Bí a ṣe ń padà wá láti mọ ìtàn ìkọ̀kọ̀ ẹsẹ̀ ogójì, ó dà bí ohun tó yẹ kí a kọ́kọ́ tún àwọn ìpìlẹ̀ àkọ́kọ́ ti àpilẹ̀kọ mẹ́rin àkọ́kọ́ nínú àtòkọ yìí ṣe àyẹ̀wò. Àkọ́kọ́ nínú àwọn àpilẹ̀kọ mẹ́rin nínú àtòkọ yìí gbé ìtumọ̀ àsọtẹ́lẹ̀ kan kalẹ̀, ní fífi Kristi hàn gẹ́gẹ́ bí Kìnnìún ẹ̀yà Júdà (àti Alfa àti Omega) ẹni tí ń tú àwọn apá kan nínú Danieli orí kọkànlá sílẹ̀ ní àwọn àkókò pàtàkì láti darí ìgbẹ̀yìn ìṣipopada ìtúnṣe ti àwọn 144,000. Ó ṣe ìdánimọ̀ pé ìtàn áńgẹ́lì kìíní àti kejì bá ìtàn ìránṣẹ́ áńgẹ́lì kẹta mu, bẹ́ẹ̀ ni ó sì fi hàn pé ní 1989, (ọdún 126 lẹ́yìn ìṣọ̀tẹ̀ Adventist ti 1863), Kìnnìún náà tú Danieli 11:40–45 sílẹ̀. Àwọn ẹsẹ̀ wọ̀nyí tí a ti tú sílẹ̀ tọpasẹ̀ ọgbẹ́ ikú ti póòpù ní 1798, ìmúláradá rẹ̀ nípasẹ̀ ìṣọ̀kan ọlọ́ta mẹ́ta ti dragoni, ẹranko, àti wòlíì èké, tí ń ṣamọ̀nà sí Armagedoni ní “órí òkè mímọ́ ológo” ti ẹsẹ̀ ogójì-òkànlélógójì. Bí ìṣipopada ọgọ́rùn-ún méjìlélógójì ẹgbẹ̀rún náà ṣe ń sún mọ́ òfin Sọ́ńdè tó ń bọ̀ kíákíá ní Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà, ìtàn ìkọ̀kọ̀ ti ẹsẹ̀ 40 (tí ó gùn láti 1989 títí dé òfin Sọ́ńdè yẹn) bẹ̀rẹ̀ sí í tú sílẹ̀ ní Oṣù Keje, 2023.

Ní fífi ọ̀rọ̀ àlàyé Ellen White múlẹ̀ pé apá ìwé Dáníẹ́lì tí a kò tíì ṣí èdìdì rẹ̀, èyí tí ó ní í ṣe pẹ̀lú àwọn ọjọ́ ìkẹyìn, ń mú “ìmúgbòòrò ìmọ̀” wá tí ó ń pèsè àwọn ènìyàn kan sílẹ̀ láti dúró. “Òróró” ni a fi mọ̀ gẹ́gẹ́ bí Ẹ̀mí Mímọ́, àwọn ìránṣẹ́ ọ̀run, àti ìwà nínú àpèjúwe àwọn wúńdíá mẹ́wàá. Ìṣíṣí èdìdì náà dá ìlànà ìdánwò mẹ́ta ti Dáníẹ́lì 12:10 sílẹ̀, níbi tí ọ̀pọ̀ ènìyàn ti “wẹ̀ mọ́, tí a sọ di funfun, tí a sì dán wò.” Ìtàn náà ń ṣàpẹẹrẹ ọ̀pọ̀lọpọ̀ ibi àsìkò àsọtẹ́lẹ̀ nígbà tí a ṣí èdìdì àsọtẹ́lẹ̀, bẹ̀rẹ̀ láti 1989, September 11, 2001 àti July, 2023. Àwọn ìṣíṣí èdìdì wọ̀nyí dúró fún àkókò kan láti 1989 títí dé 9/11, àkókò láti 9/11 títí dé òfin Sunday tí ń bọ̀ láìpẹ́, àti àkókò ìdadúró láti July 18, 2020 títí dé December 31, 2023, nígbà tí a ti ń ṣí ìròyìn Midnight Cry sílẹ̀ díẹ̀díẹ̀ títí dé òfin Sunday.

