A ń ronú lórí ẹsẹ̀ ogójì nínú Dáníẹ́lì mọ́kànlá, a sì ń tọ́ka sí ìlà àsọtẹ́lẹ̀ ti ẹsẹ̀ ogójì náà, èyí tí ó ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ìwo ti Òmìnira ti Olómìnira. A ń dá ìlò yìí lé àkókò ìpẹ̀yà ayé tí ó dé ní ọdún 1989. Ìlà náà ń ṣàfihàn ìtàn láti ọdún 1989 títí dé òfin Ọjọ́ Àìkú tí ń bọ̀ láìpẹ́, a sì ti fi àpẹẹrẹ rẹ̀ hàn nínú àkókò àsọtẹ́lẹ̀ láti 508 sí 538, nígbà tí a kọ́kọ́ fún ipá àṣẹ ìjọ pàápàá, tí wọ́n sì fi òfin Ọjọ́ Àìkú múlẹ̀ ní Ìgbìmọ̀ Orléans. A tún fi àpẹẹrẹ rẹ̀ hàn nínú ìlà láti ìbí Kristi títí dé ìrìbọmi Rẹ̀.

A tún ń fi ìlà ìtàn àsọtẹ́lẹ̀ tí a rí nínú ẹsẹ̀ kejì Danieli mọ́kànlá kún àwọn ìlà wọ̀nyẹn pẹ̀lú. Níbẹ̀ ni a ti rí i pé ààrẹ kẹfà ilẹ̀ Amẹ́ríkà lẹ́yìn àkókò òpin ní 1989 ni Donald Trump, ẹni tí, gẹ́gẹ́ bí ẹsẹ̀ náà ṣe sọ, “ń ru sókè” (ń jí), gbogbo ìjọba Grecia (ìjùmọ̀sílẹ̀ àgbáyé), nínú ìdìbò ọdún 2016.

Lẹ́yìn náà, a bẹ̀rẹ̀ sí í ronú lórí àwọn àbùdá àsọtẹ́lẹ̀ tí a so mọ́ agbára mẹ́ta tí ó para pọ̀ jẹ́ ìṣọ̀kan mẹ́ta ti dragoni, ẹranko náà, àti wòlíì èké, tí wọ́n sì jọ, láti ọdún 1989, ń darí ayé sí ìparí àkókò ìdánwò, ní ogun ọjọ́ ńlá ti Ọlọ́run, èyí tí í ṣe Amágẹdónì. A ń wo àwọn àbùdá àsọtẹ́lẹ̀ wọ̀nyí kí a lè fi dá àwọn àbùdá ìṣèlú ìwo Republikani ti ẹranko ilẹ̀ náà ti Ìfihàn orí kẹtàlá mọ̀. Àwọn ìwo méjì ti Republikani àti Protestanti ni a ṣàpẹẹrẹ wọn pẹ̀lú àwọn ìwo méjì lórí àgbò akọ ti Médo-Pérṣíà, nínú Dáníẹ́lì orí kẹjọ.

Lẹ́yìn náà mo gbé ojú mi sókè, mo sì rí i; sì wò ó, àgbò kan dúró níwájú odò náà, tí ó ní ìwo méjì; ìwo méjèèjì náà sì ga; ṣùgbọ́n ọ̀kan ga ju èkejì lọ, ẹni tí ó ga jù sì yọ̀ jáde lẹ́yìn. Daniẹli 8:3.

Mẹ́dò-Pérṣíà jẹ́ agbára alápá méjì, gẹ́gẹ́ bí Faranse ṣe rí ní àkókò Ìyípadà Faranse, àti bí Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà ṣe rí. Ìwo méjì Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà ni Ìjọba Olómìnira àti Pírótẹ́sítántì, ṣùgbọ́n ẹranko ilẹ̀ tí ó ní ìwo méjì náà yí padà láti jẹ́ ẹranko bí ọmọ-àgùntàn ní ìbẹ̀rẹ̀ rẹ̀ sí ẹranko tí ń sọ̀rọ̀ bí dragoni ní òpin rẹ̀. Àwọn ìlà àsọtẹ́lẹ̀ méjì ti àwọn ìwo náà ń lọ ní ìbámu pẹ̀lú ara wọn nínú Dáníẹ́lì orí kẹ́wàá-lé-lọ́gọ́rin ẹsẹ̀ ogójì, àti nígbà tí a bá wo wọn pọ̀, àwọn méjèèjì bẹ̀rẹ̀ ní àkókò òpin ní ọdún 1798. Nígbà tí a bá ṣàyẹ̀wò àwọn ìwo náà lọ́tọ̀ọ̀tọ̀, ìwo Pírótẹ́sítántì ní ìbáṣepọ̀ àsọtẹ́lẹ̀ pẹ̀lú àkókò òpin ní ọdún 1798, àti ìwo Ìjọba Olómìnira ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú àkókò òpin ní ọdún 1989.

