Ìlò ìmúlò Élíjà ní ìlọ́po mẹ́ta fi hàn pé ní àwọn ọjọ́ ìkẹyìn yóò sí Élíjà kan ní ìbẹ̀rẹ̀ àwọn ọjọ́ ìkẹyìn, àti ní òpin àwọn ọjọ́ ìkẹyìn. “Àwọn ọjọ́ ìkẹyìn” ni àwọn ọjọ́ ìdájọ́, èyí tí ń lọ ní ìlọsíwájú, tí a sì pín sí irú ìdájọ́ méjì. Ìdájọ́ ìwádìí, tí ó bẹ̀rẹ̀ ní ìbẹ̀rẹ̀ àwọn ọjọ́ ìkẹyìn, àti ìdájọ́ ìmúṣẹ, tí ó ń ṣẹlẹ̀ ní òpin àwọn ọjọ́ ìkẹyìn. Ìlò ìmúlò Élíjà ní ìlọ́po mẹ́ta dúró ní pàtàkì fún ìtàn ìdájọ́ ìmúṣẹ, èyí tí ó bẹ̀rẹ̀ ní òfin Ọjọ́ Àìkú tí ó súnmọ́ dé.
Ìdájọ́ ìwádìí náà jẹ́ fún àwọn nìkan tí wọ́n ti jẹ́wọ́ pé àwọn jẹ́ ọmọlẹ́yìn Ọlọ́run, ní pàtàkì nípasẹ̀ ìjẹ́wọ́ tààrà, ṣùgbọ́n pẹ̀lú, ní ìwọ̀n kékeré àwọn ìṣẹ̀lẹ̀, nípasẹ̀ ìjẹ́wọ́ tí kò ṣe tààrà nínú ìgbésí ayé wọn.
(Nítorí kì í ṣe àwọn olùgbọ́ òfin ni wọ́n jẹ́ olódodo níwájú Ọlọ́run, ṣùgbọ́n àwọn olùṣe òfin ni a ó dá láre. Nítorí nígbà tí àwọn Kèfèrí, tí kò ní òfin, bá ṣe ohun tí ó wà nínú òfin nípa ìṣẹ̀dá, àwọn wọ̀nyí, bí wọ́n tilẹ̀ kò ní òfin, jẹ́ òfin fún ara wọn: Wọ́n ń fi iṣẹ́ òfin hàn tí a kọ sínú ọkàn wọn, ẹ̀rí ọkàn wọn pẹ̀lú sì ń jẹ́rìí, àwọn ìrònú wọn sì, láàrín ara wọn, ń fẹ̀sùn kàn tàbí ń dá wọn sílẹ̀.) Róòmù 2:13–15.
Ìdájọ́ ìwádìí ní ìpín pàtàkì méjì, nítorí ó bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ìwádìí ìgbésí-ayé àwọn òkú (láti ọjọ́ Ádámù lọ), àwọn tí wọ́n ti jẹ́wọ́ pé wọ́n gbàgbọ́ nínú Ọlọ́run òtítọ́, àti ní September 11, 2001, ó bẹ̀rẹ̀ ìlànà “ìdájọ́ àwọn alààyè” ti ìwádìí. Ìdájọ́ ìwádìí ní ìpín mìíràn láti inú òkú sí alààyè, nítorí ìdájọ́ bẹ̀rẹ̀ ní ilé Ọlọ́run, àti ní àwọn ọjọ́ ìkẹyìn ilé Ọlọ́run ni Adventismu Laodikea. Nígbà tí ìdájọ́ ilé Ọlọ́run bá parí ní òfin Sunday tí ó sún mọ́lé, lẹ́yìn náà ni agbo míràn ti Ọlọ́run tí ó wà nígbà náà nínú Bábílónì yóò jẹ́ ìdájọ́.
