All ye inhabitants of the world, and dwellers on the earth, see ye, when he lifteth up an ensign on the mountains; and when he bloweth a trumpet, hear ye. Isaiah 18:3.
Ku dukan mazaunan duniya, da mazauna bisa ƙasa, ku duba sa’ad da ya ɗaga tuta a kan duwatsu; kuma sa’ad da ya busa ƙaho, ku ji. Ishaya 18:3.
The messenger represented as Elijah proclaiming the message represented by Moses is slain in the streets by a beast that ascends from the bottomless pit. After being trampled down for a period represented by the “curse” of Moses which is the “scattering” of Leviticus twenty-six the Holy Spirit enters into their dead bodies through God’s Word. They then stand up and thereafter ascend up into heaven. A message that is represented as in heaven is the everlasting gospel of the three angels.
Manzon da aka wakilta a matsayin Iliya yana shelar saƙon da aka wakilta ta Musa, an kashe shi a tituna ta wurin wata dabba da ta taso daga ramin marar ƙasa. Bayan an tattake su na wani lokaci wanda “la’anar” Musa ta wakilta, wato “warwatsuwar” Leviticus ashirin da shida, Ruhu Mai Tsarki ya shiga cikin gawawwakin nasu ta wurin Kalmar Allah. Sa’an nan suka tsaya da ƙafafunsu, kuma daga baya suka hau zuwa sama. Saƙon da aka wakilta kamar yana cikin sama shi ne madawwamiyar bisharar mala’iku uku.
And I saw another angel fly in the midst of heaven, having the everlasting gospel to preach unto them that dwell on the earth, and to every nation, and kindred, and tongue, and people. Revelation 14:6.
Sai na ga wani mala’ika kuma yana tashi a tsakiyar sama, yana da madawwamiyar bishara domin ya yi wa waɗanda suke zaune a bisa duniya wa’azi, da kowace al’umma, da kabila, da harshe, da mutane. Ru’ya ta Yohanna 14:6.
Before Elijah and Moses ascend into heaven they first would stand upon their feet.
Kafin Iliya da Musa su hau zuwa sama, da farko za su tsaya a ƙafafunsu.
And after three days and an half the Spirit of life from God entered into them, and they stood upon their feet; and great fear fell upon them which saw them. And they heard a great voice from heaven saying unto them, Come up hither. And they ascended up to heaven in a cloud; and their enemies beheld them. Revelation 11:11, 12.
Bayan kwana uku da rabi kuma Ruhun rai daga wurin Allah ya shiga cikinsu, sai suka tsaya a ƙafafunsu; kuma babban tsoro ya kama waɗanda suka gan su. Sai suka ji wata babbar murya daga sama tana ce musu, Ku hau nan. Kuma suka hau zuwa sama cikin gajimare; maƙiyansu kuma suka gan su. Ru’ya ta Yohanna 11:11, 12.
Every prophet agrees with the other prophets and they all come together in the book of Revelation. The book of Ezekiel teaches that when the Spirit enters into men they stand upon their feet.
Kowane annabi ya yi daidai da sauran annabawa, kuma dukkansu sun haɗu a cikin littafin Ru’ya ta Yohanna. Littafin Ezekiyel yana koyar da cewa sa’ad da Ruhu ya shiga cikin mutane, sai su tsaya a kan ƙafafunsu.
And he said unto me, Son of man, stand upon thy feet, and I will speak unto thee. And the spirit entered into me when he spake unto me, and set me upon my feet, that I heard him that spake unto me. Ezekiel 2:1, 2.
Sai ya ce mini, Ɗan mutum, ka tsaya a ƙafafunka, ni kuwa zan yi magana da kai. Sai ruhu ya shiga cikina sa’ad da ya yi mini magana, ya kuma tsayar da ni a ƙafafuna, domin in ji wanda yake magana da ni. Ezekiyel 2:1, 2.
Ezekiel represents God’s people in the “last days” who are dead, yet they hear God speak, and the reception of God’s Word brings the presence of the Holy Spirit and they then stand upon their feet. Those in Revelation who have been slain and left in the street to be trampled down for twelve hundred and sixty symbolic days also hear God’s Word, which conveys the Holy Spirit into their hearts and minds and they stand upon their feet. Ezekiel informs us what the Word of God is that they hear, which in turn brings the entire movement represented by Moses and Elijah that has been dead in the streets back to life, and causes them to stand.