Iwo méjèèjì náà ní ìwà alápọ̀-mejì, gẹ́gẹ́ bí a ti fi Sànhẹ́dírín hàn ní àkókò Kristi, èyí tí ó ní àwọn Sadusi àti àwọn Farisi nínú rẹ̀. Àwọn Sadusi jẹ́ onífẹ̀ẹ́ òmìnira, àwọn Farisi sì jẹ́ alábojútó àṣà ìbílẹ̀; bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé wọ́n jẹ́ ọ̀tá gbangba sí ara wọn, wọ́n wá papọ̀ lòdì sí Kristi lórí agbelebu. Nígbà òfin Ọjọ́ Àìkú tí ń bọ̀ láìpẹ́ yìí, ìwo méjèèjì ti Pùrótẹ́sítáǹtì tí ó ti ṣubú kúrò nínú ìgbàgbọ́ àti ti Ẹgbẹ́ Rìpùbúlíkà tí ó ti ṣubú kúrò nínú ìgbàgbọ́ yóò dá ìbáṣepọ̀ ìjọ àti ìpínlẹ̀ sílẹ̀ lòdì sí àwọn olùṣọ́ Ọjọ́ Ìsinmi ọjọ́ keje olóòtítọ́ Kristi; ṣùgbọ́n bí ìwo méjèèjì náà ṣe ń bá ìtàn ẹranko ilẹ̀ ayé lọ, ọkọọkan àwọn ìwo náà ní àríyànjiyàn inú tí a fi hàn nínú òmìnira àwọn Sadusi àti àbójútó àṣà ìbílẹ̀ àwọn Farisi.

A ń ronú nípa ìwo ti Ẹ̀gbẹ́ Republikani báyìí, a sì tún kíyè sí i pé Ẹgbẹ́ Dẹmọ́kírátì ń tọpasẹ̀ ìpilẹ̀ṣẹ̀ rẹ̀ padà sí ìbẹ̀rẹ̀ pátápátá ti ìtàn Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà. A dá a sílẹ̀ ní ọdún 1828, ṣùgbọ́n ìpilẹ̀ṣẹ̀ òṣèlú rẹ̀ bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú Thomas Jefferson àti James Madison. Gẹ́gẹ́ bí ẹ̀rí àwọn ìwo méjì ti Mẹ́dò-Pérṣíà, a dá Ẹgbẹ́ Republikani sílẹ̀ ní ọdún 1854, ní ìtakò sí ipò alátìlẹ́yìn ẹrú ti Ẹgbẹ́ Dẹmọ́kírátì. Nítorí náà, òun ni ìwo “tí ó ga jù” nínú Dáníẹ́lì orí kẹjọ, nítorí pé òun ni ìwo tí ó yọ̀ sílẹ̀ lẹ́yìn.

Ní ti ẹ̀dá méjì ti ìwo Republican, ẹgbẹ́ Democratic dìde ní ìbẹ̀rẹ̀, ẹgbẹ́ Republican sì dìde lẹ́yìn. Ọ̀ràn tí ó mú kí ẹgbẹ́ Republican farahàn ni ìdúró àtakò-ẹrú rẹ̀ ní ìfọ̀kànbalẹ̀ sí ìdúró olùfẹ́-ẹrú ti ẹgbẹ́ Democratic. Kókó-ọrọ̀ kan tí ó wà pẹ̀lú àwọn ìwo méjèèjì ni ẹrú òṣèlú tàbí ẹrú ti ẹ̀mí. Ìdí nìyẹn tí ọdún 1863 fi di ibi yíyí pàtàkì fún àwọn ìwo méjèèjì. Ní 1863 ìwo Republican kéde òmìnira fún àwọn ẹrú, ìfaradà ẹgbẹ́ Democratic sí òmìnira náà sì ṣe ìbímọ̀ kì í ṣe ẹgbẹ́ Republican tí ó jẹ́ ti òfin nìkan, ṣùgbọ́n pẹ̀lú Ogun Abẹ́lé ti Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà. Ní 1776 orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà sọ̀rọ̀, ó sì kọ ẹrú àwọn ọba Yúróòpù méjèèjì (Statecraft) àti ti póòpù (Churchcraft). Lẹ́yìn náà ní 1789, orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà tún sọ̀rọ̀ bí Òfin Àgbà ṣe bẹ̀rẹ̀ sí í ṣiṣẹ́. Ẹranko ayé náà ti gbé ìkún omi inúnibíni ti póòpù àti ti àwọn ọba Yúróòpù mì ní ìdájọ́gidi.