Ìdájọ́ ìmúṣẹ ni ìjìyà Ọlọ́run lórí àwọn tí wọ́n kọ ìpèsè ìgbàlà Rẹ̀. Ìdájọ́ ìmúṣẹ bẹ̀rẹ̀ nígbà òfin Ọjọ́ Àìkú tí yóò dé láìpẹ́. Nígbà náà, Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà yóò ti kún ife ìbínú rẹ̀, èyí tí ó sì tún jẹ́ ife àkókò àyẹ̀wò rẹ̀, àti pé ìpẹ̀yìndà orílẹ̀-èdè ni yóò tẹ̀lé ìparun orílẹ̀-èdè. Gbogbo orílẹ̀-èdè lórí ayé yóò tẹ̀lé àpẹẹrẹ Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà ní fífi òfin Ọjọ́ Àìkú múlẹ̀, àti pé ọ̀kọ̀ọ̀kan àwọn orílẹ̀-èdè wọ̀nyẹn yóò sì kún àwọn ife wọn, wọn yóò sì jìyà ìparun orílẹ̀-èdè pẹ̀lú.
“Bí Amẹ́ríkà, ilẹ̀ òmìnira ẹ̀sìn, bá darapọ̀ mọ́ Ẹ̀gbẹ́ Pápà ní fífi ipá mú ẹ̀rí-ọkàn àti ní fífi ipa mú ènìyàn láti bu ọlá fún Sábáàtì èké, a ó sì darí àwọn ènìyàn gbogbo orílẹ̀-èdè lórí ayé láti tẹ̀lé àpẹẹrẹ rẹ̀.” Testimonies, volume 6, 18.
Ìdájọ́ ìmúlò pẹ̀lú jẹ́ pín sí apá méjì. Láti àkókò òfin Ọjọ́ Àìkú ní Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà títí di ìgbà tí àkókò ìdánwò ènìyàn yóò parí nígbà tí Míkáẹ́lì bá dìde, àwọn ìdájọ́ Ọlọ́run jẹ́ adalu pẹ̀lú àánú; ṣùgbọ́n nígbà tí Míkáẹ́lì bá dìde, ìbínú Ọlọ́run, gẹ́gẹ́ bí a ti ṣàpẹẹrẹ rẹ̀ nínú tútú àwọn àjàkálẹ̀-àrùn méje ìkẹyìn, kò ní àánú kankan nínú. Ní àkókò ìṣòro òfin Ọjọ́ Àìkú, àwọn ìdájọ́ ìmúlò lórí ènìyàn àti àwọn orílẹ̀-èdè yóò jẹ́ adalu pẹ̀lú àánú, nítorí pé àwọn kan ṣì wà ní Bábílónì tí a ṣi ń fún ní ànfàní nígbà náà láti lóye ìyàtọ̀ láàárín ìjọsìn Ọjọ́ Ìsinmi àti Ọjọ́ Àìkú.
“Ìwọ̀n ìbá ṣe pé àwọn ènìyàn lè mọ àkókò ìbẹ̀wò wọn! Ọ̀pọ̀lọpọ̀ wà tí wọn kò tíì gbọ́ òtítọ́ ìdánwò fún àkókò yìí. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ sì wà lọ́dọ̀ àwọn tí Ẹ̀mí Ọlọ́run ń bá ṣiṣẹ́ takuntakun. Àkókò àwọn ìdájọ́ ìparun Ọlọ́run ni àkókò àánú fún àwọn tí wọn kò ní àǹfààní láti kọ́ ohun tí í ṣe òtítọ́. Pẹ̀lú ìrẹ̀lẹ̀ ni Olúwa yóò wo wọn. Ọkàn àánú rẹ̀ ti ní ìfọwọ́kan; ọwọ́ rẹ̀ sì ṣì nà síta láti gbàlà, nígbà tí a ti pa ilẹ̀kùn mọ́ fún àwọn tí kò fẹ́ wọlé.”
“A ń fi àánú Ọlọ́run hàn nínú ìfaradà Rẹ̀ pípẹ́. Ó ń dá àwọn ìdájọ́ Rẹ̀ dúró, ó ń dúró de ìgbà tí a ó ti kéde ìhìnrere ìkìlọ̀ náà sí gbogbo ènìyàn. Á! bí àwọn ènìyàn wa bá ní ìmọ̀lára bí ó ti yẹ nípa ojúṣe tí ó wà lórí wọn láti fi ìránṣẹ́ àánú ìkẹyìn náà fún ayé, iṣẹ́ àgbàyanu mélòó kan ni a ì bá ṣe!” Testimonies, ìdìpọ̀ 9, 97.
