kọ́kọ́ jí dìde. 1 Thessalonians 4:19.

Míkáẹ́lì ni Olú-áńgẹ́lì, ó sì jẹ́ ohùn rẹ̀ ní ìpapọ̀ pẹ̀lú ipè Ọlọ́run tí ń jí òkú dìde, ìwé Júdù sì sọ fún wa pé Míkáẹ́lì ni ó jí Mósè dìde.

Ṣùgbọ́n Mikaẹli olórí àwọn áńgẹ́lì, nígbà tí ó ń bá èṣù jiyàn, tí wọ́n sì ń bá ara Mósè ṣe àríyànjiyàn, kò gbójúgbóyà láti mú ẹ̀sùn-ọrọ̀-ìbàjẹ́ wá sí i lórí, ṣùgbọ́n ó wí pé, Kí Olúwa bá ọ wí. Júùdù 1:9.

Kristi, gẹ́gẹ́ bí Míkàẹ́lì olórí àwọn áńgẹ́lì, ṣí Ìfihàn ti Ara Rẹ̀ sílẹ̀ ní ọjọ́ December 31, 2023, nígbà tí Ó sì tún jí Mósè àti Èlíjà dìde, àwọn ẹlẹ́rìí méjèèjì tí a pa ní July 18, 2020. Lẹ́yìn náà ni ìdánwò ìpìlẹ̀ òde ti alpha dé. Áńgẹ́lì tí ó sọ̀kalẹ̀ ní 9/11 fún ìpè Jèrẹ́máyà ní ìró, bí Ó ti ń pe àwọn olóòtítọ́ padà sí àwọn ìpìlẹ̀ Millerite, àti ní ìlọ́po méjì pẹ̀lú èyí, ìpè Míkàẹ́lì fi ìdánwò àwọn ìpìlẹ̀ hàn. Ìdánwò náà ni a ṣàpẹẹrẹ rẹ̀ ní Danieli 11:14, níbi tí “àwọn ọlọ́ṣà àwọn ènìyàn rẹ” ti fi ìran òde múlẹ̀. Àwọn Millerite mọ̀ pé Róòmù ni ó mú ẹsẹ̀ náà ṣẹ, wọ́n sì fi ìran náà múlẹ̀.

Láti ọjọ́ kẹjọ oṣù Karùn-ún, ọdún 2025, iṣẹ́ gbígbé tẹ́ńpìlì náà sórí òkúta igun àti òkúta ìpìlẹ̀ bẹ̀rẹ̀. Ọgbọ̀n ọdún lẹ́yìn 1996—nígbà tí a fi ìfiranṣẹ́ tí a tú èdìdì rẹ̀ ní 1989 múlẹ̀ ní ọ̀nà àṣẹ—ìlànà náà bẹ̀rẹ̀ láti fi ìfiranṣẹ́ tí a tú èdìdì rẹ̀ ní ọjọ́ 31 oṣù Kejìlá, 2023 múlẹ̀ ní ọ̀nà àṣẹ.

Ìfọwọ́sí ìlànà ní ọ̀nà òfin ti ìránṣẹ́ 1989 wáyé ní 1996, lẹ́yìn ọdún ẹgbẹ̀rún méjìlá lé ogójì [220] lẹ́yìn tí kókó-ọrọ̀ ìtàn rẹ̀ dé ní 1776. Ìṣípayá 2023 tẹ̀ lé e lẹ́yìn ọdún méjìlélógún [22] lẹ́yìn tí a fi mú ìfọwọ́sí ìlànà 1996 dájú ní September 11, 2001, nípasẹ̀ ìfarahàn àsọtẹ́lẹ̀ ti Islam.