Nígbà náà ni ejò náà ta omi jáde láti ẹnu rẹ̀ bí ìkún-omi lẹ́yìn obìnrin náà, kí ó lè mú kí ìkún-omi náà gbé e lọ. Ilẹ̀ sì ràn obìnrin náà lọ́wọ́; ilẹ̀ náà sì ṣí ẹnu rẹ̀, ó sì gbe ìkún-omi náà mì, èyí tí dragoni náà ta jáde láti ẹnu rẹ̀. Dragoni náà sì bínú sí obìnrin náà gidigidi, ó sì lọ láti bá àjẹ́kù irú-ọmọ rẹ̀ jagun, àwọn tí ń pa àwọn àṣẹ Ọlọ́run mọ́, tí wọ́n sì ní ẹ̀rí Jésù Kristi. Ìfihàn 12:15–17.

Nígbà náà, ní ìbí Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà gẹ́gẹ́ bí ìjọba kẹfà nínú àsọtẹ́lẹ̀ Bíbélì ní ọdún 1798, Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà tún sọ̀rọ̀, àti nípa ṣíṣe bẹ́ẹ̀, ó fi sínú àkọsílẹ̀ ohun tí Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà yóò sọ ní òpin, nítorí Jésù máa ń fi ìbẹ̀rẹ̀ hàn gẹ́gẹ́ bí àpèjúwe òpin nígbà gbogbo. Ẹranko ayé yóò sọ̀rọ̀ bí dragoni ní ìgbà òfin Sunday tí ń bọ̀ láìpẹ́, àti nígbà tí ó bá ṣe bẹ́ẹ̀, yóò dáwọ́ jíjẹ́ ìjọba kẹfà nínú àsọtẹ́lẹ̀ Bíbélì dúró. Ohun tí ó sọ ní ìbẹ̀rẹ̀ rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìjọba kan nínú àsọtẹ́lẹ̀ Bíbélì ní ọdún 1798 dúró fún ohun tí yóò tún sọ, nígbà tí yóò sọ̀rọ̀ bí dragoni.

Àwọn òfin ìṣíkiri ti ọdún 1798 ni a ń tọ́ka sí gẹ́gẹ́ bí Alien and Sedition Acts, wọ́n sì jẹ́ àkójọpọ̀ òfin mẹ́rin tí Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà ṣe tí Ààrẹ John Adams sì fọwọ́ sí di òfin ní ọdún 1798. Àwọn òfin náà ní pàtàkì dojú kọ àwọn ọ̀ràn tó jẹ mọ́ àwọn àjèjì (àwọn ará òkèèrè) tí ń gbé ní Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà, wọ́n sì ní ipa ńlá lórí ìṣíkiri ní àsìkò yẹn. Àwọn òfin mẹ́rin náà ni wọ̀nyí:

Òfin Ìfiyè-sílẹ̀ gẹ́gẹ́ bí Ará Ìlú ti ọdún 1798: Òfin yìí mú kí àkókò ìgbékalẹ̀ tí a béèrè lọ́wọ́ àwọn aṣíkiri kí wọ́n tó lè di ará ìlú Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà pọ̀ sí i láti ọdún márùn-ún sí ọdún mẹ́rìnlá. Ó mú un ṣòro sí i fún àwọn aṣíkiri láti di ará ìlú àti láti kópa nínú ìlànà òṣèlú.

Ofin Àwọn Ọ̀rẹ́ Àjèjì: Òfin yìí fún Ààrẹ ní àṣẹ láti lé ẹni tí kì í ṣe ọmọ orílẹ̀-èdè náà kúrò, bí a bá ka irú ẹni bẹ́ẹ̀ sí “ẹni tí ó léwu fún àlàáfíà àti ààbò Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà” ní àkókò àlàáfíà. Ó fún Ààrẹ ní ààyè ìpinnu tó pọ̀ nípa lílé àwọn àjèjì kúrò ní ilẹ̀ náà.