“àkókò àwọn ìdájọ́ apanirun Ọlọ́run ni àkókò àánú fún àwọn tí kò ní àǹfààní láti kọ́ ohun tí òtítọ́ jẹ́.” Àwọn “àkókò” méjèèjì náà bẹ̀rẹ̀ pọ̀ nígbà tí “a ti ilẹ̀kùn náà” mọ́ àwọn Adventist Laodicea “tí kò fẹ́ wọlé.”
“Mo rí i pé Sábá Mímọ́ wà, yóò sì máa jẹ́, ògiri ìyapa láàárín Ísírẹ́lì tòótọ́ ti Ọlọ́run àti àwọn aláìgbàgbọ́; àti pé Sábá ni ìbéèrè ńlá náà, láti so ọkàn àwọn ẹni mímọ́ olólùfẹ́ tí ń dúró de Ọlọ́run pọ̀ ṣọ̀kan. Bí ẹnìkan bá sì gbàgbọ́, tí ó sì pa Sábá mọ́, tí ó sì gba ìbùkún tí ń bá a lọ, lẹ́yìn náà tí ó fi í sílẹ̀, tí ó sì ṣẹ òfin mímọ́ náà, wọn yóò ti ilẹ̀kùn Ìlú Mímọ́ mọ́ ara wọn, gẹ́gẹ́ bí ó ti dájú pé Ọlọ́run kan wà tí ń ṣàkóso ní ọ̀run lókè. Mo rí i pé Ọlọ́run ní àwọn ọmọ, tí kò rí, tí wọn kò sì pa Sábá mọ́. Wọn kò tíì kọ ìmọ́lẹ̀ tó wà lórí rẹ̀. Ní ìbẹ̀rẹ̀ àkókò ìpọ́njú, a kún fún Ẹ̀mí Mímọ́ bí a ti jáde lọ tí a sì kéde Sábá ní kíkún púpọ̀ sí i. Èyí bínú mú ìjọ àti àwọn Adventist tí orúkọ lásán, nítorí wọn kò lè ta òtítọ́ Sábá yọ. Ní àkókò yìí sì ni gbogbo àwọn ayànfẹ́ Ọlọ́run rí i ní kedere pé òtítọ́ wà lọ́dọ̀ wa, wọ́n sì jáde wá, wọ́n sì fara da inúnibíni pọ̀ mọ́ wa.” A Word to the Little Flock, 18, 19.
A pa ilẹ̀kùn mọ́ ní àsìkò òfin Sunday tí ń bọ̀ láìpẹ́, èyí sì mú kí àkókò tí ó ṣáájú òfin Sunday jẹ́ “àkókò” “ìbẹ̀wò” àwọn ènìyàn Ọlọ́run.
Báwo ni ẹ̀yin ṣe wí pé, Àwa jẹ́ ọlọ́gbọ́n, àti pé òfin Olúwa wà pẹ̀lú wa? Kíyèsi i, dájúdájú asán ni ó fi ṣe é; pẹ́nà àwọn akọ̀wé jẹ́ asán. Ojú ti àwọn ọlọ́gbọ́n; ẹ̀rù bà wọ́n, a sì mú wọn: kíyèsi i, wọ́n ti kọ ọ̀rọ̀ Olúwa sílẹ̀; ọgbọ́n wo sì ni ó wà nínú wọn? Nítorí náà, èmi yóò fi àwọn aya wọn fún àwọn ẹlòmíràn, àti àwọn oko wọn fún àwọn tí yóò jogún wọn: nítorí gbogbo ènìyàn láti kékeré títí dé ẹni ńlá ni a fi fún ojúkòkòrò, láti ọ̀dọ̀ wòlíì títí dé ọ̀dọ̀ àlùfáà olúkúlùkù ń hùwà èké. Nítorí wọ́n ti wo ọgbẹ́ ọmọbìnrin àwọn ènìyàn mi lélẹ̀dẹ̀, ní wíwí pé, Àlàáfíà, àlàáfíà; nígbà tí kò sí àlàáfíà. Ṣé ojú tì wọ́n nígbà tí wọ́n ṣe ohun ìríra bí? Rárá, ojú kò tì wọ́n rárá, bẹ́ẹ̀ ni wọn kò lè tijú: nítorí náà wọn yóò ṣubú láàrín àwọn tí ń ṣubú: ní àkókò ìbẹ̀wò wọn ni a ó sọ wọ́n kalẹ̀, ni Olúwa wí. Jeremiah 8:8–12.