Peteri dúró fún àwọn ojiṣẹ́ ìtàn mímọ́ yìí tí wọ́n kọjá àdánwò ìpìlẹ̀ àti ti tẹ́ńpìlì. Àdánwò tẹ́ńpìlì náà ní àtúnṣe ìhìnrere tí ó kùnà ti July 18, 2020 nínú. Ọgbọ̀n ọdún lẹ́yìn tí a fi ìhìnrere ọdún 1989 lélẹ̀ ní 1996, àdánwò tẹ́ńpìlì náà ní iṣẹ́ àtúnṣe, lẹ́yìn náà ìkéde-padà ìhìnrere nípa ìkọlù Islam kan sí Nashville, Tennessee. Ìfìdí ìhìnrere ọdún 1989 múlẹ̀ ni a ṣàpẹẹrẹ rẹ̀ nípasẹ̀ ìtẹ̀jáde ìwé ìròyìn tí a ń pè ní the Time of the End ní 1996. Ìwé ìròyìn náà bo àwọn ẹsẹ̀ mẹ́fà ìkẹyìn ti Daniel eleven, ó sì dá òfin Sunday ní United States mọ̀. Nípasẹ̀ ìpèsè àtọrunwá, iṣẹ́ ìránṣẹ́ kan tí kò ṣiṣẹ́ mọ́, tí a ti pe ní Future for America ní ọ̀pọ̀ ọdún ṣáájú, ni a fi fún iṣẹ́ ìránṣẹ́ wa láti ọwọ́ àwọn olùdarí iṣáájú iṣẹ́ ìránṣẹ́ náà, àwọn tí kò ní ìmọ́lẹ̀ kankan lórí ìhìnrere ọdún 1989.

Ní ọdún 1996, iṣẹ́ ìránṣẹ́ wa di Future for America, a sì tẹ ìtẹ̀jáde náà jáde tí ó gbé ìhìn-iṣẹ́ náà kalẹ̀, èyí tí ó dá ọjọ́ iwájú America mọ̀ gẹ́gẹ́ bí a ti ṣàpẹẹrẹ rẹ̀ nínú àwọn ẹsẹ̀ mẹ́fà ìkẹyìn Daniel mọ́kànlá. Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà ti bẹ̀rẹ̀ ìgòkè àsọtẹ́lẹ̀ rẹ̀ ní 1776, àti “22” ọdún lẹ́yìn náà, ní àkókò ìkẹyìn ní 1798, Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà bẹ̀rẹ̀ ipa rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìjọba kẹfà nínú àsọtẹ́lẹ̀ Bíbélì, “220” ọdún lẹ́yìn 1776. Ní 1996, a fi ìhìn-iṣẹ́ Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà nínú àsọtẹ́lẹ̀ múlẹ̀ ní ọ̀nà òfin. “220” ọdún láti 1776, àti “22” ọdún láti ibẹ̀ dé 1798, ní ìsopọ̀ pẹ̀lú William Miller, ẹni tí ó gbé àsọyé àkọ́kọ́ rẹ̀ kalẹ̀ ní gbangba ní 1831, “220” ọdún lẹ́yìn ìtẹ̀jáde King James Bible. Ìbẹ̀rẹ̀ àti òpin Adventism tẹnumọ́ ìmúlélẹ̀ ìhìn-iṣẹ́ náà ní ọ̀nà òfin, èyí tí a tú ìdì rẹ̀ sílẹ̀ ní àkókò ìkẹyìn.

Ọgbọ̀n ọdún lẹ́yìn 1996, ní 2026, ìdánwò tẹ́ńpìlì náà ní iṣẹ́ ìtúnṣe ìránṣẹ́ ti ọjọ́ Kẹjọlá, oṣù Keje, ọdún 2020 nínú rẹ̀. Nípa bẹ́ẹ̀, ìránṣẹ́ alfa ti 1989, ìránṣẹ́ fún ìran ìkẹyìn tí a ṣe ní ìlànà ní 1996, bẹ̀rẹ̀ àkókò ọdún mẹ́tàlélọ́gbọ̀n kan tí ó parí pẹ̀lú ìdánwò láti tún ìránṣẹ́ kan ṣe kí a sì fi í múlẹ̀ ní ìlànà. Àwọn ọdún mẹ́tàlélọ́gbọ̀n wọ̀nyí jẹ́ ààmì iṣẹ́ àlùfáà ti ẹgbẹ̀rún kan ó lé mẹ́rìnlélógójì tí yóò fi ìlànà mú ìránṣẹ́ Igbe Ọ̀ganjọ́lẹ́rọ̀. Peteru dúró fún àwọn tí ń ṣe iṣẹ́ náà ní àkókò ìdánwò tẹ́ńpìlì omega kejì.