Ìjí jí àwọn olùdíje láti wà láàárín ọgọ́rùn-ún mẹ́rìnlélógójì [ọ̀kẹ́ mẹ́rìnlélọ́gọ́rin] ẹgbẹ̀rún náà, tí a ṣàpẹẹrẹ wọn nípasẹ̀ àwọn egungun gbígbẹ ti Ìsíkíẹ́lì 37 àti àwọn ẹlẹ́rìí méjì ti Ìfihàn orí kọkànlá, tí wọ́n dúró nígbà tí a kún wọn fún Ẹ̀mí, ni a mú ṣẹ nípasẹ̀ ìtúṣílẹ̀ èdìdì náà. Bí àwọn ènìyàn Ọlọ́run kò bá jí sí “ìmọ́lẹ̀ ṣíṣeyebíye” yìí tí ń fi àwọn ewu hàn bí agbára póòpù àti òfin Ọjọ́-Àìkú, àwọn ẹ̀kọ́ àṣìṣe yóò yọ wọ́n jáde (nípa yíya ìyàngbò kúrò lọ́dọ̀ alíkama). Àwọn àmì ọ̀nà àsọtẹ́lẹ̀ àtijọ́ bí Blair Bill ti ọdún 1888 àti Patriot Act ni a fi hàn gẹ́gẹ́ bí ìkìlọ̀ àsọtẹ́lẹ̀. Àpilẹ̀kọ náà fi hàn pé gbogbo àwọn ìlà ìtàn àsọtẹ́lẹ̀ tó ṣáájú tí a ṣàfihàn nínú Dáníẹ́lì orí kọkànlá ni a tún ṣe ní àwọn ẹsẹ̀ 40-45. Àpilẹ̀kọ náà fi hàn pé àwòrán ẹranko náà ni a kọ́kọ́ dá sílẹ̀ ní Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà, lẹ́yìn náà ní ayé, gẹ́gẹ́ bí 321 àti òfin Ọjọ́-Àìkú àkọ́kọ́ ti ṣàpẹẹrẹ rẹ̀; lẹ́yìn èyí ni àwòrán ẹranko náà káàkiri ayé, tí 538 ṣàpẹẹrẹ, bí Míkéálì ṣe dìde tí àkókò àánú sì parí.

Èkejì nínú àwọn àpilẹ̀kọ mẹ́rin náà ń bá ìlànà àsọtẹ́lẹ̀ náà lọ nípa fífi hàn pé Patriot Act ti ọdún 2001 ni ìṣe Amẹ́ríkà “sọ̀rọ̀” gẹ́gẹ́ bí ìmúṣẹ Ìfihàn 13:11. Patriot Act ni àkọ́kọ́ nínú àwọn ìkọ̀sílẹ̀ ìlànà òfin orílẹ̀-èdè mẹ́ta tí ó bá àwọn àmì ọ̀nà mẹ́ta mu ní ìbẹ̀rẹ̀ ìjọba kẹfà nínú àsọtẹ́lẹ̀ Bíbélì; Ìkéde Òmìnira 1776, Òfin Orílẹ̀-èdè 1789, àti Alien and Sedition Acts ti 1798. Blair Bill tí ó kùnà ti ọdún 1888, ìgbìmọ̀ òfin Sọ́ńdé lórílẹ̀-èdè, ni a yọ kúrò bí ìdótì Cestius ní ọdún 66; àwọn méjèèjì náà sì jẹ́ àpẹẹrẹ 2001, nígbà tí Patriot Act dá àkókò ìdánwò àwòrán ẹranko náà sílẹ̀ ní Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà. Patriot Act bá 1776 mu, ó sì rọ́pò òfin àjọṣe Gẹ̀ẹ́sì pé “aláìlẹ́bi títí a ó fi fi ẹ̀sùn múlẹ̀” pẹ̀lú òfin ìlú Romu pé “ẹlẹ́bi títí a ó fi fi àìlẹ́bi hàn.” Àmì ọ̀nà àárín, tí 1789 ṣojú fún—Ìdájọ́ Pelosi tí ó bẹ̀rẹ̀ ní January 2022—tẹ ìlànà ìdájọ́ tó yẹ nípa ìlànà àti nípa ohun tí ó jẹ́ ìdájọ́ tòótọ́ mọ́lẹ̀ nípasẹ̀ ogun òfin òṣèlú, iṣẹ́ ìkòkò àfipá-ṣe, àti ìbàjẹ́ nínú àwọn ilé iṣẹ́ àṣẹ, ní fífi ìtakò sí àwọn ẹ̀tọ́ ìpilẹ̀ hàn gbangba. Àwọn àmì ọ̀nà mẹ́ta wọ̀nyí ti ìsọ̀rọ̀ nínú Patriot Act ti 2001, Ìdájọ́ Pelosi ti 2022, àti òfin Sọ́ńdé tí ń bọ̀, ń kọ gbogbo ìlànà Òfin Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà sílẹ̀ ní ìpele ní ìpele.