Ezekiyel yana wakiltar mutanen Allah a cikin “kwanaki na ƙarshe” waɗanda suke matattu, amma duk da haka suna jin Allah yana magana, kuma karɓar Kalmar Allah yana kawo kasancewar Ruhu Mai Tsarki, sa’an nan kuwa su tsaya a kan ƙafafunsu. Waɗanda suke cikin Ru’ya ta Yohanna waɗanda aka kashe aka kuma bar su a kan titi domin a tattake su har tsawon kwanaki dubu ɗaya da ɗari biyu da sittin na alama, su ma suna jin Kalmar Allah, wadda take isar da Ruhu Mai Tsarki cikin zukatansu da tunaninsu, sai su tsaya a kan ƙafafunsu. Ezekiyel yana sanar da mu mene ne Kalmar Allah da suke ji, wadda kuma ita ce take sake raya dukan motsin da Musa da Iliya suke wakilta, wanda ya mutu a tituna, ta kuma sa su tsaya.
The hand of the Lord was upon me, and carried me out in the spirit of the Lord, and set me down in the midst of the valley which was full of bones, And caused me to pass by them round about: and, behold, there were very many in the open valley; and, lo, they were very dry. And he said unto me, Son of man, can these bones live? And I answered, O Lord God, thou knowest. Again he said unto me, Prophesy upon these bones, and say unto them, O ye dry bones, hear the word of the Lord. Thus saith the Lord God unto these bones; Behold, I will cause breath to enter into you, and ye shall live: And I will lay sinews upon you, and will bring up flesh upon you, and cover you with skin, and put breath in you, and ye shall live; and ye shall know that I am the Lord. So I prophesied as I was commanded: and as I prophesied, there was a noise, and behold a shaking, and the bones came together, bone to his bone. And when I beheld, lo, the sinews and the flesh came up upon them, and the skin covered them above: but there was no breath in them. Then said he unto me, Prophesy unto the wind, prophesy, son of man, and say to the wind, Thus saith the Lord God; Come from the four winds, O breath, and breathe upon these slain, that they may live. So I prophesied as he commanded me, and the breath came into them, and they lived, and stood up upon their feet, an exceeding great army. Then he said unto me, Son of man, these bones are the whole house of Israel: behold, they say, Our bones are dried, and our hope is lost: we are cut off for our parts. Therefore prophesy and say unto them, Thus saith the Lord God; Behold, O my people, I will open your graves, and cause you to come up out of your graves, and bring you into the land of Israel. And ye shall know that I am the Lord, when I have opened your graves, O my people, and brought you up out of your graves, And shall put my spirit in you, and ye shall live, and I shall place you in your own land: then shall ye know that I the Lord have spoken it, and performed it, saith the Lord. Ezekiel 37:1–14.