Arábìnrin White sọ fún wa pé Ọlọ́run máa ń jẹ́ kí àṣìṣe wọ̀ wá láàrín àwọn ènìyàn Rẹ̀, pẹ̀lú ète láti mú kí wọ́n kẹ́kọ̀ọ́.

“Ọlọ́run yóò jí àwọn ènìyàn Rẹ̀ dìde; bí àwọn ọ̀nà mìíràn bá kùnà, àwọn ẹ̀kọ́ ìyàsọ́tọ̀ yóò wọ inú wọn, tí yóò sàn wọ́n, nípa yíya ìyàngbò kúrò nínú àlìkámà. Olúwa ń pe gbogbo àwọn tí ó gbà ọ̀rọ̀ Rẹ̀ gbọ́ pé kí wọ́n jí kúrò nínú oorun. Ìmọ̀lẹ̀ iyebíye ti dé, tí ó yẹ fún àkókò yìí. Òtítọ́ Bíbélì ni, tí ń fi àwọn ewu tí ó wà lórí wa gan-an hàn. Ìmọ̀lẹ̀ yìí yẹ kí ó mú wa lọ sí ìkẹ́kọ̀ọ́ mímúrasílẹ̀ ti Ìwé Mímọ́, àti sí àyẹ̀wò tó muna jùlọ nípa àwọn ìpò tí a dì mú.”

Gbólóhùn náà jẹ́ apá kan nínú ìpínrọ̀ kan tí yóò parí àpilẹ̀kọ yìí ní pípé. Nínú àwọn àpilẹ̀kọ náà àti nínú àwọn ìpàdé Zoom Sábá wa, mo darú àwọn àmì kan pọ̀ nínú ìṣàkíyèsí wa nípa Dáníẹ́lì 11:10–15, àti bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé a ṣe àwọn àtúnṣe tí ó yẹ, a yí mi kúrò nínú lílépa ìparí àtẹ̀lé àwọn àpilẹ̀kọ lórí Panium—ogun tí ó ń yọrí sí òfin Ọjọ́ Àìkú. Ó ti di àkókò báyìí láti padà sí Panium, àti nígbà tí a bá ṣe bẹ́ẹ̀, a ó ní àfikún ìlà ẹ̀rí tí a ṣàpẹẹrẹ rẹ̀ nípasẹ̀ Pétérù ní Kesaréà Fílípì, èyí tí í ṣe Panium.

Ní báyìí, a ó padà sí ìfọ̀kànsìn wa lórí ẹsẹ̀ mẹ́wàá títí dé mẹ́rìndínlógún ti Danieli mọ́kànlá, èyí tí ń ṣàfihàn ìtàn àṣírí ti ẹsẹ̀ ogójì. A dáwọ́ dúró ní oṣù Kẹsán, nítorí náà, ó ti fẹ́rẹ̀ẹ́ tó oṣù márùn-ún.

“Peteru rọ àwọn ará rẹ̀ níyànjú láti ‘máa dàgbà nínú oore-ọ̀fẹ́, àti nínú ìmọ̀ Olúwa àti Olùgbàlà wa Jesu Kristi.’ Nígbàkigbà tí àwọn ènìyàn Ọlọ́run bá ń dàgbà nínú oore-ọ̀fẹ́, wọn yóò máa ń ní ìtẹ̀síwájú ní gbigba òye tí ó túbọ̀ ṣe kedere nípa ọ̀rọ̀ Rẹ̀. Wọn yóò rí ìmọ́lẹ̀ tuntun àti ẹwà tuntun nínú àwọn òtítọ́ mímọ́ rẹ̀. Èyí ti rí bẹ́ẹ̀ nínú ìtàn ìjọ ní gbogbo ìgbà ayé, bẹ́ẹ̀ ni yóò sì máa bá a lọ títí dé òpin. Ṣùgbọ́n bí ìyè ẹ̀mí gidi bá ti ń rẹ̀wẹ̀sì, ìfẹ́kúfẹ̀ẹ́ náà ti máa ń wà láti dáwọ́ ìlọsíwájú dúró nínú ìmọ̀ òtítọ́. Àwọn ènìyàn a máa ní ìtẹ́lọ́run pẹ̀lú ìmọ́lẹ̀ tí wọ́n ti gba tẹ́lẹ̀ láti inú ọ̀rọ̀ Ọlọ́run, wọ́n a sì máa ṣàìgboyà fún ìwádìí síi nínú Ìwé Mímọ́. Wọn a di aláìyípadà nínú ìgbàgbọ́ wọn, wọ́n a sì máa wá ọ̀nà láti yẹra fún ìjíròrò.”