Nígbà náà ni Ìsìn Pùròtẹ́sítáǹtì darapọ̀ mọ́ ìjọ Pópù àti ẹ̀míṣeré nínú ìṣọ̀kan mẹ́tẹ̀ẹ̀ta náà, nígbà tí Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà yóò sọ̀rọ̀ bí dírágónì, yóò dá àwòrán ẹranko náà sílẹ̀ ní kíkún, yóò fi ago àkókò ìdánwò rẹ̀ kún, yóò sì parí gẹ́gẹ́ bí ìjọba kẹfà. Nígbà náà ni ìpẹ̀yìndà orílẹ̀-èdè yóò tẹ̀ lé ìparun orílẹ̀-èdè. Ìsọ̀rọ̀ náà nípa òfin Ọjọ́ Àìkú ni a ṣe àpẹẹrẹ rẹ̀ nípasẹ̀ ìbẹ̀rẹ̀ àti òfin Ọjọ́ Àìkú àkọ́kọ́ ti Constantine ní ọdún 321, lẹ́yìn náà òpin àti òfin Ọjọ́ Àìkú ìkẹyìn ni a fi 538 ṣojú.

Gbogbo àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ wọ̀nyí ni a fi pamọ́ sínú ìtàn àsọtẹ́lẹ̀ Daniẹli 11:40, tí ó ń lọ ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ìlà Millerite àti pẹ̀lú àwọn ìlà Kristi-dé-orí àgbélébùú pẹ̀lú. Ìfihàn 12:15–16 fi Òfin Orílẹ̀-èdè hàn gẹ́gẹ́ bí “ilẹ̀” tí ó ti gbé ìkún-omi inúnibíni dragoni mì ní ìgbà kan rí, ṣùgbọ́n tí yóò parí ní sísọ bí dragoni ní òfin Ọjọ́-ìsinmi tó ń bọ̀ lójúmọ̀. Ìkìlọ̀ Ellen White nínú Testimonies, ìdìpọ̀ 5 (ojú-ewé 711 àti 451, 452), pé gbogbo òfin ẹ̀sìn tí ó bá fi àyè gba ipò fún papacy, àti pé òfin Ọjọ́-ìsinmi yóò fi ẹ̀mí dragoni hàn, jẹ́ ìmúdájú pé àwọn ìgbésẹ̀ mẹ́ta ti 1776, 1789, àti 1798 jẹ́ àwọn àmì ọ̀nà tí ń ṣàpẹẹrẹ ìlànà ìdánwò ìkẹyìn tó ní ìgbésẹ̀ mẹ́ta, tí ó parí ní ìdánwò ìkẹyìn; àti pé ìlànà ìdánwò náà ni ó ń pèsè àwọn ènìyàn Ọlọ́run sílẹ̀ láti dúró.