Hannun Ubangiji ya kasance a kaina, ya kuma fitar da ni cikin Ruhun Ubangiji, ya ajiye ni a tsakiyar kwarin da yake cike da ƙasusuwa. Ya sa na bi ta wurinsu kewaye; sai ga shi, suna da yawa ƙwarai a fili na kwarin; kuma ga shi, sun bushe ƙwarai. Sai ya ce mini, Ɗan mutum, waɗannan ƙasusuwan za su iya rayuwa? Sai na amsa, Ya Ubangiji Allah, kai ka sani. Ya sāke ce mini, Ka yi annabci a kan waɗannan ƙasusuwan, ka ce musu, Ya busassun ƙasusuwa, ku ji maganar Ubangiji. Ga abin da Ubangiji Allah ya faɗa wa waɗannan ƙasusuwan: Ga shi, zan sa numfashi ya shiga cikinku, za ku kuwa rayu. Zan sa jijiyoyi a kanku, in sa nama ya fito a kanku, in rufe ku da fata, in sa numfashi a cikinku, za ku kuwa rayu; za ku kuma sani ni ne Ubangiji. Sai na yi annabci kamar yadda aka umarce ni; da ina annabci sai aka ji ƙara, sai ga wani girgiza, ƙasusuwan kuwa suka taru, kowane ƙashi da ƙashinsa. Da na duba sai ga jijiyoyi da nama sun fito a kansu, fata kuma ta rufe su a sama; amma babu numfashi a cikinsu. Sa’an nan ya ce mini, Ka yi annabci ga iska, ka yi annabci, ya ɗan mutum, ka ce wa iskar, Ga abin da Ubangiji Allah ya faɗa; Zo daga iskoki huɗu, ya numfashi, ka hura wa waɗannan da aka kashe, domin su rayu. Sai na yi annabci kamar yadda ya umarce ni, numfashi kuwa ya shiga cikinsu, suka rayu, suka tsaya a ƙafafunsu, runduna mai girma ƙwarai. Sa’an nan ya ce mini, Ɗan mutum, waɗannan ƙasusuwan dukan gidan Isra’ila ne; ga shi, suna cewa, Ƙasusuwanmu sun bushe, begemu ya ƙare: an datse mu gaba ɗaya. Saboda haka ka yi annabci, ka ce musu, Ga abin da Ubangiji Allah ya faɗa; Ga shi, ya mutanena, zan buɗe kaburburanku, in sa ku fito daga kaburburanku, in kawo ku cikin ƙasar Isra’ila. Za ku kuwa sani ni ne Ubangiji, sa’ad da na buɗe kaburburanku, ya mutanena, na kuma fito da ku daga kaburburanku. Zan sa Ruhuna a cikinku, za ku kuwa rayu, in kuma sa ku zauna a ƙasarku; sa’an nan za ku sani ni Ubangiji na faɗa, na kuma aikata, in ji Ubangiji. Ezekiel 37:1–14.
Daniel and John represent God’s one hundred and forty-four thousand in the “last days” who have been symbolically killed and resurrected. John in the boiling oil, Daniel in the lion’s den. The movement that was an offspring of its Laodicean mother is symbolically slain and thereafter resurrected, thus becoming the eighth that is of the seven. It is the resurrection of the sixth church, which was Philadelphia that becomes the eighth, though it is not a church but a movement. At the end of a period where they remain unburied, that they might be trampled down by those that are celebrating their deaths, they stand upon their feet as a mighty army. They stand up because they hear a message from God’s Word. Any corpse that has been in the street for over three years has rotted away to the point that all that would remain would be bones.
Daniyel da Yahaya suna wakiltar dubu ɗari da arba’in da huɗu na Allah a cikin “kwanaki na ƙarshe” waɗanda aka kashe a cikin alama kuma aka ta da su daga matattu. Yahaya a cikin mai mai tafasa, Daniyel a cikin kogon zakuna. Wannan motsi wanda ya kasance ɗan da ya fito daga uwarsa Laodikiya, an kashe shi a cikin alama, sa’an nan kuma aka ta da shi, ta haka ya zama na takwas wanda yake daga cikin bakwai. Shi ne tashin matattu na coci ta shida, wadda ita ce Filadelfiya, wadda take zama ta takwas, ko da yake ba coci ba ce amma motsi ne. A ƙarshen wani lokaci inda suka zauna ba a binne su ba, domin waɗanda suke murnar mutuwarsu su tattake su, sai suka tsaya a ƙafafunsu kamar runduna mai ƙarfi. Suna tashi tsaye domin suna jin saƙo daga Maganar Allah. Duk wani gawa da ya kasance a kan titi fiye da shekaru uku ya rube har zuwa matsayin da abin da zai rage kawai zai zama ƙasusuwa.
“The dry bones need to be breathed upon by the Holy Spirit of God, that they may come into action, as by a resurrection from the dead.” Bible Training School, December 1, 1903.
“Kasusuwan busassu suna bukatar a hura musu numfashi ta wurin Ruhu Mai Tsarki na Allah, domin su shiga aiki, kamar ta wurin tashin matattu.” Bible Training School, December 1, 1903.
We are required to participate in the work of resurrecting ourselves. We do this by reading, hearing and keeping the things which are written.