“Òtítọ́ náà pé kò sí àríyànjiyàn tàbí ìdàrúdàpọ̀ láàárín àwọn ènìyàn Ọlọ́run kò yẹ kí a kà sí ẹ̀rí pípé pé wọ́n ń di ẹ̀kọ́ tòótọ́ mú ṣinṣin. Ìdí wà láti bẹ̀rù pé bóyá wọn kò ń fi ìmọ̀yàtọ̀ hàn kedere láàárín òtítọ́ àti ìṣìnà. Nígbà tí a kò bá gbé àwọn ìbéèrè tuntun dìde nípa àyẹ̀wò Ìwé Mímọ́, nígbà tí ìyàtọ̀ èrò kò bá sì wáyé tí yóò mú kí ènìyàn máa wá inú Bíbélì fúnra wọn láti rí i dájú pé wọ́n ní òtítọ́, nígbà náà ni ọ̀pọ̀lọpọ̀ yóò wà báyìí, gẹ́gẹ́ bí ó ti rí ní àtijọ́, tí yóò faramọ́ àṣà, tí wọn yóò sì máa jọ́sìn ohun tí wọn kò mọ̀.”

“A ti fi hàn mí pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn tí ń jẹ́wọ́ pé wọ́n ní ìmọ̀ òtítọ́ ìsinsin yìí kò mọ ohun tí wọ́n gbàgbọ́. Wọ́n kò lóye àwọn ẹ̀rí ìgbàgbọ́ wọn. Wọ́n kò ní ìmọ̀rírì tòótọ́ nípa iṣẹ́ fún àkókò ìsinsin yìí. Nígbà tí àkókò ìdánwò bá dé, àwọn ọkùnrin kan tí wọ́n ń wàásù báyìí fún àwọn ẹlòmíràn yóò rí i, nígbà tí wọ́n bá ṣàyẹ̀wò àwọn ipò tí wọ́n dì mú, pé ọ̀pọ̀ ohun wà tí wọn kò lè fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ lọ́nà tí yóò tẹ́ni lọ́rùn. Títí wọ́n fi dán wọn wò báyìí, wọn kò mọ ìwọ̀n àìmọ̀ ńlá wọn. Àti pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ wà nínú ìjọ tí wọ́n mú un gẹ́gẹ́ bí ohun tí kò nílò ẹ̀rí pé wọ́n lóye ohun tí wọ́n gbàgbọ́; ṣùgbọ́n, títí ìjàmbá ọ̀rọ̀ yóò fi dìde, wọn kò mọ àìlera ara wọn. Nígbà tí a bá yà wọ́n kúrò lọ́dọ̀ àwọn tí ìgbàgbọ́ wọn jọra, tí a sì fi ipa mú wọn dúró ní ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀, nìkan ṣoṣo, láti ṣàlàyé ìgbàgbọ́ wọn, ẹnu yóò yà wọ́n láti rí bí èrò wọn ṣe dàrú nípa ohun tí wọ́n ti gbà gẹ́gẹ́ bí òtítọ́. Ó dájú pé ìyapa ti wà láàárín wa kúrò lọ́dọ̀ Ọlọ́run alààyè, àti yíyí padà sí ọ̀dọ̀ ènìyàn, ní fífi ọgbọ́n ènìyàn rọ́pò ọgbọ́n ti Ọlọ́run.”