Gẹ́gẹ́ bí ó ti rí pẹ̀lú Ísírẹ́lì ìgbàanì, bẹ́ẹ̀ ni ó rí pẹ̀lú Ísírẹ́lì òde-òní; a pa àwọn méjèèjì run, nítorí wọn kò mọ àkókò ìbẹ̀wò wọn. Àkókò ìbẹ̀wò Ọlọ́run fún Àdífẹnítìsìmù Laodíkíà bẹ̀rẹ̀ ní Ọjọ́ Kẹ́rìnlá, Oṣù Kẹsàn-án, ọdún 2001, ó sì parí ní òfin Ọjọ́ Àìkú tí ń bọ̀ láìpẹ́.
Nígbà tí ó sì súnmọ́ etí ìlú náà, ó wo ìlú náà, ó sì sọkún lórí rẹ̀, wí pé, Ìbá ṣe pé ìwọ pàápàá ti mọ̀, ní ọjọ́ rẹ yìí, àwọn ohun tí í ṣe ti àlàáfíà rẹ! ṣùgbọ́n nísinsin yìí a fi wọ́n pamọ́ kúrò ní ojú rẹ. Nítorí ọjọ́ yóò dé sórí rẹ, tí àwọn ọ̀tá rẹ yóò kọ odi ìdótì yí ọ ká, wọn yóò sì ká ọ mọ́ yíká, wọn yóò sì dí ọ mọ́ ní gbogbo ọ̀nà; wọn yóò sì wó ọ lulẹ̀ dé ilẹ̀, àti àwọn ọmọ rẹ nínú rẹ; wọn kì yóò sì fi òkúta kan sí orí òmíràn nínú rẹ; nítorí pé ìwọ kò mọ àkókò ìbẹ̀wò rẹ. Luku 19:41–44.
Ní àkókò ìbẹ̀wò Ọlọ́run, a yà àwọn ọlọ́gbọ́n àti àwọn aṣiwèrè kúrò lọ́dọ̀ ara wọn títí láé.
“A mọ̀ pé àwọn Mẹ́mì Adfẹnítì Ọjọ́ Keje tí a kò yà sọ́tọ̀ sí mímọ́, tí wọ́n ní ìmọ̀ òtítọ́, ṣùgbọ́n tí wọ́n ti so ara wọn pọ̀ mọ́ àwọn ará ayé, yóò yapa kúrò nínú ìgbàgbọ́ pátápátá, ní fífi etí sí àwọn ẹ̀mí ìtanjẹ. Ọ̀tá yóò fi ayọ̀ gbé àwọn ìfàfẹ́hàn kalẹ̀ fún wọn, láti darí wọn sí mímú ogun bá àwọn ènìyàn Ọlọ́run lọ. Ṣùgbọ́n àwọn tí wọ́n jẹ́ olóòtítọ́, tí wọ́n sì dúró ṣinṣin, yóò ní ààbò lílágbára àti alágbára nínú Ọlọ́run.” Manuscript Releases, volume 7, 186.
Àkókò ìbẹ̀wò wọn bẹ̀rẹ̀ ní ọjọ́ kẹtàlá Oṣù Kẹsàn-án, 2001, gẹ́gẹ́ bí a ti ṣàpẹẹrẹ rẹ̀ nínú àkókò ìbẹ̀wò tí ó dé sórí àwọn ìjọ Pùròtẹ́sítáǹtì ní ọjọ́ kọkànlá Oṣù Kẹjọ, 1840, àti gẹ́gẹ́ bí àkókò ìbẹ̀wò ti bẹ̀rẹ̀ fún Ísírẹ́lì àtijọ́ nígbà tí Ẹ̀mí Mímọ́ sọ̀ kalẹ̀ ní ìrìbọmi Kristi.
