Just before the close of probation the final prophetic secret is unsealed by the Lion of the tribe of Judah, and it is the wise who understand the increase of knowledge that is produced by that unsealing. Two witnesses in Revelation cast a light on part of what is unsealed at that time.
Kafin ƙarewar zaman alheri, Asirin annabci na ƙarshe yana buɗewa ta wurin Zakin kabilar Yahuda, kuma masu hikima ne suke fahimtar ƙaruwar sani da wannan buɗewar ta haifar. Shaidu biyu a cikin Ru’ya ta Yohanna suna haskaka wani ɓangare na abin da aka buɗe a wancan lokaci.
Here is wisdom. Let him that hath understanding count the number of the beast: for it is the number of a man; and his number is Six hundred threescore and six. … And here is the mind which hath wisdom. The seven heads are seven mountains, on which the woman sitteth. Revelation 13:18, 17:9.
Ga hikima. Bari mai fahimta ya ƙidaya lambar dabbar: gama lambar mutum ce; lambar ta kuwa ita ce ɗari shida da sittin da shida. … Ga kuma tunanin da yake da hikima. Kawuna bakwai su ne duwatsu bakwai, waɗanda matar nan take zaune a kansu. Wahayin Yahaya 13:18, 17:9.
The “last power that is to wage war against the church and the law of God, was symbolized by a beast with lamblike horns,” is the United States. It is the sixth kingdom of Bible prophecy, and the structure of its kingdom is the same structure (image), as was the fifth kingdom of Bible prophecy. It becomes a kingdom of the Church ruling over the State, and then forces the entire earth to accept that very arrangement. The combination of Church and State is fully developed in the United States at the soon-coming Sunday law.
“Ƙarshen iko wanda zai yi yaƙi da ikkilisiya da kuma dokar Allah, an wakilta shi da dabba mai ƙahoni kamar na ɗan rago,” ita ce Amurka. Ita ce masarauta ta shida cikin annabcin Littafi Mai Tsarki, kuma tsarin masarautarta shi ne wannan tsarin ɗaya (siffa), kamar yadda masarauta ta biyar cikin annabcin Littafi Mai Tsarki ta kasance. Ta zama masarauta inda Ikilisiya ke mulki bisa Jiha, sa’an nan kuma ta tilasta wa dukan duniya su karɓi wannan tsari ɗin. Haɗuwar Ikilisiya da Jiha za ta kai ga cikakkiyar bunƙasa a cikin Amurka a dokar Lahadi mai zuwa nan ba da daɗewa ba.
“The ‘image to the beast’ represents that form of apostate Protestantism which will be developed when the Protestant churches shall seek the aid of the civil power for the enforcement of their dogmas. The ‘mark of the beast’ still remains to be defined.” The Great Controversy, 445.
“‘Siffar dabbar’ tana wakiltar irin wannan tsarin Furotestanci mai ridda wanda za a bunƙasa sa’ad da majami’un Furotesta za su nemi taimakon ikon farar hula domin tilasta akidodinsu. ‘Alamar dabbar’ kuwa har yanzu tana nan a bayyana ta.” The Great Controversy, 445.
The image of the beast and the mark of the beast are two different symbols, yet it is at the Sunday law that the image of the beast reaches its full development.
Siffar dabbar da alamar dabbar alamu ne guda biyu mabambanta, duk da haka a dokar Lahadi ne siffar dabbar take kai ga cikakken bunƙasarta.
“The enforcement of Sundaykeeping on the part of Protestant churches is an enforcement of the worship of the papacy—of the beast. Those who, understanding the claims of the fourth commandment, choose to observe the false instead of the true Sabbath are thereby paying homage to that power by which alone it is commanded. But in the very act of enforcing a religious duty by secular power, the churches would themselves form an image to the beast; hence the enforcement of Sundaykeeping in the United States would be an enforcement of the worship of the beast and his image.” The Great Controversy, 448, 449.
“Tilasta kiyaye Lahadi daga ɓangaren majami’un Furotesta tilasta wa ne ga bautar Paparoma—ta dabbar. Waɗanda, suna fahimtar iƙirarin umarni na huɗu, suka zaɓi su kiyaye Sabbaci na ƙarya maimakon na gaskiya, ta haka suna ba da girmamawa ga ikon nan wanda ta wurinsa kaɗai aka ba da wannan umarni. Amma a cikin ainihin aikin tilasta farilla ta addini ta wurin ikon mulkin duniya, majami’un da kansu za su kafa surar dabbar; saboda haka, tilasta kiyaye Lahadi a cikin Ƙasar Amirka zai zama tilasta wa ga bautar dabbar da surarta.” The Great Controversy, 448, 449.
At the Sunday law, the Constitution of the United States is fully overthrown and the nation has separated fully from righteousness. Then, under the full control of Satan the United States forces the world to accept the same Church and State system that has just been established in the United States. The world government is the United Nations and the Roman church is the Church that rules over the relationship.
A lokacin dokar Lahadi, an rushe Tsarin Mulkin Amurka gaba ɗaya, kuma al’ummar ta rabu da adalci sarai. Sa’an nan kuma, ƙarƙashin cikakken ikon Shaidan, Amurka ta tilasta wa duniya ta karɓi irin wannan tsarin Coci da Jiha da aka riga aka kafa a Amurka. Gwamnatin duniya ita ce Majalisar Ɗinkin Duniya, kuma cocin Roma ita ce Cocin da ke mulkin wannan dangantaka.
“The world is filled with storm and war and variance. Yet under one head—the papal power—the people will unite to oppose God in the person of His witnesses.” Testimonies, volume 7, 182.
“Duniya ta cika da hadari da yaƙi da kuma saɓani. Duk da haka, a ƙarƙashin jagoranci guda ɗaya—ikon papacy—mutane za su haɗu domin su yi gāba da Allah cikin mutumin shaidunsa.” Testimonies, juzu’i na 7, 182.
The system of Church and State that is represented as the image of the beast in prophecy is also a threefold union of the dragon, the beast and the false prophet. The ten kings of Revelation seventeen, that are the seventh head, represent the dragon power.