Àpilẹ̀kọ kẹta náà túbọ̀ ń ṣàlàyé ìkìlọ̀ Ellen White nínú Testimonies, ìwọ̀n 5, ojú-ìwé 451, 452, ní fífi hàn pé òfin Ọjọ́ Àìkú tí ń bọ̀ ní kánkán ní Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà ni àmì àsìkò ìpinnu náà nígbà tí orílẹ̀-èdè náà yóò ya ara rẹ̀ kúrò lọ́dọ̀ òdodo pátápátá, tí yóò sì mú àjọṣepọ̀ mẹ́ta náà ṣẹ (Pùròtẹ́sítáǹtìsìmù dímú Róòmù àti ẹ̀mí-ìrònú). Nígbà náà ni Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà yóò kọ gbogbo ìlànà òfin ìpìlẹ̀ rẹ̀ sílẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìjọba Pùròtẹ́sítáǹtì àti olómìnira, yóò sì tan àwọn ìtànjẹ póòpù ká. Èyí ni àmì pé ààlà ìfaradà Ọlọ́run ti dé, tí ó sì fi kún ago ẹ̀ṣẹ̀ orílẹ̀-èdè náà, tí ó ń mú kí áńgẹ́lì àánú kúrò, tí ó sì bẹ̀rẹ̀ ìparun orílẹ̀-èdè. Nígbà náà ni ìdáhùn sí igbe àwọn márítì nínú èdìdì karùn-ún pé, “Yóò pé tó ìgbà wo?” yóò dé, bí ẹgbẹ́ kejì àwọn márítì póòpù ṣe ń pé kún. Ẹ̀mí dragoni ni a ó fi hàn nígbà tí “ìṣísẹ̀ Ọjọ́ Àìkú” bá sọ̀rọ̀—ní sísìn gẹ́gẹ́ bí “ìríra ìdahoro” òde-òní (èyí tí Dáníẹ́lì sọ̀rọ̀ rẹ̀, tí Kristi sì tọ́ka sí) gẹ́gẹ́ bí àmì láti sá kúrò nínú àwọn ìlú kí ìparun tó dé. Òfin Ọjọ́ Àìkú ni ìparí ìkọ̀sílẹ̀ Òfin Ìpìlẹ̀ náà díẹ̀díẹ̀ tí ó bẹ̀rẹ̀ ní ọdún 2001 pẹ̀lú Patriot Act (èyí tí a fi àwọn Blair Bills ti 1888, ìdótì Cestius ní 66 AD, ìrìbọmi Kristi, August 11, 1840 àti The Declaration of Independence ṣe àpẹẹrẹ rẹ̀).

Àkókò ìdásílẹ̀ ère ẹranko náà ní Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà ní ìlànà méjì tí ó ṣòro tí ń lọ papọ̀, tí ó ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú “ìwo” méjèèjì ti Republican (ẹ̀ka ìṣèlú) àti ti Protestant (ẹ̀ka ẹ̀sìn), tí ní ìkẹyìn ń dara pọ̀ nínú ìmúṣẹ ìjọ àti ìpínlẹ̀ láti fi mú òfin Ọjọ́-Àìkú ṣiṣẹ́. Ìbáṣepọ̀ náà jọ ìṣàkóso obìnrin lórí ẹranko ti ẹranko póòpù, a sì fi hàn ní kíkún nígbà ìyípadà àtẹnudẹ́nu ìlànà àkànṣe Òfin Orílẹ̀-Èdè náà nípa ìyapa ìjọ àti ìpínlẹ̀.

Ní inú, àkókò ìdánwò ti àwòrán ẹranko ń dán ìmúdàgbàsókè ìwà wò—àwòrán Kristi lòdì sí àwòrán ẹranko ti Sátánì—láàrín gbogbo ènìyàn, ó sì ń yà àwọn wúńdíá ọlọ́gbọ́n kúrò lọ́dọ̀ àwọn wúńdíá aṣiwèrè; níta sì ni ó ń fi hàn àwọn ìjà òṣèlú, àwọn àjọṣepọ̀, àti àwọn májẹ̀mú tí a fọ́ ní àwọn ọjọ́ ìkẹyìn. Àkókò láti ọdún 2001 títí dé àkókò òfin Ọjọ́ Àìkú ni ó bẹ̀rẹ̀ ìfọ́n káàkiri ti òjò ìgbẹ̀yìn (tí ó bẹ̀rẹ̀ nígbà tí angẹli Ìfihàn 18 sọ̀kalẹ̀ ní September 11, 2001, tí ó sì tan ìmọ́lẹ̀ sí ilẹ̀ ayé nípasẹ̀ ìṣubú àwọn ilé ńlá New York). 9/11 ni ó bẹ̀rẹ̀ ìyẹ̀wẹ̀ Laodicean Seventh-day Adventism nípasẹ̀ gbigba tàbí kọ̀ ìránṣẹ́ “ìwé kékeré” tí a ní láti jẹ gẹ́gẹ́ bí ó ti wà nínú Ìfihàn 10. Alikama àti koríko búburú wà pọ̀ títí di ìyapa wọn ní àkókò òfin Ọjọ́ Àìkú, nígbà tí a gbé ẹgbẹ̀rún mẹ́rìnlélógójì [one hundred and forty-four thousand] sókè gẹ́gẹ́ bí àsíá, pẹ̀lú dídé ìtújáde kíkún ti òjò ìgbẹ̀yìn nígbà ìdásílẹ̀ àwòrán ẹranko káàkiri ayé, tí 321 sí 538 jẹ́ àpẹẹrẹ rẹ̀. Lẹ́yìn náà, ìkójọpọ̀ ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn ńlá láti inú Bábílónì bẹ̀rẹ̀ títí Michael yóò fi dìde tí àkókò ìdánwò yóò sì ti parí. Èyí bá mu pẹ̀lú ìdájọ́ tí ó bẹ̀rẹ̀ ní ilé Ọlọ́run kọ́kọ́ láti 9/11, lẹ́yìn náà sí àwọn òṣìṣẹ́ wákàtí kọkànlá lẹ́yìn òfin Ọjọ́ Àìkú.