“Ọlọ́run yóò jí àwọn ènìyàn Rẹ̀ dìde; bí àwọn ọ̀nà mìíràn bá kùnà, ìkẹ́kọ̀ọ́-èké yóò wọ inú wọn, èyí tí yóò yọ wọ́n, tí yóò sì ya ìyàngbò kúrò lọ́dọ̀ àlìkámà. Olúwa ń pe gbogbo àwọn tí ó gbà ọ̀rọ̀ Rẹ̀ gbọ́ láti jí kúrò nínú oorun. Ìmọ́lẹ̀ iyebíye ti dé, tí ó yẹ fún àkókò yìí. Òtítọ́ Bíbélì ni, tí ń fi àwọn ewu tí ó wà lórí wa gan-an hàn. Ìmọ́lẹ̀ yìí yẹ kí ó mú wa lọ sí ìkẹ́kọ̀ọ́ pẹkipẹki ti Ìwé Mímọ́ àti sí àyẹ̀wò tí ó muna jùlọ ti àwọn ìpò tí a dì mú. Ọlọ́run fẹ́ kí a máa yẹ gbogbo àwọn ìhà àti àwọn ipò òtítọ́ wò ní kíkún, pẹ̀lú ìfaradà, pẹ̀lú àdúrà àti àwẹ̀. Kò yẹ kí àwọn onígbàgbọ́ sinmi nínú ìrò àti àwọn èrò tí kò ní ìtumọ̀ kedere nípa ohun tí ó jẹ́ òtítọ́. Ìgbàgbọ́ wọn gbọ́dọ̀ fi ìdí múlẹ̀ lórí ọ̀rọ̀ Ọlọ́run, kí nígbà tí àkókò ìdánwò bá dé, tí a sì mú wọn wá síwájú àwọn ìgbìmọ̀ kí wọ́n lè dáhùn fún ìgbàgbọ́ wọn, wọn lè ní agbára láti fi ìdí ìrètí tí ó wà nínú wọn hàn, pẹ̀lú inú tútù àti ìbẹ̀rù.

“Ru sókè, ru sókè, ru sókè. Àwọn kókó-ọrọ tí a ń gbé kalẹ̀ fún ayé gbọdọ̀ jẹ́ òtítọ́ alààyè sí wa. Ó ṣe pàtàkì pé nígbà tí a bá ń dáàbò bo àwọn ẹ̀kọ́ tí a kà sí àwọn àpilẹ̀kọ ìgbàgbọ́ pàtàkì, kí a má ṣe jẹ́ kí ara wa lo àwọn àríyànjiyàn tí kò péye ní pátápátá. Wọ́n lè tó láti pa alátakò lẹ́nu mọ́, ṣùgbọ́n wọn kò bu ọlá fún òtítọ́. A yẹ kí a gbé àwọn àríyànjiyàn tí ó dára kalẹ̀, àwọn tí kì yóò kàn pa àwọn alátakò wa lẹ́nu mọ́ nìkan, ṣùgbọ́n tí yóò farada ìwádìí tí ó sún mọ́ra jùlọ àti àyẹ̀wò tí ó jinlẹ̀ jùlọ. Pẹ̀lú àwọn tí wọ́n ti kọ́ ara wọn gẹ́gẹ́ bí aṣeré-àríyànjiyàn, ewu ń bẹ púpọ̀ pé wọn kì yóò fi òdodo lò Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run. Ní ìpàdé pẹ̀lú alátakò, ó yẹ kí ìsapá wa àìkú jẹ́ láti gbé àwọn kókó-ọrọ kalẹ̀ ní ọ̀nà tí yóò jí ìdánilójú sókè nínú ọkàn rẹ̀, dípò kí a kàn wá láti fi ìgbẹ́kẹ̀lé fún onígbàgbọ́ nìkan.”