Tsarin Coci da Jiha da aka wakilta a cikin annabci a matsayin surar dabbar, shi ma haɗin kai ne mai ɓangarori uku na maciji, da dabbar, da annabin ƙarya. Sarakuna goma na Wahayin Yahaya goma sha bakwai, waɗanda suke kai na bakwai, suna wakiltar ikon maciji.
“Kings and rulers and governors have placed upon themselves the brand of antichrist, and are represented as the dragon who goes to make war with the saints—with those who keep the commandments of God and who have the faith of Jesus.” Testimonies to Ministers, 38.
“Sarakuna da masu mulki da gwamnoni sun ɗora wa kansu alamar maƙiyin Almasihu, kuma an kwatanta su da macijin nan wanda ya tafi domin yaƙi da tsarkaka—da waɗanda suke kiyaye umarnan Allah kuma suke da bangaskiyar Yesu.” Testimonies to Ministers, 38.
The “ten kings” represent the United Nations, whose religion is spiritualism, and the religion of the false prophet is apostate Protestantism, and the beast’s religion is Catholicism, which is simply spiritualism covered with a profession of Christianity.
“Sarakuna goma” suna wakiltar Majalisar Ɗinkin Duniya, wadda addininta shi ne sihirin ruhohi; kuma addinin annabin ƙarya shi ne Furotestantancin ridda, yayin da addinin dabbar kuwa shi ne Katolika, wanda a zahiri ba kome ba ne face sihirin ruhohi da aka lulluɓe da ikirarin Kiristanci.
“By the decree enforcing the institution of the Papacy in violation of the law of God, our nation will disconnect herself fully from righteousness. When Protestantism shall stretch her hand across the gulf to grasp the hand of the Roman power, when she shall reach over the abyss to clasp hands with Spiritualism, when, under the influence of this threefold union, our country shall repudiate every principle of its Constitution as a Protestant and republican government, and shall make provision for the propagation of papal falsehoods and delusions, then we may know that the time has come for the marvelous working of Satan and that the end is near.” Testimonies, volume 5, 451.
“Ta wurin dokar da za ta tilasta kafa ikon Paparoma cikin take dokar Allah, al’ummarmu za ta yanke kanta gabaki ɗaya daga adalci. Sa’ad da Furotesta za ta miƙa hannunta ta ƙetare gibi don kama hannun ikon Roma, sa’ad da za ta miƙa ta haye rami marar ƙasa don yin musabaha da Ruhaniya, sa’ad da, a ƙarƙashin rinjayar wannan haɗin kai na ninki uku, ƙasarmu za ta ƙi kowane ƙa’ida na Kundin Tsarinta a matsayin gwamnatin Furotesta kuma ta jamhuriya, kuma za ta tanadi hanyoyi domin yaɗuwar ƙaryoyin da ruɗe-ruɗen papanci, sa’an nan za mu iya sani cewa lokaci ya yi da za a ga aikin banmamaki na Shaiɗan kuma cewa ƙarshe ya kusa.” Testimonies, juzu’i na 5, 451.
At the Sunday law the threefold union of the dragon, the beast and the false prophet is accomplished. The United States then forces the world to accept the one-world government of the United Nations, for the world is thrown into a great crisis at the Sunday law, as Islam brings judgment upon the United States for the enforcement of worshipping the sun. Satan then appears to personate Christ and as the United States forces the world to accept the one world combination of church and state, it also forces the world to accept Sunday as the day of rest. The same testing process that has happened in the United States is then brought upon the entire world.
A lokacin dokar Lahadi ne haɗin kan nan na ninki uku na macijin, da dabbar, da annabin ƙarya yake cika. Sa’an nan Amurka ta tilasta wa duniya ta karɓi gwamnatin duniya guda ta Majalisar Ɗinkin Duniya, domin a lokacin dokar Lahadi an jefa duniya cikin babban rikici, yayin da Musulunci yake kawo hukunci a kan Amurka saboda tilasta bauta wa rana. Sa’an nan Shaidan ya bayyana yana kwaikwayon Almasihu, kuma yayin da Amurka take tilasta wa duniya ta karɓi wannan haɗuwar duniya guda ta coci da ƙasa, tana kuma tilasta wa duniya ta karɓi Lahadi a matsayin ranar hutawa. Haka kuma sai a kawo irin wannan tsari na gwaji da ya faru a Amurka a kan dukan duniya.
“Foreign nations will follow the example of the United States. Though she leads out, yet the same crisis will come upon our people in all parts of the world.” Testimonies, volume 6, 395.
“Al’ummai baƙi za su bi misalin Amurka. Ko da yake ita ce ke jagoranci wajen fara abin, duk da haka wannan rikici ɗin zai zo a kan mutanenmu a dukan sassa na duniya.” Testimonies, juzu’i na 6, 395.
The principle that national apostasy is followed by national ruin comes upon each country as they accept the day of the sun as the day of worship. The escalating crisis is the “one hour” that the ten kings rule with the pope, the “man of sin”. They agreed to give their seventh kingdom unto the papal authority, because they are led to believe that the moral authority of the papacy is necessary to unify the world against the escalating war against Islam. In 1798, the United Nations had not yet arrived into history.
Ka’idar nan cewa ridda ta ƙasa tana biye da halakar ƙasa tana sauka a kan kowace ƙasa yayin da suke karɓar ranar rana a matsayin ranar bauta. Rikicin da ke ta ƙaruwa shi ne “sa’a ɗaya” da sarakuna goma suke mulki tare da shugaban Roma, “mutumin zunubi”. Sun yarda su ba da masarautarsu ta bakwai ga ikon papanci, domin an sa su gaskata cewa ikon ɗabi’a na papanci ya zama dole domin a haɗa duniya wuri guda a yaƙin da ke ta ƙaruwa da ake yi da Musulunci. A shekara ta 1798, Majalisar Ɗinkin Duniya ba ta riga ta bayyana a tarihin duniya ba.