An buƙace mu mu shiga cikin aikin tayar da kanmu. Muna yin wannan ta wurin karantawa, ji, da kuma kiyaye abubuwan da aka rubuta.
“A revival of true godliness among us is the greatest and most urgent of all our needs. To seek this should be our first work.” Selected Messages, book 1, 121.
“Farfaɗowar ibada ta gaskiya a cikinmu ita ce mafi girma kuma mafi gaggawan bukata cikin dukan bukatunmu. Neman wannan ya kamata ya zama aikinmu na farko.” Selected Messages, littafi na 1, 121.
The prophetic “Word” that produces this resurrection from a Laodicean experience unto the experience of Philadelphia comes from a message found in the books of Daniel and Revelation.
“Kalmar” annabci da take haifar da wannan tashin daga matattu daga kwarewar Laodicea zuwa kwarewar Filadelfiya ta fito ne daga saƙon da ake samu a cikin littattafan Daniyel da Ru’ya ta Yohanna.
“When the books of Daniel and Revelation are better understood, believers will have an entirely different religious experience.” Testimonies to Ministers, 112–114.
“Sa’ad da aka fi fahimtar littattafan Daniyel da Ru’ya ta Yohanna, masu bi za su sami wata ƙwarewar addini da ta bambanta gaba ɗaya.” Testimonies to Ministers, 112–114.
The experience of the legal religion of Laodicea is changed by a life-giving message. The message of the Revelation of Jesus Christ is the message of His creative power, which most certainly is the power of God unto salvation for everyone that believes.
Kwarewar addinin shari’a na Laodicea tana canzawa ta wurin saƙo mai ba da rai. Saƙon Wahayin Yesu Almasihu shi ne saƙon ikonSa na halitta, wanda tabbatacce shi ne ikon Allah domin ceto ga kowane mai ba da gaskiya.
“What power must we have from God that icy hearts, having only a legal religion, should see the better things provided for them—Christ and His righteousness! A life-giving message was needed to give life to the dry bones.” Manuscript Releases, volume 12, 205.
“Wane iko ne dole mu samu daga Allah domin zukata masu sanyi ƙwarai, waɗanda ba su da komai sai addini na shari’a, su ga abubuwa mafi kyau da aka tanada domin su—Almasihu da adalcinsa! Ana bukatar saƙo mai ba da rai domin ya ba ƙasusuwan busassu rai.” Manuscript Releases, juzu’i na 12, 205.
The legal religion is a backslidden religion as represented by Adventism’s departure from the foundations in 1863 and onward.
Addinin shari’a addini ne da ya ja da baya, kamar yadda janyewar Adventism daga ginshiƙan tushensa a 1863 da kuma daga baya ta wakilta.
“I lay down my pen and lift up my soul in prayer, that the Lord would breathe upon his backslidden people, which are as dry bones, that they may live.” General Conference Bulletin, February 4, 1893.
“Na ajiye alƙalamina, na kuma ɗaga raina cikin addu’a, cewa Ubangiji ya hura bisa ga mutanensa masu juyewa baya, waɗanda suke kamar ƙasusuwan busassu, domin su rayu.” General Conference Bulletin, February 4, 1893.
Jesus is “the faithful witness” in the Revelation.
Yesu shi ne “shaida mai aminci” a cikin Ru’ya ta Yohanna.
And unto the angel of the church of the Laodiceans write; These things saith the Amen, the faithful and true witness, the beginning of the creation of God. Revelation 3:14.
Kuma ka rubuta wa mala’ikan cocin Lawodikiyawa cewa; Ga abin da Amin ɗin nan yake cewa, shaidar nan mai aminci, mai gaskiya, mafarin halittar Allah. Ru’ya ta Yohanna 3:14.
Sister White informs us that it is Jesus who is the “faithful witness” that presents a “straight testimony” to the Laodiceans who are dead in trespasses and sin, and that just as with the message to the valley of dead dry bones, the message causes a shaking.
’Yar’uwa White ta sanar da mu cewa Yesu ne “amintaccen shaida” wanda yake gabatar da “shaida madaidaiciya” ga mutanen Laodicea waɗanda suke matattu cikin laifuffuka da zunubi, kuma cewa kamar yadda yake da saƙon zuwa kwarin matattun ƙasusuwan busassu, saƙon yana haifar da girgiza.