Àpilẹ̀kọ kẹta tẹnumọ́ pé kí ènìyàn lè la àkókò náà já, nígbà tí ògo ọ̀run àti àwọn inúnibíni ìgbà àtijọ́ bá darapọ̀, tí a sì tún un ṣe, ó gbọdọ̀ ti ní ìmúlò àsọtẹ́lẹ̀ lọ́́wọ́ tẹ́lẹ̀, nípasẹ̀ ọ̀nà “ìlà lórí ìlà” ti Isaiah 28. Ọ̀nà náà ni a fi hàn nínú àwọn olóyè Danieli, àwọn ọmọ-ẹ̀yìn Kristi kí Pentikosti tó dé, àti Shadrach, Meshach, àti Abednego níbi ìléru iná, tí wọ́n jẹ́ àpẹẹrẹ àwọn tí a ti pèsè láti dúró ní ìdúróṣinṣin lórí “A ti kọ ọ́ pé,” láàárín àwọn iṣẹ́ ìyanu Satani àti àwọn àdàkọ èké rẹ̀.

Àpilẹ̀kọ kẹrin ṣàlàyé pé ìlànà ìdánwò àsọtẹ́lẹ̀ nípa ìdásílẹ̀ àwòrán ẹranko náà ní Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà ń lọ ní ìbámu pẹ̀lú, ó sì wà ní ìfaradà pọ̀ mọ́, àwọn àmì-ọ̀nà òfin orílẹ̀-èdè mẹ́ta náà (Patriot Act ní ọdún 2001 gẹ́gẹ́ bí “sísọ̀rọ̀” àkọ́kọ́, Pelosi Trials ní ọdún 2022 gẹ́gẹ́ bí àárín, àti òfin ọjọ́ Àìkú gẹ́gẹ́ bí ìkẹyìn). Ìlànà ìdánwò náà ń pèsè àwọn wúńdíá ọlọ́gbọ́n (àwọn 144,000) sílẹ̀ láti fara da ìdánwò ìnúnibíni tí a fi adé dé, tí ó bẹ̀rẹ̀ ní òfin ọjọ́ Àìkú, nígbà tí ìṣọ̀tẹ̀ orílẹ̀-èdè sí Ọlọ́run ń yọrí sí ìparun. Nígbà náà ni Sátánì tú àwọn àfọwọ́ṣe àgbàyanu sílẹ̀ (níní pé òun ni Ọlọ́run pẹ̀lú àwọn iṣẹ́ ìyanu), ogo ọ̀run sì dàpọ̀ mọ́ àwọn inúnibíni ìgbà àtijọ́ tí a tún ń ṣe léraléra, tí ó jẹ́ kí àwọn ènìyàn Ọlọ́run lè rìn láìyẹ̀ ní inú ìmọ́lẹ̀ tí ń jáde láti orí ìtẹ́ Ọlọ́run. Ìmúrasílẹ̀ yìí jọ ìlànà Kristi nínú Jòhánù mẹ́fà (gẹ́gẹ́ bí a ti ṣàlàyé nínú The Desire of Ages, 394), níbi tí Ó ti jẹ́ kí ìdánwò líle kan wáyé kí ó lè yọ àwọn ọmọlẹ́yìn onífèé ti ara wọn kúrò ní kutukutu, ní mímú kí àwọn ọmọ-ẹ̀yìn tòótọ́ lágbára fún ìdánwò wọn ti ìkẹyìn (Getsemane, ìtànkálẹ̀, kàn-án mọ́ àgbélébùú) nípasẹ̀ ìwàláàyè Rẹ̀. Bákan náà, ìdánwò àwòrán-ẹranko náà—tí ó ka ìdásílẹ̀ ìwà inú (àwòrán Kristi sí i lòdì sí àwòrán ẹranko Sátánì) àti ìṣọ̀kan ìjọ àti ìjọba níta gbangba tí ń bì ìyapa ìjọ àti ìjọba ṣubú—ń yọ Adventismu ti Laodicea. Ìdánwò náà ń wẹ àwọn ọlọ́gbọ́n mọ́ nípa gbígbà ìfiranṣẹ́ tí a kò tíì ṣí èdìdì rẹ̀ nípasẹ̀ ọ̀nà line-upon-line ti, Isaiah 28.