And the ten horns which thou sawest are ten kings, which have received no kingdom as yet; but receive power as kings one hour with the beast. These have one mind, and shall give their power and strength unto the beast. These shall make war with the Lamb, and the Lamb shall overcome them: for he is Lord of lords, and King of kings: and they that are with him are called, and chosen, and faithful. Revelation 17:12–14.
Kahonin nan goma kuwa da ka gani sarakuna goma ne, waɗanda har yanzu ba su karɓi mulki ba tukuna; amma suna karɓar iko kamar sarakuna na sa’a guda tare da dabbar. Waɗannan ra’ayi ɗaya suke da shi, kuma za su ba dabbar ikonsu da ƙarfinsu. Waɗannan za su yi yaƙi da Ɗan Ragon, kuma Ɗan Ragon zai rinjaye su; gama shi Ubangijin iyayengiji ne, Sarkin sarakuna kuma; kuma waɗanda suke tare da shi su ne waɗanda aka kira, aka zaɓa, masu aminci kuma. Ru’ya ta Yohanna 17:12–14.
As has always been the case with the pope, kings will supply the power for the papacy to carry out the persecution against God’s people, and it is the ten kings that make war with the Lamb, but they are doing so at the bidding of the “man of sin.” The “man of sin” is also the “man” that the seven churches take hold of in Isaiah chapter four.
Kamar yadda ya kasance a kullum game da fafaroma, sarakuna ne za su samar wa papanci iko domin ya aiwatar da tsanantawar da yake yi wa mutanen Allah, kuma sarakuna goma ne suke yaƙi da Ɗan Ragon, amma suna yin haka ne bisa umarnin “mutumin zunubi.” “Mutumin zunubi” kuma shi ne “mutumin” da ikkilisiyoyi bakwai suka kama a Ishaya sura ta huɗu.
And in that day seven women shall take hold of one man, saying, We will eat our own bread, and wear our own apparel: only let us be called by thy name, to take away our reproach. In that day shall the branch of the Lord be beautiful and glorious, and the fruit of the earth shall be excellent and comely for them that are escaped of Israel. Isaiah 4:1, 2.
Kuma a wannan rana mata bakwai za su kama mutum ɗaya, suna cewa, Za mu ci namu gurasar, mu kuma sa namu tufafin; sai dai kawai a kira mu da sunanka, domin a ɗauke mana abin kunyarmu. A wannan rana reshen Ubangiji zai zama kyakkyawa da ɗaukaka, kuma amfanin ƙasa zai zama mafifici da abin sha’awa ga waɗanda suka tsira daga Isra’ila. Ishaya 4:1, 2.
The “seven women” represent that the papacy (the man of sin), has control over all the churches of the earth, just as he has control over all the nations. The “reproach” that the churches wish to avoid, is the “reproach” of rejecting the demand to worship on Sunday. Faithful Sabbath-keepers will be persecuted for their faithfulness, and Islam will also refuse to observe the day of the sun. The agreement that is arranged by the United States between the papacy and the United Nations is that the moral authority of the man of sin is what is needed to lead the world into accepting the warfare against Islam in order to establish peace upon the earth.
“Mata bakwai” suna wakiltar cewa fafaroma (mutumin zunubi) yana da iko a kan dukan ikilisiyoyin duniya, kamar yadda yake da iko a kan dukan al’ummai. “Abin kunya” da ikilisiyoyin suke so su guje masa shi ne “abin kunya” na ƙin amincewa da bukatar yin sujada a ranar Lahadi. Masu aminci masu kiyaye Asabar za a tsananta musu saboda amincinsu, kuma addinin Musulunci ma zai ƙi kiyaye ranar rana. Yarjejeniyar da Amurka ta shirya tsakanin fafaroma da Majalisar Ɗinkin Duniya ita ce, ikon ɗabi’a na mutumin zunubi shi ne abin da ake bukata domin ya jagoranci duniya zuwa karɓar yaƙin da ake yi da Musulunci domin a kafa salama a bisa duniya.
But of the times and the seasons, brethren, ye have no need that I write unto you. For yourselves know perfectly that the day of the Lord so cometh as a thief in the night. For when they shall say, Peace and safety; then sudden destruction cometh upon them, as travail upon a woman with child; and they shall not escape. But ye, brethren, are not in darkness, that that day should overtake you as a thief. Ye are all the children of light, and the children of the day: we are not of the night, nor of darkness. 1 Thessalonians 5:1–5.
Amma game da lokuta da zamani, ’yan’uwa, ba ku da bukatar in rubuta muku. Gama ku kanku kun sani sarai cewa ranar Ubangiji za ta zo kamar ɓarawo da dare. Gama sa’ad da za su ce, Salama da tsaro; sai hallaka ta auku musu farat ɗaya, kamar naƙuda ga mace mai ciki; kuma ba za su tsira ba. Amma ku, ’yan’uwa, ba ku cikin duhu, har wannan rana ta riske ku kamar ɓarawo. Ku duka ’ya’yan haske ne, kuma ’ya’yan yini ne: mu ba na dare ba ne, ko na duhu. 1 Tassalonikawa 5:1–5.
The “peace and safety” message of Bible prophecy, which is always represented as a false message, is only logical in a period of time when there is no peace and safety. There is no reason to present a “peace and safety” message, when peace and safety exists. Islam removes all peace and safety. The “sudden destruction” associated with the false message is a destruction that escalates, for it is as “a woman” in “travail.” The first birth pang of the third Woe was September 11, 2001.
Saƙon “zaman lafiya da aminci” na annabcin Littafi Mai Tsarki, wanda a koyaushe ake wakilta a matsayin saƙon ƙarya, yana da ma’ana ne kawai a wani lokaci da babu zaman lafiya da aminci. Babu wani dalili na gabatar da saƙon “zaman lafiya da aminci” sa’ad da zaman lafiya da aminci suke wanzuwa. Musulunci yana kawar da dukan zaman lafiya da aminci. “Hallaka ta ba-zata” da ake dangantawa da wannan saƙon ƙarya hallaka ce da take ƙaruwa da tsanani, gama tana kamar “mace” a cikin “naƙuda.” Naƙudar haihuwa ta farko ta Bala’i na uku ita ce 11 ga Satumba, 2001.