“I asked the meaning of the shaking I had seen and was shown that it would be caused by the straight testimony called forth by the counsel of the True Witness to the Laodiceans. This will have its effect upon the heart of the receiver, and will lead him to exalt the standard and pour forth the straight truth. Some will not bear this straight testimony. They will rise up against it, and this is what will cause a shaking among God’s people.
“Na tambayi ma’anar jijjigar da na gani, sai aka nuna mini cewa shaida madaidaiciya ce za ta jawo ta, wadda shawarar Shaidan Gaskiya ga mutanen Laodiceya ta kira ta fito. Wannan zai yi tasiri a kan zuciyar mai karɓa, kuma zai kai shi ga ɗaukaka mizanin da kuma zubar da gaskiya madaidaiciya. Waɗansu ba za su iya ɗaukar wannan shaida madaidaiciya ba. Za su tasar mata, kuma wannan ne zai jawo jijjiga a tsakanin mutanen Allah.
“I saw that the testimony of the True Witness has not been half heeded. The solemn testimony upon which the destiny of the church hangs has been lightly esteemed, if not entirely disregarded. This testimony must work deep repentance; all who truly receive it will obey it and be purified.
“Na ga cewa ba a mai da rabin hankali ga shaidar Shaidanin Gaskiya ba. An ɗauki wannan shaidar mai matuƙar muhimmanci, wadda makomar ikilisiya ta rataya a kanta, da sauƙi, ko ma an yi watsi da ita gaba ɗaya. Dole ne wannan shaida ta haifar da tuba mai zurfi; duk waɗanda suka karɓe ta da gaske za su yi mata biyayya kuma za a tsarkake su.
“Said the angel, ‘List ye!’ Soon I heard a voice like many musical instruments all sounding in perfect strains, sweet and harmonious. It surpassed any music I had ever heard, seeming to be full of mercy, compassion, and elevating, holy joy. It thrilled through my whole being. Said the angel, ‘Look ye!’ My attention was then turned to the company I had seen, who were mightily shaken. I was shown those whom I had before seen weeping and praying in agony of spirit. The company of guardian angels around them had been doubled, and they were clothed with an armor from their head to their feet. They moved in exact order, like a company of soldiers. Their countenances expressed the severe conflict which they had endured, the agonizing struggle they had passed through. Yet their features, marked with severe internal anguish, now shone with the light and glory of heaven. They had obtained the victory, and it called forth from them the deepest gratitude and holy, sacred joy.
“Mala’ikan ya ce, ‘Ku saurara!’ Ba da daɗewa ba na ji wata murya kamar ta kayan kiɗa masu yawa duk suna rerawa daidai cikin cikakkiyar daidaituwa, mai zaƙi da jituwa. Ta fi kowace kiɗa da na taɓa ji, tana kamar cike take da jinƙai, tausayi, da ɗaukaka, farin ciki mai tsarki. Ta ratsa dukan halittata da razana mai daɗi. Mala’ikan ya ce, ‘Ku duba!’ Sa’an nan hankalina ya karkata ga taron da na gani, waɗanda aka girgiza ƙwarai. Aka nuna mini waɗanda na riga na gani suna kuka suna addu’a cikin azabar rai. Taron mala’ikun masu tsaro da ke kewaye da su an ninka shi biyu, kuma an sa musu sulke tun daga kansu har zuwa ƙafafunsu. Suna tafiya cikin tsari madaidaici, kamar rundunar sojoji. Fuskokinsu sun bayyana tsananin gwagwarmayar da suka jure, da azabtatacciyar fafatawar da suka ratsa. Duk da haka kamanninsu, waɗanda tsananin baƙin cikin ciki ya bayyana a kansu, yanzu sun haskaka da haske da ɗaukakar sama. Sun sami nasara, kuma hakan ya fito da zurfafar godiya mafi ƙwarai da farin ciki mai tsarki, mai alfarma, daga gare su.”