Ìmọ̀lẹ̀ tí a ṣí ni ìmọ̀lẹ̀ èdìdì keje (Ìfihàn 8:1–5), tí a fihàn gẹ́gẹ́ bí iná tí a sọ kalẹ̀ sí ayé ní ìdáhùn sí àdúrà àwọn ẹni-mímọ́, gẹ́gẹ́ bí a ti ṣàpẹẹrẹ rẹ̀ nínú ahọ́n iná ní ìtúsílẹ̀ Pẹ́ńtíkọ́sì. Ìmọ̀lẹ̀ tí a ṣí náà ni a tún ṣojú fún nípasẹ̀ igbe ọ̀gànjọ́ àwọn ọmọlẹ́yìn Miller (èyí tí ó pèsè ìwọlé nípasẹ̀ ìgbàgbọ́ sínú Ibi Mímọ́ Jùlọ), èyí tí a ó sì mú ṣẹ ní inú igbe ọ̀gànjọ́ òde-òní tí a ṣí ní Oṣù Keje ọdún 2023, nínú ìtàn ìkọ̀kọ̀ Dáníẹ́lì 11:40.

Ifiranṣẹ ìwẹ̀nùmọ́ òjò ìkẹyìn láti 9/11, pẹ̀lú ìbísí ìmọ̀ nípa ìpápà àti òfin Ọjọ́ Àìkú, tí ìṣípayá àwọn àrá méje sì bá lọ, pẹ̀lú ìtàn aṣírí ẹsẹ̀ ogójì—gbogbo wọn ni a kó sínú ìṣípayá Ìfihàn Jesu Kristi. Ìmọ́lẹ̀ àsọtẹ́lẹ̀ aláyọkà nípa ìdásílẹ̀ àwòrán ẹranko náà; pẹ̀lú àwọn ìjàkadì ìwo Republikani àti ti Pírótẹ́sítáǹtì méjèèjì, àwọn ẹgbẹ́ òṣèlú, Adventismu Laodicea, ìfarahàn 144,000, ègbé kẹta ti Islam, Rọ́ṣíà, UN, agbára ìpápà, àti àwọn àfíwéra Hasmonaea—ń pèsè àwọn ọlọ́gbọ́n láti mọ̀ tí wọ́n sì lè gba ìtọ́sọ́nà Ọlọ́run gẹ́gẹ́ bí tiwọn, láì gbàgbé ìtọ́sọ́nà ìgbà àtijọ́ (Testimonies to Ministers, 31).