Ìdájọ́ ìmúṣẹ̀ bẹ̀rẹ̀ nígbà tí Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà bá ti kún ife àkókò ìdánwò rẹ̀ ní òfin Ọjọ́-Àìkú tí ó ti fẹ́rẹ̀ dé, èyí náà sì ni àkókò tí ìjọ Adventist Laodicea ti kún ife wọn pẹ̀lú. Ìdájọ́ bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ilé Ọlọ́run, àti ife àkókò ìdánwò fún àwọn ìwo méjèèjì tí a ti bàjẹ́ ti Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà. Ìwo tí a ti bàjẹ́ ti Protestantism tí a ti ṣàpẹẹrẹ rẹ̀ tẹ́lẹ̀ nípasẹ̀ ìjọ Adventist Laodicea yóò sì dáwọ́ dúró nígbà náà, ìṣísẹ̀ Filadelfia ti áńgẹ́lì kẹta sì ni yóò jẹ́ ìwo tòótọ́ ti Protestantism nígbà náà, àti Jerusalẹmu ẹ̀mí tí a gbé sókè gẹ́gẹ́ bí àsíá. Ní àkókò náà Jerusalẹmu yí padà láti jẹ́ ìjọ ajàkálẹ̀-ogun sí ìjọ amúborí.
Ìdájọ́ ìmúṣẹ bẹ̀rẹ̀, pẹ̀lú àsìkò àwọn ìdájọ́ ìparun ti Ọlọ́run, èyí tí ó sì tún jẹ́ àsìkò àánú fún agbo mìíràn ti Ọlọ́run tí ó ṣì wà ní Bábílónì. Ó bẹ̀rẹ̀ nígbà tí àsìkò àbẹ̀wò Ọlọ́run lórí Àdífẹnítìsìmù Laodísea bá dópin. Ìdájọ́ ìmúṣẹ náà ń lọ síwájú dé àwọn Àjàkálẹ̀-Àrùn Méje Ikẹyìn níbi tí àwọn ìdájọ́ kò ti ní dà pọ̀ mọ́ àánú mọ́, lẹ́yìn náà ni Jésù yóò padà.
Nígbà tí Jésù bá padà, ẹgbẹ̀rún ọdún náà (ọdún ẹgbẹ̀rún kan), ti Ìṣípayá orí ogún, fi hàn pé a di Sátánì mọ́ lórí ayé tí a ti pa run, ní òun nìkan pẹ̀lú àwọn áńgẹ́lì ọlọ̀tẹ̀ nìkan tí wọ́n kópa nínú ìkọlù sí Ọlọ́run.
Mo sì rí angẹli kan tí ó sọ̀ kalẹ̀ láti ọ̀run wá, tí ó ní kọ́kọ́rọ́ ọ̀gbun àìnísàlẹ̀ àti ẹ̀wọ̀n ńlá kan ní ọwọ́ rẹ̀. Ó sì dì mọ́ dragoni náà, ejò àtijọ́ náà, ẹni tí í ṣe Èṣù àti Satani, ó sì dè é fún ẹgbẹ̀rún ọdún. Ó sì ju ú sínú ọ̀gbun àìnísàlẹ̀ náà, ó sì ti i mọ́lẹ̀, ó sì fi èdìdì lé e lórí, kí ó má bàa tàn àwọn orílẹ̀-èdè jẹ mọ́ títí ẹgbẹ̀rún ọdún náà yóò fi pé: lẹ́yìn náà, a ó sì tú ú sílẹ̀ fún ìgbà díẹ̀. Ifihan 20:1–3.
Ní àkókò ẹgbẹ̀rún ọdún náà, àwọn ẹni ìràpadà yóò ṣe ìdájọ́ ìwádìí lórí àwọn ẹni ìparun tí wọ́n ṣì ń sùn nínú ibojì wọn, tí wọ́n ń dúró de ìparí àwọn ìdájọ́ ẹnìkọ̀ọ̀kan. Àwọn ẹni ìràpadà yóò ṣe àyẹ̀wò ìgbésí ayé àti àwọn ipò ayidayida àwọn ẹni ìparun náà, pẹ̀lú Sátánì àti àwọn áńgẹ́lì rẹ̀, kí wọ́n lè pinnu ẹni tí ó yẹ sí ìjẹniyà tí ó pọ̀ jù lọ ní òpin ẹgbẹ̀rún ọdún náà.