In the prophetic lines of Elijah and John the Baptist the deception of the papal power is illustrated. When Ahab travelled back to Samaria to inform Jezebel that Elijah’s God was the true God, for he had brought down fire out of heaven, Ahab then realized that Jezebel had deceived him concerning her hatred for Elijah. The same hatred and deception was illustrated when Herod promised half of his kingdom at his birthday party to Salome. Salome was Herodias’s daughter, thus Herod was the dragon, Herodias was the papacy and Salome was the false prophet.
A cikin layukan annabci na Iliya da Yohanna Mai Baftisma an nuna ruɗin ikon papacy. Sa’ad da Ahab ya koma Samariya domin ya sanar da Jezebel cewa Allahn Iliya shi ne Allah na gaskiya, gama ya sauko da wuta daga sama, sai Ahab ya gane cewa Jezebel ta ruɗe shi game da ƙiyayyarta ga Iliya. Irin wannan ƙiyayya da ruɗi aka nuna sa’ad da Hirudus ya yi wa Salome alkawarin rabin mulkinsa a bukin ranar haihuwarsa. Salome ’yar Hirudiya ce, sabili da haka Hirudus shi ne macijin, Hirudiya ita ce papacy, Salome kuwa ita ce annabin ƙarya.
In the story the deceiving power of Salome’s dance was used to lead Herod (the ten kings) to give half their kingdom over to a church (a woman). The woman (Salome) was under the direction of her mother (Catholicism), and Herod found out too late that the attitude of Herodias towards John was the same as Jezebel’s was towards Elijah. In both cases, the sabbath-keepers must die.
A cikin labarin, an yi amfani da ikon ruɗi na rawar Salome domin a rinjayi Herod (sarakuna goma) ya ba da rabin mulkinsa ga wata coci (mace). Matar (Salome) tana ƙarƙashin jagorancin mahaifiyarta (Katolika), kuma Herod ya gane a makare cewa halin Herodias ga Yohanna iri ɗaya ne da na Jezebel ga Iliya. A cikin duka biyun, masu kiyaye Asabar dole ne su mutu.
Islam progressively but rapidly removes the peace and safety from planet earth, and in so doing brings mankind together against Islam. Islam’s rapidly escalating warfare represents the argument that is employed to establish the worldwide image of the beast in the last days. The deception that is brought upon the world (the ten kings), is brought by the United States (Salome), and it leads the world to believe they must unite against Islam, but they find out too late, that the arrangement was just a ruse to be used to persecute sabbath-keepers. The deception is part of the reason the ten kings hate the whore, even though when under duress they agreed to give their seventh kingdom unto her.
Addinin Musulunci, sannu a hankali amma da sauri, yana kawar da salama da kwanciyar rai daga doron ƙasa, kuma ta haka yana haɗa ’yan Adam gaba ɗaya su yi gaba da Musulunci. Yaƙin da Musulunci yake ƙara tsanantawa da sauri yana wakiltar hujjar da ake amfani da ita wajen kafa siffar dabbar a faɗin duniya a kwanaki na ƙarshe. Ruɗin da aka kawo a kan duniya (sarakuna goma) Amurka ce ta kawo shi (Salome), kuma yana kai duniya ga gaskata cewa dole ne su haɗu gaba ɗaya su yi gaba da Musulunci, amma sai su gane a makare cewa wannan shirye-shiryen dabarar yaudara ce kawai da za a yi amfani da ita wajen tsananta wa masu kiyaye Asabar. Wannan ruɗin wani ɓangare ne na dalilin da ya sa sarakuna goma suke ƙin karuwar, ko da yake a ƙarƙashin matsin lamba sun amince su ba ta mulkinsu na bakwai.
And the ten horns which thou sawest upon the beast, these shall hate the whore, and shall make her desolate and naked, and shall eat her flesh, and burn her with fire. For God hath put in their hearts to fulfil his will, and to agree, and give their kingdom unto the beast, until the words of God shall be fulfilled. Revelation 17:16, 17.
Kuma ƙahonin goma waɗanda ka gani a kan dabbar, waɗannan za su ƙi karuwan, su mai da ita kufai da tsirara, su cinye namanta, su kuma ƙone ta da wuta. Gama Allah ya sa a cikin zukatansu su cika nufinsa, su zama da ra’ayi ɗaya, su ba da mulkinsu ga dabbar, har sai maganganun Allah sun cika. Ru’ya ta Yohanna 17:16, 17.
The globalists of the United Nations are not simply the “kings” of the earth, but they are also represented as “merchants”, thus the globalists consist of political and economic powers. The reason the angel that brought the vision of Revelation seventeen and eighteen to John, was to show John the judgment of the great whore of Tyre. Both categories of the globalists mourn the death of the papacy.
’Yan dunkulewar duniya na Majalisar Ɗinkin Duniya ba kawai “sarakunan” duniya ba ne, amma ana kuma wakiltarsu a matsayin “’yan kasuwa”; saboda haka, ’yan dunkulewar duniya sun ƙunshi ikon siyasa da na tattalin arziki. Dalilin da ya sa mala’ikan da ya kawo wa Yohanna wahayin Ru’ya ta Yohanna sura ta goma sha bakwai da ta goma sha takwas shi ne domin ya nuna wa Yohanna hukuncin babbar karuwar Taya. Dukkan waɗannan rukunan biyu na ’yan dunkulewar duniya suna makokin mutuwar papanci.
Therefore shall her plagues come in one day, death, and mourning, and famine; and she shall be utterly burned with fire: for strong is the Lord God who judgeth her. And the kings of the earth, who have committed fornication and lived deliciously with her, shall bewail her, and lament for her, when they shall see the smoke of her burning, Standing afar off for the fear of her torment, saying, Alas, alas that great city Babylon, that mighty city! for in one hour is thy judgment come. And the merchants of the earth shall weep and mourn over her; for no man buyeth their merchandise any more. Revelation 18:8–11.