Nípa jíjẹ “ìwé kékeré” náà (Ìfihàn 10), nípa fífi ìtàn náà sínú ara wọn ṣáájúpasẹ̀ ìkẹ́kọ̀ọ́ ti àwọn ará Béríà, ẹgbẹ̀rún mọ́kànlélógójì [ọgọ́rùn-ún] àti ẹgbẹ̀rún mẹ́rìnlélógójì náà gba òye ìyàsọ́tọ̀ láti dúró ní ìdánilójú lórí, “A ti kọ ọ́,” láàrín àwọn ẹ̀tàn Satani. Ìmúrasílẹ̀ wọn jẹ́ kí wọ́n lè yẹra fún yíyí padà sẹ́yìn sí ìparun (Hébérù 10:37–39; Hábákúkù 2:4), lẹ́yìn náà ni a sì fi wọ́n hàn gẹ́gẹ́ bí àwọn ajagunborí tí a ti dán wò tí a sì ti fìdí wọn múlẹ̀, tí wọ́n ń pa àwọn òfin Ọlọ́run mọ́ (ní pàtàkì èkejìlá kẹrin) àti ìgbàgbọ́ Jésù. Àwọn wọ̀nyí ni àwọn tí wọ́n la ìṣòro ìkẹyìn kọjá níbi tí olódodo fi ń yè nípa ìgbàgbọ́, tí àwọn áńgẹ́lì ń dáàbò bò wọ́n, nígbà tí àwọn aṣiwèrè (tí wọ́n kọ ọ̀nà ìlànà àti ìhìn náà) dojú kọ ìtànjẹ líle, tí wọ́n sì wà láìní ìrètí. Èyí bá Testimonies, volume 9 mu nínú orí For the Coming of the King, (tó bẹ̀rẹ̀ ní ojú-ìwé 11) pẹ̀lú àpẹẹrẹ àmì 9/11 rẹ̀, nípa bẹ́ẹ̀ sì ń fi àkókò láti 9/11 títí dé òfin Ọjọ́ Àìkú hàn gẹ́gẹ́ bí àkókò ìdìdì, níbi tí àwọn ọlọ́gbọ́n ti ń lóye ìmúṣẹ Dáníẹ́lì mókànlá, tí wọn kò sì bẹ̀rù ohunkóhun bí kò ṣe gbígbàgbé ìdarí Ọlọ́run nínú àwọn ìtàn mímọ́ ti ìgbà àtijọ́.

Àwọn àpilẹ̀kọ mẹ́rin náà lapapọ̀ ń gbé ìtumọ̀ àsọtẹ́lẹ̀ kan kalẹ̀ nípa Kristi gẹ́gẹ́ bí Kìnìún ẹ̀yà Júdà, àti Alfa àti Omega, ẹni tí ó ń tú ìdì ìpín kan nínú Dáníẹ́lì orí kẹ́rìnlá [chapter eleven] ní àwọn àkókò pàtàkì láti darí ìṣípò àtúnṣe ìkẹyìn ti ọgọ́rùn-ún mẹ́rìnlélọ́gọ́rin [one hundred and forty-four thousand]. Ní ọdún 1989, ọdún 126 lẹ́yìn “ìṣọ̀tẹ̀” Adventist ti 1863, Kìnìún náà tú ìdì Dáníẹ́lì 11:40–45, ó sì fi ìwòsàn ọgbẹ́ ikú ti ẹ̀ṣẹ̀ pápá ní 1798 hàn ní ìṣọ̀kan mẹ́ta-lẹ́mẹ́ta (dragoni, ẹranko, àti wòlíì èké) ti ẹsẹ̀ kẹ́rìnlélọ́gọ́rin, ó sì ń darí sí Amágẹdọ́nì, “òkè mímọ́ ológo náà,” níbi tí ẹ̀ṣẹ̀ pápá ti ń gba ìdájọ́ ìkẹyìn rẹ̀ ní ẹsẹ̀ kẹ́rìnlélọ́gọ́rin. Ìtútù-ìdì náà bẹ̀rẹ̀ ìpilẹ̀ṣẹ̀ ìṣípò náà, ó sì mú “ìtókun ìmọ̀” (“increase of knowledge”) jáde (Selected Messages, book 2) nípa “ẹ̀ṣẹ̀ pápá àti òfin Ọjọ́ Àìkú,” ó sì dá ìdánwò mẹ́ta-lẹ́mẹ́ta náà sílẹ̀ ti jíjẹ́ “mímọ́ kúrò nínú àìmọ́, fífúnfun, àti ìdánwò,” gẹ́gẹ́ bí a ti ṣàpẹẹrẹ rẹ̀ nínú Dáníẹ́lì 12:10.

A ó bá àwọn èrò wọ̀nyí lọ síwájú nínú àpilẹ̀kọ tó kàn.