Mo sì rí àwọn ìtẹ́, wọ́n sì jókòó lórí wọn, a sì fi ìdájọ́ lé wọn lọ́wọ́: mo sì rí ọkàn àwọn tí a bẹ́ orí wọn nítorí ẹ̀rí Jésù, àti nítorí ọ̀rọ̀ Ọlọ́run, àti àwọn tí kò foríbalẹ̀ fún ẹranko náà, tàbí fún ère rẹ̀, tí wọn kò sì gba ààmì rẹ̀ sí iwájú orí wọn, tàbí sí ọwọ́ wọn; wọ́n sì yè, wọ́n sì jọba pẹ̀lú Kristi fún ẹgbẹ̀rún ọdún. Ìfihàn 20:4.
Nítorí náà, ẹgbẹ̀rún ọdún náà ní ìdájọ́ ìwádìí nínú rẹ̀, èyí tí, nígbà tí ó bá parí, ń mú ìdájọ́ ìkẹyìn ìmúṣẹ wá nígbà tí a bá jí àwọn òkú ẹni búburú dìde, àti pé Sátánì, ẹni tí ó ní ìṣàkóso pátápátá lórí wọn nígbà náà, yóò dá àwọn ẹni búburú lójú láti kọlu Jerusalẹmu, èyí tí, ní òpin ẹgbẹ̀rún ọdún náà, sọ̀kalẹ̀ láti ọ̀run wá. Bí àwọn ẹni búburú ṣe ń gbé ìkọlù wọn ró, iná sọ̀kalẹ̀ láti ọ̀run wá, a sì mú ìdájọ́ ìkẹyìn ìmúṣẹ ṣẹ.
Nígbà tí ẹgbẹ̀rún ọdún náà bá sì parí, a ó tú Sátánì kúrò nínú túbú rẹ̀, yóò sì jáde lọ láti tan àwọn orílẹ̀-èdè tí ó wà ní igun mẹ́rin ayé jẹ, Gogu àti Mágogu, láti kó wọn jọ sí ogun: iye wọn sì dàbí iyanrìn inú òkun. Wọ́n sì gòkè lọ sórí fífẹ̀ ayé, wọ́n sì yí àgọ́ àwọn ẹni mímọ́ ká, àti ìlú olùfẹ́fẹ́ náà: iná sì sọ̀kalẹ̀ láti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run wá láti ọ̀run, ó sì run wọ́n. Ìfihàn 20:7–9.
Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ìlò mẹ́tẹ̀ẹ̀ta ti Èlíjà àti ti ońṣẹ́ tí ń pèsè ọ̀nà sílẹ̀ fún Ońṣẹ́ Májẹ̀mú kí ó lè wá sí tẹ́ńpìlì Rẹ̀ lójijì ní ìbáṣepọ̀ tímọ́tímọ́, a lè ṣàkíyèsí ìyàtọ̀ kan nínú iṣẹ́ wọn nípa pé Èlíjà ní pàtàkì ń tọ́ka sí iṣẹ́ ońṣẹ́ náà, àti sí ìṣíkiri tí ó ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ìránṣẹ́ ońṣẹ́ náà, èyí tí a ń mú ṣẹ ní àkókò ìdájọ́ àṣẹ tí ń bẹ̀rẹ̀ ní òfin Ọjọ́-Àìkú tí ń bọ̀ láìpẹ́. Ońṣẹ́ tí ń pèsè ọ̀nà sílẹ̀ fún Ońṣẹ́ Májẹ̀mú, ní pàtàkì, ń tọ́ka sí iṣẹ́ kan tí a ń mú ṣẹ ní àkókò ìdájọ́ ìwádìí. Adventismu Laodíṣíà kò mọ àkókò ìbẹ̀wò wọn, èyí tí ó dúró fún àkókò pàtó kan ti ìdájọ́.
Bẹ́ẹ̀ ni wọn kò sì lóye ìhìnrere “òtítọ́ ìsinsin yìí” tí a ń kéde ní àsìkò ìbẹ̀wò wọn. A béèrè pé kí wọn mọ́ ìdájọ́ náà, àti ìhìnrere àwọn ọjọ́ wọ̀nyẹn. A tún béèrè pé kí wọn mọ́ ojiṣẹ́ àkókò ìgbà náà. Nínú ìfọ́jú Laodicea wọn, wọn tako ìhìnrere wákàtí náà, wọn sì sẹ́ àsìkò ìbẹ̀wò wọn pẹ̀lú ìhìnrere “àlàáfíà àti ààbò,” wọn kò sì dájú ẹni tí ó jẹ́ ojiṣẹ́ àyànfẹ́ fún àkókò náà. A sọ òtítọ́ yìí di mímọ̀ kedere nínú ẹ̀rí Elijah kejì, ẹni tí í ṣe Johanu Oníbatiste.