“Bí ìlọsíwájú ọgbọ́n inú ènìyàn bá ti lè pọ̀ tó, kí ó má ṣe rò rárá pé kò sí àìní fún ìṣàwárí pípéye àti aláìdákẹ́jẹ ti Ìwé Mímọ́ fún ìmọ́lẹ̀ tí ó tóbi jùlọ. Gẹ́gẹ́ bí ènìyàn kan, a ti pè wá, olúkúlùkù, láti jẹ́ akẹ́kọ̀ọ́ àsọtẹ́lẹ̀. A gbọ́dọ̀ máa ṣọ́ pẹ̀lú ìtara kí a lè mọ ìtanràn ìmọ́lẹ̀ kankan tí Ọlọ́run yóò fi hàn wá. A ní láti mú àkọ́kọ́ ìmọ́lẹ̀ òtítọ́ náà; àti nípasẹ̀ ìkẹ́kọ̀ọ́ pẹ̀lú àdúrà a lè rí ìmọ́lẹ̀ tí ó kedere sí i gbà, èyí tí a lè mú wá síwájú àwọn ẹlòmíràn.

“Nígbà tí àwọn ènìyàn Ọlọ́run bá wà ní ìsinmi, tí wọ́n sì tẹ́lọ́rùn pẹ̀lú ìmólẹ̀ tí wọ́n ní ní àkókò yìí, a lè dájú pé Òun kì yóò fi ojú rere wo wọ́n. Ìfẹ́ Rẹ̀ ni pé kí wọ́n máa tẹ̀síwájú nígbà gbogbo láti gba ìmólẹ̀ tí ó pọ̀ sí i, tí ó sì ń pọ̀ sí i nígbà gbogbo, tí ń tàn fún wọn. Ìwà tí ìjọ ń hù ní àkókò yìí kò dùn mọ́ Ọlọ́run. Ìgbẹ́kẹ̀lé ara ẹni kan ti wọlé, èyí tí ó ti mú kí wọ́n rò pé wọn kò nílò òtítọ́ sí i àti ìmólẹ̀ tí ó tóbi jù lọ. Àwa ń gbé ní àkókò kan nígbà tí Sátánì ń ṣiṣẹ́ ní ọwọ́ ọ̀tún àti ní ọwọ́ òsì, ní iwájú àti lẹ́yìn wa; síbẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ènìyàn kan, a ń sùn. Ìfẹ́ Ọlọ́run ni pé kí a gbọ́ ohùn kan tí yóò jí àwọn ènìyàn Rẹ̀ dìde sí ìṣe.

“Dípò kí a ṣí ọkàn sílẹ̀ láti gba àwọn ìmìtìtì ìmọ́lẹ̀ láti ọ̀run wá, àwọn kan ti ń ṣiṣẹ́ ní ìhà tí ó lòdì pátápátá. Nípasẹ̀ ẹ̀rọ ìtẹ̀wé àti láti orí pẹpẹ ìwàásù ni a ti gbé àwọn ìwòye kalẹ̀ nípa ìmísí Bibeli tí kò ní ìfọwọ́sí Ẹ̀mí tàbí ọ̀rọ̀ Ọlọ́run. Ó dájú pé kò sí ènìyàn kankan tàbí àwùjọ ènìyàn kankan tí ó yẹ kí ó gbìyànjú láti mú àwọn ẹ̀kọ́ àròjinlẹ̀ wá síwájú lórí kókó-ọrọ̀ pàtàkì tó bẹ́ẹ̀ láìní ‘Báyìí ni Olúwa wí’ tí ó ṣe kedere láti fi tì wọ́n lẹ́yìn. Nígbà tí àwọn ènìyàn, tí àìlera ẹ̀dá ènìyàn yí ká, tí àwọn ipa àyíká sì ń nípa lórí wọn ní ìwọ̀n púpọ̀ tàbí díẹ̀, tí wọ́n sì ní ìtẹ̀sí tí a jogún àti èyí tí a ti tọ́jú dàgbà nínú wọn, tí ó jìnà sí fífi wọ́n jẹ́ ọlọ́gbọ́n tàbí ẹni tí ọkàn rẹ̀ dojú kọ ohun ọ̀run, bá gbìyànjú láti pe ọ̀rọ̀ Ọlọ́run sí ìdájọ́, àti láti dá ẹjọ́ ohun tí í ṣe ti Ọlọ́run àti ohun tí í ṣe ti ènìyàn, wọ́n ń ṣiṣẹ́ láìsí ìmọ̀ràn Ọlọ́run. Olúwa kì yóò jẹ́ kí irú iṣẹ́ bẹ́ẹ̀ láyọrí. Àbájáde rẹ̀ yóò jẹ́ ti ìparun, fún ẹni tí ó ń ṣe é àti fún àwọn tí ó gba á gẹ́gẹ́ bí iṣẹ́ láti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run. Àníyàn àìgbàgbọ́ ni a ti ru sókè nínú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọkàn nípasẹ̀ àwọn ẹ̀kọ́ àròjinlẹ̀ tí a gbé kalẹ̀ nípa ìwà ìmísí. Àwọn ẹ̀dá aláìpé, pẹ̀lú àwọn ìwòye wọn tí ó há, tí kò sì rí jìnà, ń rò pé àwọn ní agbára láti ṣàríwísí Ìwé Mímọ́, ní wí pé: ‘Abala yìí ṣe pàtàkì, ṣùgbọ́n abala yẹn kò ṣe pàtàkì, kò sì ní ìmísí.’”