Òfin Àwọn Ọ̀tá Àjèjì: Òfin yìí fún Ààrẹ ní àṣẹ láti mú, dáwọ́ mọ́lé, kí ó sì lé kúrò ní orílẹ̀-èdè náà, ọmọ orílẹ̀-èdè ọkùnrin èyíkéyìí tí ó jẹ́ ará orílẹ̀-èdè ọ̀tá ní àkókò ogun. Ní pàtàkì, a ṣe é láti dojú kọ àwọn tí a fura sí gẹ́gẹ́ bí amí tàbí apanirun láti àwọn orílẹ̀-èdè ọ̀tá.

Òfin Ìdìtẹ̀: Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé kò ní í ṣe pẹ̀lú ọ̀ràn ìṣíkiri ní tààràtà, Òfin Ìdìtẹ̀ sọ ọ́ di ẹ̀ṣẹ̀ láti tẹ̀ jáde àwọn ọ̀rọ̀ èké, ọ̀rọ̀ abuku, tàbí ọ̀rọ̀ ibi sí ìjọba Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà, Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin, tàbí Ààrẹ, pẹ̀lú ète láti bà wọ́n jẹ́ lórúkọ tàbí láti mú kí wọ́n di ẹni àbùkù lójú àwọn ènìyàn. A lò ó láti tẹ ìfarahàn èrò òṣèlú tó yàtọ̀ àti àríwísí wọnú.

Ìtẹ̀síwájú pàtàkì àwọn Alien and Sedition Acts ní ìbẹ̀rẹ̀ Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà gẹ́gẹ́ bí ìjọba kẹfà ní ọdún 1798, fi ète Donald Trump àti àwọn olùtìlẹ́yìn MAGA rẹ̀ hàn gbangba. Òfin náà ni “ìsọ̀rọ̀” àkọ́kọ́, àti nígbà tí ẹranko ayé yóò sọ̀rọ̀ bí dragoni ní “ìkẹyìn” rẹ̀, àwọn òfin náà yóò jọ ara wọn gidigidi. Òtítọ́ pé àyíká ìtàn ìsinsìnyí ń fi ọgbọ́n inú tí ó fa kí a tún ṣe àwọn ìgbésẹ̀ wọ̀nyí hàn ní pípé, ni àmì-ọwọ́ Kristi gẹ́gẹ́ bí Alfa àti Omega. Ní àárín “ìsọ̀rọ̀” ẹranko ayé náà ní ọdún 1863, ni Ìkéde Ìdásílẹ̀ àwọn Ẹrú ti ààrẹ Republican àkọ́kọ́ ti wáyé.

Ìkéde Ìdásílẹ̀ fi àmì sí àárín gbùngbùn Ogun Abẹ́lé náà, àti nípa bẹ́ẹ̀, ìtumọ̀ ọ̀rọ̀ Hébérù náà “òtítọ́” ni a rí nínú àwọn àmì ọ̀nà mẹ́ta ti ọ̀rọ̀ ẹranko ilẹ̀ náà. Lẹ́tà àkọ́kọ́ nínú àlìfábẹ́ẹ̀tì Hébérù jẹ́ kan náà pẹ̀lú lẹ́tà ìkẹyìn, àti lẹ́tà kẹtàlá jẹ́ ààmì ìṣọ̀tẹ̀.

Ó yẹ kí a ronú lórí ní àkókò yìí pé ọdún 1863, àti ìṣọ̀tẹ̀ tí a dá mọ̀ níbẹ̀, ni a tún mú ṣẹ nínú ìjọ Adventist ti Laodikea tí ìwo Pùròtẹ́sítáǹtì ṣojú fún, ní àkókò kan náà tí ìwo Republikani ń fi ìṣọ̀tẹ̀ òṣèlú hàn. Ìhùwàsí apá méjì ti ìwo Pùròtẹ́sítáǹtì ni a fi hàn nípasẹ̀ ìyípadà ìṣípò Adventist ti Filadelfia sí ìjọ Adventist ti Laodikea, àti ìhùwàsí apá méjì ti ìwo Republikani ni a fi hàn nínú àríyànjiyàn láàárín ìdúró tó fara mọ́ ẹrú ti ẹgbẹ́ Democratic, èyí tí ó bí ẹgbẹ́ Republikani tí ó tako ẹrú àti Ààrẹ Republikani àkọ́kọ́.