Àwọn Júù mọ̀ pé àsọtẹ́lẹ̀ ti tọ́ka sí ońṣẹ́ kan tí yóò wá, Jesu sì kọ́ni ní tààrà pé Johanu ni ońṣẹ́ náà tí ó yẹ kí ó wá.
Nítorí gbogbo àwọn wòlíì àti òfin sọtẹ́lẹ̀ títí di àkókò Johanu. Bí ẹ bá sì fẹ́ gba á, èyí ni Élíjà, ẹni tí yóò wá. Ẹni tí ó bá ní etí láti gbọ́, kí ó gbọ́. Matteu 11:13–15.
Ní òpin gidi-gidi àkókò ìbẹ̀wò wọn (àkókò náà nínú ìtàn Kristi tí ń ṣàpẹẹrẹ òfin Ọjọ́-Àìkú tí ń bọ̀ láìpẹ́), bí Kristi ṣe wà lórí àgbélébùú, àwọn Júù ń ṣírò bóyá Élíjà yóò wá nígbà náà láti gbà Jésù là. Bí wọn kò bá mọ́ oníṣẹ́-ìránṣẹ́ tí yóò pèsè ọ̀nà fún Òjíṣẹ́ Májẹ̀mú náà, ẹni tí ń fìdí májẹ̀mú múlẹ̀ nígbà náà pẹ̀lú ẹ̀jẹ̀ Tirẹ̀ fúnra Rẹ̀, wọn kò lè mọ Mèsáyà wọn. A ń béèrè lọ́wọ́ Adventismu Laodíkíà ní àwọn ọjọ́ ìkẹyìn kí wọ́n mọ ìdájọ́ wọn, èyí tí í ṣe àkókò ìbẹ̀wò wọn. A tún ń béèrè lọ́wọ́ wọn kí wọ́n mọ ìfiranṣẹ́ àkókò yẹn, a sì ń béèrè lọ́wọ́ wọn kí wọ́n mọ́ oníṣẹ́-ìránṣẹ́ àyànfẹ́ ti àkókò náà. Ìṣọ̀tẹ̀ 1888, ni a ṣàpẹẹrẹ rẹ̀ ní September 11, 2001, nígbà tí áńgẹ́lì Ìfihàn orí kẹtàlá [18] sọ̀kalẹ̀. Àwọn ọlọ̀tẹ̀ 1888 kọ̀ láti jẹ́wọ́ àwọn oníṣẹ́-ìránṣẹ́ àyànfẹ́ nínú ìtàn náà tí ń ṣàpẹẹrẹ àwọn ọjọ́ ìkẹyìn.
A ó máa bá ìkẹ́kọ̀ọ́ yìí lọ nínú àpilẹ̀kọ tí ó tẹ̀lé.