“Kristi kò fi irú ìtọ́ni bẹ́ẹ̀ hàn ní ti Ìwé Mímọ́ Májẹ̀mú Láéláé, apá kan ṣoṣo nínú Bíbélì tí àwọn ènìyàn ìgbà ayé Rẹ̀ ní. A ṣe ẹ̀kọ́ Rẹ̀ láti darí èrò inú wọn sí Májẹ̀mú Láéláé àti láti mú àwọn kókó-ọrọ̀ ńlá tí a gbé kalẹ̀ níbẹ̀ wá sí ìmọ́lẹ̀ tí ó túbọ̀ ṣe kedere. Fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọdún ni àwọn ènìyàn Ísírẹ́lì ti ń ya ara wọn sọ́tọ̀ kúrò lọ́dọ̀ Ọlọ́run, wọ́n sì ti pàdánù ìríran àwọn òtítọ́ iyebíye tí Ó ti fi lé wọn lọ́wọ́. Àwọn òtítọ́ wọ̀nyí ni a bò mọ́lẹ̀ pẹ̀lú àwọn àkàrà òkùnkùn ti ìgbàgbọ́ asán àti àwọn ayẹyẹ ìsìn tí ó fi ìtúmọ̀ wọn tòótọ́ pamọ́. Kristi wá láti yọ gbogbo àkójọpọ̀ ìdọ̀tí tí ó ti ṣókùnkùn didán wọn kúrò. Ó gbé wọn kalẹ̀, bí àwọn okúta iyebíye, sínú àtòjọ tuntun kan. Ó fi hàn pé dípò kí Ó kórìíra àtúnsọ àwọn òtítọ́ àtijọ́ tí a ti mọ̀ dáadáa, Ó wá láti mú kí wọ́n farahàn nínú agbára àti ẹwà wọn tòótọ́, ògo èyí tí àwọn ènìyàn ìgbà ayé Rẹ̀ kò tíì mọ̀ rí. Níwọ̀n bí Òun fúnra Rẹ̀ ti jẹ́ Olùkọ̀wé àwọn òtítọ́ tí a ti fihàn wọ̀nyí, Ó lè ṣí ìtumọ̀ wọn tòótọ́ sí àwọn ènìyàn, kí Ó sì sọ wọ́n di òmìnira kúrò lọ́wọ́ àwọn ìtumọ̀ àṣìṣe àti àwọn ẹ̀kọ́ èké tí àwọn aṣáájú gbà mọ́ra láti bá ipò ara wọn tí a kò yà sọ́tọ̀ fún Ọlọ́run mu, ìyà ẹ̀mí wọn, àti àìní ìfẹ́ Ọlọ́run. Ó sọ ohun gbogbo tí ó ti gba ìyè àti agbára alààyè àwọn òtítọ́ wọ̀nyí lọ sẹ́gbẹ̀, Ó sì fi wọn padà fún ayé nínú gbogbo ìtútù àkọ́kọ́ wọn àti agbára wọn.”