A fi àkọ́kọ́ Aarẹ Olómìnira sí àárín àmì àsọtẹ́lẹ̀ ìgbésẹ̀ mẹ́ta ti “òtítọ́.” Nítorí náà, òun ni òpin àkókò kìn-ín-ní àti ìbẹ̀rẹ̀ àkókò kejì, gẹ́gẹ́ bí àgbélébùú náà ti jẹ́ òpin ọdún mẹ́ta àtààbọ̀ iṣẹ́-ìránṣẹ́ tikára Kristi, tí ó sì tún jẹ́ ìbẹ̀rẹ̀ iṣẹ́-ìránṣẹ́ Rẹ̀ ti ọdún mẹ́ta àtààbọ̀ nínú ẹni àwọn ọmọ-ẹ̀yìn Rẹ̀. Ìbẹ̀rẹ̀ iṣẹ́-ìránṣẹ́ tikára Rẹ̀ wà ní ìgbà ìrìbọmi Rẹ̀, èyí tí ó fi ikú Rẹ̀ ṣàpẹẹrẹ ní ti àmì; àkókò náà sì parí pẹ̀lú ikú Rẹ̀. Ikú Rẹ̀ bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́-ìránṣẹ́ àwọn ọmọ-ẹ̀yìn Rẹ̀, èyí tí ó parí pẹ̀lú ikú ọmọ-ẹ̀yìn Rẹ̀, Stífénù.

“Ọ̀rọ̀ sísọ” ti Alien and Sedition Acts ní ọdún 1798 ni ìbẹ̀rẹ̀ àkókò kan tí ó parí pẹ̀lú “ọ̀rọ̀ sísọ” ti Emancipation Proclamation. Emancipation Proclamation samisi ìbẹ̀rẹ̀ àkókò kejì kan tí ó parí nígbà tí Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà “bá sọ̀rọ̀” gẹ́gẹ́ bí dragoni. Ààrẹ tí “sọ̀rọ̀” ní ọdún 1863 ni àkọ́kọ́ ààrẹ Republikani; nítorí náà, ààrẹ ìkẹyìn yóò tún jẹ́ Republikani.

Àwọn ìṣísẹ̀ méjì wà tí àwọn áńgẹ́lì mẹ́ta ti Ìfihàn orí kẹ́rìnlá ń mú jáde. Ìhìnrere áńgẹ́lì kìíní àti kejì ni ìṣísẹ̀ àwọn ọmọlẹ́yìn Miller gbé kalẹ̀, èyí tí ó ṣọ̀tẹ̀ tí ó sì di Ìjọ àṣẹ ní ọdún 1863. Jésù máa ń fi ìbẹ̀rẹ̀ ohun kan ṣàpèjúwe òpin ohun náà nígbà gbogbo. Ìṣísẹ̀ áńgẹ́lì kẹta, tí ó tún jẹ́ áńgẹ́lì alágbára ti Ìfihàn orí kẹ́rìndínlógún, ni ìkẹyìn nínú àwọn ìṣísẹ̀ méjèèjì ti àwọn áńgẹ́lì mẹ́ta. Ohun tí ó bẹ̀rẹ̀ ní 1798 gẹ́gẹ́ bí ìṣísẹ̀ ìwo Pùròtẹ́sítáǹtì tòótọ́, yí padà sí Ìjọ kan nínú ìṣọ̀tẹ̀ ọdún 1863, àti nígbà tí ìtàn ẹranko ayé bá dé òpin rẹ̀ ní òfin Ọjọ́ Àìkú tí ń bọ̀ láìpẹ́, Ìjọ ọlọ̀tẹ̀ ti 1863 yóò yí padà sí ìṣísẹ̀ aláìlọ́fíìsì, nítorí ohun tí ó bẹ̀rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìṣísẹ̀ ni ó parí gẹ́gẹ́ bí ìṣísẹ̀.

Nínú àwọn ìyípadà ìwo Púrótẹ́sítáǹtì ní ìbẹ̀rẹ̀ àti ní òpin, ìrìnàjò kan yí padà di Ìjọ, lẹ́yìn náà sì tún padà di ìrìnàjò ní òpin. Ní ibi ìyípadà àkọ́kọ́, ní ìbẹ̀rẹ̀, Filadẹ́lfíà yí padà sí Laodíkíà, àti ní ibi ìyípadà tí ó wà ní òpin, Laodíkíà tún yí padà sí Filadẹ́lfíà.