“The numbers of this company had lessened. Some had been shaken out and left by the way. The careless and indifferent, who did not join with those who prized victory and salvation enough to perseveringly plead and agonize for it, did not obtain it, and they were left behind in darkness, and their places were immediately filled by others taking hold of the truth and coming into the ranks. Evil angels still pressed around them, but could have no power over them.
Adadin wannan runduna ya ragu. Waɗansu an girgiza su suka fita, suka kuma tsaya a hanya. Marasa kulawa da masu halin ko-in-kula, waɗanda ba su haɗu da waɗanda suka ɗauki nasara da ceto da muhimmanci sosai har su nace da roƙo da gwagwarmaya domin su same su ba, ba su same su ba, aka kuwa bar su a baya cikin duhu, nan da nan kuma waɗansu suka cika gurabensu ta wurin riƙe gaskiya da shigowa cikin jerin gwanon. Mugayen mala’iku har yanzu suna ta matsowa kewaye da su, amma ba su da wani iko a kansu.
“I heard those clothed with the armor speak forth the truth with great power. It had effect. Many had been bound; some wives by their husbands, and some children by their parents. The honest who had been prevented from hearing the truth now eagerly laid hold upon it. All fear of their relatives was gone, and the truth alone was exalted to them. They had been hungering and thirsting for truth; it was dearer and more precious than life. I asked what had made this great change. An angel answered, ‘It is the latter rain, the refreshing from the presence of the Lord, the loud cry of the third angel.’” Early Writings, 270, 271.
“Na ji waɗanda suke sanye da makamai suna furta gaskiya da babban iko. Ta yi tasiri. Da yawa sun kasance a ɗaure; wasu mata ta hannun mazajensu, wasu kuma yara ta hannun iyayensu. Masu zuciya nagari waɗanda aka hana su jin gaskiya a dā yanzu kuwa suka rungume ta da ƙwazo. Dukan tsoron ’yan’uwansu ya gushe, kuma gaskiya kaɗai ce aka ɗaukaka a gare su. Sun kasance suna jin yunwa da ƙishirwa ga gaskiya; ta fi rai ƙauna da daraja. Na tambaya me ya jawo wannan babban canji. Wani mala’ika ya amsa, ‘Shi ne ruwan sama na ƙarshe, wartsakewa daga gaban Ubangiji, kiran mai ƙarfi na mala’ika na uku.’” Early Writings, 270, 271.
The straight testimony to Laodicea that raises up an army after a severe shaking is the message to the valley of dead dry bones, and those bones represent the message of Moses and the messenger Elijah that were slain in the street on July 18, 2020 by a beast from the bottomless pit.
Shaidar madaidaiciya zuwa ga Laodiceya, wadda ke tashe da runduna bayan girgiza mai tsanani, ita ce saƙon zuwa ga kwarin ƙasusuwan matattu busassu; kuma waɗannan ƙasusuwan suna wakiltar saƙon Musa da manzo Iliya, waɗanda aka kashe a kan titi a ranar 18 ga Yuli, 2020, ta wurin wata dabba daga rami marar ƙasa.
“A straight testimony must be borne to our churches and institutions, to arouse the sleeping ones.’
“Dole ne a ba da shaidar gaskiya kai tsaye ga ikilisiyoyinmu da cibiyoyinmu, domin a tashe waɗanda suke barci.”
“When the word of the Lord is believed and obeyed, steady advancement will be made. Let us now see our great need. The Lord cannot use us until he breathes life into the dry bones. I heard the words spoken: ‘Without the deep moving of the Spirit of God upon the heart, without its life-giving influence, truth becomes a dead letter.’” Review and Herald, November 18, 1902.
“Sa’ad da aka gaskata kuma aka yi biyayya ga kalmar Ubangiji, za a sami ci gaba mai ɗorewa. Bari mu yanzu ga babban bukatarmu. Ubangiji ba zai iya amfani da mu ba sai ya hura rai cikin ƙasusuwan busassu. Na ji an faɗi waɗannan kalmomi: ‘Ba tare da zurfin motsin Ruhun Allah a kan zuciya ba, ba tare da tasirinsa mai ba da rai ba, gaskiya tana zama matacciyar harafi.’” Review and Herald, November 18, 1902.