Saboda haka ne annobanta za su zo a rana ɗaya—mutuwa, da makoki, da yunwa; kuma za a ƙone ta ƙurmus da wuta; gama Ubangiji Allah mai shari’anta ta mai ƙarfi ne. Sarakunan duniya kuma, waɗanda suka yi fasikanci tare da ita, suka kuma yi rayuwa cikin annashuwa tare da ita, za su yi kuka dominta, su kuma yi makoki dominta, sa’ad da za su ga hayaƙin ƙonarta, suna tsaye daga nesa saboda tsoron azabarta, suna cewa, Kaito, kaito, ya ke babban birni Babila, birni mai ƙarfi! gama a cikin sa’a ɗaya hukuncinki ya zo. ’Yan kasuwar duniya kuma za su yi kuka su yi makoki a kanta; gama ba mai sāyan hajojinsu kuma. Ru’ya ta Yohanna 18:8–11.
The merchants and the kings both stand afar off and cry “alas, alas.” The word “alas” in the Greek is translated as “woe” in chapter eight of Revelation.
’Yan kasuwa da sarakuna dukansu suna tsaye daga nesa suna kuka suna cewa, “kaitonmu, kaitonmu.” Kalmar “kaitonmu” a cikin Girkanci an fassara ta da “kaito” a babi na takwas na Ru’ya ta Yohanna.
And I beheld, and heard an angel flying through the midst of heaven, saying with a loud voice, Woe, woe, woe, to the inhabiters of the earth by reason of the other voices of the trumpet of the three angels, which are yet to sound! Revelation 8:13.
Sai na duba, na kuma ji wani mala’ika yana tashi a tsakiyar sama, yana faɗi da babbar murya cewa, Kaito, kaito, kaito ga mazauna duniya saboda sauran muryoyin ƙaho na mala’iku uku waɗanda har yanzu za su busa! Ru’ya ta Yohanna 8:13.
The three Woes represent the fifth, sixth and seventh Trumpets, and they are symbols of Islam. The kings, merchants and shipmasters all cry out “alas, alas” three times in chapter eighteen.
Masifun nan uku suna wakiltar Kakaki na biyar, na shida, da na bakwai, kuma alamu ne na Musulunci. Sarakuna, ’yan kasuwa, da shugabannin jiragen ruwa duka suna kuka suna cewa, “kaitonmu, kaitonmu,” sau uku a sura ta goma sha takwas.
And the kings of the earth, who have committed fornication and lived deliciously with her, shall bewail her, and lament for her, when they shall see the smoke of her burning, Standing afar off for the fear of her torment, saying, Alas, alas that great city Babylon, that mighty city! for in one hour is thy judgment come. … The merchants of these things, which were made rich by her, shall stand afar off for the fear of her torment, weeping and wailing, And saying, Alas, alas, that great city, that was clothed in fine linen, and purple, and scarlet, and decked with gold, and precious stones, and pearls! For in one hour so great riches is come to nought. And every shipmaster, and all the company in ships, and sailors, and as many as trade by sea, stood afar off, And cried when they saw the smoke of her burning, saying, What city is like unto this great city! And they cast dust on their heads, and cried, weeping and wailing, saying, Alas, alas, that great city, wherein were made rich all that had ships in the sea by reason of her costliness! for in one hour is she made desolate. Revelation 18:9-10, 15–19.
Kuma sarakunan duniya, waɗanda suka yi fasikanci tare da ita, suka kuma yi rayuwa cikin jin daɗi tare da ita, za su yi makokinta, su yi kuka saboda ita, sa’ad da za su ga hayaƙin ƙonarta, suna tsaye daga nesa saboda tsoron azabarta, suna cewa, Kaito, kaito, ya kai babban birnin nan Babila, birni mai ƙarfi! gama a cikin sa’a guda hukuncinki ya zo. … ’Yan kasuwan waɗannan abubuwa, waɗanda ta wurinta suka yi arziki, za su tsaya daga nesa saboda tsoron azabarta, suna kuka suna makoki, Suna cewa, Kaito, kaito, ya kai babban birnin nan, wanda aka tufatar da lilin mai kyau, da shunayya, da jan mulufi, aka kuma ƙawata shi da zinariya, da duwatsu masu daraja, da lu’ulu’u! Gama a cikin sa’a guda irin wannan babban arziki ya zama banza. Kuma kowane maigidan jirgi, da dukan taron da ke cikin jiragen ruwa, da matuƙa, da duk masu kasuwanci ta teku, suka tsaya daga nesa, Suka yi kuka sa’ad da suka ga hayaƙin ƙonarta, suna cewa, Wane birni ne yake kamar wannan babban birni! Kuma suka zuba ƙura a kan kawunansu, suka yi kuka suna makoki, suna cewa, Kaito, kaito, ya kai babban birnin nan, wanda ta dalilin tsadarta aka arzutar da duk waɗanda suke da jirage a cikin teku! gama a cikin sa’a guda an mai da ita kufai. Ru’ya ta Yohanna 18:9-10, 15–19.
The “hour” that the judgment of the papacy is accomplished, is the “hour” of Revelation eleven, that is the “hour of the great earthquake,” and it represents the Sunday law time period that begins at the Sunday law in the United States and continues until Michael stands up and human probation closes. The globalists that hated the whore, but still agreed to give their kingdom unto her for one hour, not only repeat “woe, woe” (alas, alas), three times, but they ask the question, “What city is like unto this great city?” They also asked that question in the book of Ezekiel.
“Sa’ar” da ake cika hukuncin paparoma ita ce “sa’ar” da ke cikin Ru’ya ta Yohanna goma sha ɗaya, wato “sa’ar babbar girgizar ƙasa,” kuma tana wakiltar lokacin dokar Lahadi da yake farawa da dokar Lahadi a Amurka, ya ci gaba har sai Mika’ilu ya tashi tsaye kuma lokacin jarrabawar ɗan Adam ya ƙare. ’Yan duniya masu neman mamaya, waɗanda suka ƙi karuwar, amma duk da haka suka amince su ba ta mulkinsu na sa’a guda, ba wai kawai suna maimaita “kaiton, kaiton” (kaito, kaito) sau uku ba, har ma suna yin tambayar nan, “Wane birni ne yake kama da wannan babban birni?” Sun kuma yi wannan tambaya a cikin littafin Ezekiyel.