Fún ìwo Republikani náà, àyè ìyípadà náà ni ìtàn tí ó ṣáájú Ogun Abẹ́lé, èyí tí ó bí ẹgbẹ́ Republikani. Fún ìwo Pùrótẹ́sítáǹtì náà, àyè ìyípadà náà ni láti ọdún 1856 sí 1863, èyí tí ó jẹ́ ìtàn ìyípadà kan náà náà pẹ̀lú fún ìwo Republikani. A dá a sílẹ̀ ní ọdún 1854, àpéjọ àpapọ̀ àkọ́kọ́ ti ẹgbẹ́ Republikani tó tako ẹrú wáyé ní ọdún 1856. Fún ìwo Pùrótẹ́sítáǹtì náà, àmì ìṣọ̀tẹ̀ ni ìṣètò ṣọ́ọ̀ṣì kan ní ọ̀nà òfin. Fún ìwo Republikani náà, ẹgbẹ́ Dẹmọ́kírátì tó fara mọ́ ẹrú ni àmì ìṣọ̀tẹ̀.

Angẹli kẹta padà sí Kadeṣi lẹ́ẹ̀kejì ní ọjọ́ kẹ́tàlá oṣù Kẹsán, ọdún 2001, ìyípadà láti inú Ìjọ sí ìgbòkègbodò sì bẹ̀rẹ̀ nínú ètò àsọtẹ́lẹ̀ àkàwé àwọn wúńdíá mẹ́wàá. Ìbànújẹ àkọ́kọ́ ṣẹlẹ̀ ní ọjọ́ kẹrìndínlógún oṣù Keje, ọdún 2020 nínú ìmúṣẹ ìkẹyìn àti pípéye ti àkàwé àwọn wúńdíá mẹ́wàá, àti ní ọdún kan náà, ààrẹ kẹfà láti ìgbà òpin ní 1989, ààrẹ tí ó yẹ kí ó “mú ìjọba Grecia ru,” gba “ìgbẹ́ ọgbẹ́ ikú” ní ti òṣèlú, gẹ́gẹ́ bí ààrẹ Republikani àkọ́kọ́ náà ṣe gba ọgbẹ́ ikú gidi.

Ìtújáde ìwọ̀nwọ̀n ti òjò ìkẹyìn bẹ̀rẹ̀ ní September 11, 2001, ó sì ń bá a lọ títí dé òfin Sunday tí ń bọ̀ láìpẹ́, níbi tí a ó ti tú òjò ìkẹyìn náà jáde láìsí ìwọ̀n. Òjò ìkẹyìn ni agbára láti òkè wá, arábìnrin White sì ń fi í hàn léraléra pé ní àkókò tí agbára kan ti ń sọ̀kalẹ̀ láti òkè wá, agbára ti Sátánì kan yóò máa gòkè láti ìsàlẹ̀. Agbára Sátánì mẹ́ta wà nínú ìwé Ìfihàn tí ń gòkè láti inú ọ̀gbun àìnísàlẹ̀ Sátánì. Islam gòkè jáde láti inú ọ̀gbun àìnísàlẹ̀ náà ní September 11, 2001, ní ìbámu pẹ̀lú èéfín tí ó jáde láti inú ọ̀gbun àìnísàlẹ̀ ti Ìyọnu àkọ́kọ́, nínú orí kẹsàn-án.

Angẹli karùn-ún sì fọn ìpè, mo sì rí ìràwọ̀ kan tí ó ṣubú láti ọ̀run wá sí ilẹ̀ ayé: a sì fi kọ́kọ́rọ́ ọ̀gbun àìnísàlẹ̀ fún un. Ó sì ṣí ọ̀gbun àìnísàlẹ̀ náà; èéfín sì bọ láti inú ọ̀gbun náà jáde, bí èéfín ilé iná ńlá; oòrùn àti afẹ́fẹ́ sì ṣókùnkùn nítorí èéfín ọ̀gbun náà. Àwọn eṣú sì jáde láti inú èéfín náà wá sórí ilẹ̀ ayé: a sì fi agbára fún wọn, gẹ́gẹ́ bí àkekèé ilẹ̀ ayé ti ní agbára. A sì pàṣẹ fún wọn pé kí wọn má ṣe pa koríko ilẹ̀ ayé lára, bẹ́ẹ̀ ni kí wọn má ṣe pa ohunkóhun tí ó tútù tàbí igi kankan lára; bí kò ṣe àwọn ènìyàn náà nìkan tí kò ní èdìdì Ọlọ́run ní iwájú orí wọn. Ìfihàn 9:1–4.