Nítorí báyìí ni Olúwa Ọlọ́run Ísráẹ́lì wí fún mi pé; Gba ife wáìnì ìbínú yìí lọ́wọ́ mi, kí o sì mú kí gbogbo orílẹ̀-èdè tí mo rán ọ sí mu ún. Wọ́n yóò sì mu ún, a ó sì mì wọ́n, wọ́n yóò sì yàwèrè, nítorí idà tí èmi yóò rán sí àárín wọn. Nígbà náà ni mo gba ife náà lọ́wọ́ Olúwa, mo sì mú kí gbogbo orílẹ̀-èdè tí Olúwa ti rán mi sí mu ún: èyí ni, Jerúsálẹ́mù, àti àwọn ìlú Júdà, àti àwọn ọba rẹ̀, àti àwọn ọmọ-aládé rẹ̀, láti sọ wọ́n di ahoro, ohun ìyàlẹ́nu, ẹ̀gàn, àti ègún; gẹ́gẹ́ bí ó ti rí ní òní yìí; Fáráò ọba Ejibiti, àti àwọn ìránṣẹ́ rẹ̀, àti àwọn ọmọ-aládé rẹ̀, àti gbogbo ènìyàn rẹ̀; àti gbogbo àwọn ènìyàn adalu, àti gbogbo àwọn ọba ilẹ̀ Úsì, àti gbogbo àwọn ọba ilẹ̀ àwọn Filistini, àti Áṣíkélónì, àti Ásà, àti Ékírónì, àti àwọn iyókù Áṣídódì, Édómù, àti Móábù, àti àwọn ọmọ Ámónì, àti gbogbo àwọn ọba Tírè, àti gbogbo àwọn ọba Sídónì, àti àwọn ọba àwọn erékùṣù tí ó wà lẹ́yìn òkun, Dédánì, àti Témà, àti Búsì, àti gbogbo àwọn tí ó wà ní igun jíjìnnà jùlọ, àti gbogbo àwọn ọba Arábíà, àti gbogbo àwọn ọba àwọn ènìyàn adalu tí ń gbé ní aginjù, àti gbogbo àwọn ọba Síímírì, àti gbogbo àwọn ọba Élámù, àti gbogbo àwọn ọba Mídíà, àti gbogbo àwọn ọba àríwá, jíjìn àti tó súnmọ́, ọ̀kan pẹ̀lú ẹlòmíràn, àti gbogbo àwọn ìjọba ayé tí ó wà lórí ilẹ̀ ayé: ọba Ṣéṣákì yóò sì mu lẹ́yìn wọn. Nítorí náà kí o sọ fún wọn pé, Báyìí ni Olúwa àwọn ọmọ-ogun, Ọlọ́run Ísráẹ́lì, wí; Ẹ máa mu, kí ẹ sì mutí yó, kí ẹ sì bì, kí ẹ sì ṣubú, kí ẹ má sì tún dìde mọ́, nítorí idà tí èmi yóò rán sí àárín yín. Yóò sì ṣe, bí wọ́n bá kọ̀ láti gba ife náà lọ́wọ́ rẹ láti mu, nígbà náà ni kí o sọ fún wọn pé, Báyìí ni Olúwa àwọn ọmọ-ogun wí; Dájúdájú ẹ ó mu ún. Nítorí kíyèsi i, mo bẹ̀rẹ̀ sí í mú ibi wá sórí ìlú tí a fi orúkọ mi pè, ṣé ẹ̀yin yóò sì jẹ́ aláìjẹ̀bi pátápátá bí? Ẹ kì yóò jẹ́ aláìjẹ̀bi: nítorí èmi yóò pe idà wá sórí gbogbo àwọn olùgbé ayé, ni Olúwa àwọn ọmọ-ogun wí. Nítorí náà, sọtẹ́lẹ̀ sí wọn ní gbogbo ọ̀rọ̀ wọ̀nyí, kí o sì sọ fún wọn pé, Olúwa yóò ké ramúramù láti òkè wá, yóò sì fi ohùn rẹ̀ jáde láti ibùgbé mímọ́ rẹ̀; yóò ké ramúramù gidigidi sórí ibùgbé rẹ̀; yóò kígbe bí àwọn tí ń tẹ àjàrà, sí gbogbo àwọn olùgbé ayé. Ariwo yóò dé títí dé òpin ilẹ̀ ayé; nítorí Olúwa ní ẹjọ́ kan pẹ̀lú àwọn orílẹ̀-èdè, yóò bá gbogbo ẹran-ara dájọ́; àwọn búburú ni yóò fi lé idà lọ́wọ́, ni Olúwa wí. Báyìí ni Olúwa àwọn ọmọ-ogun wí, Kíyèsi i, ibi yóò jáde láti orílẹ̀-èdè dé orílẹ̀-èdè, a ó sì gbé ìjì líle ńlá dìde láti etí ilẹ̀ ayé. Àwọn tí Olúwa pa yóò sì wà ní ọjọ́ náà láti òpin kan ilẹ̀ ayé títí dé òpin kejì ilẹ̀ ayé: a kì yóò ṣọ̀fọ̀ wọn, bẹ́ẹ̀ ni a kì yóò kó wọn jọ, tàbí sin wọn; wọn yóò dà bí ìdọ̀tí lórí ilẹ̀. Jeremiah 25:15–33.