And shall cause their voice to be heard against thee, and shall cry bitterly, and shall cast up dust upon their heads, they shall wallow themselves in the ashes: And they shall make themselves utterly bald for thee, and gird them with sackcloth, and they shall weep for thee with bitterness of heart and bitter wailing. And in their wailing they shall take up a lamentation for thee, and lament over thee, saying, What city is like Tyrus, like the destroyed in the midst of the sea? When thy wares went forth out of the seas, thou filledst many people; thou didst enrich the kings of the earth with the multitude of thy riches and of thy merchandise. In the time when thou shalt be broken by the seas in the depths of the waters thy merchandise and all thy company in the midst of thee shall fall. All the inhabitants of the isles shall be astonished at thee, and their kings shall be sore afraid, they shall be troubled in their countenance. The merchants among the people shall hiss at thee; thou shalt be a terror, and never shalt be any more. Ezekiel 27:30–36.
Za su sa muryarsu ta jĩ a kanki, su yi kuka mai zafi, su zuba ƙura a kawunansu, su mirgina jikinsu cikin toka. Za su aske kansu sarai saboda ke, su ɗaura tsumman makoki, kuma za su yi miki kuka da ɗacin zuciya da kukan makoki mai zafi. A cikin kukansu kuma za su ɗauki makoki sabõda ke, su yi makoki a kanki, suna cewa, Wane birni ne kamar Taya, kamar wadda aka hallaka a tsakiyar teku? Sa’ad da kayayyakinki suka fita daga tekuna, kin ƙosar da al’umma masu yawa; kin wadãtar da sarakunan duniya da yawan dukiyarki da kasuwancinki. A lokacin da tekuna za su farfashe ki a cikin zurfafan ruwa, kasuwancinki da dukan taron da ke cikinki za su fāɗi. Dukan mazaunan tsibirai za su yi mamaki sabõda ke, sarakunansu kuma za su firgita ƙwarai, fuskokinsu za su ruɗe. ’Yan kasuwa a cikin al’ummai za su yi miki tsaki; za ki zama abin razana, ba za ki ƙara wanzuwa ba har abada. Ezekiyel 27:30–36.
Ezekiel identifies the city as “Tyrus,” who is “destroyed in the midst of the sea?” Isaiah, speaking of the whore of Tyre (Tyrus), who is also the great whore of Revelation, who is the Catholic church, and also identifies her as the crowning city.
Ezekiyel ya bayyana birnin a matsayin “Tyrus,” wadda aka “hallaka a tsakiyar teku?” Ishaya kuma, yana magana game da karuwar Taya (Tyrus), wadda ita ce kuma babbar karuwa ta Ru’ya ta Yohanna, wadda ita ce cocin Katolika, ya kuma bayyana ta a matsayin birnin mai ba da rawani.
Is this your joyous city, whose antiquity is of ancient days? her own feet shall carry her afar off to sojourn. Who hath taken this counsel against Tyre, the crowning city, whose merchants are princes, whose traffickers are the honourable of the earth? The Lord of hosts hath purposed it, to stain the pride of all glory, and to bring into contempt all the honourable of the earth. Isaiah 23:7–9.
Shin wannan ce birninku na farin ciki, wadda asalin tarihinta ya fito tun zamanin da? Ƙafafunta na kanta ne za su ɗauke ta zuwa nesa domin ta yi baƙunci. Wa ya tsara wannan shawara a kan Taya, birnin da ke naɗa rawani, wadda ’yan kasuwanta sarakuna ne, masu cinikinta kuwa su ne manya masu daraja na duniya? Ubangijin rundunoni ne ya ƙudura wannan, domin ya ƙazantar da girman kan dukan ɗaukaka, kuma ya mai da dukan manyan duniya abin reni. Ishaya 23:7–9.
The papacy is the “crowning city,” for it is she that claims to sit as a queen over the threefold union.
Papanci ita ce “birnin da aka naɗa wa rawani,” domin ita ce wadda ke ikirarin zama a matsayin sarauniya a kan haɗin kai sau uku.
How much she hath glorified herself, and lived deliciously, so much torment and sorrow give her: for she saith in her heart, I sit a queen, and am no widow, and shall see no sorrow. Revelation 18:7.
Gwargwadon yadda ta ɗaukaka kanta, ta kuma yi rayuwa cikin nishaɗi, haka nan ku ba ta azaba da baƙin ciki; gama tana faɗa a zuciyarta cewa, Ina zaune sarauniya, ba gwauruwa ba ce ni, kuma ba zan ga baƙin ciki ba. Ru’ya ta Yohanna 18:7.
Ezekiel said the whore’s judgment is accomplished in the “midst of the sea,” in his lamentation for Tyrus.
Ezekiyel ya ce an cika hukuncin karuwar a cikin “tsakiyar teku,” cikin makokinsa a kan Taya.
The word of the Lord came again unto me, saying, Now, thou son of man, take up a lamentation for Tyrus. … The ships of Tarshish did sing of thee in thy market: and thou wast replenished, and made very glorious in the midst of the seas. Thy rowers have brought thee into great waters: the east wind hath broken thee in the midst of the seas. Ezekiel 27:1, 2, 25, 26.
Maganar Ubangiji ta sāke zuwa mini, tana cewa, Yanzu kai, ɗan mutum, ka ɗauki makoki domin Taya. … Jiragen ruwa na Tarshish suna rerawa game da ke a kasuwancinki; aka cika ki, aka kuma mai da ke mai ɗaukaka ƙwarai a tsakiyar teku. Masu tuƙin kwale-kwalensu sun kai ki cikin manyan ruwaye; iskar gabas ta karya ki a tsakiyar teku. Ezekiyel 27:1, 2, 25, 26.
It is the “east wind” that brings judgment upon the whore of Tyre, the crowning city, and the “east wind” is a symbol of Islam. The warfare brought against Islam by the ten kings is what destroys the papacy of the last days. The realization of the ten kings that they have been deceived also produces fear in their hearts.