Nígbà tí Íslámù ìbànújẹ kẹta dé ní ọjọ́ kẹ́rìnlá oṣù Kẹsàn-án, ọdún 2001, gẹ́gẹ́ bí a ti ṣàpẹẹrẹ rẹ̀ nípasẹ̀ ìbànújẹ àkọ́kọ́, kò lè ṣe àwọn tí wọ́n ní èdìdì Ọlọ́run lára ní ibi, nípa bẹ́ẹ̀ sì ń fi ìbẹ̀rẹ̀ ìdìdì àwọn ọ̀kẹ́ mẹ́rìnlá ó lé ẹgbẹ̀rún mẹ́rin hàn. Ìparí ìdìdì náà wà ní òfin Ọjọ́ Àìkú tí yóò dé láìpẹ́ ní Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà, níbi tí ẹranko inú òkun tí ó ti gba ọgbẹ́ ikú, tí a sì ti gbàgbé rẹ̀, ti ń gòkè wá láti inú kòtò àìnísàlẹ̀ láti di ìjọba kẹjọ tí í ṣe ti àwọn méje.

Ẹranko tí ìwọ rí, ti wà tẹ́lẹ̀, kò sì sí ní báyìí; yóò sì gòkè wá láti inú ibú àìnísàlẹ̀, yóò sì lọ sí ìparun: àwọn tí ń gbé ayé yóò sì yà á lẹ́nu, àwọn tí a kò kọ orúkọ wọn sínú ìwé ìyè láti ìpìlẹ̀ ayé, nígbà tí wọn bá wo ẹranko náà tí ó ti wà tẹ́lẹ̀, tí kò sì sí, ṣùgbọ́n tí ó sì wà. Ìfihàn 17:8.

Àkókò wòlíì ti fífi àmì ìdìdì lé ẹgbẹ̀rún lọ́nà ọgọ́rùn-ún mẹ́rìnlélógójì bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú agbára kan tí ń gòkè wá láti inú ibú àìlópin, yóò sì parí pẹ̀lú agbára kan tí ń gòkè wá láti inú ibú àìlópin. Ní àárín ìtàn náà, ẹranko àìgbàgbọ́ nínú Ọlọ́run, agbára dragoni “woke,” náà sì tún gòkè wá láti inú ibú àìlópin láti pa àwọn ẹlẹ́rìí méjì náà. Alfa àti Omega fi àfọwọ́kọ tirẹ̀ lé ìtàn yìí.

Nígbà tí wọ́n bá sì ti parí ẹ̀rí wọn, ẹranko tí ń gòkè wá láti inú kòtò àìnísàlẹ̀ yóò jagun sí wọn, yóò sì ṣẹ́gun wọn, yóò sì pa wọ́n. Òkú wọn yóò sì dùbúlẹ̀ ní òpópónà ìlú ńlá náà, èyí tí a ń pè nípa ti ẹ̀mí ní Sodomu àti Ejibiti, níbi tí a ti kàn Olúwa wa mọ́ àgbélébùú pẹ̀lú. Àwọn ènìyàn àti ẹ̀yà àti ahọ́n àti orílẹ̀-èdè yóò sì wo òkú wọn fún ọjọ́ mẹ́ta àti àbọ̀, wọn kì yóò sì jẹ́ kí a sin òkú wọn sínú ibojì. Àwọn tí ń gbé ayé yóò sì yọ̀ lórí wọn, wọn yóò sì yọ̀ ayọ̀, wọn yóò sì máa fi ẹ̀bùn ránṣẹ́ sí ara wọn; nítorí àwọn wòlíì méjèèjì wọ̀nyí mú ìyà bá àwọn tí ń gbé ayé. Ṣùgbọ́n lẹ́yìn ọjọ́ mẹ́ta àti àbọ̀, Ẹ̀mí ìyè láti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run wọ inú wọn, wọ́n sì dúró lórí ẹsẹ̀ wọn; ẹ̀rù ńlá sì bà wọ́n tí wọ́n rí wọn. Ìfihàn 11:7–11.