“Bí a bá ní Ẹ̀mí Kristi, tí a sì jẹ́ alábáṣiṣẹ́pọ̀ pẹ̀lú Rẹ̀, ojúṣe wa ni láti tẹ̀síwájú nínú iṣẹ́ tí Ó wá láti ṣe. Àwọn òtítọ́ inú Bíbélì ti tún di ahoro nípasẹ̀ àṣà, ìṣe àtọwọ́dọwọ́, àti ẹ̀kọ́ èké. Àwọn ẹ̀kọ́ aṣìṣe ti ẹ̀kọ́ ẹ̀sìn tí ó gbajúmọ̀ ti sọ ẹgbẹẹgbẹ̀rún lórí ẹgbẹẹgbẹ̀rún di aláìgbàgbọ́ àti aláìní ìgbàgbọ́ nínú Ọlọ́run. Àwọn àṣìṣe àti àìbámu kan wà tí ọ̀pọ̀ ènìyàn ń dá lẹ́bi gẹ́gẹ́ bí ẹ̀kọ́ Bíbélì, ṣùgbọ́n tí wọ́n jẹ́ ìtumọ̀ èké ti Ìwé Mímọ́ ní tòótọ́, tí a tẹ́wọ́ gbà lákòókò àwọn ọ̀rúndún òkùnkùn ìjọ póòpù. A ti mú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn gba èrò aṣìṣe kan nípa Ọlọ́run mọ́ra, gẹ́gẹ́ bí àwọn Júù, tí àwọn àṣìṣe àti àtọwọ́dọwọ́ ìgbà wọn tan jẹ, ṣe ní ìmọ̀ tí kò tọ́ nípa Kristi. ‘Bí wọ́n bá ti mọ̀ ọ́, wọn kì bá ṣe kàn Olúwa ògo mọ́ àgbélébùú.’ Ojúṣe wa ni láti fi ìwà tòótọ́ Ọlọ́run hàn fún ayé. Dípò kí a máa ṣe àríwísí Bíbélì, ẹ jẹ́ kí a máa wá ọ̀nà láti fi ẹ̀kọ́ àti àpẹẹrẹ hàn ayé àwọn òtítọ́ mímọ́ rẹ̀ tí ń fúnni ní ìyè, kí a lè ‘fi ìyìn Ẹni tí ó pè yín jáde kúrò nínú òkùnkùn sínú ìmọ́lẹ̀ àgbàyanu Rẹ̀ hàn.’”

“Àwọn ìwà búburú tí ń wọlé díẹ̀díẹ̀ láàárín wa ti rọ́nà àìmọ̀ríyá yọ àwọn ènìyàn kọ̀ọ̀kan àti àwọn ìjọ kúrò nínú ìbùwọ̀ fún Ọlọ́run, wọ́n sì ti dí agbára tí Ó fẹ́ fi fún wọn kúrò.”

“Ẹ̀yin ará mi, ẹ jẹ́ kí ọ̀rọ̀ Ọlọ́run dúró gẹ́gẹ́ bí ó ti rí. Kí ọgbọ́n ènìyàn má ṣe gbójúgbóyà láti dín agbára ọ̀kan nínú àwọn ìtẹ́jáde Ìwé Mímọ́ kù. Ìkéde ìdájọ́ líle tí ó wà nínú Ìfihàn yẹ kí ó kìlọ̀ fún wa kí a má bàa gba irú ipò bẹ́ẹ̀. Ní orúkọ Olúwa mi ni mo fi pa yín láṣẹ pé: ‘Yọ bàtà rẹ kúrò lẹ́sẹ̀ rẹ, nítorí ibi tí ìwọ dúró sí jẹ́ ilẹ̀ mímọ́.’” Testimonies, volume 5, 707–711.