“Iskar gabas” ce take kawo hukunci a kan karuwar Taya, birnin da ke ba da rawani, kuma “iskar gabas” alama ce ta Musulunci. Yaƙin da sarakuna goma suka kawo wa Musulunci shi ne abin da yake hallaka papancin kwanaki na ƙarshe. Ganewar da sarakuna goma suka yi cewa an ruɗe su kuma yana haifar da tsoro a cikin zukatansu.
Beautiful for situation, the joy of the whole earth, is mount Zion, on the sides of the north, the city of the great King. God is known in her palaces for a refuge. For, lo, the kings were assembled, they passed by together. They saw it, and so they marvelled; they were troubled, and hasted away. Fear took hold upon them there, and pain, as of a woman in travail. Thou breakest the ships of Tarshish with an east wind. As we have heard, so have we seen in the city of the Lord of hosts, in the city of our God: God will establish it forever. Selah. Psalms 48:2–8.
Kyakkyawa ga matsayinta, abin farin cikin dukan duniya, shi ne Dutsen Sihiyona, a gefunan arewa, birnin babban Sarki. Ana sanin Allah a cikin fadodinta a matsayin mafaka. Gama, ga shi, sarakuna sun taru, sun wuce tare. Sun gan shi, sai suka yi mamaki; suka firgita, suka yi saurin gudu. Tsoro ya kama su a can, da azaba, kamar ta mace mai naƙuda. Kai kana farfashe jiragen Tarsis da iskar gabas. Kamar yadda muka ji, haka muka gani a cikin birnin Ubangijin runduna, a cikin birnin Allahnmu: Allah zai tabbatar da shi har abada. Selah. Zabura 48:2–8.
The globalists looked upon the kingdom of God, as represented by the city of Jerusalem, but chose “that great city” Babylon as their head. When God judges that great city, they cry and lament as they recognize that they are lost, for the great city they chose is broken in the midst of the sea, by the warfare brought upon them by Islam (the east wind). And the warfare is a progressively escalating warfare, for it is as a woman in travail.
Masu neman kafa tsarin duniya sun dubi mulkin Allah, kamar yadda birnin Urushalima yake wakilta, amma suka zaɓi “wancan babban birni” Babila a matsayin shugabansu. Sa’ad da Allah ya hukunta wancan babban birni, sai su yi kuka su yi makoki yayin da suka gane cewa sun halaka, gama babban birnin da suka zaɓa ya karye a tsakiyar teku, ta wurin yaƙin da Musulunci (iskar gabas) ya kawo musu. Kuma yaƙin nan yaƙi ne mai ƙaruwa sannu a hankali zuwa mataki mafi tsanani, domin yana kama da mace mai naƙuda.
The kingdom of God that they have persecuted for the papacy is represented in Daniel chapter two, where we are informed that in “the days of these [globalist] kings,” God will set up His eternal kingdom.
Mulkin Allah wanda suka tsananta wa saboda papacy an wakilta shi a cikin Daniyel sura ta biyu, inda aka sanar da mu cewa a “kwanakin waɗannan [masu neman mulkin duniya] sarakuna,” Allah zai kafa mulkinsa na har abada.
And in the days of these kings shall the God of heaven set up a kingdom, which shall never be destroyed: and the kingdom shall not be left to other people, but it shall break in pieces and consume all these kingdoms, and it shall stand for ever. Daniel 2:44.
Kuma a zamanin waɗannan sarakuna ne Allah na sama zai kafa mulki, wanda ba za a taɓa hallaka shi ba; mulkin kuma ba za a ba waɗansu mutane ba, amma zai ragargaza, ya kuma cinye dukan waɗannan mulkoki, shi kuwa zai dawwama har abada. Daniyel 2:44.
The Millerites believed that they were living in the “days of these kings,” but the ten kings of Revelation seventeen had not yet come into history, indeed, they are just coming into view now. The Millerites were correct, but their vision was limited. The kingdom of God that is set up in the days of the kings of Revelation seventeen and eighteen, is the time period of the latter rain.
Milleriyawa sun gaskata cewa suna rayuwa ne a cikin “kwanakin waɗannan sarakuna,” amma sarakuna goma na Ru’ya ta Yohanna goma sha bakwai ba su riga sun bayyana a tarihin duniya ba a wancan lokacin; a gaskiya ma, yanzu ne kawai suke fara bayyana. Milleriyawa sun yi daidai, amma hangen nesansu ya kasance iyakantacce. Mulkin Allah da za a kafa a cikin kwanakin sarakunan Ru’ya ta Yohanna goma sha bakwai da goma sha takwas shi ne zamanin ruwan sama na ƙarshe.
“I saw that all things are intensely looking and stretching their thoughts on the impending crisis before them. The sins of Israel must go to judgment beforehand. Every sin must be confessed at the sanctuary, then the work will move. It must be done now. The remnant in the time of trouble will cry, My God, My God, why hast Thou forsaken me?
“Na ga cewa dukan abubuwa suna duba da tsananin kulawa kuma suna miƙa tunaninsu zuwa ga rikicin da ke gabatowa a gabansu. Dole ne zunuban Isra’ila su je gaban shari’a tun da farko. Kowane zunubi dole ne a furta shi a wuri mai tsarki, sa’an nan aikin zai ci gaba. Dole ne a yi wannan yanzu. Ragowar masu aminci a lokacin wahala za su yi kuka, Ya Allahna, Ya Allahna, don me Ka yashe ni?
“The latter rain is coming on those that are pure—all then will receive it as formerly.
“Ruwan sama na ƙarshe yana zuwa a kan waɗanda suke tsarkaka—sa’an nan dukkansu za su karɓe shi kamar dā.
“When the four angels let go, Christ will set up His kingdom. None receive the latter rain but those who are doing all they can. Christ would help us. All could be overcomers by the grace of God, through the blood of Jesus. All heaven is interested in the work. Angels are interested.” Spalding and Magan, 3.