Ní ọdún 2020, wọ́n pa àwọn ìwo Olómìnira àti ti Pírótẹ́sítántì tòótọ́. Ọ̀kan ni agbára ejò ńlá ti ìṣèlú, ìyẹn àìgbàgbọ́ nínú Ọlọ́run, pa; èkejì sì ni agbára ejò ńlá ti ẹ̀mí, ìyẹn àìgbàgbọ́ nínú Ọlọ́run, pa. Nígbà náà ni wọ́n kú fún àkókò kan tí a ṣojú rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ọjọ́ mẹ́ta àtààbọ̀, lẹ́yìn èyí wọ́n sì dúró lórí ẹsẹ̀ wọn, ìbẹ̀rù ńlá sì bà lórí àwọn tí a ṣojú wọn gẹ́gẹ́ bí agbára ejò ńlá náà. “Ìbẹ̀rù” tí àwọn Démókíràtì onítẹ̀síwájú ń fi hàn nísinsìnyí nípa ìpadà farahàn agbára òṣèlú Donald Trump jẹ́ ìmúṣẹ àsọtẹ́lẹ̀. “Ìbẹ̀rù” tí àwọn tí wọ́n ti tẹ̀lé iṣẹ́-ìránṣẹ́ Future for America ń fi hàn, ń ṣojú irú ìbẹ̀rù mìíràn.

Àwọn tí ó yẹ kí wọ́n bẹ̀rù ìránṣẹ́ Future for America ni àwọn Adventisti Laodicea, tí a pè gbogbo wọn láti wà láàárín ọgọ́rùn-ún méjìlélọ́gọ́rin ẹgbẹ̀rún náà. Ṣùgbọ́n gẹ́gẹ́ bí àwọn Laodicea tí a ti fìdí rẹ̀ múlẹ̀, tí ń gbé nínú ìran kẹrin, èyí tí í ṣe ìran àwọn ejò àti àwọn panṣágà, wọn kò ní ìbẹ̀rù kankan. Ìbẹ̀rù tí wọ́n nílò láti di mú ni ìhìnrere àìnípẹ̀kun, èyí tí ó pa àṣẹ fún àwọn ènìyàn láti “bẹ̀rù Ọlọ́run, kí wọ́n sì fi ògo fún Un, nítorí pé wákàtí ìdájọ́ Rẹ̀ ti dé.”

Wákàtí náà ni wákàtí ìṣẹ̀lẹ̀ ilẹ̀-rírì ńlá náà, tí ó ṣẹlẹ̀ nígbà tí a gbé ẹlẹ́rìí méjì ti ọ̀kẹ́ mẹ́rìnlélógójì [144,000] sókè gẹ́gẹ́ bí àpẹẹrẹ àsíá, ní àkókò gan-an náà tí a bì Ìjọ Laodíṣíà jáde kúrò ní ẹnu Olúwa.

A ó tẹ̀síwájú nínú ìkẹ́kọ̀ọ́ yìí nínú àpilẹ̀kọ tí ó kàn.

“‘Àti nígbà tí wọ́n bá ti parí ẹ̀rí wọn, ẹranko náà tí ń gòkè wá láti inú ibùsùn àìnísàlẹ̀ yóò jagun sí wọn, yóò sì borí wọn, yóò sì pa wọ́n. Òkú wọn yóò sì dubulẹ̀ ní òpópónà ìlú ńlá náà, èyí tí a ń pè ní ti ẹ̀mí ní Sodomu àti Ejibiti, níbi tí a ti kàn Olúwa wa mọ́ àgbélébùú pẹ̀lú.’ [Ìfihàn 11:7, 8.]

“Àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ wọ̀nyí ni yóò ṣẹlẹ̀ ní ẹ̀gbẹ́ òpin àkókò náà nínú èyí tí àwọn ẹlẹ́rìí ti ń jẹ́rìí ní aṣọ ọ̀fọ̀. Nípasẹ̀ ipò póòpù, Sátánì ti pẹ́ ti ń ṣàkóso àwọn agbára tí ń jọba nínú Ìjọ àti ìpínlẹ̀. Àwọn àbájáde ẹlẹ́rùjẹ̀jẹ̀ náà farahàn ní pàtàkì ní àwọn orílẹ̀-èdè wọ̀nyí tí wọ́n kọ ìmọ́lẹ̀ Ìṣọ̀túnṣe náà. Ipo ìbàjẹ́ ìwà àti ìbàjẹ́ wà tí ó dàbí ipò Sódómù díẹ̀ ṣáájú ìparun rẹ̀, àti sí ìbọ̀rìṣà àti òkùnkùn ẹ̀mí tí ó gbilẹ̀ ní Ejibiti ní ọjọ́ Mósè.” Ẹ̀mí Àsọtẹ́lẹ̀, ìdìpọ̀ 4, 190.