We have shown that the four waymarks that represent the history of the seven thunders are represented in every reform line. In connection with that is the fact that in each reform line each of the four waymarks represent the same prophetic theme. With Moses the theme at each of the four waymarks typifying the seven thunders was the covenant with a chosen people. With David it was the ark of God. With Christ it was death and resurrection. With the Millerites it was the day for a year principle.
Mun nuna cewa alamomin hanya huɗu waɗanda suke wakiltar tarihin tsawa bakwai ana wakilta su a cikin kowane layin gyara. Mai alaƙa da wannan kuma akwai gaskiyar cewa a cikin kowane layin gyara, kowane ɗaya daga cikin alamomin hanya huɗun yana wakiltar jigon annabci ɗaya. A wajen Musa, jigon da yake a kowane ɗaya daga cikin alamomin hanya huɗun da suke misalta tsawa bakwai shi ne alkawari da zaɓaɓɓen jama’a. A wajen Dawuda kuwa, shi ne akwatin Allah. A wajen Almasihu, mutuwa da tashin matattu ne. A wajen Milleriyawa kuwa, ƙa’idar shekara ɗaya a maimakon rana ce.
With Future for America, it is Islam. Islam on September 11, 2001. It was again Islam on July 18, 2020 with the failed prediction, the first disappointment and the beginning of a tarrying time. The third waymark that produces a mighty army that stands up is the message of the four winds, which represents Islam, the “angry horse” of Bible prophecy.
Ga Future for America, shi ne Musulunci. Musulunci ne a ranar 11 ga Satumba, 2001. Kuma Musulunci ne kuma a ranar 18 ga Yuli, 2020 tare da annabcin da ya kasa cika, baƙin ciki na farko, da kuma farkon lokacin jinkiri. Alamar hanya ta uku wadda ke haifar da runduna mai ƙarfi wadda ta tashi tsaye ita ce saƙon iskoki huɗu, wanda yake wakiltar Musulunci, “dokin fushi” na annabcin Littafi Mai Tsarki.
“Angels are holding the four winds, represented as an angry horse seeking to break loose and rush over the face of the whole earth, bearing destruction and death in its path.
“Mala’iku suna riƙe da iskoki huɗu, waɗanda aka wakilta da doki mai fusata yana neman kuɓucewa ya yi ta ruga a kan fuskar dukan duniya, yana ɗauke da hallaka da mutuwa a tafarkinsa.
“Shall we sleep on the very verge of the eternal world? Shall we be dull and cold and dead? Oh, that we might have in our churches the Spirit and breath of God breathed into His people, that they might stand upon their feet and live. We need to see that the way is narrow, and the gate strait. But as we pass through the strait gate, its wideness is without limit.” Manuscript Releases, volume 20, 216, 217.
“Shin za mu yi barci a kan iyakar duniyar madawwamiya? Shin za mu zama marasa kuzari, masu sanyi, kuma matattu? Kai, da ma a cikin majami’unmu mu sami Ruhu da numfashin Allah an hura su cikin mutanensa, domin su tsaya da ƙafafunsu su rayu. Muna bukatar mu ga cewa hanya kunkuntacciya ce, ƙofa kuma matsattsiya ce. Amma yayin da muke bi ta ƙofa matsattsiya, faɗinta ba shi da iyaka.” Manuscript Releases, volume 20, 216, 217.
Immediately after Elijah and Moses stand up, they are lifted up to heaven as an ensign.
Nan da nan bayan Iliya da Musa sun tashi tsaye, sai a ɗaga su zuwa sama a matsayin tuta.
And they heard a great voice from heaven saying unto them, Come up hither. And they ascended up to heaven in a cloud; and their enemies beheld them. Revelation 11:12.
Sai suka ji wata babbar murya daga sama tana ce musu, Ku hauro nan. Sai suka haura zuwa sama cikin gajimare; kuma maƙiyansu suka gan su. Ru’ya ta Yohanna 11:12.
We will address the ensign represented by Moses and Elijah in the next article.
Za mu yi bayani kan tutar da Musa da Iliya suka wakilta a talifi na gaba.