“Sa’ad da mala’iku huɗun suka saki, Kristi zai kafa mulkinsa. Ba wanda zai karɓi ruwan sama na ƙarshe sai waɗanda suke yin dukan abin da za su iya. Kristi zai taimake mu. Kowa zai iya yin nasara ta wurin alherin Allah, ta wurin jinin Yesu. Dukan sama tana da sha’awa ga aikin. Mala’iku suna da sha’awa.” Spalding and Magan, 3.
In the time of the latter rain, when the angels release the four winds, which in the “days of these kings,” Christ sets up His kingdom. The latter rain is progressive, and began to sprinkle on September 11, 2001, when the third Woe arrived into history, but the angering of the nations was immediately restrained. It continues to escalate in intensity, until the Sunday law in the United States, when it brings about national ruin. That escalating judgment then continues as every other nation follows the example of the United States, and therefore suffers the same judgments. It escalates until the close of probation. It progresses as a woman in travail.
A lokacin ruwan sama na ƙarshe, sa’ad da mala’iku suka saki iskoki huɗu, waɗanda a cikin “kwanakin waɗannan sarakuna,” Kristi ya kafa mulkinsa. Ruwan sama na ƙarshe yana ci gaba ne a mataki-mataki, kuma ya fara yayyafawa a ranar 11 ga Satumba, 2001, sa’ad da Bala’i na uku ya shigo cikin tarihi, amma nan da nan aka takaita husatar al’ummai. Yana ci gaba da ƙaruwa cikin tsanani, har zuwa dokar Lahadi a Amurka, sa’ad da ya haifar da halakar ƙasa. Wannan hukunci mai ƙaruwa sai ya ci gaba yayin da kowace sauran al’umma ta bi misalin Amurka, saboda haka kuma ta sha hukunci iri ɗaya. Yana ƙaruwa har zuwa rufe lokacin jinƙai. Yana ci gaba kamar mace mai naƙuda.
We will continue the consideration of the eighth being of the seven in the next article.
Za mu ci gaba da nazarin na takwas daga cikin bakwai a talifi na gaba.
“Just as long as those who profess the truth are serving Satan, his hellish shadow will cut off their views of God and heaven. They will be as those who have lost their first love. They cannot view eternal realities. That which God has prepared for us is represented in Zechariah, chapters 3 and 4, and 4:12–14: ‘And I answered again, and said unto him, What be these two olive branches which through the two golden pipes empty the golden oil out of themselves? And he answered me and said, Knowest thou not what these be? And I said, No, my Lord. Then said he, These are the two anointed ones, that stand by the Lord of the whole earth.’
“Muddin waɗanda suke ikirarin gaskiya suna bauta wa Shaiɗan, inuwar sa ta jahannama za ta katse hangen nesansu game da Allah da sama. Za su zama kamar waɗanda suka rasa ƙaunarsu ta fari. Ba za su iya ganin hakikanin abubuwa na har abada ba. Abin da Allah ya shirya mana an wakilta shi a cikin Zakariya, surori 3 da 4, da 4:12–14: ‘Sai na ƙara amsawa, na ce masa, Menene waɗannan rassan zaitun biyu, waɗanda ta cikin bututun zinariya biyu suke zubar da man zinariya daga kansu? Sai ya amsa mini ya ce, Ashe, ba ka san abin da waɗannan suke nufi ba? Sai na ce, A’a, ranka ya daɗe. Sa’an nan ya ce, Waɗannan su ne shafaffu biyu, waɗanda suke tsaye kusa da Ubangijin dukan duniya.’”
“The Lord is full of resources. He has no lack of facilities. It is because of our lack of faith, our earthliness, our cheap talk, our unbelief, manifested in our conversation, that dark shadows gather about us. Christ is not revealed in word or character as the One altogether lovely, and the chiefest among ten thousand. When the soul is content to lift itself up unto vanity, the Spirit of the Lord can do little for it. Our shortsighted vision beholds the shadow, but cannot see the glory beyond. Angels are holding the four winds, represented as an angry horse seeking to break loose and rush over the face of the whole earth, bearing destruction and death in its path.
“Ubangiji cike yake da wadatattun hanyoyi. Ba ya da ƙarancin abubuwan da ake bukata. Saboda rashin bangaskiyarmu ne, da son duniya da ke cikinmu, da maganganunmu marasa nauyi, da rashin bangaskiyarmu da ake nunawa cikin tattaunawarmu, duhun inuwa ke taruwa a kewaye da mu. Ba a bayyana Almasihu cikin magana ko hali a matsayin Shi wanda yake kyakkyawa ƙwarai gaba ɗaya, kuma mafifici cikin dubu goma. Sa’ad da rai ya gamsu ya ɗaukaka kansa ga banza, Ruhun Ubangiji ba zai iya yi masa abubuwa da yawa ba. Gajeriyar hangen nesanmu tana ganin inuwar, amma ba ta iya ganin ɗaukakar da take can bayan ta. Mala’iku suna riƙe da iskoki huɗu, waɗanda aka wakilta a matsayin doki mai fusata yana neman kuɓucewa ya ruga a kan fuskar dukan duniya, yana ɗauke da hallaka da mutuwa a tafarkinsa.
“Shall we sleep on the very verge of the eternal world? Shall we be dull and cold and dead? Oh, that we might have in our churches the Spirit and breath of God breathed into His people, that they might stand upon their feet and live. We need to see that the way is narrow, and the gate strait. But as we pass through the strait gate, its wideness is without limit.” Manuscript Releases, volume 20, 217.
“Shin za mu yi barci a daidai bakin iyakar duniyar madawwami? Shin za mu kasance masu kasala, masu sanyi, matattu? Kai, da ma mu samu a cikin ikilisiyoyinmu Ruhu da numfashin Allah a hura su cikin mutanensa, domin su tsaya da ƙafafunsu su rayu. Muna bukatar mu ga cewa hanya ƙunci ce, ƙofa kuma matsattsiya ce. Amma sa’ad da muke bi ta ƙofa matsattsiya, faɗinta ba shi da iyaka.” Manuscript Releases, volume 20, 217.